ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: {PC} Yu gi oh 5Ds - All Card

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 207

{PC} Yu gi oh 5Ds - All Card

Yu gi oh 5'Ds ภาคนี้จัดการ์ดยากหน่อยนะครับเพราะเยอะมาก ไปดูรูปกันก่อน

4 Part Part 1-3 180 MB Part 4 14.96 MB

mediafire

ขอให้สนุกนะครับ ไฟล์เสียแจ้งได้เดียวเเก้ให้ครับ สามารถเล่นผ่าน Hamachi ได้นะครับ นี้ครับ Hamachi Download

เล่นได้หรือไม่ได้ขอคำยืนยันหรือภาพด้วยนะครับ ปล. ยอดโหลดเยอะมากแต่ไม่ยอมตอบกันเลยติบหน่อยไม่เสียตังหรอ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armaza001 : 31st March 2012 เมื่อ 16:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ขอบคุณครับ ว่าแต่มันมี การ์ด sin ยังอ่ะ six samurai ด้วย?

มีการ์ด sin วุ๊ย แล้วมี หกซามูไร ชุดใหม่ไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basz17 : 28th March 2012 เมื่อ 12:14

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขออภัยนะครับผมคงไล่ดูทั้งหมดให้ไม่ได้อะตาลาย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่มีระบบแยกประเภทการ์ด / เซิร์ชชื่อการ์ดหรอฮะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    3
    จขกท มาเล่นกะผมมั้ยฮะ 555

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับขอลองๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ถ้าเล่นได้ขอคำยืนยันหรือภาพด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    พอลงMODการ์ดครบแล้วเล่นไม่ได้อ่า ขอวิธีติดตั้งMODการ์ดครบที (รู้สึกว่าจะลงผิดวิธีมั้ง???) น้องที่บ้านอยากเล่นมากกก เห็นน้องมันเล่นภาคTag ForceในPS2 วานถามมาว่าในคอมจะสนุกเหมือนเล่นในPS2ไหม

กล่าวขอบคุณ
    1
    แปปนะครับเดียวหาวิดิโอมาอัพให้ดู

กล่าวขอบคุณ
    3
    เล่นได้ครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    วิดิโอ all card <<< นี้ครับวิดิโอ ถ้ายังไม่ได้ให้บอกนะครับมันมีอีกวิธีเดียวอธิบายให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ใครเล่นได้ ยืนยันให้ จขกท.เขาหน่อย แล้วช่วยดูให้หน่อยว่ามีหกซามูไร ชุุดใหม่เปล่า

ปล.ฝากดูทีพอดีที่ทำงานไม่มีการ์ดจอ ต้องรอกลับบ้าน

ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    เออขอถามหน่อยนะครับ 5D เนี่ยการ์ดใหม่ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    รู้สึกมันเป็น mod ที่มาจากภาึคโจโนะอุจินะครับ มีการ์ดใหม่ๆอยุ่แหละ , หกซามูไร เหมือนไม่เห็นนะ =.=

เล่นภาคที่เป็น official เช่น ออนไลน์หรือพวกแท็กฟอร์ซจะมีการ์ดเยอะกว่านี้ครับ อันนี้ ทำไม่หมดยิ่งพวกเวทย์กับดัก แทบจะเหมือนเดิม มีแต่มอนสเตอร์เยอะอะฮะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armaza001 อ่านกระทู้
    วิดิโอ all card <<< นี้ครับวิดิโอ ถ้ายังไม่ได้ให้บอกนะครับมันมีอีกวิธีเดียวอธิบายให้ครับ
    ดูVDOแล้วก็ยัง "งง" อยู่ดี ไม่เข้าใจอ่ะ เราใช้วิน7 64บิท อ่า

กล่าวขอบคุณ
    25
    วิธีทำ All Card
    1.แตก RAR ออกให้หมดก่อน
    2.เข้าเกม ไปดู List การ์ด [หรือไม่ต้องดูการ์ดก็ได้แต่ต้อง เข้าเกมก่อนแล้วออกมา]
    3.ออกเกม
    4.เข้าไปใน Folder ของ All Cards 1114
    5.run ไฟล์ที่ชื่อ AllCards.exe
    6.Copy ไฟล์ที่ ชื่อ system.dat ไว้ "และไม่ต้องทำอะไรทั้งนั่น แค่ Copy system.dat พอ"
    7.หลังจากนั่น ไปที่ C:\Program Files\Yu-Gi-Oh! Power Chaos common
    8.วางไฟล์ system.dat ที่ Copy ไวทับสะ แล้วเข้าเกม !!!

ผมลงแล้วครับเล่นได้ All Card ได้ 100%
    [/url]
    [/url]
    [/url]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย crazynorth : 28th March 2012 เมื่อ 14:26

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อืมมม...
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ของผมก็มีนะครับ อิอิ (ลายเซ็น)

กล่าวขอบคุณ
    1
    คนเริ่มเงียบละอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ตอนเเรกลงAll cardมั่วๆไปเข้าเกมไม่ได้ละ เเก้ไงอะเข้าเกมเเล้วจอดำเเล้วค้างเลย

Edit เเก้ได้ละ

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ปัญหาอีกอย่างคือพอกอป system.dat ไปวางใน Yu-Gi-Oh! Power Chaos common เเล้วเวลาเข้สเกมจะจอดำมีเสียงเเต่ไม่มีภาพอะ ใช้ win7 64bit

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crazynorth อ่านกระทู้
    วิธีทำ All Card
    1.แตก RAR ออกให้หมดก่อน
    2.เข้าเกม ไปดู List การ์ด [หรือไม่ต้องดูการ์ดก็ได้แต่ต้อง เข้าเกมก่อนแล้วออกมา]
    3.ออกเกม
    4.เข้าไปใน Folder ของ All Cards 1114
    5.run ไฟล์ที่ชื่อ AllCards.exe
    6.Copy ไฟล์ที่ ชื่อ system.dat ไว้ "และไม่ต้องทำอะไรทั้งนั่น แค่ Copy system.dat พอ"
    7.หลังจากนั่น ไปที่ C:\Program Files\Yu-Gi-Oh! Power Chaos common
    8.วางไฟล์ system.dat ที่ Copy ไวทับสะ แล้วเข้าเกม !!!

ผมลงแล้วครับเล่นได้ All Card ได้ 100%
    [/url]
    [/url]
    [/url]
    ลองลงMODการ์ดครบตามที่บอกมาแล้วก็ยังเล่นไม่ได้ ถ้าไม่ลงการ์ดครบจะเล่นได้ปรกติอ่ะ วานใครที่ใช้Win7 64bit ลองทำดูที ปล.เล่นภาค GX tag force ใน PS2 ไปก่อนละกัน - -///

กล่าวขอบคุณ
    25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ลองลงMODการ์ดครบตามที่บอกมาแล้วก็ยังเล่นไม่ได้ ถ้าไม่ลงการ์ดครบจะเล่นได้ปรกติอ่ะ วานใครที่ใช้Win7 64bit ลองทำดูที ปล.เล่นภาค GX tag force ใน PS2 ไปก่อนละกัน - -///
    ผมก็ไม่ได้ใช้ 7 นะใน Folder "All Cards 1114" มีื Notepad เขียนอธิบายไว้นะครับเรื่องของ Windows 7 or Vista แต่พูดตรงๆเลยคือผมก็ไม่เข้าใจแล้วจะลองก็ลองไม่ได้เพราะเครื่องผมไม่ใช่ 7 ขอโทดด้วยแล้วกันครับT^T

กล่าวขอบคุณ
    345
    มันเป็นการ์ดใหม่ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    Run > พิมพ์ว่า regedit > HKEY_LOCAL_MACHINE > SOFTWARE > KONAMI > Yu-Gi-Oh! Power Of Chaos

> system
    1. คลิกขวาที่ CommonDir แล้วเลือก Modify แล้วก็อปโฟรคเดอร์ที่ตัวเกมส์อยุ่มา เช่น
    C:\Program Files\KOMANI\Yu-Gi-Oh! 5D's Power of Chaos\Yu-Gi-Oh! 5D's Power of Chaos MOD\All Cards 1114 ลงไว้ที่ไหนก็ก็อปอันนั้นมาอะครับ

2. คลิกขวาที่ flcrc แล้วเลือก Modify แล้วดูตัวเลขให้เป็น ดังรูป

ผมก็ขออภัยนะที่นี้ด้วยแล้วจะพยายามหาวิธีใหม่มาบอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cloud14 อ่านกระทู้
    มันเป็นการ์ดใหม่ใช่ไหมครับ
    ใช่ครับมีพวกการ์ดซินโครแล้วก็มอนเตอร์เพิ่มมาครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: