ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] L.A. NOIRE : THE COMPLETE EDITION [DIRECT LINKS][FULL] ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mueball อ่านกระทู้
    มายืนยันครับ เล่นได้ 100%
    กระตุกนิดหน่อยครับ
    โหลดแพทมาก็ดีขึ้นครับผม
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ohmygod969 อ่านกระทู้
    ผมนำภาพมายืนยันให้ครับว่า เล่นได้ 100 % ไฟล์โหลดแรงมาก ขอบคุณมากครับ ดัน ๆ + 1 (ภาพนี้เมื่อแตกไฟล์เรียบร้อยแล้วครับ)

ภาพนี้เมื่อเข้าไปในตัวเกมแล้วครับจะขึ้นว่าให้อัฟเดตเกมกด ok รอให้ถึง 100% นะ อย่าเพิ่ง Close ถ้าไม่อัฟค้างแบบผม (ใครขึ้นแบบนี้มั่งผมไม่รู้นะแต่ผมเป็น อิอิ)

เมื่ออัฟโหลดเสร็จแล้วมันก็ไปแบบอัตโนมัติ ดังรูป (รอสักครู่ก็ดีครับ)

พอถึงหน้านี้ก็ enjoy ครับ ดังรูป

ขอบคุณ พี่อาม มาก ๆ ครับที่นำ เกมดี ๆ มาให้เราเล่นกัน

L.A. NOIRE : THE COMPLETE EDITION

Infomation
    เกม L.A. Noire ที่ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นเจ้าหน้าที่สืบสวนของกรมตำรวจ ในเมือง LA ลอสแองเจลิส เมื่อยุคราวๆปี 1940s ซึ่งเป็นยุคที่อิทธิพลมาเฟียมีอำนาจอย่างมาก ในเมืองต่างๆ ซึ่งผู้เล่นจะต้องทำหน้าที่ของตำรวจที่ดี สืบสวนหาหลักฐาน จับกุมคนร้ายในคดีๆต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นคดีฆาตกรรม หรือสิ่งผิดกฏหมายอื่นๆ โดยตัวเกมใช้เอนจิ้นและระบบการเล่น เป็นแบบ Open World Adventure แบบเดียวกับ GTA แต่ไม่ได้เป็นโจร เป็นตำรวจแทน ทำให้แม้ตัวเกมจะเป็น Open World แต่ก็ไม่ได้เปิดให้ทำอะไรอิสระได้มากนัก แต่จะให้เน้นการตามหาหลักฐาน สอบปากคำพยาน ตามจุดที่เกิดเหตุเป็นหลัก

ในการสืบสวนคดีๆต่างๆนั้น เนื่องจากเกม L.A. Noire เป็นเหตุการณ์ในสมัยยุค 1940s ก็เลยทำให้ไม่มีอุปกรณ์การสืบสวนไฮเทคก้าวหน้าเหมือนอย่างทุกวันนี้ การสืบสวนของผู้เล่นจะต้องทำเป็นขั้นเป็นตอนอย่างถี่ถ้วน เริ่มจากการหาหลักฐานและข้อมูล จากที่เกิดเหตุ ปากคำของพยาน และการสืบร่องรอยคนร้าย ปิดท้ายที่การต่อสู้จับกุมคนร้ายนั่นเอง ซึ่งแต่ละภารกิจก็จะต้องทำงานในแนวนี้หมด แต่ว่ารายละเอียดของแต่ละคดีก็จะต่างๆกันไป

ScreenShot
    By Gamespot
    CPU: Intel Dual Core 2.2 GHz / AMD Dual Core 2.4 GHz
    RAM: 2 GB.
    GFX: GeForce 8600 512 MB / Radeon HD 3000 Series 512 MB
    HDD: 16 GB.
    Sound Card: 100% DirectX 9 Compatible
    Direct X: 9

Recommended Systemm Requirements:
    CPU: Intel Quad Core 3.2 GHz / AMD Quad Core 3.2 GHz
    RAM: 8 GB.
    GFX: GeForce GTX 580 1536 MB / Radeon HD 6850 1 GB
    HDD: 16 GB.
    Sound Card: 100% DirectX 9 Compatible
    Direct X: 9

Links [One2Up]

(950MB/PART)

Part01 : Part02 : Part03 : Part04
    Part05 : Part06 : Part07 : Part08
    Part09 : Part10 : Part11 : Part12
    Part13 : Part14 : Part15 : Part16

การแตกไฟล์อย่างถูกวิธี
    • โหลดไฟล์ ครบทุกพาทตามจำนวน
    • เปลี่ยนชื่อไฟล์ แต่ละพาทให้เหมือนกัน (เช่น Mass Effect 3.part01.rar l Mass Effect 3.part02.rar l Mass Effect 3.part03.rar)
    • แล้วจึงค่อยแตกไฟล์ ตามขั้นตอน

วิธีติดตั้งเกม
    • โหลดไฟล์ครบ 16 พาทเปลี่ยนชื่อไฟล์ แล้วแตกไฟล์ด้วย Winrar
    • Mount แผ่น 1 และแผ่น 2 (ตั้งค่า daemon Tool Mount 2 ไดว์)
    • ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • เข้าโฟลเดอร์ crack ในแผ่น 2 ก๊อปไฟล์ Patch_2382_02393_1 ไปวางในโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    • รันไฟล์ Patch_2382_02393_1 เพื่อติดตั้งแพท
    • เข้าโฟลเดอร์ crack ก๊อปไฟล์ fmodex.dll และ lanc.dll ไปวางทับโฟลเดอร์
    • เข้าเล่นได้เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boypeacemaker อ่านกระทู้
    ผม PM ไปบอก จ.ข.ก.ท. แล้วสงสัยยังไม่เห็น

ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้ว เข้าเกมได้ แต่เกมบังคับให้โหลดแพท พอลงเสร็จ เกมให้ใส่ active code
    ลงใหม่ครับ แต่คราวนี้ก่อนเข้าเล่นปิด internet สะแล้วจะเล่นได้ไม่มีปัญหา

Patch v1.0.2396 ใช้ได้หรือไม่แล้วใช้อย่างไร?
    เท่าที่ทราบตอนนี้หากใช้ไปเกมจะเข้าไม่ได้ครับ ห้ามลงเด็ดขาดสำหรับผู้ไม่อยากเสี่ยง
    ส่วนใครอยากจะลองหลังจากสามารถเข้าเล่นเกมได้แล้วก็ลองได้ครับ วิธีลงตาม จ.ข.ก.ท. เลยครับ (ตัวผมยังไม่กล้าลองกว่าจะเล่นได้ลบไปหลายรอบ )

ทำไมมันกระตุก เครื่องก็แรงพอที่จะเล่น?
    ตัวเกมและแพทที่เราลงและใช้เล่นอาจจะยังแก้ปัญหาไม่หมด หากกระตุกมากจริงๆก็ลองใช้ Patch v1.0.2396 ดูครับ

ลงเรียบร้อยแต่ พอถึงขั้นตอนลงแพท Patch_2382_02393_1 มันดันไม่ทำงานสงั้น
    นี่เป็นวิธีลงของท่าน GIGKOK ลองนำไปใช้ครับต่างกันนิดหน่อยดูดีๆ
    วิธีติดตั้ง
    - โหลดไฟล์ครบทั้งหมด
    - แตกไฟล์โดยใช้โปรแกรม winrar หรือ winrar 2
    - ทำการ mount image โดยใช้โปรแกรม Deamontools หรือ Deamontools 2
    - รันไฟล์ setup.exe
    - ทำตามขั้นตอน
    - ทำการแครก อยู่ในแผ่น 2 โฟเดอร์แครก ก็อปไฟล์ทั้งหมดไปวางทับไฟล์เก่าในโฟเดอร์ที่ติดตั้งเกมส์
    - ชื่อโฟเดอร์เกมส์จะชื่อว่า L.A. Noire ให้ทำการเปลี่ยนเป็น L.A.Noire โดยห้ามเว้นวรรค แล้ว รันไฟล์ Patch_2382_02393_1.exe เข้าเล่นเกมส์ที่หน้าจอได้เลย (ปิดอินเตอร์เน็ตเล่นกรณีอัพเดทแพทแล้วเกมให้ใส่ active code )

เข้าเกมไปแล้วนิ่ง ไม่มีไรเกิดขึ้นสักอย่าง
    1. ถามตัวเองก่อนว่ามีโปรแกรมในการเล่นเกมครบหรือไม่เช่น NET. framework Visual c++ ถ้ายังไม่มีหรือเก่าไปให้โหลดมาลง
    2. ได้ลง RCSC (rockstar social club) หรือยัง ส่วนใหญ่น่าจะมีเพราะเกมจะบังคับให้ลง แต่หาก ลบและลงใหม่บ่อยๆ ไฟล์ RCSC อาจมีปัญหาให้ลองไปหาโหลดมาลงใหม่

อันนี้คือที่ผมเจอมา ผิดพลาดก็ขออภัย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boypeacemaker อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมสามารถแก้ปัญหาลง Patch v1.0.2396 ได้แล้ว (เมื่อลงตัวเกมจะลื่นขึ้นเล้กน้อย)

วิธีลง

1. ลงเกมตามขั้นตอนปกติ และสามารถเข้าเล่นเกมได้ปกติ
    2. ลง Patch v1.0.2396 ตามวิธีปกติของ จ.ข.ก.ท.
    3. เข้าไปโหลด Crack มาใหม่ทาง http://www.jokergameth.com/board/sho...195#post457195 เป็นกระทู้ของท่าน GIGKOK โหลดตรง CRACK SKIDROW ONLYDOWNLOAD NOW !!! 1 PART
    4. copy file จาก crack ที่โหลดมาใหม่ลงทับ ในโฟเดอร์เกม เข้าเล่นเกมตามปกติ

ปล. ใครที่โหลดแพทจากในตัวเกมแล้วเกิดอาการ ให้ใส่ active code ให้มาเริ่มทำขั้นตอนที่ 3-4 อาจจะเข้าเล่นได้ครับ
    Patch v1.0.2396.Update-SKIDROW

Download
    ... HULKSHARE ...

ติดตั้งแพทลงโฟลเดอร์เกมตามขั้นตอน > เข้า โฟลเดอร์ SKIDROW ก๊อปไฟล์ ในนั้น ไปวางทับโฟลเดอร์เกม > เข้าเกม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 19th April 2012 เมื่อ 21:34

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาเจิมเลย เกมนี้เล่นจบแล้วสุโค่ยมาก!! -0-

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเมาเป็นชีวิตจิตใจ
    ทุกๆที่ที่มีสุรา
    กล่าวขอบคุณ
    2,314
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,461
    มาช่วยเจิมอีกคนครับ..ดันๆๆๆๆๆๆๆ...เกมส์แนวนี้ก็น่าเล่น..เป็นแนวนักสืบ..ถ้าข้างบนบอก"สุโค่ย"..งั้นผมก็ต้องบอกว่า"สวดยอด"...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,314
    เอ้าพี่น้องคร้าบบบมาช่วยกันดันหน่อยเร็ว..เกมส์ดีๆหนุกแบบนี้..ต้องดันกันหน่อยนะครับ..ช่วยกันนินึง.เอ้า..ฮุ่ยเล่ฮุ้ย..ปล.ใครที่โหลดเกมส์ไปแล้วรบกวนช่วยกดขอบคุณเจ้าของกระทู้กันด้วยเน้อให้กำลังใจเขาหน่อยเพราะอัพเกมส์มันเหนื่อยนะครับและนานด้วยกว่าที่จะมีเกมส์ให้พวกเราได้โหลดไปเล่นกันนะ..
    และถ้าโหลดไปแล้วเล่นได้ก็มายืนยันกันหน่อยนะคร้าบ..จะได้มีเกมส์ดีๆให้พวกเราได้เล่นกันอีกนะครับ..

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    จิ้มไว้ เดี๋ยวโหลดเสร็จเอารูปมายืนยันให้เน้อ

>>Advanced crazy game<<
    กล่าวขอบคุณ
    5,209
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,565
    1
    เล่นของพี่ รามิสจบไปแล้วครับ แวะมาเจิม

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    เกมส์ไฟล์ใหญ่ๆผมโหลดไม่ได้พื้นที่มันเต็มครับ HDD ผมความจุแค่ 80 gb เองครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ขอดันหน่อยน่ะครับ !!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดูเมะไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    1
    สู้ตาย16gb

ลุยโว้ย
    จัดผมที่ยุ่งๆน่ะ -////- 

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ขอบคุณครับอยากได้พอดี แล้วท่านจะอัพเกมส์ออกใหม่อย่าง total war shogun 2 fall of samurai ก่อนหรือจะอัพเกมส์ที่มีคนขอไปให้หมดก่อนหรอครับ จะได้เตรัยมเครื่องไว้รอ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมนำภาพมายืนยันให้ครับว่า เล่นได้ 100 % ไฟล์โหลดแรงมาก ขอบคุณมากครับ ดัน ๆ + 1 (ภาพนี้เมื่อแตกไฟล์เรียบร้อยแล้วครับ)

ภาพนี้เมื่อเข้าไปในตัวเกมแล้วครับจะขึ้นว่าให้อัฟเดตเกมกด ok รอให้ถึง 100% นะ อย่าเพิ่ง Close ถ้าไม่อัฟค้างแบบผม (ใครขึ้นแบบนี้มั่งผมไม่รู้นะแต่ผมเป็น อิอิ)

เมื่ออัฟโหลดเสร็จแล้วมันก็ไปแบบอัตโนมัติ ดังรูป (รอสักครู่ก็ดีครับ)

พอถึงหน้านี้ก็ enjoy ครับ ดังรูป

ขอบคุณ พี่อาม มาก ๆ ครับที่นำ เกมดี ๆ มาให้เราเล่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ohmygod969 : 26th March 2012 เมื่อ 05:54

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,314
    แวะมาดันรอบดึกนะครับ..เอ้าดันๆๆๆๆ...ฮิ้ววววววววววววว..

กล่าวขอบคุณ
    2,314
    เดี๋ยวเคลียร์HDDก่อนล่ะกัน..เต็มไปหมดแระมากมายจริงๆ..ว่างๆจะมาโหลดแระจะมายืนยันครับ...

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    กำลังโหลดอยู่ครับได้ไม่ได้เดี๋ยวมาบอกครับ
    ----------------------------------------------------
    โอ้ใแม่เจ้า!!!มีปัญหาใหญ่เลยครับ คือ เกม มันเล่นได้ทำไงดี ครับ haha ตอนเข้าเกมมาแล้วให้อัพเดทแพทด้วยนะถ้าไม่อัพเดทมันจะเด้งออกนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pokawit : 27th March 2012 เมื่อ 16:56
    HOW TO KILL A ZOMBIE

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnksp อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับอยากได้พอดี แล้วท่านจะอัพเกมส์ออกใหม่อย่าง total war shogun 2 fall of samurai ก่อนหรือจะอัพเกมส์ที่มีคนขอไปให้หมดก่อนหรอครับ จะได้เตรัยมเครื่องไว้รอ
    อัพแน่นอน แต่รอ crack ออกก่อนน่ะ ^^

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ช่วยบอกวิธีติดตั้ง Patch v1.0.2396.Update-SKIDROW อีกครั้งได้ไหมครับ
    งงจังเลย มันต้องติดตั้งไหม?

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mueball อ่านกระทู้
    ช่วยบอกวิธีติดตั้ง Patch v1.0.2396.Update-SKIDROW อีกครั้งได้ไหมครับ
    งงจังเลย มันต้องติดตั้งไหม?
    ถ้าเล่น ติดตั้งตามขั้นตอนติดตั้งเกม แล้วเล่นได้ ไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้อง ลง อัพเดทตัวนี้ก็ได้ครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    73
    กำลังลงตัวเกมอยู่ครับผม
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    มายืนยันครับ เล่นได้ 100%
    กระตุกนิดหน่อยครับ
    โหลดแพทมาก็ดีขึ้นครับผม

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    โอ้ว ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    L.A. NOIRE มีแล้วลงแล้วเล่นแล้วแต่เล่นไม่ไหวต้องดูคลิปตลอดว่ามันต้องตอบอะไรแถมเล่นอยากอีกด้วยใช้สมองยเอะขนาดนี้ไม่ไหว T T
    ปล.ท่านอามสู้ๆครับ ให้กำลังใจแทน
    + +

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    เกมแนวสืบสวน ต้องเล่นให้ได้ ขอบคุณครับ
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ทำไมเล่นไม่ได้อยู่คนเดียวกันน่ะ !!!

ลงถูกต้องน่ะ...แต่สงสัยเป็นที่เครื่องเราล่ะ มันเข้าได้อยู่หน้าเมนูแล้วก็หลุดออกตลอดเลย

* ขอบคุณน่ะ สำหรับเกมดีๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folk20310 อ่านกระทู้
    ทำไมเล่นไม่ได้อยู่คนเดียวกันน่ะ !!!

ลงถูกต้องน่ะ...แต่สงสัยเป็นที่เครื่องเราล่ะ มันเข้าได้อยู่หน้าเมนูแล้วก็หลุดออกตลอดเลย

* ขอบคุณน่ะ สำหรับเกมดีๆ
    ลองลงเกมใหม่ดูครับ ตอนแรกผมก็เป็นน่ะ (ลงผิด ไปลงแพท v1.0.2396 เลย ก็เลยทำให้ตัวเกมเจ๊ง = =)

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    เดี๋ยวผมจะมายืนยันให้นะครับ กำลังโหลด น่าเล่นดี