ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 636

Megaman X 4 [PSP] ขนาดไฟล์ 398 MB

Megaman X 4 [PSP]

* ตัวอย่างภาพในเกม

ขนาดไฟล์ทั้งหมดประมาณ 398 MB

Part 1

Part 2

Part 3

Part 4

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ขอบคุณครับ
    น่าจะมีสูตรชุดเกาะแถมให้ด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    สูตรเกราะ Ultimate Armor ของ X นะครับ

กดเริ่มเกมใหม่
    ถึงหน้าจอเลือกตัวละคร ให้เลื่อนไปที่ตัวละคร X
    กด O2ครั้ง , ซ้าย 6 ครั้ง , เสร็จแล้วกด L1+R2 ค้างไว้ แล้วกด X กดสามปุ่มนี้ค้างไว้จนกว่าจะโหลดหน้าจอเสร็จ
    ถ้าสูตรติด ด่านแรก เราจะได้ตัวละคร X ที่ท่อนแขน ท่อนตัว ท่อนขา เป็นสีม่วง (ปกติเป็นสีฟ้าเขียว)

เสร็จแล้วพอจบด่านแรกแล้ว (ฆ่าบอสตัวใหญ่ๆเสร็จแล้ว)
    ถึงให้เลือกฉากบอส 8 ตัว ให้ไปด่านแรกที่มันเลือกให้เลย (ด่าน Jungle)

แล้วไปเก็บเกราะที่ถ้ำทางลับนั้น

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    psp ไม่มี r2 แล้วกดสูตรแบบไหน อ่ะ แบบว่าอยากลองสูตรมั่ง

กล่าวขอบคุณ
    80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annlive อ่านกระทู้
    psp ไม่มี r2 แล้วกดสูตรแบบไหน อ่ะ แบบว่าอยากลองสูตรมั่ง
    น่าจะแทนด้วยกด R1 2ครั้ง มั้งครับ ไม่เคยลองใน psp ครับ - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีทางอยู่ครับ เพราะผมก็ใช้สูตรเกราะดำของทั้ง x และ zero ใน psp มาแล้ว ปรับปุ่มใน option นั่นแหละ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    โอ้โห ไฟล์ใหญ่แฮะ ในคอมแค่ 17 กว่า MB เอง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงไว้ที่ไหนของ psp อ่ะครับ ผมลงใน iso ไม่ได้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    80
    ลองหาใน google ดูนะครับ "วิธีเล่นเกม ps1 ใน psp"

อันนี้เป็นไฟล์เกมของ ps1 ที่แปลงเป็น eboot เอาไว้เล่นใน psp เรียบร้อยครับ

โอ้โห ไฟล์ใหญ่แฮะ ในคอมแค่ 17 กว่า MB เอง
    อันนั้น เวอร์ชั่น PC ที่เค้าตัด GC MOVIE ที่เป็นการ์ตูนออกครับ เลยลดขนาดไปเยอะเลย - -

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    เออรู้สึกว่าถ้าลองกดปุ่ม R2 ถ้าจำไม่ผิด ให้ใช้ตัวอนาล็อคเนี่ยล่ะครับ ส่วนดัน บน ล่าง ซ้าย ขวา นี้ไม่มั่นใจ ลองไปดูเอาครับกดปุ่ม Home แล้วเลือก Controller Setting มีเป็นรูปบอกหมดเลย แถมปรับได้ด้วย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 069897614PLUS อ่านกระทู้
    อันนั้น เวอร์ชั่น PC ที่เค้าตัด GC MOVIE ที่เป็นการ์ตูนออกครับ เลยลดขนาดไปเยอะเลย - -
    อ๋อครับ ผมเริ่มอยากได้ PSP แล้วสิ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: