ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569

โลกนี้จะมีใครเข้าใจ ผมมั้ย !?!

ผมทนไม่ไหวละ หาที่ระบายอะไรก็ไม่มี ผมโดนพูดกดดันจากครู แม่ พ่อ หลายๆคน อวดลูกตัวเอง แล้วพ่อแม่ผมชอบเอาผมไปเปรียบกะไอ้พวกหัวดีพวกนั้น ซึ่งผมก็เด็กหัวไม่ดี แล้วบอกจะปล่อยผมเป็นไปตาม กรรม เหมือนม.1 จะไม่ขุนไม่ดันอยากทำไรทำ ผมรู้สึกว่าผมยืนคนเดียวบนโลกว่ะ เกรดผมไม่ดี ติด0ตัวเดียว ผมพูดไว้ว่าจะทำให้ดีที่สุด จะปรับปรุง แต่ก็ทำไม่ได้ผมละอายกับคำพูดแล้วแม่ผมมาพูดงี้ผมรู้สึกอ้างว้างว่ะ ความอบอุ่นหายไป แฟนก็โกธร ผมไม่มีที่ระบายแล้ว ผมร้องไห้ออกมา อ่อนแอจริงผม !

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    พวกผู้ใหญ่หัวโบราญไม่รู้เรื่อง นี่ชีวิตGu 555+

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2011 อ่านกระทู้
    ผมทนไม่ไหวละ หาที่ระบายอะไรก็ไม่มี ผมโดนพูดกดดันจากครู แม่ พ่อ หลายๆคน อวดลูกตัวเอง แล้วพ่อแม่ผมชอบเอาผมไปเปรียบกะไอ้พวกหัวดีพวกนั้น ซึ่งผมก็เด็กหัวไม่ดี แล้วบอกจะปล่อยผมเป็นไปตาม กรรม เหมือนม.1 จะไม่ขุนไม่ดันอยากทำไรทำ ผมรู้สึกว่าผมยืนคนเดียวบนโลกว่ะ เกรดผมไม่ดี ติด0ตัวเดียว ผมพูดไว้ว่าจะทำให้ดีที่สุด จะปรับปรุง แต่ก็ทำไม่ได้ผมละอายกับคำพูดแล้วแม่ผมมาพูดงี้ผมรู้สึกอ้างว้างว่ะ ความอบอุ่นหายไป แฟนก็โกธร ผมไม่มีที่ระบายแล้ว ผมร้องไห้ออกมา อ่อนแอจริงผม !
    ทำใจครับ ผมก็เป็น อย่างน้อยคุณก็มีผมละ 1 คนที่เหมือนคุณ ^^ ทนครับๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themzaza07 อ่านกระทู้
    ทำใจครับ ผมก็เป็น อย่างน้อยคุณก็มีผมละ 1 คนที่เหมือนคุณ ^^ ทนครับๆ
    ถ้าผมหายไปสักคน จะสงบ แม่ผมจะหายป่วยจิตมั้ยนะ ผมล่ะอยากหนีไปไกล ๆที่ๆไม่มีใครรู้ว่ะ ผม เฮ้อออ อ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    มันไม่สำคัญเท่าไหร่หรอกครับ สิ่งสำคัญอยู่ที่การใช้ชีวิตมากกว่า เป็นคนดี ใช้ชีวิตเป็น เก่งกว่าพวกเรียนเก่งเป็นไหนๆแล้วครับ จบ ดร.ใช้ชีวิตไม่เป็นก็มีถมไปครับ สู้ๆครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ออกเรือสิ ไป ลาสเทว 5555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Com On ..!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,125
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    คล้ายๆ ผมเลยแหละครับ

พ่อ แม่ ผมดูถูกผมมาตลอดมา ทำอะไรก็ไม่เป็นอีกหน่อยจะทำไรได้ ชอบเอาคนที่ ดีๆ เก่งๆ ขยันๆ โน้นมาเปรียบเทียบ ซึ่งหัวคนเรามันก็ไม่เท่ากันอยู่หรอก จะให้เก่งตอนนนี้เลยก็ชั่งอะไรอยู่

ผมก็พยายาม ศึกษา ในอินเตอร์เน็ต ค้นหาความรู้ในตัว ซึ่งอาจจะ หลุดติดเกมไปนิสหน่อย แต่ก็พยายามมาตลอดแหละครับ

ปล.ท้อแหละครับ จากคำพูดจากคนข้างๆ
    CPU:I7-6700K @ Mainboard:Asrock Z170 Pro4 @ Ram:Kingston Hyperx 8gb @ VGA:AMD Radeon HD 7970

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    เพื่อนล่ะไปไหนหว่า
    ขอให้กำลังใจทุกๆคนที่กำลังท้อนะครับ
    เองเพลงไปกันกันเล่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Seasonedz : 23rd March 2012 เมื่อ 19:10

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

RISE
    อยู่ในใจพวกเธอหลายคนไปแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    940
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ผมติดคณิตตัวหนึ่ง อีก3คะแนนได้เกรด1 555+

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seasonedz อ่านกระทู้
    เพื่อนล่ะไปไหนหว่า
    ขอให้กำลังใจทุกๆคนที่กำลังท้อนะครับ
    เองเพลงไปกันกันเล่นๆ
    ปัญหาแบบนี้มันไม่เกี่ยวครับ ออกไปแว้นกะเพื่อน ก็แค่ชั่วคราวกลับมาก็คิดเหมือนเดิม !

หลายคนพูดไว้นะว่า คำด่าคือกำลังใจ แต่ผมได้ฟังแล้ว มันบั่นทอนกำลังใจในการเรียนว่ะ ผมทนไม่ไหวจริง ๆ ผมร้องไห้ออกมาเพราะมันกลั้นไว้ไม่ไหว !!

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ใช้ครับ พ่อ แม่ชอบดูถูก ชอบเอาไปเปรียบเทียบกับคนอื่น = =

รอเกรดเทอม 2 ออกครับ ไม่มีติดแน่นอน ไปฟังแล้ว แต่เกรดออก เปิดเทอม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมก็เป็นแบบท่านนี่เเหละ เรียนเเย่ จน โดนด่าาาา เเต่ผมก็ปรับปรุงตัวววว เอง จนเขาไม่ว่าผมเเล้ว

ท่านก็ต้องทำให้เขาเห้นสิครับ ทำให้เขา ด่า ว่า ท่านไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phonrath : 23rd March 2012 เมื่อ 19:19

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    อย่าเพิ่งคิดมาก ผม 0 ร รวม 13 ตัว ยังไม่คิดไรมากเลย (ผมผ่านไอ้ 13 ตัวมาได้แล้ว) - 3- ถ้าหยุดเดินมันก็ไม่ไปไหนสิครับท่าน อย่าพยายามเอาตัวเองไปเปรียบเทียบครับ แล้วก็อย่าไปฟังการเปรียบเทียบของคนอื่น มนุษย์น่ะ มันไม่เหมือนกันหรอกครับ ปัญหามันมีทางแก้แน่ๆครับ แต่ว่าท่านจะหาเจอรึเปล่า แค่นั้นแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HapPyFridaY : 23rd March 2012 เมื่อ 19:20
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ก็มีพวกเราชาว JKG นี่ไงครับ ที่เข้าใจ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ผมกินไรไม่ลงมา 2วันแล้วกินได้แต่น้ำอ่ะ ผมกินไม่ลงจริง ๆ ตอนนี้แฟนยอมเข้าใจผมแล้ว มีแต่แฟนผมกะยายผมที่ยอมรับฟังยอมให้ผมระบายอ่ะตอนนี้ ! ผมรู้สึกมีหลายคนที่เป็นแบบผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMeAngeL อ่านกระทู้
    ก็มีพวกเราชาว JKG นี่ไงครับ ที่เข้าใจ
    นั่นสินะครับ TT

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2011 อ่านกระทู้
    เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ

ถ้าพ่อแม่ ด่า ไร เหมือนนี่ ถ้าผมคิดว่าผมถูก ผม ด่า เถียง ด้วย

พรุ่งนี้ผมเกรด ออก ฮ๋าๆๆ ถ้ายังไง เดียวมาบอก ผมอยู่ ม .2 เอง

แม่ก็ ด่า ผมว่า ติดเกม ผมก็ยอมรับว่าติด

แต่การที่อยู่หน้า คอมก็ได้ไรดีมากมาย

อีกอย่างคำ ที่พ่อแม่ ใช่กับเรา คือ เถียงคําไม่ตกฟาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zoomza000 : 23rd March 2012 เมื่อ 19:34
    Manchester United

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

Red face

เมื่อก่อนผมก็โดนแบบ จขกท. (เจ้าของกระทู้) ซึ่งตอนแรก กดดัน มาก !? จนผมเถียง ว่าอะไรไม่รู้เยอะแยะ แล้วเขาก็เลิกพูดไปเลย

ครูด่าผมก็เฉยหมดและครับ เพราะห้ามเถียงผู้ใหญ่ (ความคิดเก่าๆ) ซึ่งผมก็ไม่อยากเถียง

แนะนำว่า ฟังหูไว้หูก็ได้ครับ เขากดดันอยากให้ดี แต่มันแย่สำหรับเรา (ซึ่งความคิดคนไทยส่วนใหญ่ ชอบเอาเด็กที่เก่งมาเปรียเทียบ ) แย่กำลังใจหาย
    ท้่อแท้ ไม่อยากเรียน ไม่อยากอยู่บ้าน เขาก็จะด่า ด่า ด่า . . . มันก็จะเครียด แล้วผูกคอตาย เนื่องจากเรียนไม่ดี

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ปล่อยวางบ้างก็น่าจะดีครับ อยากให้เดินต่อไป มีอะไรก็มาระบายในนี้ได้นะ
    ไม่รู้จะพูดไร...

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่ก็ไป บวช ฮ๋าๆๆ จะได้ธรรมมะ

หลวงตาจะได้ สอน ผมบวชเณน อยู่

1 อาทิต ไม่ห่าไรเลย

เจ้าของกระทู้ ชื่อไร หรา ครับ
    Manchester United

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoomza000 อ่านกระทู้
    เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ

ถ้าพ่อแม่ ด่า ไร เหมือนนี่ ถ้าผมคิดว่าผมถูก ผม ด่า เถียง ด้วย

พรุ่งนี้ผมเกรด ออก ฮ๋าๆๆ ถ้ายังไง เดียวมาบอก ผมอยู่ ม .2 เอง

แม่ก็ ด่า ผมว่า ติดเกม ผมก็ยอมรับว่าติด

แต่การที่อยู่หน้า คอมก็ได้ไรดีมากมาย

อีกอย่างคำ ที่พ่อแม่ ใช่กับเรา คือ เถียงคําไม่ตกฟาก
    นั่นแหละครับ ผมทนไม่ไหวอ่ะมันบ่อยมาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onion อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็โดนแบบ จขกท. (เจ้าของกระทู้) ซึ่งตอนแรก กดดัน มาก !? จนผมเถียง ว่าอะไรไม่รู้เยอะแยะ แล้วเขาก็เลิกพูดไปเลย

ครูด่าผมก็เฉยหมดและครับ เพราะห้ามเถียงผู้ใหญ่ (ความคิดเก่าๆ) ซึ่งผมก็ไม่อยากเถียง

แนะนำว่า ฟังหูไว้หูก็ได้ครับ เขากดดันอยากให้ดี แต่มันแย่สำหรับเรา (ซึ่งความคิดคนไทยส่วนใหญ่ ชอบเอาเด็กที่เก่งมาเปรียเทียบ ) แย่กำลังใจหาย
    ท้่อแท้ ไม่อยากเรียน ไม่อยากอยู่บ้าน เขาก็จะด่า ด่า ด่า . . . มันก็จะเครียด แล้วผูกคอตาย เนื่องจากเรียนไม่ดี
    ใช่เลยครับ พูดให้เราเสียใจตลอด ผมล่ะอยากหนีไปจากบ้านด้วยซ้ำ !!!!

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    จำไว้หนึ่งประโยคครับ "แค่มีน้ำตา ไม่ได้หมายความว่าอ่อนแอ"

สู้ต่อไปครับ ตอนนี้เราทำได้แค่เพียงจดจำสิ่งที่เราถูกกระทำไว้ก็พอ แล้วเมื่อคุณโตขึ้นคุณก็อย่าทำแบบนี้กับลูกแล้วกันนะ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,395
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Powerexell อ่านกระทู้
    จำไว้หนึ่งประโยคครับ "แค่มีน้ำตา ไม่ได้หมายความว่าอ่อนแอ"

สู้ต่อไปครับ ตอนนี้เราทำได้แค่เพียงจดจำสิ่งที่เราถูกกระทำไว้ก็พอ แล้วเมื่อคุณโตขึ้นคุณก็อย่าทำแบบนี้กับลูกแล้วกันนะ
    ผมจะไม่มีวันทำแบบนี้แน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    271
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ระวังโดน ตบ นะท่านเถียงมากๆ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ทนไม่ไหวต้องปลอดปล่อยออกมาครับ ว้าวเบะ