ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363

ว่าด้วยเรื่องของ"เด็กแก๊ง"

ตามนั้นครับ ยิ่งเห็นมันก็เสื่อม ไม่ต้องไปว่าที่ไหนไกล พวกเพื่อนผม มันเป็นเด็กแก๊งค์ แล้วมันมีประโยชน์ยังไงเหรอ สนุกสนาน เฮฮา อย่างไม่สร้างสรรค์ ไร้สาระ บางทีอาจจะทำให้คนแถวๆนั้นเดือดร้อนด้วยซ้ำไป บางคนก็ดูเหมือนว่ามันเท่ห์ ว่ากันว่ามันเท่ห์ ตรงไหน ??? ถ่ายรูปพวกกำลังดูดบุหรี่ ซดเหล้าโชว์ ทั้งๆที่อายุมันยังไม่ 15 มันสมควรเหรอ บางทียกแก๊งค์ไปตีอริด้วยซ้ำไป เดือดร้อนกันอีก เสียชื่อสถาบัน บาวทีคนในสถาบันนั้นเดือดร้อนไปด้วย บางคนตายเพื่อแก๊งยังได้ แก๊งมันให้อะไรเหรอ ถึงเวลาเดือดร้อนเข้าจริงๆ มันไม่มาช่วยกันทั้งหมดหรอก สุดท้ายก็พ่อแม่ ลูกเป็นอะไรไป ใครล่ะ เสียใจ ก็พ่อแม่ เอาเวลาไปทำอะไรที่มันสร้างสรรค์กว่านี้ดีกว่าเถอะครับ ผมบ่นไม่เข้าหูใครก็ขออภัย มีปัญหาอยากด่าก็ PM เอาครับ อย่าดราม่า
    พวกที่ว่ามานี้ ถ้าได้มาอ่านก็คิดซักนิดนะ จะทำอะไรก็นึกกน้าพ่อแม่ไว้ ไปเจออะไรที่มันรับไม่ได้มาเยอะ ขอที่ให้พล่ามหน่อยละกันครับ
    Edit : ตอนนี้ผมจี๊ดเลยครับ ไปเห็นคลิปพวกมันทำกัน **** ถ่ายรูป รร อีก เสื่อม -*-
    มีครั้งนึงไป เซเว่นแถวๆ รร แล้วมีพวกแก๊งเข้าไปเสียงดัง โวยวายพอมันมาจ่ายเงิน พี่คนนึงเป็นแคชเชียร์ บอกกับพวกมันว่า อย่าไปบอกใครเขานะ ว่าอยู่ วัดสุทธิ อายเขา ผมนี่สลดเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yasintorn123 : 30th March 2012 เมื่อ 11:18

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    สั้นๆ "หลงผิดคิดว่าเท่"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ขึ้น ชื่อ ว่าเด็ก .... ท้าโต มาแล้ว จะรู้ เอง ว่า มันไร้สาระ ...

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    เปล่าหรอกครับผมก็เคยหลงมัวเมาไปทางนั้นเหมือนกันตอนผมอยู่ปี1ผมไม่คิดว่าเท่เเต่มันสนุกจริงๆครับบอกง่ายๆเเค่นี้เเต่มันน่าเบื่อเพราะจะให้ช่วยหรือใช้อะไรก็ชอบเอาคำว่าเพื่อนมาอ้างให้ช่วยไปตีคนที่เราไม่รู้จักเงี้ย
    กลางคืนชวนกันตั้งกลุ่มใครขับรถผ่านไล่ น่านๆเข้าไปผมคิดว่ามันไร้สาระมากๆสนุกเเค่ตอนกินเหล้าเเย้งบุหร๊่กันสูบเเค่นั้นครับจากที่เคยได้สัมผัสมา

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    1
    ผมว่า ผมไม่ชอบเลยครับเวลาขับรถตอนกลางคืนเนี่ย เคยตอนนั้นไปคนเดวมันขับรถผ่านด่า kuy ทีน่าผมไปโรงเรียนมันอยู่คนเดวผมประมาน20 เดินด้วยกัน ผู้ชายเล่นด้วยกันทั้งห้อง มันไม่มองมาด้วยซ้ำ นี่แหละครับเก่งแต่เวลามีพวก พออยู่คนเดว เหอะๆ ได้แค่เดินก้มหน้าแหละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    สิ่งนี้เราได้รับอิทธิพลมจากฝรั่ง เด็กเหล่านั้นอาจจะคิดว่ามันเท่ห์มันโก้ที่ได้อยู่รวมตัวกัน (Union)
    มันคงจะเท่ห์แบบพวกฝรั่งในหนัง ที่เวลาเพื่อนมีเรื่องก็ช่วยกันตีช่วยกันรุม แต่ทางกลับกัน..
    คนอื่นมองว่าเด็กกลุ่มเหล่านี้****ต่ำ ไร้การศึกษา เห็นแล้วอยากทำบุญด้วยข้าวสารอาหารแห้งไปให้

ซึ่งปัญหาเด็กแว๊นไม่มีแก้ได้ผมเชื่อเพราะมันอยู่ในสายเลือดไอพวกนี่ เฮ้ออ !

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    มันก็มีหลายๆจำพวกอะนะ บางพวกก็รวมกันเพื่อนทำในสิ่งชอบเหมือนๆกัน หรือก็เเค่รวมเพื่อความเฮฮาหรือเล่นๆเฉยๆ

บางพวกก็ใช้ชีวิตอย่าง ฟรี ไม่สนใจว่าโตไปจะทำอะไรกินหรือทำให้พ่อเเม่เป็นห่วง? ส่วนตัวผมอิจฉาพวกนี้ครับไม่ได้รังเกียจเพราะอะไรหรือ? เพราะเค้าไม่มีความกังวลเรื่องชีวิตพวกเขาใช้ชีวิตในแบบที่พวกเขาชอบถึงจะไม่มีอนาคตก็เถอะ...

เเต่อีกจำพวกก็พวก เละเทะใช้ชีวิตอย่างละลานชาวบ้าน

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    พวกมากลากไป พอมีพวกแล้วคิดว่าตัวเองใหญ่ เจ๋ง เท่ห์
    แต่พออยู่คนเดียว หยั่งกะลูกหมา เดินไปที่ไหนไม่กล้ามองชาวบ้าน
    พวกนี้มันก็แค่หมาหมู่นั่นแหละครับ ง่ายๆคือ "กาก"

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เด็กแก๊งมัน เสี่ยว!!! ทำเซียน!!!ครับ ดูดบุหรี่คิดว่าเท่ระเบิดหูรูใหญ่ๆคิดว่าเท่ เดินไปเปิดมันคนเดียวก็หนีหมดแล้วท้าตัวๆก็ไม่กล้า ใจๆจริงๆมีอยู่ไม่กี่คนหรอก ผมละเกลียดเดินสยามเจอแล้วหมั่นไส้มาเดินทำเซียน ใส่ชุดดำๆเป็นรูปวงร็อคต่างๆ รูปวงที่มันใส่อยู่มันยังไม่รู้จักชื่อวงเลยมั้ง มาถึงก็โม้นู่นโม้นี่ เด็กแก๊ง ไม่ใช่เด็กแว๊น เด็กแก๊งเกรียนกว่าเด็กแว๊นเยอะ เด็กแว๊นใจกันหมดครับ เด็กแก๊งดีแต่หมาหมู่อยู่คนเดียวนี่งิดอะ ผมไม่มีไรมากแค่เกลียดไอพวกเด็กแก๊งเสี่ยวๆนี่
    แค่คิดดีทำดีก็พอ...

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ถ้ารวมตัวกันเฮาฮา พอไหว แต่ถ้ารวมตัวกันแล้วเดือดร้อนชาวบ้านก็ไม่ไหวอะ
    แต่ถ้ารวมตัวกันแล้วมีสาระ ประโยชน์ของสังคม แบบนั้นเท่กว่าเยอะ!

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    นานๆเข้าเดียวก็นึกขึ้นได้ แต่มันคงสายเกินเยียวยา
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ผมเข้าไปในวังวนนั้น อยู่นานมาก ๆเลยล่ะครับ ^^ มันสนุกนะ มีความสุขเวลาขับรถออกหลอนไปทั่ว มีเรื่องก็ช่วยเพื่อน แต่ผมไม่เกี่ยวกะแก๊งใน โรงเรียนครับเพราะมันมีแต่ 'ขาดง' พวกผมก็มีเรื่องก็จัดไปไม่สนใจ เจออริอยู่ในห้าง ( บีบอยสะด้วย ) ผมก็วิ่งไปถีบเหมือน Jackass แล้วก็วิ่งแล้วก็มานั่งขำ 555 ผมว่ามันไร้สาระดี แล้วอยู่บ้านทำอะไร วันๆนั่นหน้าคอม เลยออกหลอนบ้าง ตอนนี้ก็ยังหลอนอยู่ครับ แต่ไปหลอนกะรถยนต์ = =" 55555 สักวันพวกเกเร โตมามันจะเข้าใจครับ แล้วมันก็จะได้แต่นั่งไร้อนาคตไป เพราะไม่ตั้งใจเรียน เพราะไม่จบม.3 ก็ได้แต่ ถือจอบถือเสียมเดินเร่ขายแรงงานตลอดแหละครับ !~

[["ใต้ทางด่วน"]]
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    ก็สนุกดีนะเป็นเด็กแก๊งอ่ะแต่ผมเลิกเป็นแล้ว เวลาช็อปปิ้งก็ไป จตุจักร เดินเที่ยวก็ไปสยาม เทอมินอล อยากกินเหล้าก็ โค-โค่ว้อค ข้างร็อคผับ
    LaTiNo

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ที่อยู่เป็นแก็ง ส่วนมากอายุยังไม่เยอะนะครับ ยังเด็กอยู่ทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ่อยแล้วเท่ไงฮะ เป็นแบบนี้กันเยอะ
    มีแต่พวกโง่ๆไปรวมกัน

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ชีวิตวัยรุ่นก็อย่างนั้นแหละ คนที่ทำแบบนั้นส่วนตัวคิดว่าเป็นการใช้ชีวิตวัยรุ่นให้สนุกที่สุดและคุ้มที่สุด แต่จะให้ดีก็ต้องแบ่งเวลาการเรียนให้พอ ผมก็เคยเป็น แต่ก้เรียนดีตลอดครับ ถึงทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปบ้าง แต่ส่วนใหญ่เค้าก็เข้าใจนะ
    ว่าเป็นวัยรุ่น ก็อยากใช้ชีวิตช่วงนี้ให้สนุกที่สุด แต่ถ้าเกินไปก็ไม่ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    มันก็แค่เด็กที่อินกับสื่อต่างๆ ผมก็เด็กแต่คิดแบบ จขกท. มันไม่มีอะไรดีสักอย่าง พวกนี้มันซ่า มันต้องจำไปขังลืมเลย พวกนี้มันยากจะสำนึก เพราะมีเพื่อน คอยยุตลอด

!! ผู้อยู่เหนือกฏ !!
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,764
    ผมก็คิดแบบ จขกท. นะ มันเป็นอย่างนั้นจริงๆ
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    สู้ตายแบบควายๆ ไม่รู้อะไรหนักหนา หัวมีแต่แตงกวา ลากกันให้ไปตาย ไม่รู้อะไรทั้งนั้น โดนกระทืบแล้วร้อง เย้ๆๆ

งงอะดิ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanjaiteeruk : 30th March 2012 เมื่อ 11:04

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ขยะสังคมครับ พวกนี้

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    พวกนี้ไร้การศึกษา

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไม่เรียกว่าแก็งครับ ต้องเรียกว่า"เด็กกุ้ย"

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มหาหมู่ อยู่เป็นฝูงก็กล้าเห่าหอนโวยว้ายทำกร่างขู่คนอื่นไปทั่ว พออยู่ตัวเดียวก็เดินหางตก
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    เดี๋ยวมันเจอคนจริงๆเข้า ตายไม่รู้กี่ศพเลยล่ะ
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มานั่งดูดตัวใหญ่กับผมมะ