ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    แต่ส่วนตัวผมชอบพี่โด้มากกว่านะ เก่งกว่าในหลายด้าน ยิงฟรีคิกก็ดี ฝีเท้าก็เร็วกว่า(เยอะ)+สับขาหลอก+ยิงแรง ปล.เด็กผี+เด็กรีลมาร์ด

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thedchai อ่านกระทู้
    ถ้าเค้าเก่งจริงทีมชาติทำไมไม่ได้แชมป์โลกละ คิดสิคิด
    แล้วทีมชาติมันเกี่ยวอะไรกัน บอลเล่นเป็นทีมถ้าต่างทีมมาเล่นกัน ใครจะรู้ใจ เคยเล่นบอลป่ะเฮ้อ ?

ถ้าเปฺ็นทีมชาติคนดังๆหลายคนยังไม่ได้แชมป์ก็มีเยอะแยะ โด้ก็ใช่ว่าจะได้ เมสรักประเทศตัวเองแค่ไหน ขนาดตัวเองไปอยู่สเปนตั้งแต่เด็กๆ ยังเล่นให้กับทีมชาติอาร์เจนทุกๆครั้ง

แม้พักหลังจะผลงานไม่ค่อยดี(ไม่ดีเลย) แต่เมสก็ไม่เคยปฏิเสธที่จะเล่นให้ทีมชาติ!!!

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เอิ่ม ผมไม่เคยส่งใครไปนะ มาเกรียนแท้เหลา

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thedchai อ่านกระทู้
    ถ้าเค้าเก่งจริงทีมชาติทำไมไม่ได้แชมป์โลกละ คิดสิคิด
    นายอะคิดซิ แล้วโด้มันได้แชมป์โลกยังไงอ่ะ มั่วมาก เห็นโปรตุเกสก็ตกรอบทุกปีเหมือนกัน รู้สึกว่าจะตกก่อนอาร์เจนอีกนะ

และอีกอย่างที่ว่าเมสซี่ไม่ประสบความสำเร็จในทีมชาติแล้วโด้มันสำเร็จหรอเห็นก็เน่าพอๆกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonekaoka : 10th April 2012 เมื่อ 12:16

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ alonekaoka อ่านกระทู้
    นายอะคิดซิ แล้วโด้มันได้แชมป์โลกยังไงอ่ะ มั่วมาก เห็นโปรตุเกสก็ตกรอบทุกปีเหมือนกัน รู้สึกว่าจะตกก่อนอาร์เจนอีกนะ

และอีกอย่างที่ว่าเมสซี่ไม่ประสบความสำเร็จในทีมชาติแล้วโด้มันสำเร็จหรอเห็นก็เน่าพอๆกัน
    + 100000000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ถ้าเมสซี่อยู่ ลีคผู้ดีแล้ว เล่นได้อย่างโด้ ก้เก่งแล้ว

ปล. โด้จะเก่งกว่าเมส เสมอสำหรับผม : )
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSadter's อ่านกระทู้
    ถ้าเมสซี่อยู่ ลีคผู้ดีแล้ว เล่นได้อย่างโด้ ก้เก่งแล้ว

ปล. โด้จะเก่งกว่าเมส เสมอสำหรับผม : )
    น่าสงสารสำรับความคิดแบบนี้นะครับ ลีคอังกฤษ ตอนนี้ เห้อ ไม่ได้ลุ้นยุโรปเลย อย่าไปเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    เคยดูบอลป่าวเอ่ย โรนัลโด้เคยชูแชมป์โลกตอนไหน ??

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peepanz อ่านกระทู้
    น่าสงสารสำรับความคิดแบบนี้นะครับ ลีคอังกฤษ ตอนนี้ เห้อ ไม่ได้ลุ้นยุโรปเลย อย่าไปเลยครับ
    เข้ใจคนละเรื่องที่เค้าสื่อแล้วล่ะ เมสซี่ยังไม่มีความแข็งแกร่งพอที่จะเล่นลีกอังกฤษได้เหมือนโด้ ถ้าสมมติเมสซี่มาลีกอังกฤษ ไสตล์การเล่นที่หนักแน่นกว่าลีกอื่น แล้วไม่มีกลางดีๆ ให้เมสซี่ได้เจ็บยาวแน่ๆ

ไม่ได้บอกว่าโด้เก่งกว่าเมสซี่ แต่จะให้ดูยังไงก็ไม่รู้หรอก ว่าใครเก่งกว่า
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    อย่าเพิ่งเถียงกันครับใครเก่งกว่ากัน มันเก่งกันคนละแบบครับบบ แต่ในรูปมันเป็นเพียงมุขนะครับบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    ดาวซัลโวลาลีก้าตอนนี้นำโรนัลโด้ 1 ลูก ฮ่าฮ่า
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174

ผมไม่ได้เชียร์ใครนะแค่เห็นคลิปนี้เลยอึ้ง

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peepanz อ่านกระทู้
    นายไม่เข้าใจสินะครับ

ลีคอังกฤษ คือลีคที่แข็งที่สุด เนื่องจากว่า การเข้าบอลต่างๆ ทั้งกองหน้า กลาง หลัง เขาเล่นแรงกว่าลีคสเปนมาก

ดูอย่างเทอร์รี่สิ ถ้า ไรเดอร์คิก ใส่ เมสซี่ เต็มๆ อาจพักยาวเลยนะ แต่โด้โดนคงไม่ค่อยเป็นอะไร เขามีความแข็งแกร่ง

เมสซี่ - มีพุง
    โด้ - ซิกแพค

= =

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    แล้วไม่ลองเอาในลีคอังกฤษมาเล่นในสเปนล่ะ

คงวิ่งหัววุ่นเลย ไม่ก็ฟาวล์มัน อ่ะ

ทีมจากอังกฤษตกรอบจากทีมสเปนก็เยอะแยะ ไม่ใช่แค่มาดริคหรือบาร์ซ่าเลยด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 10th April 2012 เมื่อ 14:00

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMeAngeL อ่านกระทู้
    แล้วไม่ลองเอาในลีคอังกฤษมาเล่นในสเปนล่ะ

คงวิ่งหัววุ่นเลย ไม่ก็ฟาวล์มัน อ่ะ

ทีมจากอังกฤษตกรอบจากทีมสเปนก็เยอะแยะ ไม่ใช่แค่มาดริคหรือบาร์ซ่าเลยด้วย
    เค้าเปรียบเมสซี่กับ ลีกอังกฤษเฉยๆ ครับ แค่บอกว่าถ้าไปอยู่นั่นมันจะเป็นแบบไหน อย่าเพิ่งเครียดครับๆ --
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    เค้าเปรียบเมสซี่กับ ลีกอังกฤษเฉยๆ ครับ แค่บอกว่าถ้าไปอยู่นั่นมันจะเป็นแบบไหน อย่าเพิ่งเครียดครับๆ --
    เปรียบคนกับลีคจะเปรียบกันได้ไงกันเน้อ

แต่จากอังกฤษคนที่ผมว่าน่าเหมาะจริงๆ คงเป็นรูนียนะครับ 2 คนนี้ผมว่ามีอะไรคล้ายๆกัน

ผมชอบการเล่นแบบ 2 คนนี้

อยากให้เปรียบกับคนนี้มากกว่า คิดกันยังไงบ้าง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 10th April 2012 เมื่อ 14:32

กล่าวขอบคุณ
    804
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    รอดูคู่บาซ่ากับเชลซีครับ รอดูว่าใครจะขาหัก
    ผมเชียร์เชลซี ผมอยากให้ลีคอังกฤษกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,749
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,391
    จากโด้กับเมสซี่กลายเป็นลีคไปซะแล้ว 55

ถ้าเรื่องลีคนี่สเปนมันเป็นที่ 1 ไปละเพราะเน้นครองบอลแล้วเจาะทำให้ผู้อื่นไม่ได้เล่นบอล แต่อังกฤษริมเส้นเปิดโหม่งอย่างเดียว จะเห็นได้เลยว่าลีคอังกฤษสู้ลีคสเปนไม่ได้แล้ว

ถ้าทีมในอังกฤษเจอสเปนหลังจากนี้จะเหมือนผู้ใหญ่สอนเด็กเลย เดี๋ยวดูจากบาร์ซ่า - เชลซี ในยูฟ่าที่จะถึงนี้ และ บิลเบา - แมนยู ที่จบไป

บิลเบา เล่นไม่ได้เป็นลองแมนยูเลยซักนิดเดียว เป็นต่อซะด้วยซํ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย alonekaoka : 10th April 2012 เมื่อ 20:54

