ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476

ลบเกม Gta IV ไม่ได้ครับผม ( มีรูปครับ )

ผมลบเกม GTA IV ไม่ได้อ่ะครับ

ผมซื้อแผ่นเกม มาลงน่ะครับ

แล้วผมเบื่อกินเนื้อที่เยอะก็เลยจะลบ

มันเป็นอย่างในรูปนี้ครับ

ผู้รู้ช่วยเข้ามาดูหน่อยนะครับ ขอบคุณมากๆ
    ???

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    รูปไม่ขึ้นอ่ะครับ
    IRON MAN

กล่าวขอบคุณ
    436
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ลอง login เป็น Administrator ก่อนครับ ไม่งั้นก็ เข้าไปในโฟเดอร์ที่เก็บเกมส์ แล้วคลิ๊กขวาที่ Uninstall (ถ้ามี) แล้วเลือก Run as administrator ครับ ลองดูนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onese7en อ่านกระทู้
    ลอง login เป็น Administrator ก่อนครับ ไม่งั้นก็ เข้าไปในโฟเดอร์ที่เก็บเกมส์ แล้วคลิ๊กขวาที่ Uninstall (ถ้ามี) แล้วเลือก Run as administrator ครับ ลองดูนะครับ
    คือไม่มี ตัว Uninstall ซะด้วยน่ะครับ

คือ login เป็น Administrator นี่ทำไงเหรอครับ ผมไม่เก่งคอมอ่ะ TT
    ???

กล่าวขอบคุณ
    999
    โทษทีครับ login เป็น Administrator ทำเป็นแล้วครับ แต่ก็ยังลบไม่ได้อ่ะ TT
    ???

กล่าวขอบคุณ
    436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    คือไม่มี ตัว Uninstall ซะด้วยน่ะครับ

คือ login เป็น Administrator นี่ทำไงเหรอครับ ผมไม่เก่งคอมอ่ะ TT
    ลองเข้าไปที่ คลิ๊กปุ่ม Start เลือก Control Panel คลิ๊ก User Accounts (ถ้าเป็น window 7 ลองกดเลือกตรง View by: เลือก Large icons ครับ จะหาเจอได้ง่ายๆ อยู่ล่างๆ หน่อย)
    แล้วดูครับว่า ด้านขวา จะเป็นชื่อของ user เรา มันเขียนข้างล่างว่า Administrator หรือเปล่าครับ
    ถ้าไม่ใช่ให้ลอง logout แล้วเลือก login เป็น adminitrator ดูครับ ลองทำดูครับ *-*

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    436
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nvmpomza อ่านกระทู้
    โทษทีครับ login เป็น Administrator ทำเป็นแล้วครับ แต่ก็ยังลบไม่ได้อ่ะ TT
    ลบไม่ได้นี่ ยังเป็นเหมือนเดิมใช่มั้ยครับ? หรือว่าเป็นอีกแบบ เพราะที่มันขึ้นเตือนคือ เราไม่ใช่ admin มันไม่ให้ลบไฟล์หน่ะครับ ถ้าเป็น admin แล้วก็น่าจะลบได้แล้วนะ.. ผมเข้าใจอย่างนี้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onese7en : 30th March 2012 เมื่อ 01:06

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    436
    ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็เข้าไปลบ โฟเดอร์เกมส์โดยตรงก็ได้ครับ เพราะส่วนที่เหลือจะเป็นส่วนที่อยู่ใน ไดฟ์ C จะเป็นพวกไฟล์เซฟจำพวกนี้ครับ ซึ่งกินพื้นที่ไม่มาก แต่เราก็จะสามารถลบพื้นที่ตัวเกมส์ที่มีเยอะมากๆๆ ออกไปได้ เอาไว้ใช้อย่างอื่นได้ครับ ^^

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onese7en อ่านกระทู้
    ถ้าไม่ได้จริงๆ ก็เข้าไปลบ โฟเดอร์เกมส์โดยตรงก็ได้ครับ เพราะส่วนที่เหลือจะเป็นส่วนที่อยู่ใน ไดฟ์ C จะเป็นพวกไฟล์เซฟจำพวกนี้ครับ ซึ่งกินพื้นที่ไม่มาก แต่เราก็จะสามารถลบพื้นที่ตัวเกมส์ที่มีเยอะมากๆๆ ออกไปได้ เอาไว้ใช้อย่างอื่นได้ครับ ^^
    โอเคครับ ขอบคุณมากๆ ^^

แต่ผมขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าเกิดผมลงเกม GTA IV ใหม่อีกรอบ จะไปทับอะไรกับตัวเก่าหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nvmpomza : 30th March 2012 เมื่อ 01:15
    ???

กล่าวขอบคุณ
    436
    โอเคครับ ขอบคุณมากๆ ^^

แต่ผมขอถามอีกนิดนะครับ ถ้าเกิดผมลงเกม GTA IV ใหม่อีกรอบ จะไปทับอะไรกับตัวเก่าหรือเปล่าครับ
    ในตรงนี้ ส่วนของโฟเดอร์ที่ลงเกมส์ไม่มีทับแน่นอนครับ ถ้าจะมีก็คงเป็นส่วนเซฟเกมส์ แต่ก็ไม่มีผลอะไรครับ เพราะว่าเซฟเกมส์ GTA IV ก็เป็นที่รู้ๆ กันอยู่ว่า ก๊อปมาเล่นกันเลยไม่ได้ง่ายๆ เพราะฉนั้น ก็เหมือนกับลงเล่นใหม่ปกติครับ ไม่มีอะไร ^^

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    หาโหลด your uninstallerมาใช้ดูครับ น่าจะลบได้

EARTH -- BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เข้าไปในโฟลเดอร์เกม แล้วกด Uninstall ครับ