ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ดีจังนะครับ ผมตั้งวงทีไรล่ะ คนในวงมันทะเลาะกัน จนวงแตก ทุกที จนผมไม่อยากจะตั้งแล้วครับรอ ซักวงที่เค้ารับเราเข้า T T
    ถือว่าใช้ได้ นะครับ สำหรับครั้งแรก ขอชมครับ -/\-
    ปล.ส่วนใหญ่ผมได้ยินแต่เสียงกลอง =________= เอ้ะ หรือ มันเป็นกลองดูดเสียง ! หรือ บางทีหูเราอาจมีปัญหา T T
    หูพีดีละครับ แต่กีต้าร์กับเบสเบาอ่าครับ ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ ^^
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เบสไม่ได้ยินเลยอ่ะ เสียงกีตาร์แปลกๆ อ่ะครับ โอยย พึ่งตื่น ก็เลยยังไม่ค่อยฟังออก = ='

ก็เข้าใจนะ ว่าอยู่ในห้องซ้อมอ่ะ ก็เลยแข็งๆ ทื่อ ๆ ผมก็เป็นนะ แต่เวลาอยู่บนเวทีเมื่อไหร่ ก็ต้องใส่ฟีลลิ่งเวลาเล่นด้วยละครับ

ให้สำคัญกับซาวด์ และ จังหวะ เยอะๆ แล้วก็ ทำความเข้าใจกับหน้าตู้และเอฟเฟคด้วยนะครับ แอมป์ห้องซ้อมบางห้องนี่ ปรับทีครึ่ง ชม. ครับ กว่าจะได้ซาวด์ที่ต้องการ = =

กล่าวขอบคุณ
    617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unsignmer อ่านกระทู้
    เบสไม่ได้ยินเลยอ่ะ เสียงกีตาร์แปลกๆ อ่ะครับ โอยย พึ่งตื่น ก็เลยยังไม่ค่อยฟังออก = ='

ก็เข้าใจนะ ว่าอยู่ในห้องซ้อมอ่ะ ก็เลยแข็งๆ ทื่อ ๆ ผมก็เป็นนะ แต่เวลาอยู่บนเวทีเมื่อไหร่ ก็ต้องใส่ฟีลลิ่งเวลาเล่นด้วยละครับ

ให้สำคัญกับซาวด์ และ จังหวะ เยอะๆ แล้วก็ ทำความเข้าใจกับหน้าตู้และเอฟเฟคด้วยนะครับ แอมป์ห้องซ้อมบางห้องนี่ ปรับทีครึ่ง ชม. ครับ กว่าจะได้ซาวด์ที่ต้องการ = =
    ก็จริงครับผม ^^ จะเก็บไปปรับปรุงนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ชอบมืกลองอะ ขอตัวได้เปล่า 55+

กล่าวขอบคุณ
    617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mafiatai อ่านกระทู้
    ชอบมืกลองอะ ขอตัวได้เปล่า 55+
    เอาเลยครับ 555 เอาเบอร์หลังไมค์ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมอยากจะบอกว่าเสียงนักร้องแทบไม่ได้ยินอ่ะ เสียงดนตรีกลบหมด...

กล่าวขอบคุณ
    617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuttyz อ่านกระทู้
    ผมอยากจะบอกว่าเสียงนักร้องแทบไม่ได้ยินอ่ะ เสียงดนตรีกลบหมด...
    ก็จริงครับ อาจจะเป็นเพราะไมค์เบา หรืออะไรก็ตาม ถ้าคลิป2มาจะเอามาแก้ตัวใหม่ครับ ^^

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เหมือนผมตอนหัดเล่นนะครับ เเต่ก็ดีเเล้วครับที่กล้าเอามาให้ดูเเบบนี้ครับ
    อย่าท้อว่าเล่นไม่ได้ ผมเคยคิดเเบบนั้นเเต่ก็เล่นมาจนทุกวันนี้ ผมก็ไม่เก่งเเต่ก็ทำได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    เหมือนผมตอนหัดเล่นนะครับ เเต่ก็ดีเเล้วครับที่กล้าเอามาให้ดูเเบบนี้ครับ
    อย่าท้อว่าเล่นไม่ได้ ผมเคยคิดเเบบนั้นเเต่ก็เล่นมาจนทุกวันนี้ ผมก็ไม่เก่งเเต่ก็ทำได้นะครับ
    ขอบคุณครับที่ให้กำลังใจผม ขอบคุณมากๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เบส เหมือนไม่มีตัวตน ฮาๆ ล้อเล่นๆ เบสเบามาก กีต้าร์ ตอนโซโล่ เพิ่มสำเนียงหน่อยครับมันดูแข็งๆ โดยรวมก็โอเคครับ ในห้องซ้อมนิ่งแต่ตอนขึ้นเวทีจริงฟิวมันจะมาเองครับ โดดทั้งวงแบบผม 555

สู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไม่ต้องคิดมากครับน้อง เรายังไม่ใช่ มืออาชีพ ทุกคนก่อนจะเก่งก็ ต้องเป็นแบบนี้หมดแหละครับ พี่ว่าที่ต้องปรับปรุงก็เรื่อง การสื่อ อารมณ์ครับ และก็ การปรับซาวล์ กีต้าร์ ริทึม ฝึกโซโล่ด้วยก็ดีครับ ซ้อมเยอะๆ สักวัน อยากเห็นวงน้องขึ้นเวทีใหญ่ๆ แล้วพี่จะไปดูนะ ^^