ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

ปัญหาสิว???????????????

สิวผดเยอะมากเลยครับทำไงดี เอาแบบไม่ต้องไปหาหมอนะมันแพงและเจ็บ
    แค่คิดดีทำดีก็พอ...

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    ล้างหน้าเช้าเย็นด้วยโฟมล้างหน้าที่ไม่มีน้ำหอม พยายามอย่าแตะหน้า ซื้อยาแตมสิวแค่นี้คงหายมั่งครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ไปร้านยา ก็ได้ครับ ปรึกษาดู
    ต้องถามก่อนว่า เป็นคนผิวมัน หรือ ผิวแห้ว ครับ ?
    มีสิวประเภทใหนบ้าง มีลักษณะแบบใหน
    เยอะขนาดใหน
    อายุเท่าไหร่ ?

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    พยายามอย่าไปแกะไปแตะหน้าเยอะ ล้างหน้าด้วยโฟมล้างหน้าบ่อยๆก็่ช่วยได้นิดนึงครับ(แต่ไม่ต้องถึงขั้นสามชั่วโมงล้างทีนะ)

เมื่อก่อนผมก็สิวเยอะครับ พอลองทำแบบที่ว่ามาดูก็ลดลงไปเยอะพอตัว

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ผมใช้ Smooth-E หายเกลี้ยงเลยครับ ลองใช้ดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ปัญหานี้ง่ายๆครับ

งดทานอาหารมื้อเย็น..

และรอให้ถึงเช้า

ตอนเช้าตื่นขึ้นมาก็อย่าพึ่งกิน กินน้ำเปล่าก็พอ

แล้วสายก็จะหิว ก็กินได้ครับ รับลองหายชัวร์
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    ผมใช้ Smooth-E หายเกลี้ยงเลยครับ ลองใช้ดูนะ
    ผมขึ้นก็เพราะสมูธอี

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมก็เป็นสิวผด นะ เต็มหน้าเลยเท่าที่รู้มา สิวพวกนี้ มันเป็นไขมันอุดตัน ไม่เชื่อลองบีบออกมาแล้วบี้ๆๆแล้วดม มันเหม็น

และบีบออกมาใช่ว่าจะหายจะกลายเป็นสิวอัีกเสบอีก วิธีแก้ รออายุประมาณ20 หายครับและหน้าท่านจะเนียนปกติ ถ้าไม่ไปแกะ

เพราะเพื่อนผม มันเรียนซ้ำหลายรอบอายุมัน20ช่วงแรกๆมัน เป็นสิวผด และอยู่ดีดี มันก็ค่อยๆหายไปจนไม่เหลือเลย

อย่าไงเลย ผมก็เป็นครับสิวผด มันหน้าเบื่อมาก เคยไปหาหมอ หมอบอกไม่ต้องล้างหน้าบ่อย น้ำมันบนใบหน้ามีสารที่ช่วยรักษา ล้างเช้าเย็นพอ แต่ผมก็เป็นคนหน้ามันมาก หมอก็บอกว่า หากล้างหน้าระหว่างวัน ล้างเพียงน้ำเปล่า และซับหน้าให้แห้ง และอย่านอนดึก เพราะสังเกตุไหมเวลาเราได้นอนเยอะๆแล้วตื่้นมาดูกระจก สิวพวกนี้ จะยุบลงไป ผมก็ทำตาม ปรากฎว่าหายได้พักนึงครับ และผมก็กลับไปนอนดึกเป็นอีก -..-

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    พยายามอย่ากินของทอดมันนะคะ มันจะทำให้หน้าเรามันขึ้นสิวก็ขึ้นเลยค่ะ ^^ แล้วก็อย่าเอามือไปโดนหน้ามาก พยายามล้างหน้าล้างมือบ่อยๆ ^^

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ห้ามใช้โฟมล้างหน้าครับ เพราะมันแรงเกิน ถ้าหน้าคุณแห้งตึงหลังจากล้างหน้าเสร็จ มันจะทำให้เกิดริ้วรอยจากสิว อันนี้ร้ายแรงมาก แนะนำให้เลิกใช้โฟมแล้วใช้เจลล้างหน้าแทน แบบอ่อนโยน ไม่มีฟองได้ยิ่งดี(แต่ส่วนมากเจลล้างหน้าจะไม่ค่อยมีฟองอยู่แล้ว)เวลาล้างเสร็จ จะรู้สึกว่าหน้าเราไม่แห้งตึง อันนี้ดี แล้วล้างหน้าวันละ 2 ครั้งพอ เช้ากับเย็น อย่าเกินไปกว่านี้ ไม่ควรทาครีมหลังล้างหน้าครับเพราะมันจะไปอุดตันรูขุมขน ไม่ต้องทาแป้ง อุดตันเหมือนกัน ทำหน้าให้โทรมๆเข้าไว้ ไม่นานเดี๋ยวก็หาย

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    เทคนิิคของผม ณ ครับ
    -ใช้สบู่เด็กล้างหน้าbabymindแทนโฟมล้างหน้า(ห้ามใช้สบู่เด็ดขาด)
    -ห้ามชักว่าว1เดือน(ข้อนี้ยากหน่อย)
    -ห้ามแกะ บีบ สิวเด็ดขาดและมือห้ามโดนใบหน้าเลย
    -งดทานชอกโกแลต,ของทอด,น้ำอัดลมทุกชนิด
    -นอนให้ตรงเวลา 4ทุ่มขึ้นไป
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    จกขท อายุเท่าไหร่ผมเป็นเยอะจนเครียดมากยิ่งเครียดยิ่งเยอะตอนนั้นอายุ14-15พอโตมามันก็หายไปเองอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ใช้ เจลล้างหน้าดู ของ PAN หรือ Smooth-E เจล ล้างดู ไปซื้อยาแก้อักเสบที่ร้านขายยาบอก ขอ doxycycline หรือ โรแอคคิวเทน( ยาตัวนี้ อย.บอกอันตราย ผมเคยกิน มันทำให้ผิวแห้งมากถึงมากที่สุด แห้งจนเรียกได้ว่า ทำให้หน้าไม่มันเลย สิวก็ค่อยๆหายแต่มันก็มาพร้อมกับผลข้างเคียง คือแสบหน้ามากโดนแดดนี่ แทบไม่ได้เหงื่อ ออกนี่แสบมากมาก บางรายหน้าลอกเลยเคยเห็นต้องอยู่ในการควบคุมของแพทย์ ไม่แนะนำให้ซื้อเอง อันตราย )
    หายาแต้มสิวมาใช้ แล้วก็อย่าจับหน้าบ่อยๆ ช่วงนี้เป็น สิวฮอร์โมน พยายามอย่าบีบสิวเด๋วหน้าเป็นหลุม ถ้าอยากหายก็ไป สถาบันโรคผิวหนัง หรือจะไปคลีนิค ก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 23rd March 2012 เมื่อ 18:32

กล่าวขอบคุณ
    524
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutmaha อ่านกระทู้
    จกขท อายุเท่าไหร่ผมเป็นเยอะจนเครียดมากยิ่งเครียดยิ่งเยอะตอนนั้นอายุ14-15พอโตมามันก็หายไปเองอ่ะ
    อายุ15ครับ เยอะมากเลยอะมันหายตอนไหนครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ผมก็เป็นตอน 15 นะ แต่ 1-2 ปีสิวไม่ขึ้นสักเม็ดละคับ รอๆหน่อยคับถ้าไม่อยากเสียตัง

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ปล่อยไว้เฉย ๆ อย่าไปแกะอย่าไปบีบ รักษาความสะอาด ล้างหน้า เช้ากลางวันเย็น หายแน่นอน ถ้าบีบขึ้นเพียบ เคยเจอมาแล้วครับ ไปรักษานิติพนมา หน้าเนียนกริ๊ง 2 หมื่นกว่า กลับบ้านมาสิวขึ้น
    บีบเล่น คิดว่าเหมือนตอนไปกด (ตอนไปกดเค้าให้ยา) ผมก็บีบ อีกวันนึงขึ้นอีกหน่อย ผมก็คิดว่าไม่มีไรมั้ง ก็บีบอีก ก็เลยขึ้นมาเพียบเลย สุดท้ายก็ต้องปล่อยเฉย ๆ ไม่บีบ ใช้โฟมล้างหน้าธรรมดา ดีขึ้นเยอะครับ
    พอโตขึ้นเดี๋ยวมันจะหายไปเอง

ชอบดูเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ไปหาหมอดีกว่าเชื่อผม ของผมก็มีปัญหา(สิวอักเสบแล้วหัวใหญ่ปวดด้วย)ถึงจะแพงแต่ก็นะ มันก็ทำให้ผมหาย(ทรมาน)ได้เยอะเลย ตอนนี้เหลือแต่หลุมแล้วตอนนี้ แต่มันก็ต้องใช้เวลานิดนึ่ง อย่าเอามือไปยุ้งกับหน้าเป็นดีที่สุดทำตัวเหมือนไม่อะไรบนหน้า

กล่าวขอบคุณ
    524
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GhostBoss อ่านกระทู้
    ไปหาหมอดีกว่าเชื่อผม ของผมก็มีปัญหา(สิวอักเสบแล้วหัวใหญ่ปวดด้วย)ถึงจะแพงแต่ก็นะ มันก็ทำให้ผมหาย(ทรมาน)ได้เยอะเลย ตอนนี้เหลือแต่หลุมแล้วตอนนี้ แต่มันก็ต้องใช้เวลานิดนึ่ง อย่าเอามือไปยุ้งกับหน้าเป็นดีที่สุดทำตัวเหมือนไม่อะไรบนหน้า
    ของผมมันไม่ใช่สิวเป็นหัวเป็นหนองครับ มันเป็นแบบผดคล้ายๆผื่นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    โฟมล้างหน้าVICHY + DAY Cream + Night Cream หมดเงินเยอะหน่อย ไม่เกิน2พัน หน้าขาวใส คนทักผมเยอะมาก มั่นใจขึ้นเยอะเลย อยากให้ลองไว้เป็นตัวเลือกดูครับ
    PhenomII X4 945, Ram4GDDR3, VGA:HIS 6850, Tagan TG600-U37 600w

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    เออ อีกเรื่อง การ ชว. หรือสโตก Masterbation นั้น ผมได้ไปถามแพทย์หญิง. ใน นิติพลคลีนิกมาด้วยความหน้าด้านว่า ช่วยตัวเองบ่อยทำให้สิวขึ้นจริงหรือเปล่าครับ หมอเค้าก็บอกว่า ไม่เกี่ยวหรอกค่ะ ดีแล้วจะได้ไม่ไปทำคนอื่นเดือดร้อน

แง่ม ๆ หลังจากนั้นผมก็โตกทุกวันเลย เอ้ยล้อเล่น

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    กรดผลไม้ทาหน้า 1 สัปดาห์ครั้งหน้านี่เนียน............

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อย่านอนดึก,รักษาความสะอาดของใบหน้า ปัญหาสิวเกิดได้หลายสาเหตุ อาจเกิดจากฮอโมนหรือความมันบนใบหน้า (ทางที่ดีควรปรึกษาแพทย์ครับ เพื่อจะได้รักษาได้ถูกต้อง)

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    แล้วยาอะไรที่ช่วยให้หน้าเนียน บ้างครับ ตอนนี้ เหลือแต่รอย

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ห้ามชักว่าว ครับ

ถึงชัก ก็ชักได้เดือนละ 1ครั้ง
    (ลองไม่ชักว่าวดู แล้วจะเห็นผลจริงๆครับ ผมลองมาแล้ว สิวไม่ขึ้นอีกเลย)
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thizo อ่านกระทู้
    ห้ามชักว่าว ครับ

ถึงชัก ก็ชักได้เดือนละ 1ครั้ง
    (ลองไม่ชักว่าวดู แล้วจะเห็นผลจริงๆครับ ผมลองมาแล้ว สิวไม่ขึ้นอีกเลย)
    ผมอด 3 เดือน ขึ้นเต็มหน้า พอลองชัก ****ทุกวัน ชักมาได้ 3 สัปดาห์ สิวยุบ หน้าใสขึ้น ทุกวันนี้เลยจัด 3-4 รอบ วันไหนไม่ชัก มันชอบขึ้น เป็นเม็ดเล็กๆ