ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

สังสัยอ่ะครับบอกที

ผมใช้งานคอมหนักๆอย่างปรับภาพสูงๆมันกินไฟใช่ป่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ‘ T]-[4!L4ND ♥——
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    [SIZE=2ใช่แล้วครับผม ใช้โหมดประหยัดไฟก็ได้นี่][/SIZE]
    ‘ !MMORT4lz ♥—

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ถ้าปรับภาพในเกมแบบสวยสุดๆ แต่ Hardware มันมีลิมิตอยู่ มันก็ไม่กินไฟมากเกินจำเป็นครับ
    แต่ถ้าใช้ Hardware ระดับ Hi-end นั้นก็ยิ่งมี Funtion เพื่อลดอาการกินไฟได้หลาย % ครับ

ยกตัวอย่าง VGA ตัวนึง กินไฟสูงสุดที่ 200watt และ สแตนบายอยู่ที่ 60watt ถ้าเล่นเกมส์แล้วปรับภาพสวยๆ มันก็จะกินไฟไม่เกิน 250watt ยกเว้นจะไปปรับ voltage หรือ overclock
    Trying not to feel the same

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    okต่อไปผมจะหยัดค่าไฟ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ !MMORT4lz อ่านกระทู้
    [SIZE=2ใช่แล้วครับผม ใช้โหมดประหยัดไฟก็ได้นี่][/SIZE]
    size fail ...