ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

ปรึกษาหน่อยครับ

คือว่า ผมคิด ว่า ผมจะขายคอมแล้วซื้อ xbox360 ดีไหมครับ คือส่วนตัวแล้วมีคอม2เครื่องอะครับ ขายเครื่องนึงทิ้งแล้วยังเหลืออีกเครื่องนึงให้เข้าเน็ตหรือทำงาน
    เพราะผมขี้เกียจมานั่งอัพคอมเรื่อยๆอีก คือว่าถ้าผมขายสเปคนี้ คิดว่าจะขายได้เท่าไหร่ครับ intel core i5 760 2.80GHz 2.80GHz RAM 4GB VGA HD 5770
    นี่สเปคครับ

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    15,000-18,000 บาท ครับผม
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ในฐานะที่ผมมีทั้ง xbox และ PC ขออนุญาตแนะนำว่าถ้าขายแนะนำให้ขายอีกเครื่องที่สเปคต่ำกว่าดีกว่าครับ แล้วเก็บตังค์อีกหน่อยไปซื้อ xbox เพราะ PC สเปคดีๆทำประโยชน์อะไรได้มากกว่า xbox ครับ xbox หลักๆก็มีไว้แค่เล่นเกมส์อย่างเดียว เกมส์ดีๆหลายเกมส์ก็ออกแต่ PC นะครับ หรือ หลายๆเกมส์ที่ออกทั้ง PC และ xbox กราฟฟิค PC ดีกว่าแถมมี patch DLC ต่างๆเสริมมากมาย xbox ถ้าเล่นสายมืดโหลดเกมส์มายังไงก็แบบนั้น ไม่มี patch ไม่มี DLC ยกเว้นแต่จะเอาเครื่องไปทำ RGH ถึงจะลงเสริมได้ หลายๆเกมส์ที่ออกกับ xbox ก็ออก PC เหมือนกันนะ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oat_hohoho อ่านกระทู้
    ในฐานะที่ผมมีทั้ง xbox และ PC ขออนุญาตแนะนำว่าถ้าขายแนะนำให้ขายอีกเครื่องที่สเปคต่ำกว่าดีกว่าครับ แล้วเก็บตังค์อีกหน่อยไปซื้อ xbox เพราะ PC สเปคดีๆทำประโยชน์อะไรได้มากกว่า xbox ครับ xbox หลักๆก็มีไว้แค่เล่นเกมส์อย่างเดียว เกมส์ดีๆหลายเกมส์ก็ออกแต่ PC นะครับ หรือ หลายๆเกมส์ที่ออกทั้ง PC และ xbox กราฟฟิค PC ดีกว่าแถมมี patch DLC ต่างๆเสริมมากมาย xbox ถ้าเล่นสายมืดโหลดเกมส์มายังไงก็แบบนั้น ไม่มี patch ไม่มี DLC ยกเว้นแต่จะเอาเครื่องไปทำ RGH ถึงจะลงเสริมได้ หลายๆเกมส์ที่ออกกับ xbox ก็ออก PC เหมือนกันนะ
    คือว่าสเปคทั้ง2ก็ห่างกันไม่มากนะครับ(รึป่าว)คือสายมืดคือเน้นเล่นของก๊อปปะครับ (ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า- -) คือถ้าผมซื้อ xbox 360 เนี่ย คือผมจะอาจจะซื้อแต่แผ่นแท้อะครับ เพราะอยากได้เครื่องนี้มานานแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ emmaza อ่านกระทู้
    15,000-18,000 บาท ครับผม
    ว่าแต่ราคาประมาณนี้ชัวไหมครับจะได้ตัดสินใจอีกรอบนึง