ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    ^
    ^
    เรปบน
    ตัวเล็กไม่
    ตัวใหญ่โซ้ย

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    เดี๋ยวเจอเด็กช่าง ..........

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaTiaNo อ่านกระทู้
    ก็สนุกดีนะเป็นเด็กแก๊งอ่ะแต่ผมเลิกเป็นแล้ว เวลาช็อปปิ้งก็ไป จตุจักร เดินเที่ยวก็ไปสยาม เทอมินอล อยากกินเหล้าก็ โค-โค่ว้อค ข้างร็อคผับ
    ไปโคโค่ชวนผมมั่งดิ ไปแต่วิป 555
    แค่คิดดีทำดีก็พอ...

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมเคยได้ยินว่า ประเทศไทยไม่เจริญเพราะคนไทยยังรักกันไม่พอ มัวแต่มาตั้งแง่ใส่กัน ปากว่าตาขยิบ ด่าอย่างเดียว แต่ก็ไม่ทำอะไร

ไปและพูดไปก็เท่านั้น

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เสี่ยว!!! ทำเซียน!!!
    555+ ก็จริง

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    อยากให้ดูรายการนี้ครับ ลองคิดต่างมุมดู

วัยรุ่นมันก็เป็นแค่ช่วงๆนึงครับ โตขึ้นก็เปลี่ยนไปเอง

On Da EastSide Of Da LBC

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมก็ไม่ได้ชอบหน้าอะไรมาก เพราะส่วนใหญ่ผมสันติวิธี ตัวใครตัวมัน

อีกอย่างเพื่อนผมก็มีแบบนี้เยอะ เพิ่อนสนิทด้วย ส่วนผมเงียบๆคุยสนุกเข้ากับคนเกือบทุกวัย พวกนี้ลองเป็นเพื่อนกับเขาแล้วเวลาทำสิ่งไม่ดีเราก็เตือนเข้า ยกเหตุผลขึ้นมา

พวกนี้ถึงเขาจะดูทำตัวรกสังคม แต่ก็เป็นมนุษย์สั่งสอนกันได้ เมือก่อนผมก็เกลียดพวกนี้ละ แบบว่าถ้าเป็นนายกจะจับพวกมันยิงทิ้งเลย แต่พอหลังๆเริ่มมาคุยกัน ปรับความเข้าใจผมว่ากลุ่มพวกนี้ก็ดีน่ะ เฮฮาไม่เครียด ถ้ากลุ่มพวกนี้จะไปทำงานเพื่อสังคม ผมบอกน่ะโคตรสุดยอด อาจจะสั่งสอนกันนานหน่อย จนตอนนี้ผมก็ได้เป็นที่ปรึกษาเด็กแก๊งกกลุ่มใหญ่ๆก็3กลุ่มแถวบ้านละ พอเขามีเรื่องไรก็มาคุยกัน ถึงจะชอบมีเรื่องกับคนต่างถิ่นก็เถอะ พอไปเจรจาที่ไรก็พาเครียดเลย พกมีดพกปืนกันเต็ม น่ากลัวชะมัด แต่ถ้าคุยกันได้ มีเลี้ยงฉลอง

อย่ามองว่าเขาเป็นขยะสังคมอย่าว่าพวกเขาว่าทำให้สังคมไม่น่าอยู่ เด็กแก๊งนั้นคืออนาคตของชาติแต่มันยังคิดเองไม่เป็นแค่ต้องการคนสอน คุณไปว่าเขาลองไปสั่งสอนเขาดูดิ แล้วจะรู้ว่าครูใหม่มาสอนเด็ก ม.3 รู้สึกยังไง

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ผมไม่ชอบครับ ถ้าเป็นเด็กแก๊งค์ที่ดีทำเพื่อสังคมละดี แต่ถ้าเป็นเด็กแก๊งค์ที่วันๆเอาแต่นั่งหน้าห้างใส่ชุดนักเรียนสูบบุหรี่ตามหน้าห้าง คอยมองคนใส่ของปลอมแล้วมาหยาม รวมๆแล้วผมไม่ชอบเลยครับ เสื่อมมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    พวกนี้ต้องไห้มันอยุ่ในคุกสัก1ปีครับ ตํารวจไทยต้องไปอบรมไหม่ครับดูสงกราต์ปีนี้ สั่งปิดถนน หลายแห่งเลยในกรุงเทพ แล้วมันจะสนุกตรงไหนลองอ่านข่าวดูสังคมไทย+เด็กวัยรุ่นพอๆกัน ไร้สาระพอๆกันอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    เดี๋ยวเจอเด็กช่าง ..........
    เก็กช่างยิ่งไร้สาระกว่าแก๊งเยอะคุณชอบหรอวันๆเอาแต่ตีกันเท่ตรงไหนถามจิง เอาเวลาไปทําอย่างอื่นดีกว่า

1 ทําแล้วผุ้ ญ จะชอบจะหันมามองหรอผมท้า1000000000000% ถ้ามีคงมีแต่พวกโง่ๆไร้สาระแบบพวกมันและครับ

2 ทําแล้วคิดว่าคนทั่วโลก เค้าจะกลัวกันหรอ ถาม ส่วนตัวผมกลัวมั้ย ไม่กลัว มีเท้ามีมือเหมือนกันครับ คนด้วยกันกลัวทําไม ผมว่าถ้าจะกลัวพวกนี้ไปกลัวเพื่อนเสือ จระเข้ ดีกว่า กัดทีนิ้วมือคุณขาดได้ ไอกะอีแค่เด็กขยะ จะกลัวทําไมครับ พวกมันคิดว่าคนจะกลัวมัน ไม่รุ้เลยว่าคนเค้าอยากจะ....... มันด้วยซํ้าสร้างแต่เรื่องเดือดร้อนไปทั่ว

3 อยากไห้ตํารวจไทยไปอบรมไหม่พวกนี้จับยัดเข้าคุกสัก1 ปี ไห้อดข้าวอดนํ้าตลอด1ปี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th March 2012 เมื่อ 21:34

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    คงคิดว่ามีพวกแล้วเจ๋งอะ เหอะๆ ผมไม่ชอบเลย

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    เก็กช่างยิ่งไร้สาระกว่าแก๊งเยอะคุณชอบหรอวันๆเอาแต่ตีกันเท่ตรงไหนถามจิง เอาเวลาไปทําอย่างอื่นดีกว่า
    แน่จริงลองไปพูดแบบนี้ให้ผมดูหน่อยนะ ตะโกนดังๆเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    แน่จริงลองไปพูดแบบนี้ให้ผมดูหน่อยนะ ตะโกนดังๆเลย
    คุณอย่ามาอวดเก่งน่ะครับอย่ามาทําเก่งมากในโลกนี้ไม่มีใครเก่งกว่าใครหรอกนอกจากคุณจะเป็นซุปเปอร์แมนบินได้จะเก่งก็มีแต่พวกล่ะครับ สร้างแต่เรื่องเดือดร้อน คุณมีสมองคิดมั้ยครับอย่ามาห้าวในเว็บไม่ชอบ

ไม่มีใครเค้ากลัวกันหรอกครับคนด้วยกันเอง

คนเก่งจิงๆผมบอกไห้1-1 ครับเค้าถึงเรียกว่าลูกผุ้ชายถ้าคุณเป็นลูกผุ้ชายจิงมีเวลามีเรื่องก็1-1 แล้วก็จับมือกันรุ้ผลแพ้ชนะ

ลุกผุ้ชายเค้าสุ้กันด้วยมือเปล่าแพ้หรือชนะไม่สําคัญมันสําคัญที่ใจสุ้กันไม่ได้สุ้กันเอากันถึงตายแต่สุ้เพื่อรุ้แพ้รุ้ชนะไห้สมศักดิ์ศรี

อัธพาลกับลูกผุ้ชาย มันต่างกันน่ะ รอสักอายุ20 แล้วจะรุ้เองครับผมบอกไห้จะมาคิดทีหลังไม่ได้น่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th March 2012 เมื่อ 21:56

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    โตมาก็คงจะรู้ว่า " ทำไปเพื่ออะไร " แล้วมาบอกกับตัวเองว่า " ตูไม่น่าไปทำเลย ตูน่าจะตั้งใจเรียน ฯลฯ "

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    คุณอย่ามาอวดเก่งน่ะครับอย่ามาทําเก่งมากในโลกนี้ไม่มีใครเก่งกว่าใครหรอกนอกจากคุณจะเป็นซุปเปอร์แมนบินได้จะเก่งก็มีแต่พวกล่ะครับ สร้างแต่เรื่องเดือดร้อน คุณมีสมองคิดมั้ยครับอย่ามาห้าวในเว็บไม่ชอบ

ไม่มีใครเค้ากลัวกันหรอกครับคนด้วยกันเอง

คนเก่งจิงๆผมบอกไห้1-1 ครับเค้าถึงเรียกว่าลูกผุ้ชายถ้าคุณเป็นลูกผุ้ชายจิงมีเวลามีเรื่องก็1-1 แล้วก็จับมือกันรุ้ผลแพ้ชนะ

ลุกผุ้ชายเค้าสุ้กันด้วยมือเปล่าแพ้หรือชนะไม่สําคัญมันสําคัญที่ใจสุ้กันไม่ได้สุ้กันเอากันถึงตายแต่สุ้เพื่อรุ้แพ้รุ้ชนะไห้สมศักดิ์ศรี

อัธพาลกับลูกผุ้ชาย มันต่างกันน่ะ รอสักอายุ20 แล้วจะรุ้เองครับผมบอกไห้จะมาคิดทีหลังไม่ได้น่ะ
    อ่ออ เด็กที่พวกคุณ คุณ คุณ!! บอกว่าเลว จังหวัดผม ถ้าไม่แค้นจริง ๆไม่รุมครับ เดี่ยวอย่างเดียว แล้วก็ไม่ได้ไปปากระจกบ้านใคร สงบครับ ไม่ออกรบ เด็กแก๊งที่ดีก็มีเยอะครับ !!

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83

ขอโทษนะ ผม21แล้ว แล้วคุณจะให้ผม20 ผ่านมาตั้งปีนึง ไม่ทันแล้วแหละเนอะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    จะดราม่า PM ครับ ผมบอกไว้แล้ว ผมไม่ชอบพวกเหวง

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    พวกที่รวมกลุ่มทำตัวกร่างท้าตีคนอื่น น่ารำคาญมาก พอมาเป็นกลุ่มแล้วปากดีกันมากกล้ากันมาก พออยู่คนเดียวดันหงอย มันน่าตบปากด้วยสันมือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bossja : 30th March 2012 เมื่อ 22:41

กล่าวขอบคุณ
    12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netzakub อ่านกระทู้
    ขอโทษนะ ผม21แล้ว แล้วคุณจะให้ผม20 ผ่านมาตั้งปีนึง ไม่ทันแล้วแหละเนอะ
    อย่ามาเก่งแบบมีพวก+ในเว็บครับ อย่าคิดว่าท่านเป็นซุปเปอร์แมนมีพลังต่อสุ้กะทุกคนบนโลกนี้ ท่านโดนปืนยิงก็ตายล่ะครับอย่ามาห้าวกะเว็บเค้าเสนอความเห็นกันคุณนี่อวดเก่งมาแต่ไกลเลยปากพล่อยจิงๆ พวกนี้มันไร้สาระจิงๆผมก็เคยเรียนช่างมาเหมือนกันตะก่อน ผมรุ้ดีว่ามันมีแต่พวกไร้สาระตีกันทั้งนั้น ผมถึงเสนอความเห็นแล้วคุณเป็นอะไรมากหรือป่าวมาทําอวดเก่งอะไรในเว็บนี้ล่ะครับมันเรื่องจิงมั้ยล่ะพวกนี้ไม่ได้ทําตัวเป็นประโยชน์ในสังคมเลย 0.1% แค่นั้นล่ะที่ดี98 % เลวๆทั้งนั้นสร้างแต่เรื่องชาวบ้านเค้าไม่เอาปืนไล่ยิงก็บุญล่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Crowszerro 3 : 30th March 2012 เมื่อ 23:08

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    อย่ามาทะเลาะกันแถวนี้ ผมบอกให้ PM ไงครับ Crowszerro 3 หวังว่าอ่านภาษาไทยรู้เรื่องนะครับ ถ้าพิมไทยได้

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    Blog Entries
    1
    เสี่ยว ไม่รู้ไม่ชอบ เดิน อันเดอร์กราวเจอประจำเห็นเดินคนเดียวจ้องและมองอย่างกะไปฆ่าพ่อแม่มัน แล้วไง ตัวๆไม่เคยกลัวว๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    อยากให้ดูรายการนี้ครับ ลองคิดต่างมุมดู

วัยรุ่นมันก็เป็นแค่ช่วงๆนึงครับ โตขึ้นก็เปลี่ยนไปเอง
    ความเป็นจริงก็คือ ถ้าไม่ได้คาบช้อนเงินช้อนทองมาเกิด ก็มักไม่ค่อยมีโอกาสทางสังคมมากมายนัก เรียนก็ไม่เรียน ต้นทุนทางสังคมก็ไม่มี
    สุดท้ายก็กลายเป็นกลุ่มใช้แรงงานบางคนที่มาแหกปากเย้วๆว่าไม่มีความเท่าเทียมทางสังคม(เอาแค่ในกระทู้นี้เขาก็ดูถูกเหมือนหมูหมาแล้ว)
    บางคนก็เข้ารกเข้าพงหวังรวยทางลัด แล้วก็เป็นปัญหาสังคมอีก โตขึ้นเปลียนมั้ยก็เป็นบางคนที่มีหนทางรองรับ แต่คนที่ไม่มีหนทางจะให้เปลี่ยนยังไง
    ถึงใจอยากจะเปลี่ยนแต่มันไม่มีต้นทุนทางสังคม เพราะเวลามันหมดแล้ว มันไม่ใช่ว่าไปไหว้เขาขอเขาแล้วเขาจะให้สิ่งที่คุณเรียกว่า "คุณภาพชีวิต" ที่ดีกันดื้อๆซะเมื่อไหร่
    มีเวลาก็ไม่รู้จักเตรียมตัว พอผลตอบรับกลับมาก็ทำเป็นรับไม่ได้(ทำตัวเองทั้งนั้น) น่าเบื่อน่ารำคาญ คนพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ทำใจครับ คนเรา กาลเวลาเปลี่ยนคนก็เปลี่ยนครับ

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ชาติไม่เจริญแน่งานนี้ มีพวกคนอย่างนี้อะ

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เคยหลงงมอยู่เหมือนกัน แต่แค่แปปเดียวนะ ดีแล้วละที่ออกมา
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย