ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Dolphin ปรับยังไงก็ แลค รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ

เกม The House of The Dead : Over Kill คือลองเซ็ต จนภาพแบบว่าแตกมองไม่ชัดถึงจะลื่นอ่าครับ

ถ้าปรับสูงขึ้นมาหน่อยก็จะแลค ช้า และเวลาตัดฉากคุยกัน จะเป็นภาพซ้อน แล้วแลคมากๆๆ

ถ้าปรับแบบต่ำๆ เวลาตัดฉากคุยกันก็จะ มืดไปเลยอ่าครับ

สำหรับสเปคคอมนะครับ

CPU I5-2450M

GT 520MX 1GB

RAM 4GB DDR3

HDD 1 TB

กล่าวขอบคุณ
    0
    สโลครับ ถ้าภาพสวยนะ แต่เกมพวกนารูโตะมานลื่นนะเพราะว่า เป็นภาพการ์ตูนอ่าคับ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอโทษครับ มันลื่น ขอโทษที่วิบัติครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เป็นเพราะการ์ดจอรึเปล่าครับ ที่มันแลคน่ะ
    ของผม cpu เป็น i3 ต่ำกว่าของคุณยังเล่นลื่นเลยครับ House of dead น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    การ์ดจอไม่ถึงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ลองปรับให้มันใช้ openGL รึยังครับ ถ้ายังไม่ลื่นก็คงเป็นที่การ์ดจอมันต่ำเกินไป

กล่าวขอบคุณ
    0
    ปรับแล้วครับ ปรากฏว่า มืดหมดเลยอ่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    การ์ดจอต่ำไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    VGa ต่ำไปไม่จริงครับ มันต้องใช้ Emu ให้ถูกกับเกมนั้นๆ บางเกม อาจต้องใช้ R7511 บางเกมใช่ 3.0 แล้งแต่เกม ลอง 7571 ดูซิถ้ายัง Lac PM มาจะ ทดสอบให้ ว่าต้องใช้ Emulater ตัวใหน

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    ลองปรับ เป็น openGL
    แล้วก็ปรับ ....
    internal resolution เป็นขนาดหน้าจอดูครับไม่งั้นก็ Auto เลย
    anti-aliasing ปิดมันซะ(ยิ่งเปิดยิ่งภาพเน่าลองดู)
    anisotropic filtering ปรับเป็น 1x

ลองดูครับถ้ายังแล็คอยู่ก็ตัวใครตัวมัน 555 >.<

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ปรับFPS เปน off ลื่นหัวแตกหมอไม่รับเย็บ

กล่าวขอบคุณ
    763
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ดาวส์โหลดที่นี่ครับ http://dolphin-emulator.com/download.html
    ลองปรับตามผมดูนะครับ เผื่อไม่มีปัญหา
    1.เลือก Config
    2.ในแท็บ General เลือก Enable Cheats
    3.แท็บ Audio ช่อง Backend Seting เลือก Audio Backend
    เลือก XAudio2
    Sample Rate เลือก 48000 Hz
    4.แท็บ Graphics ในแท็บ General ปรับ Fullscreen resolution ปรับไว้ที่ 1024 x 768 ครับ
    5.เลือก Use Fullscreen และ Hide Mouse Cursor
    6.เลือกแท็บ Enhancement ช่อง Antie-Aliasing ปรับสุดเลยครับไม่กระตุกแน่นอน
    ช่องด้านล่างเลือก Scaled EFB Copy และ Force Texture Filtering ส่วน Per-Pixel Lighting กับ 3D Vision ไม่ต้องติ้ก
    7.เลือกแท็บ Hacks ในช่อง Other ติ้กเลือก Diseble Fog
    8.ปรับจอยตามถนัด ผมใช้จอย Xbox 360 แบบมีสาย

ลองดูครับสเป็กคอมผมตํ่าๆเองครับยังเล่นได้เลย
    Core2Quad 2.66
    3.50 Ram DDR2 Bus 800
    HD4870
    Win7 x32
    แค่นี้ก็เล่นได้แล้วครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gefoxss : 7th May 2012 เมื่อ 10:48

กล่าวขอบคุณ
    763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ลองปรับ เป็น openGL
    แล้วก็ปรับ ....
    internal resolution เป็นขนาดหน้าจอดูครับไม่งั้นก็ Auto เลย
    anti-aliasing ปิดมันซะ(ยิ่งเปิดยิ่งภาพเน่าลองดู)
    anisotropic filtering ปรับเป็น 1x

ลองดูครับถ้ายังแล็คอยู่ก็ตัวใครตัวมัน 555 >.<
    anti-aliasing เปิดสุดเลยครับไม่กระตุกหรอก มันจะไปลบเหลี่ยมภาพครับ ให้ดูเนียนขึ้น
    แต่ anti-aliasing ใน PC Game ไม่ต้องปรับก็ได้ เพราะถ้าการ์ดจอไม่สูงจะกระตุกแน่นอน
    ลองดูตามชอบเลยครับ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมว่าทั้งcpuทั้งการ์ดจอเลยครับ cpuเอาเเบบลื่นๆสุด3.8-4.2ถึงจะลื่นจริงๆนะ

กล่าวขอบคุณ
    763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    ผมว่าทั้งcpuทั้งการ์ดจอเลยครับ cpuเอาเเบบลื่นๆสุด3.8-4.2ถึงจะลื่นจริงๆนะ
    ตามจริงแล้วเครื่อง PC ของเรามันจะแรงกว่าเครื่อง GameCube อยู่แล้ว
    ตอนนี้เราต้องรอให้เค้าทำ Emulator ให้เสร็จสมบูรณ์ก่อนครับ ถึงจะลื่น
    เหมือนกับสมัย ePSXe ครับ