ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1

คิดยังไงกับหนังเรื่อง 407

เมื่อวานไปดู 407 มา ผิดหวังอย่างแรงงงง
    ถ้าคุณว่าไทย cg ห่วย เเนะนำครับ 407 cg ทำดีมากในระดับหนึ่ง
    ระบบ 3d ก็ถือว่าดี แต่ เนื้อเรื่องมันช่างห่วยอะไรเยี่ยงนี้ ไม่มีความน่ากลัวเล้ยยย
    ระทึกขวัญก็ไม่เห็นตามทีเขียนบอก หลังๆผีออกมาเหมือนตัวตลกอ่ะ ใส่มุขตลกจนหนังไม่น่ากลัวเลยสักนิด
    พอดูจบเดินออกมาจากโรง คนบ่นกันเต็มเลย ว่า หนัง เหี้.. ไรวะ เสียดายตังค์เลยผม

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    แบบ นั้น เลย หรอ ผม กะ จะไป ดู

กล่าวขอบคุณ
    164
    1
    จริงครับๆ ผมแบบ หวังว่าจะทำได้ดีเหมือนลัดดาแลนด์อะไรเงี้ย ถ้ายังไม่แน่ใจ
    หรืออะไรก็ลองไปดูก้อได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    อ่าว!! ต้องคิดละผม กะจะไปดูอยู่ ทรัพจางด้วย
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    แค่เรื่องย่อก็ไม่อยากดูแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    แต่ว่าม่าช่า ไม่น่าทำให้ปิดหวังนะผมว่า หรือยังไง... ?
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    12
    ผีไทยจะกลายเป็นซอมบี้อยู่แล้ว อ่ะดูๆไป

กล่าวขอบคุณ
    164
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    แต่ว่าม่าช่า ไม่น่าทำให้ปิดหวังนะผมว่า หรือยังไง... ?
    นักแสดงทำไม่ผิดหวังหรอกครับ อยู่ที่ ผู้กำกับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    ไม่ใช่ว่าจะว่าคนไทยทำ CG ห่วยนะ แต่หนังผี CG ห่วยทุกเรื่อง ไม่ว่าจะไทยหรือเทศ สู้เมคอัพห่วยๆยังน่ากลัวกว่า ที่สำคัญคือ หนังผีมันน่ากลัวที่จังหวะไม่ใช่สมจริง!!!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    สู้ต่อไปหนังไทย

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    กู กลัวผีครับ แต่ เห็น เขาบอกมี เท่ง หม่ำ เลยจะดู อุดหูไว้ก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย srika23 : 23rd March 2012 เมื่อ 11:45

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanawat-numjarun อ่านกระทู้
    ไม่ใช่ว่าจะว่าคนไทยทำ CG ห่วยนะ แต่หนังผี CG ห่วยทุกเรื่อง ไม่ว่าจะไทยหรือเทศ สู้เมคอัพห่วยๆยังน่ากลัวกว่า ที่สำคัญคือ หนังผีมันน่ากลัวที่จังหวะไม่ใช่สมจริง!!!
    ใช่ครับอยากดูเรียลลิติค ต้ิองไปนั่งดูในป่าช้า

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    หนังผี มีเเต่ของ GTH เท่านั้นที่ดูได้
    นอกนั้น.....

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ยังไม่ได้ดูเลย แต่ชอบนางเอกจากลาวอ่ะ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanjanachai อ่านกระทู้
    า หนัง เหี้.. ไรวะ เสียดายตังค์
    คำนี้ไปดูหนังไทยในโรงจบทีไร ได้ยินเกือบตลอด

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanjanachai อ่านกระทู้
    จริงครับๆ ผมแบบ หวังว่าจะทำได้ดีเหมือนลัดดาแลนด์อะไรเงี้ย ถ้ายังไม่แน่ใจ
    หรืออะไรก็ลองไปดูก้อได้ครับ
    ตายล่ะ ผมดูลัดดาแลนด์ยังเหมือนกับดูหนังตลก ฮามันทั้งเรื่อง
    เรื่องนี้หนักกว่าอีกหรอ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gonegag อ่านกระทู้
    หนัง ผี ผมว่า ลัดดาแลน มันไม่เท่าไหร่ อะครับ ที่เด็ดๆ เลย ชัดเตอร กดติดวิญญาญ ครับ สุดๆ
    อ่า....ใช่ๆๆๆๆครับ อันนั้นค่อยน่าหนุกหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lanlanla : 23rd March 2012 เมื่อ 16:18
    No Money . , . , . , . No Honey

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    หนัง ผี ผมว่า ลัดดาแลน มันไม่เท่าไหร่ อะครับ ที่เด็ดๆ เลย ชัดเตอร กดติดวิญญาญ ครับ สุดๆ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กับ the eye ภาคแรก ผมวน ดู แผ่น จนแผ่นเน่า แนะนำ The eye ภาคแรก อีกเรื่อง
    ภาคอื่น อย่าไปดูเด็ดขาด

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ผมเป็นพวกไม่อุดหนุึนหนังไทยอยู่แล้ว จะสนใจไปทำไม ? (สำหรับผมนะ)

... " JOKERGAMETH " ...

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อยากดูหนังผีที่สมจริงให้ไปดู หนังพวกประเทศ เกาหลี ญี่ปุ่น ครับ เขาสร้างได้ดี เนียบเนียน มืออาชีพกว่ามาก

หนังผีไทย ส่วนมากแล้วมักจะแฝงความเชื่อ งมงาย การแก้บน การจองเวรกัน สุดท้ายแล้ว ยังไง ฝ่ายคนก็ต้องชนะอยู่แล้วแหละครับ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 474
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    อยากดูหนังผีที่สมจริงให้ไปดู หนังพวกประเทศ เกาหลี ญี่ปุ่น ครับ เขาสร้างได้ดี เนียบเนียน มืออาชีพกว่ามาก

หนังผีไทย ส่วนมากแล้วมักจะแฝงความเชื่อ งมงาย การแก้บน การจองเวรกัน สุดท้ายแล้ว ยังไง ฝ่ายคนก็ต้องชนะอยู่แล้วแหละครับ
    ผมเห็นด้วยนะ หนังผีแถบเกาหลีญี่ปุ่นเนี่ย มักเล่นกับจังหวะและอารมณ์ คุมโทนหนังได้น่ากลัวสุดๆ สังเกตว่าผีเขาไม่ได้ใช้เทคนิกอะไรมากมายเลย แค่แต่งเอาเล็กๆน้อยๆเท่านั้น ส่วนของไทยเน้นจังหวะผีโผล่มาให้ตกใจ แต่มันมักจะมีซาวน์ดนตรีขึ้นมาก่อนอยู่เรื่อยทำให้คนดูรู้ว่าผีจะออกแล้วนะ(แบบนี้ค่าย GTH ใช้มากที่สุด ไม่เชื่อ ไปหาหนังผีค่าย GTH มาดูใหม่ได้) แล้วคนดูจะกลัวได้ไง ในเมื่อรู้ว่าฉากนี้กรูต้องเจอเต็มๆจอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thanawat-numjarun : 23rd March 2012 เมื่อ 17:59

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    เสียงดนตรีคือสัญญาณบอกว่า ตรูจะออกมาแล้วนะ ก็เป็นได้.......

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    อะไรจะสู้ผีดุ ดุจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    164
    1
    มีใครไปดูมาแล้วมั้งเนี่ยย มาวิจารณ์หน่อย
    เผื่อจะมีคนที่คิดคนละแบบกับผม

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    แต่งหน้าไม่เนียนเท่าไหร่

กราพฟิก เอาประมาณ gta san ละกัน

เนื้อเรื่อง ขอที่มาที่ไปได้มั้ยครับ - -

มุขตลก ฝืดไปนิด แต่ก็ฮาอยู่

ส่วนตัวผมให้ 6/10ละกัน
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: