ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

เครื่องมือนี้เค้าเรียกอะไร เเล้วไว้ทำไรอ่อคับ .. ???

คือในคลิป ถ้าสังเกตุมือเบส ตอนช่วง วื้ดดด ๆดๆดๆ อ่าคับ เค้าจะมีเเหวที่นิ้วโป่งเเล้วจะทำเหมือนส่ายขึ้นส่ายลงอ่าคับ เค้าเรียกอ่ารายอ่อคับ

joker123

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    คล้ายๆกับที่ส่งคลื่นให้มันไปกระทบกับสายเบสเพื่อให้เกิดเสียงมั้งครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    Hot Hand ครับ คลิปนี้ก็มี

นาทีที่ 2:41

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ป๊าด อุปกรณ์แต่ละอย่าง - -

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ขออธิบายเพิ่มเติมอีกหน่อย ตัว hot hand นั้นจริงๆไม่ได้มีผลอะไรกับกีต้าร์โดยตรง เพราะตัวมันเป็นเซนเซอร์+รีโมทคอนโทรล ที่ส่งคลื่นไปยังเอ็ฟเฟ็คเพื่อควบคุมให้เอฟเฟ็คทำงานเช่นเดียวกันกับการใช้ foot pedal ต่างกันที่ว่า hot hand นั้นเป็นการใช้ในระยะไกลได้ คุณไม่จำเป็นต้องไปยืนแช่อยู่หน้าเอ็ฟเฟ็คเวลาที่จะใช้ pedal ต่างๆ คุณสามารถเดินไปเดินมาได้ทั่วทั้งเวที พร้อมกับใช้ foot pedal ได้ เพียงแค่คุณสะบัดเซนเซอร์ของ hot hand เท่านั้นมันก็จะมีผลเท่ากับการเหยียบ pedal บนเอ็ฟเฟ็คของคุณ

แต่ในกรณีที่เล่นอยู่ในห้องซ้อม แคบๆ ไม่ได้เดินไปไหน เอ็ฟเฟ็คต่างๆมันก็กองอยู่แค่ตรงนั้น ผมมองว่ามันค่อนข้าง "เลอะเทอะ" ไปหน่อย ถ้าไม่มีความจำเป็นมากนัก มันก็เป็นแค่สินค้าฟุ่มเฟือยชิ้นหนึ่ง แต่ถ้าอยากได้จริงๆจังๆ มันก็เรื่องของคุณ