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,450
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TAMeAngeL อ่านกระทู้
    เปรียบคนกับลีคจะเปรียบกันได้ไงกันเน้อ

แต่จากอังกฤษคนที่ผมว่าน่าเหมาะจริงๆ คงเป็นรูนียนะครับ 2 คนนี้ผมว่ามีอะไรคล้ายๆกัน

ผมชอบการเล่นแบบ 2 คนนี้

อยากให้เปรียบกับคนนี้มากกว่า คิดกันยังไงบ้าง
    ไม่ได้เปรียบคนกับลีกแบบที่คุณเข้าใจ แต่เปรียบเทียบสภาพร่างกาย กับสไตล์การเล่นของคนในลีกครับ ไม่เข้าใจตรงไหน นักเตะในลีกอังกฤษเวลาเค้าปะทะกันธรรมดาๆ น่ะ ถ้าไปเทียบกับลีกอื่นมันเป็นการปะทะกันหนักๆ ถ้าเอาเมสซี่ไปเล่นให้กับทีมในลีกอังกฤษ ด้วยสภาพร่างกายแบบนี้ มีโอกาสต้องพักยาวแน่ๆ เพราะการเข้าชาร์จที่รุนแรง
    ถ้ายังไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรครับ ผมพอแค่นี้หละ

ปล. ผมเป็นอีกคนนึงที่ชอบทั้งเมสซี่และโด้

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sornram อ่านกระทู้
    ไม่ได้เปรียบคนกับลีกแบบที่คุณเข้าใจ แต่เปรียบเทียบสภาพร่างกาย กับสไตล์การเล่นของคนในลีกครับ ไม่เข้าใจตรงไหน นักเตะในลีกอังกฤษเวลาเค้าปะทะกันธรรมดาๆ น่ะ ถ้าไปเทียบกับลีกอื่นมันเป็นการปะทะกันหนักๆ ถ้าเอาเมสซี่ไปเล่นให้กับทีมในลีกอังกฤษ ด้วยสภาพร่างกายแบบนี้ มีโอกาสต้องพักยาวแน่ๆ เพราะการเข้าชาร์จที่รุนแรง
    ถ้ายังไม่เข้าใจก็ไม่เป็นไรครับ ผมพอแค่นี้หละ

ปล. ผมเป็นอีกคนนึงที่ชอบทั้งเมสซี่และโด้
    แล้วในสเปนไม่มีปะทะหรอครับ เห็นทุกครั้ง บาร์ซ่ากับมาดริคเนี่ยตลอดอ่ะ

แล้วผมคิดว่า ถ้าในลีคอังกฤษแล้ว คนเราก็ต้องมีปรับตัวเข้ากับเกม ผมถึงบอกว่าเอาคนกับลีคมาเปรียบมันต่างกัน

เข้าใจว่ามันปะทะหนัก แต่จากในยูฟ่าแล้ว เราก็เห็นๆว่าเขาก็ไม่ได้ยอมให้เข้าปะทะง่ายๆจังหวะไหนที่ผ่านได้ก็ผ่าน ไหนที่ผ่านไม่ได้ก็ไม่ผ่าน

แต่น่าเสียดาย ที่ในลีคอังกฤษยังไม่มีทีมแบบบาร์ซ่า แต่ถ้าแบบเปิดบอลยาว เขาก็เล่นได้

เพราะขนาดโด้จากอังกฤษมาเล่นสเปน ยังปรับตัวเข้ากับลีคสเปนได้ดีเลย ต่างจากที่เล่นในอังกฤษไปอีกแบบ

ผมก็ชอบ ทั้งสองคน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 10th April 2012 เมื่อ 19:09

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ถ้าเมสซี่เจอสโต๊ค หรือทีมที่เล่นบอลหนักๆ เมสซี่จะพริ้วหลบได้ หรือ เจ็บ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    ถ้าเมสซี่เจอสโต๊ค หรือทีมที่เล่นบอลหนักๆ เมสซี่จะพริ้วหลบได้ หรือ เจ็บ
    เอาใบแดงไปกินนนน 555
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    แล้วในสเปนไม่มีปะทะหรอครับ เห็นทุกครั้ง บาร์ซ่ากับมาดริคเนี่ยตลอดอ่ะ

แล้วผมคิดว่า ถ้าในลีคอังกฤษแล้ว คนเราก็ต้องมีปรับตัวเข้ากับเกม ผมถึงบอกว่าเอาคนกับลีคมาเปรียบมันต่างกัน

เข้าใจว่ามันปะทะหนัก แต่จากในยูฟ่าแล้ว เราก็เห็นๆว่าเขาก็ไม่ได้ยอมให้เข้าปะทะง่ายๆจังหวะไหนที่ผ่านได้ก็ผ่าน ไหนที่ผ่านไม่ได้ก็ไม่ผ่าน

แต่น่าเสียดาย ที่ในลีคอังกฤษยังไม่มีทีมแบบบาร์ซ่า แต่ถ้าแบบเปิดบอลยาว เขาก็เล่นได้

เพราะขนาดโด้จากอังกฤษมาเล่นสเปน ยังปรับตัวเข้ากับลีคสเปนได้ดีเลย ต่างจากที่เล่นในอังกฤษไปอีกแบบ

ผมก็ชอบ ทั้งสองคน
    ผมอยากให้ท่านลองเปรียบเทียบดูนะครับ

สมมุติว่าถ้าเอา มวยปล้ำกับมวยไทย มาเจอกันจริงๆ อะครับ

มวยปล้ำ - สแดง
    มวยไทย - ต่อยจริง

แล้วพวกที่แสดงไปวันๆแล้วมาเจอของจริงมันแตกต่างกันนะครับ
    ก็อย่างที่ผมบอกลองให้ เมส ไป อังกฤษดู จะอยู่ได้แบบโด้ป่าว : )

เขาก็รู้ๆกันอยู่ บาซ่ามาเฟียลูกหนัง : ) ))))
    = C u t T e r =
    S l i m S h a d y

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iSadter's อ่านกระทู้
    ผมอยากให้ท่านลองเปรียบเทียบดูนะครับ

สมมุติว่าถ้าเอา มวยปล้ำกับมวยไทย มาเจอกันจริงๆ อะครับ

มวยปล้ำ - สแดง
    มวยไทย - ต่อยจริง

แล้วพวกที่แสดงไปวันๆแล้วมาเจอของจริงมันแตกต่างกันนะครับ
    ก็อย่างที่ผมบอกลองให้ เมส ไป อังกฤษดู จะอยู่ได้แบบโด้ป่าว : )

เขาก็รู้ๆกันอยู่ บาซ่ามาเฟียลูกหนัง : ) ))))
    แล้วจากอังกฤษยังไม่เจอของจริงอีกหรอ

ตกรอบจากทีมเล็กๆของสเปน

ถึงเมสซี่จะไม่เคยเล่นในพรีเมียร์ แต่ผมก็เชื่อว่าไม่ได้ด้อยไปกว่าใครในพรีเมียร์

ก็เพราะโด้เคยเล่นในพรีเมียร์ แต่เมสไม่เคยจึงมาเปรียบเทียบกัน ไม่รู้ทำไม ?

ผมว่าถ้าจะพูดถึงลีค อย่าเอาคนๆหนึ่งมาเปรียบเลย เอา ลีคกับลีคเลยดีกว่า

บอลเล่นเป็นทีม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TAMeAngeL : 10th April 2012 เมื่อ 21:17

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แล้วจากอังกฤษยังไม่เจอของจริงอีกหรอ

ตกรอบจากทีมเล็กๆของสเปน

ถึงเมสซี่จะไม่เคยเล่นในพรีเมียร์ แต่ผมก็เชื่อว่าไม่ได้ด้อยไปกว่าใครในพรีเมียร์

ก็เพราะโด้เคยเล่นในพรีเมียร์ แต่เมสไม่เคยจึงมาเปรียบเทียบกัน ไม่รู้ทำไม ?

ผมว่าถ้าจะพูดถึงลีค อย่าเอาคนๆหนึ่งมาเปรียบเลย เอา ลีคกับลีคเลยดีกว่า

บอลเล่นเป็นทีม
    มันหมายถึงสภาพร่างกายว้อย

ผมละอยากรู้ ถ้าเมสซี่ เจอ โรเบิร์ต ฮูท เทอร์รี่ เฟอร์ดินานด์ หรือ ไปสะกิดใจ วิดิช ไม่ก็บาโลเตลลี่เข้า เขาจะทำยังไง

ถ้าให้ไล่ถีบเมสซี่ เขาจะทนได้สักแค่ไหนกัน โถ่ เข้าใจหน่อยสิ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: