ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fuckin' Nightmare !!!
    กล่าวขอบคุณ
    544
    ได้รับคำขอบคุณ: 652

มาแชร์กัน เล่นดนตรีอะไรตำแหน่งอะไร เพราะอะไร

ผม เล่น กีต้าร์ และ เบส เป็นครับ ตำแหน่ง กีต้าร์ lead 2 + ริทึ่ม ครับ

เพราะ อะไร

ตอนแรกผมเล่นเบสให้วงครับ แและพอผมจะมาเล่นกีต้าร์ เพื่อนผมมันเห็นว่าผมเล่นเบสมาก่อน จังหวะต้องแน่น แน่นอน มันเลยให้เป็นครับ

ปล. วงผม ผมอายุน้อยสุด คงไม่ใช่เพื่อนหรอก 555 จริงๆ ผมก็อยากเล่น กีต้าร์ lead นะ แต่ผมเกรงใจครับ เพราะมีแต่คนอายุมากกว่า ผมไปเหลาหลือมาก เดี๋ยวโดนด่า 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inmyhate01 อ่านกระทู้
    Guitar Rhythm ครับ เพราะผมรักที่จะเล่นยืนพื้น ให้กับ Guitar Lead เหยียบขึ้นไปตระหง่านเจิดจรัส มากกว่าผมจะเยียบขึ้นไปซะเองครับ
    และผมก็รักที่จะ Riff มากกว่า Solo ครับ ถ้าจะมี Angus Young ได้มันต้องมี Malcolm Young ด้วยสิครับ ไม่งั้นมันก็ไม่ใช่ AC/DC โดยสมบูรณ์
    คุณ****เจ๋งอะครับ ผมนับถือเลยที่คิดอย่างนี้ได้ ขนาดผมยังคิดอยากโซโล่อยู่นิดๆเลยนะ 55555

ไอดอลผมเลยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Petchrio~ : 31st March 2012 เมื่อ 23:06
    Avenged Sevenfold

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    กีต้าร์โซโล่ครับ

เหตุผลคือ เพราะสวรรค์ประทานมือระดับเทพเจ้าให้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    หน้าที่หลักๆของผมก็กีต้าร์ ที่เล่นเพราะผมชอบมันเท่ดี อีกอย่างผมฝีมือกีต้าร์ดีสุดในวงแล้ว
    รองลงมาก็กลอง เพราะมือกลองผมไม่ค่อยเก่งผมต้องคอยแกะมาแล้วก็ไปสอนมือกลอง

เวลาทำเพลงผมก็เขียนกลองเอง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    ตอนแรกเล่น Bass แล้วมาเล่น กีต้า จากนั้นให้เพื่อนที่อยู่ในวงติวกลองให้ ส่วนตัวเล่นกีต้าครับ

ตอนแรกอยากเล่นกลองแต่ดูๆแล้ว มันใช้ มือ 2 เท้า 2 ท่าทางจะยาก เลยไปเล่นเบส จากนั้นไปเล่นกีต้าเล่นมาได้ซักพัก ชอบจังหวะกลองเลยเล่น ตอนนี้ตีได้คล่องแล้วครับ >.<

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bararasza อ่านกระทู้
    เล่นเบสครับ

เพราะ มือกีต้าร์ล้นฟ้า
    likeๆๆๆ นี่แหละเหตุผลที่ไม่ค่อยอยากเล่นกีต้า ล้นโลกมีแต่คนเก่งๆซะด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 29th March 2012 เมื่อ 21:35

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    กลองครับ กลองเป็นเครื่องดนตรีที่มันส์ครับ ตีมั่วยังเป็นเพลงได้เลย 5555 ชื่อวงผม The Squeamish นะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เออ ผมเล่น กีต้าร์ กับเบสครับ
    เบส เล่นเพราะเพื่อนขอร้อง ทั้งระดับชั้นเล่นเป็นคนเดียว = =
    กีต้าร์ ผมเก่งกว่าเบสครับ มีกลองผมเค้าเล่นตั้งวงใหม่แล้วให้ผมเล่นกีต้าร์(คอร์ด)และเอามือเบสวงอื่นมา

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ดนตรีพื้นเมือง(ภาคเหนือ) ครับ เล่นซึงครับ เหตุผลเพราะ คุณครูบังคับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    กลองครับ เพราะ ตอนแรกเล่น เบส แต่ดูถ้าแล้วผมจะแรงไม่พอ เลยไปตีกลอง เพื่อนบอกผมตีกลองได้

จริงไม่สำคัญหรอกครับไม่มีใครเก่งตั้งแต่เกิด เพียงสอนแล้วให้เค้าฝีกฝนตั้งใจ ก็เก่งได้แล้วครับ เก่งทุกอย่างยังได้เลยถ้่าตั้งใจจริง

ตอนนี้ผมก็ฝึกอยู่ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    นักร้อง กับ เบส ครับ เบสอะเพื่อนบังคับ เจ็บมือชิบไม่รู้มั้ง
    Not available

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    กองหน้า ครับ ไม่เกี่ยวเนาะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomslan02 อ่านกระทู้
    กองหน้า ครับ ไม่เกี่ยวเนาะ
    สักพักมากันทั้งทีม 5555+

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เล่นเบสครับ

เพราะ มือกีต้าร์ล้นฟ้า

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ผมเล่นคลาสสิกครับ มันเพราะและฟังได้ทุกวัยครับ

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นกีต้าร์ครับ ใจจริงอยากเล่นคีย์บอร์ด
    พอดีช่วงนั้นกำลังเล่นกีต้าร์อยู่ก็โดนจับเข้ามา

อยากเล่นคีย์บอร์ดเป็นอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    กลองครับ เหตุผลหรอ มันส์ครับ

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    เล่นเบสครับ

เหตุผล : ไม่มีใครบังคับ ไฝ่ฝันมาตั้งแต่เด็กๆและส่วนตัวชอบเสียงเบสด้วย

พอได้มาจับจริงก็ชอบเลย เล่นมาปีนึงแล้วแต่ยังไม่เก่ง แกะเพลงเองไม่ค่อยได้ต้องพึ่ง Tab แถมอ่านโน๊ตไม่เป็นอีก (กากจริง)

ปล.ก่อนหน้านี้เคยหัดเล่นกีต้าร์มาก่อน แต่เล่นเท่าไหร่ก็ไม่เป็นเลยเลิกแลัวหันมาเล่นเบสแทน

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    Centre Forward ครับ

แถวนี้ใช่สนามบอลไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เล่นเบส อยากเล่นเองครับ ไม่มีใครบังคับ

เห็น billy sheehan ครับ เล่นมันมาก นั้นแหละครับ จุดประกายเลย ทำให้ผมอยากเล่นเลย

ตอนนี้ เดี๋ยวใปให้นู้นให้นี้ ในกลุ่มเพื่อน เล่นเบสอยู่คนเดียว -*-

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ม.ต้น เล่นกีต้าครับ พอเล่นไปได้ 3 ปี เริ่มรุ้สึกว่า เอ๊ะ !! **** ไว้เล็บไม่ได้ว่ะ

ก้เลยเลิกไปเลย 555 ปัจจุบัน มาเล่นกลองครับ

เพราะตอนตั้งวง ไม่มีคนเล่นกลอง ผมเลยต้องมาเล่นเอง

ตอนนี้ผมก้เล่นเป็นหมดทุกอย่างเหละครับ แต่ก้ไม่ได้เก่งอะไร

จะดีสุดก้กลองนี้เหละครับ พอดีออกงานบ่อยๆ ><

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เอาตั้งแต่แรกเลย เข้าชมรมไปคนแรก ว่าจะเล่นกลอง ละชวนคนอื่นเขา เข้าวง พอตั้งวงกับปุ๊บ เพื่อนอีกคน มันจะเล่นกลอง
    ละวงไม่มีมือเบส ผมเลยต้องไปเล่นเบส พอเล่นไปเล่นมา ก็ชักสนุกดี ก็เลย กลายเป็นมือเบสกับหัวหน้าวงไปซะละ = =

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    Centre Forward ครับ

แถวนี้ใช่สนามบอลไหมครับ
    งั้นผมก็คงเป็น กองหน้าตัวรับ อิอิ

ผมอยากเล่นดนตรีมากเลยนะเนี่ย ไม่รู็จะเริ่มยังไง รักเสียงเพลงมาก อยากเล่น เบส ว่าจะให้พี่สอนแต่ก็ไม่ว่างซะที ฝันอยากมีวงดนตรีบ้าง T.T

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    กลองชุด กีต้าร์ไฟฟ้า เบส ได้หมด ^0^
    สาเหตุคือ กลองเพื่อนผมมันไม่ค่อยไปเรียนกลองอะครับ มันเลยยังไม่เก่ง 555+ ผมเลยไปเรียนดู มา 3 สัปดาห์ เล่นเป็นแล้ว ตีได้หลายเพลงเลย
    กีต้าร์ไฟฟ้า ชอบมาตั้งแต่เด็ก เรียนกับครูสอนมา 2 เดือน ทีเหลือฝึกเองหมดเลย
    Tt'esport Gview Rocket Razer Cm Strom

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    นั บ C D J ด้ ว ย มั้ ย ค รั บ !

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    เล่นพิณครับ 55+ ไม่ก็ฉิง

กลองยาวบ้าง อะไรมาณนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    Guitar Rhythm ครับ

เหตุผล Solo ไม่เก่งครับ + ผมต้องร้องนำด้วยเป็นบางเพลงครับ
    I Love Mugi >,<