ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900

หลุด! EA เคยจะมีเเผนทำ Mass effect เเบบ FPS (เเต่ยกเลิกเสียก่อน)

หลุด! EA เคยจะมีเเผนทำ Mass effect เเบบ FPS (เเต่ยกเลิกเสียก่อน)

เมื่อวันที่ 24 มีนา (เมื่อวาน)ได้มีมือดี ได้โพสคลิป ตัวทดลองเกม(Prototype) ของเกมที่เจ้าของคลิปให้ข้อมูลว่าเป็นของค่าย Bioware ซึ่งเท่าที่จากคลืปก็น่าจะรู้ๆอยู่เเล้วว่าเกมอะไร
    ใช่เเล้วมันคือ Mass effect ที่กำลัง(ดราม่า)ร้อนเเรง อยู่ ณ ขณะนี้ นี้เอง เเต่ที่เเปลกคือในคลิปมันไม่ใช่เเนว Role playing (Rpg) เเต่มันกลับกลายเป็น First Person shooting ซะอย่างงั้น!!

ก็ไม่น่าใจว่าทาง Bioware ได้ไอเดียอันพิลึกกิกกือเเบบนี้จากไหน เเละเราเองก็ไม่รู้ว่าไอที่หลุดมามันจริงหรือปล่าวเเต่ Comment บางส่วนก็มีทั้งเห็นด้วยเเละไม่เ็ห็นด้วยกับโปรเจคนี้

โชคยังดีที่ข่าวลือนี้ยังซ้อนข่าวลือซ้ำ(Inception Rumor )อีกว่าทาง BIoware ได้ยกเลิกเกมนี้!!

UPDATE - มีข่าวลือเล็กๆว่านี้อาจจะเป็นเเค่ Unreal Tournament 3 ที่เอามาปรับเเต่งก็เป็นได้เเต่ใครจะไม่รู้ 555

ป.ล ส่วนตัวเเล้วมันเเอบเหมือน Star war นะ ตอนที่ภาค Battelfront ออกมาก็ดราม่างี้เเหละว่า Starwar มันต้อง RPG เท่านั้นเเต่พอ ออกมากลับขายดีเทน้ำเทท่า
    ส่วนตัวอยากให้ทาง EA ลองทำดูนะ อาจไม่ต้องโปรดิ๊วซ์โดย Bioware ก็ได้(studio นี้ Rpg ล้วนๆ )เเต่ลองฝากStudio อื่นๆก็มีเยอะเเยะ สนับสนุนอีกเสียงครับ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kingsora555 : 25th March 2012 เมื่อ 01:43

Skrillex !

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ภาพถือว่าสวยมากเลยนะนั่น!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 477
    2 เกมแล้วนะ FPS เนี่ย C&C ก็แล้ว ME ก็แล้ว

เดียวในอนาคตคงจะมี Dragon Age FPS ไหมเนี่ย = =

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,538
    ได้รับคำขอบคุณ: 860
    แบบ FPS ก็สวยเหมือนกันนะเนี่ย
    PCle ATi 7770/1GB Gigabyte|AMD FX-6300|DDR3 4GB Kingston Hyper-X x2

DEVGRU
    Denver , Colorado
    กล่าวขอบคุณ
    1,577
    ได้รับคำขอบคุณ: 999
    หรือว่าจะเป็น HALO ภาคใหม่
    55555555555555

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มันเหมือน MOD pack สำหรับ เกม Unreal tournament 3เลยอะ ขนาดMOD Renegede ยังมีเลย เป็น คอมมานแอนคองเคอร์ มุมมอง บุคคลที่1 สู้ยึดจุดยุธศาสตร์กัน

อะไรประมาณนี้

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ทำาขนาดนั้นแล้ว น่าเสียดาย

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อยากลองเห็นดูเหมือนกัน Mass Effect FPS *0*

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    หนูอยากขับแฮมเมอร์เฮดดดดดด เล่นซีรี่แชพเพิร์ดยังติดใจไม่หายเลย ขออีกภาคเถิดดดดดดด
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ต่อไปคงมี Assasin creed แบบ FPS

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    รูปแบบยานพาหนะ กับภาพ ดูแล้ว เอิ่ม Unreal Tournament 3 ไม่แน่ใจว่าใช่รึป่าวนะครับ แต่ก็คล้ายอยู่หลายจุดทีเดียว

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    น่าเล่นดีนะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ก็มันไม่เวิคอ่ะดิ

นี่ขนาดว่าทำ MP แล้วนะ แต่ยกเลิกเสียก่อน แล้วคิดไงไม่รู้หันมาเป็น Co-op
    ยอดขายแท้เลยไม่รุ่ง
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เเต่ผมชอบ RPG มากกว่า เพราะทำเเบบ Fps มาเเล้วกลัวพวกต่างดาวมันออกมาไม่ค่อยสวยอ่ะ
    AMD Readon HD 6790 พอเพียงเเละเพียงพอ Eminem_dr_dre@hotmail.com

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    แบบ RPG เหมือนเดิมดีกว่านะครับ เเบบ FPS มันยังๆไม่รู้ๆ(-..-)
    [IMG][/IMG]

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    เคยเห็นแต่ภาพแฮะ ยังไม่เคยเห็นเป็นคลิปเลย
    เหมือน UT3 จริงๆ แฮะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9

Cool

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    มันเหมือน MOD pack สำหรับ เกม Unreal tournament 3เลยอะ ขนาดMOD Renegede ยังมีเลย เป็น คอมมานแอนคองเคอร์ มุมมอง บุคคลที่1 สู้ยึดจุดยุธศาสตร์กัน

Mass Effect Team Assault ได้ พัฒนามาจริงๆจาก Bioware 8รับแต่ว่า โดนยกเลิกไปเพราะอะไรไม่รู้ แล้ว Footage นี้ก็ไม่ได้หลุดมาแต่มาจาก App ของ Mass Effect 3 บน IOS ที่บอกเล่าเรื่องราวการพัฒนา Mass Effect มาทุกภาค แล้ว Renegade มันก้เป็น C&C แบบ FPS อยู่แล้วครับ แต่ Mod Renegade X มันแค่เอามาทำใหม่เฉยๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 25th March 2012 เมื่อ 09:24

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    313
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ก็ตอนนั้นมันมีข่าวไม่ใช่เหรอครับว่า ตอนแรกโหมดออนไลน์ จะมีแบบ FPS แต่พอมาขายจริงกลับมีแต่Co-op แต่ได้ยกเลิกโหมดที่เป็นFPSไป (ถ้าผิดยังไงขอโทษด้วยนะครับ เพราะเคยเห็นผ่านๆ ไม่รู้จำถูกรึเปล่า)

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    ไม่เวิร์คหรอกครับ FPS อย่างนี้ก็ไม่สำคัญสิว่าเราจะเล่นเป็น Human - Asari - Salarian - Quarian - Turian - Krogan - Drell เพราะไม่เห็นตัวเรา การบังคับก็เหมือนกันอีก
    แต่ในโหมด co-op เราได้เห็นลักษณะพิเศษของแต่ละตัว เช่น Human จะกลิ้งหลบได้ ส่วน Asari จะใช้ Biotic วาร์ปไปแทน

และถ้าเป็น FPS แล้วจะใช้ Biotic ยังไงหว่า

ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    Blog Entries
    1
    น่าเสียดายนะ

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้

อันที่ 2 เสียงคิลได้อย่างอฮา

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    โห เจ๋งอะ ไม่ต้องทำเป็นFPSก็ได้มั้ง เอาแบบ Third person Shooting แล้วขี่พาหนะได้ เสร็จปุ๊ปเอามาทำเป็นมัลตินี่แหล่มเป็ด ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    อาจจะดีก็ได้ ทำ กราฟฟิค สวยๆ แต่กินเครื่องน้อยหน่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมว่าเป็นแบบ FPS ไม่ค่อยประทับใจเท่าไร แนวเกมส์แบบนี้มันมีเยอะแยะไป ค่อนข้างหาความโดดเด่นในรายละเอียดได้ยาก ไม่เท่า Action RPG ที่เป็นอยู่ปัจจุบันนี้

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    หากจะทำเป็นFPS ก็ขอให้มีตัวเลือกแบบ FALLOUT3 มุมมองที่ 1 ได้ 3ได้ มีRPG เก็บเลเวล อัพสกิล แฝง ต่างๆ รวมถึง การรวมกลุ่ม มีพวกฝูงชาวยกันรบ เอาเป็นว่าทุกอย่างยึด เอกลักษณ์เดิมของMassEffect แต่เพิ่มตัวเลือกมุมมอง แต่ถ้าทำยิงๆๆๆอย่างเดียวมันก็ก๊ากกกกกกกกกกกไป

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: