ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::. So Far Away .::.
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

Smile มีวุฒิ ม.6 ทำงานอะไรได้เงินเดือนดี ๆ มั่งครับเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

เงินเดือน 10,000 อัพ อะครับ ช่วยหน่อยนะครับ = =

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ม.6 ไม่น่าจะมีนะครับ
    Steam : Blackwolf

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    IT Support แต่วุฒิแค่ม.6 คงไม่ถึงหมื่นหรอกเผลอๆจะไม่รับด้วย

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ผมเคยเจอแต่พวกประกาศรับงาน พวกร้าน ไอทีใหญ่ๆอะครับ อย่างต่ำม.6(แคชเชียร์มั้ง) แต่ช่างซ่อมอาจจะต้องโชว์พาวหน่อยนึง

ปล.ไม่เกินหมื่น-*-

Avenged Svenfold
    กล่าวขอบคุณ
    597
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ต้องเรียน ปวช. หน่ะครับ หรือ ปวส.

ส่วนใหญ่เงินเดือนดี ๆ ทางสายคอม ต้องไป ปวช. ครับ จากนั้น เรียนไปทำงานไป จบ ปวส. 10000+ แน่นอนครับ

ผมเรียน ปวช. อยู่พอดีเลย ปี3ละ
    AVENGED SEVENFOLD Album Fucking Nightmare

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ผมจะเริ่มต้นยังไงดีครับ ปัญหาของผม ผมกำลังจะมีลูก 1 คนผมกำลังจะขึ้น ม.6 ผมว่าจะเรียน ม.6 ให้จบแล้วจะหางานทำเลย พอจะเป็นไปได้มั้ยครับ ครอบครัวผมก็คอยช่วยอยู่ห่าง ๆ แต่ไม่มาก ผมอยากจะรับผิดชอบ แต่คิดไปล่วงหน้าว่าจะทำงานอะไรดี

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    หางานทาง อินเตอร์เน็ตดิครับ
    สมัยนี้เยอะเเยะครับ

ไม่ต้องท้อครับชาว JKG เป็นกำลังใจให้ ๆ
    อาจไม่ถึง หมื่นเเต่ก็ 7000-10000 น่ะ ประมาญนั้นเพื่อนผมทำอยู่ (ทำจนได้เเว่นอะ 5 5 5 )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    เพื่อนพี่ผมทำเบเกอรี่แถวกรุงเทพ ได้เดือนละ9000 ม.6เหมือนกันครับ หาเงินตอนปิดเทอม ^^"

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    อย่างที่เรปบนๆว่า เรียนสายสามัญหาไม่ได้หรอกถึงหมื่น แต่ถ้าเป็นงานเกี่ยวกับคอม ก็พวก ออกแบบเว็บ เขียนโปรแกรม ออกแบบแบนเนอร์ ทำได้รึเปล่าล่ะครับ
    จะซ่อมคอมประกอบคอม อาศัยประสบการณ์เป็นหลัก แต่จะหาประสบการณ์ได้ก็ต้องมีความรู้พื้นฐาน วงจรอิเล็กทรอนิกส์
    เรียนต่อให้จบปริญญาเถอะครับ ระหว่างเรียนก็ทำงานหาเงินเลี้ยงลูกไปด้วย เดือนนึงอาจไม่เยอะเท่าที่หวังแต่ก็ดีกว่าไม่ได้อะไรเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kyokyosa132 อ่านกระทู้
    ต้องเรียน ปวช. หน่ะครับ หรือ ปวส.

ส่วนใหญ่เงินเดือนดี ๆ ทางสายคอม ต้องไป ปวช. ครับ จากนั้น เรียนไปทำงานไป จบ ปวส. 10000+ แน่นอนครับ

ผมเรียน ปวช. อยู่พอดีเลย ปี3ละ
    ถ้าผมเรียน ป.ว.ช. สาย อิเล็กทรอนิกส์ แล้ว ป.ตรีเป็น สายคอมพิวเตอร์จะดีไหมครับ แล้วผมจะเรียน ป.ตรี หรือว่า ป.ว.ส. ดีครับ ตอนนี้ขึ้น อิเล็กทรอนิกส์ปี 2
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    ถ้าผมเรียน ป.ว.ช. สาย อิเล็กทรอนิกส์ แล้ว ป.ตรีเป็น สายคอมพิวเตอร์จะดีไหมครับ แล้วผมจะเรียน ป.ตรี หรือว่า ป.ว.ส. ดีครับ ตอนนี้ขึ้น อิเล็กทรอนิกส์ปี 2
    แล้วแต่เลยครับ ผมก็จบอิเล็กทรอนิกส์ แล้วไปต่อป.ตรีเป็นคอม แต่ผมเรียน ป.ว.ส. ด้วยอะน่ะ

มันจะช้ากว่าคนอื่นๆถ้าเรียน ป.ว.ส ด้วย แต่ถ้าไปต่อ ป.ตรีเป็นคอม ถ้ามหาวิทยาลัยพวกช่างจริงๆ ที่เขามีเรียน ปวส ป.ตรี พวก เทคโน ไรเนี้ยะ ก็คงได้ แต่ว่าจะไปสายไหนอีกที

แต่ถ้าเป็นเอกชนบางที่ เดี๋ยวนี้ เอาที่ผมเรียนอยู่ เดี๋ยวนี้เขาไม่ค่อยจะรับ ปวส แล้ว (ยกเว้นบางที่ ที่เขาเป็น เทคโน) ของที่ผมเรียนอยู่ไล่ปิดคณะต่อเนื่องหมดแล้ว ของผมเหลือรุ่นสุดท้ายละ

ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะเรียน ปวส ต่อก็ได้ครับถ้าไม่กลัวเสียเวลากว่าคนอื่นๆ

แต่ก็ถ้าต้องการไป ป.ตรีเลย ก็ได้ครับ แต่ถ้าคุณไม่จบป.ตรีมาคุณจะเหลือแค่วุธ ปวช เท่านั้น อย่างผม ถ้าไม่จบป.ตรี อย่างน้อยยังมีวุธ ปวส รองรับอยู่

ขอให้โชคดีแล้วก็ตัดสินใจดีๆนะครับ

อ้อขอบอกอีกนิด เรียนคอมถ้าเก่งคำนวนหน่อยก็สบายครับ แบบผม คิดผิดถนัดนึกว่าคอมไม่เจอเลข พอไปเรียน เจอเต็มๆ 6 ตัวครับ 5555

ตอนนี้เหลือ 2 ตัวสุดท้ายละใกล้จบแล้ว ขอให้โชคดี สู้ๆครับ

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    แล้วแต่ชอบครับ ส่วนมากอิเล็ก ต่อ ป.ตรี ก็ฮิตๆตะมี วิศวะอิเลก โทรคมนาคม / วิทย คอม / สารสนเทศ ก้ได้นะวางระบบคอมพิมเตอร์
    COLD PLAY

กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมว่านะมีงานอะไรก็ทำๆไปก่อน เก็บเงินเปิดร้านซ้อมคอมเองเลย

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ซ่อมคอมก็ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    77
    ด้านการออกแบบผมถนัด Photoshop พื้นฐาน การตัดต่อวีดีโอพื้นฐาน คือทำเป็นชิ้นงาน ผลงานออกมาได้เลย นำมาประยุกต์กันครับ แล้วก็พื้นฐานคอมพิวเตอร์ต่าง ๆ ปิดเทอมก็หางานทำอยู่ครับ ไปสมัครดรีมเวิร์ลไว้เพื่อนทำด้วยเยอะ ยังไงชี้แนะให้ผมหน่อยนะครับ

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    งานที่ทำอยู่ที่บ้านอ่ะครับ ประกาศตามเน็ตเยอะแยะ ได้เดือนล่ะ 98000 ฮาๆๆๆๆ
    ล้อเล่นนะครับ
    No Money . , . , . , . No Honey

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ลองสมัครกับเว็ปนี้ดูละกันครับ รู้สึกจะไม่เอาวุฒิอะไรขอแค่ใจรักพอ

http://notebookspec.com/web/?p=37651

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    แนะนำเรียนต่อดีกว่า จบม.6 ทำไรได้เดียวนี้

แต่ก็เสียดายนะ ถ้าต่อสายอาชีพ ยังเปิดอู่เองได้ แต่นาย จบม.6 เราว่าเรียนต่อดีกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackedsugus : 26th March 2012 เมื่อ 20:23
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

กล่าวขอบคุณ
    77
    ผมก็คิดว่าจะเรียนต่ออะครับ แต่ยังวางแผนไม่ได้เลย ว่าจะไปทางไหนดี ลูกผมจะทำยังไง ทางครอบครัวจะเลี้ยงดูให้ก่อนรึป่าว ระหว่างนี้ผมจะหางานทำนำเงินมาช่วยเลี้ยงดูลูกด้วยครับ

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    แล้วแต่เลยครับ ผมก็จบอิเล็กทรอนิกส์ แล้วไปต่อป.ตรีเป็นคอม แต่ผมเรียน ป.ว.ส. ด้วยอะน่ะ

มันจะช้ากว่าคนอื่นๆถ้าเรียน ป.ว.ส ด้วย แต่ถ้าไปต่อ ป.ตรีเป็นคอม ถ้ามหาวิทยาลัยพวกช่างจริงๆ ที่เขามีเรียน ปวส ป.ตรี พวก เทคโน ไรเนี้ยะ ก็คงได้ แต่ว่าจะไปสายไหนอีกที

แต่ถ้าเป็นเอกชนบางที่ เดี๋ยวนี้ เอาที่ผมเรียนอยู่ เดี๋ยวนี้เขาไม่ค่อยจะรับ ปวส แล้ว (ยกเว้นบางที่ ที่เขาเป็น เทคโน) ของที่ผมเรียนอยู่ไล่ปิดคณะต่อเนื่องหมดแล้ว ของผมเหลือรุ่นสุดท้ายละ

ก็แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะเรียน ปวส ต่อก็ได้ครับถ้าไม่กลัวเสียเวลากว่าคนอื่นๆ

แต่ก็ถ้าต้องการไป ป.ตรีเลย ก็ได้ครับ แต่ถ้าคุณไม่จบป.ตรีมาคุณจะเหลือแค่วุธ ปวช เท่านั้น อย่างผม ถ้าไม่จบป.ตรี อย่างน้อยยังมีวุธ ปวส รองรับอยู่

ขอให้โชคดีแล้วก็ตัดสินใจดีๆนะครับ

อ้อขอบอกอีกนิด เรียนคอมถ้าเก่งคำนวนหน่อยก็สบายครับ แบบผม คิดผิดถนัดนึกว่าคอมไม่เจอเลข พอไปเรียน เจอเต็มๆ 6 ตัวครับ 5555

ตอนนี้เหลือ 2 ตัวสุดท้ายละใกล้จบแล้ว ขอให้โชคดี สู้ๆครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idoggtribe อ่านกระทู้
    แล้วแต่ชอบครับ ส่วนมากอิเล็ก ต่อ ป.ตรี ก็ฮิตๆตะมี วิศวะอิเลก โทรคมนาคม / วิทย คอม / สารสนเทศ ก้ได้นะวางระบบคอมพิมเตอร์
    ขอบคุณมากๆเลยครับ แต่ว่า ที่ๆผมเรียนอยู่ มี ป.ว.ส ให่ต่ออยู่แล้ว แต่ว่า ป.ว.ส. กับ ป.ตรี อันไหนมันมีความก้าวหน้า หรือว่า โอกาศที่จะได้รับงานมากกว่ากันน่ะครับ อันไหนจบไปแล้วจะมีความน่าเชื่อถือกว่ากันถ้าเขาจะเลือกจ้าง
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    378
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    สมัครทหารไงครับ เงินเดือนจะหมื่นแล้ว *0* เกี่ยวกันไหม

ผมก็มีแค่ม.6 ปีนี้ผมเกนฑ์ทหาร ผมว่าจะสมัคร!!

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เรียนทำเงินปลอม + +

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ไป ป.ตรี เลยครับ สายคอมอ่ะครับ

เมื่อก่อนผมคิดว่า สายคอมอ่ะคนเรียนเยอะ เดี๋ยว*****หางานยากคนจบเยอะจัด ที่ไหนได้ตอนนี้อะไรๆก็สายคอม

ไหนก็เรียนแล้วเอาป.ตรีไปเลยครับ เสียเวลา4ปีทีเดียวไปเลยครับ เมื่อก่อนอ่ะเรียนปวส2ปี แล้วต่อป.ตรีอีก2ปี แต่รู้สึกว่าตอนนี้จะไม่มีแล้วนะครับ ก็เรียนที่เดียวรวดไปเลย

ปล. ปวส มันแค่อนุปริญา นะครับ ไงมันระดับมันก็น้อยกว่าป.ตรี 1ขั้นอยู่แล้ว

แต่คนจบแค่ปวส เงินเดือนมากกว่าคนจบ ป.ตรี ก็มีถมไปครับ แล้วแต่งานแต่โอกาศ (ผมก็ ปวส)

---ถึง จขกท
    คุณลองหางานอื่นดูด้วยครับ ม.6 มีครับ รวมเบี้ยเลี้ยง เงินเดือน ค่าต่างๆ รวมๆแล้วเป็นหมื่น

ถ้าคุณไม่เลือกงานนะครับ ไม่ไช่ว่าจะเอาเงินเดือนเป็นหมื่นแต่เลือกงาน อันนี้ก็แล้วแต่วาสนา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nonmd : 26th March 2012 เมื่อ 21:33

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    เห็นกระทู้นี้ถามเกี่ยวกับพวกการศึกษา พอดี ขอถามหน่อยครับว่า พวก วิศวะคอมพ์ ขบตรี เอก นี้เงินเดือนขนาดไหนครับ แล้วหางานยากไหมครับ
    ตอนนี้ ผมอยู่ ม.2 ขึ้น ม.3 ตอนนี้ยังเลือกไม่ถูกเลยครับว่าจะเรียนยังไงดี ระหว่าง บริหาร กับ วิศวะ อะครับ เลือกอะไรดีครับ ผมก็ชอบเรียนพวกคอมพ์ อยู่แล้วด้วย แต่อีกใจนึงก็อยากเป็นหัวหน้าต่างๆ เหมือนพ่ออะครับ

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ผมจบ ม.3 วุฒิ ม.3 ทำงานซ่อมเครื่องถ่ายเอกสาร เครื่องปริ้นประมานนั้น

เงินเดือนไม่เท่าไหร่หรอกครับ! เเต่ค่าคอมมิช เป็น หมื่น!! อุปกรณ์เกี่ยวกับเครื่องถ่าย มันเเพงครับเลยได้เยอะ!
    Please wait .......