ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 221

[แนะนำ]โปรแกรมสำหรับลด Delay ในการเล่น Dota 2 หรือเกมเซิฟนอก

!!! WTFast !!!
    (วอทเดอะ.....ฟ้าสสสสส)

เบื่อไหมเล่น Dota 2 ดีเล ลาสครีบไม่ได้ สกิลออกช้า ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นตอนแรกแล้ว Delay แต่ก็ได้ไปเจอโปรแกรมนี่ ใน webboard ของ Linage 2 เซิฟ Inter

เป็นโปรแกรม VPN ลองเอามาใช้กับ Dota 2 พบว่า... ping 60 !!! พระเจ้า ลื่นหัวแตก หยั่งกับเล่นเกมเซิฟไทยเลยทีเดียว แต่ตอนแรกก็ต้องพบปัญหา ID มัน Free 20 นาที

โวะ !!... เกมนึงยังไม่จบเลยหวะ แล้วทำไง ??? นี่แหละที่ผมจะมาบอกวิธีให้ชาว JKG ได้ใช่ VPN เล่นกับแบบฟรีๆถึง 30 วัน

โดยทำตามวิธีดูแล้วไม่ยากเกินไปนะ สำหรับ VPN ฟรีๆ ถึง 30 วัน แถมยังต่ออายุ Code ได้อีก ถ้าไปต่อ VPN ของที่เสียตังก็คงกระเป๋าแฟ้บกันเลยทีเดียว

แต่ถึงยังไงคนไทยก็ชอบของฟรี รวมทั้งผม จึงได้ดั้นด้นหาวิธีนี้มา กว่าจะทำได้ก็ลองผิดลองถูก สุดท้ายก็ได้มาละ เลยจะมาสรุปวิธีให้คร่าวๆ

จะได้เอาไปเล่น Dota 2 กันให้สบายอารม ชม Godlike กันได้เต็มที่ บี้ Gonda ก่อนมันกด Windwalk

ปล.ไม่ต้องถาม VPN คืออะไร สรุปว่ามันทำให้เล่นเน็ตเกมในโซนต่างประเทศได้ไว้ขึ้นหรือเทียบเท่ากับในประเทศ ไม่อยากพูดยากมากความหมาย เดียวจะสับสนกันเปล่าๆ

ยืนยันนั่งยันนอนยันว่าใช้ได้แน่นอนครับ ผมใช้มาวันนึงแล้ว เหลือ 30 วัน

ปิง 70 ครับผม เซิฟ มาเลเซีย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    ใช่ได้ครับ จากปิง 300 กว่า เหลือ 100 แจ่มเลย

1.ไปที่ https://www.wtfast.com/ อย่างแรกก็สมัครซะ ง่ายกว่าเกมออนไลนใส่เลขบัตรประชาชน แต่ต้องไปยืนยันในอีเมลที่ใส่ลงไป อย่างงี้ก็สมัครเสร็จแล้วดิ ?? เสียใจตอนนี้คุณยังเป็น Id free 20 นาที เอาไปทำ phong

2.ต้อง Login เข้าไปก่อน

3.พอ Login เข้าไปแล้วก็จะเจออะไรต่างๆนาๆไม่ต้องสนใจเข้าไปที่ Free Community Mgmt มันจะให้เราใส่ Link Facebook ของเราเข้าไปแล้วจะเอาลิงคยังไงอะ ก็เข้าไปที่ Profile แล้วก็ก็อปลิงค์ข้างบนมาเลย ตัวอย่าง : http://www.facebook.com/profile.php?id=65419849654189

ใส่ลงไป... แล้วทำไมต้องใช้ Facebook ว่ะ ?? เอ้า !!! ก็เขาให้เข้าไปกดไลคที่ http://www.facebook.com/WTFast เข้าไปกดซะเข้าจะได้รู้ว่าเฟสเราไปกดแล้ว (เพิ่มเติม ให้เข้าไปกดโพสล่าสุด หรือ หลายๆโพสยิ่งดี)

4.มันจะให้ใส่ Code แล้วเอาจากไหนอีกอ่ะ ??? (ในรูปไม่มีที่ใส่ code เพราะว่าผมใส่ไปแล้ว) ไปที่ Free Community Info แล้วก็มา Code ตรงนี้ อย่ามาเอาของผมนะมันใช้ไม่ได้ เอาของตัวเองไปใส่

5.แล้วก็เอาไปใส่ซะแล้วก็กด ถ้าได้จะเป็นแบบนี้ (ไม่อยากปิดหรอกข้อมูล ดูๆไปเถอะ ขี้เกียจทำ )

สุดท้ายก็อย่าลืมโหลดโปรแกรม คงไม่ต้องบอกนะว่าโหลดยังไงใช้ไม่ยาก เล่นมาริโอ้เป็นก็ใช้ได้แล้ว

ก็แค่นี้แหละ ไปเจอของก็ไม่อยากกั็กไว้ แบ่งๆกันไป ไม่ได้หวังอะไรมากมาย แค่อยากให้ได้เล่นเกมกันอย่าง สร้างสรรค์ และ มีความสุข มีอะไรก็โพสไว้ สงสัย ??? ทำไม่ได้ ??? วิธีผิดป่าว ??? เดี๋ยวมาตอบให้ ทำรีบๆ เน้นอยากให้ได้ใช้งานกัน

รับสมัครคนเข้าทีม เล่นแนวทีมเวริค ตามลายเซ็น

สำหรับเมื่อ 30 วันของเราจะหมดนั้นทาง Facebook ของทาง WTfast เราต้องเข้าไปกด Like โพส ทุกๆ 3-4 วัน จะแจก Code ทุกๆต้นเดือนเพื่อต่อ member ต่อไปครับ
    .:: เพิ่มเติม ::.

เซิฟที่ควรใช้ ก็จะเล่นเซิฟ Malaysia นะครับผม

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDY.Xp|AbSo2T : 31st March 2012 เมื่อ 12:51
    !! HARDCORE IS IN MY BLOOD !!

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    เดี๋ยวจะลองดูเล่นทีนึงดีเลย์มากไม่ใหว ขอบคุณมากเลย

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    สามารถใช้ฟรีได้ตลอดไหมครับ ส่วนตัวใช้VPNอยู่แล้ว
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ได้มันหละสิ
    คราวนั้นฝรั่งมันด่าNoob เพราะตั้นไม่ติด
    คราวนี้แหละ เฮอะๆ...

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ถ้าได้จริงล่ะก็นะ มันส์เลย

เล่น NVM ลาสต์ครีปไม่ได้ แถม เกา ไม่โดนอีก

โดนฝรั่งด่ามาหลายรอบล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ของผมมันขึ้นอย่างนี้อ่ะกดlikeใน facebookแล้วแต่มันไม่ได้อ่ะ แต่followในtwitterได้ downloadได้เลยไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตอนที่มันไห้ตั้งค่าเซิฟเวอไห้เลือกประเทศไหนอะ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rotten_apple อ่านกระทู้
    ของผมมันขึ้นอย่างนี้อ่ะกดlikeใน facebookแล้วแต่มันไม่ได้อ่ะ แต่followในtwitterได้ downloadได้เลยไหมครับ
    ตอนนี้ ID มันเป็นกี่วันแล้วละครับถ้า 30 แสดงว่าได้แล้วครับ ดูจากด้านบน

อันนี้เขาบอกว่า link facebook ผิดอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INDY.Xp|AbSo2T : 30th March 2012 เมื่อ 10:31

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้ครับ ผมเห้นคนที่ใช้อยู่เค้าก็ใช้เรื่อยๆ เห็นเขาบอกว่า Wtfast จะแจก code ใน facebook คับเราต้องไปหมั่นกด like ถ้าทำได้เรื่อยๆ จะประหยัดตังต่างกับเติม VPN มากเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    365
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Xp|AbSo2T อ่านกระทู้
    ตอนนี้ ID มันเป็นกี่วันแล้วละครับถ้า 30 แสดงว่าได้แล้วครับ ดูจากด้านบน
    มันขึ้น31วันตั้งแต่ผมยังไม่ได้กดcheckเลยอ่ะ แต่ผมloginไปมันขึ้นแบบนี้อ่ะ

ปล.แล้วลิ้งนี่ผมเข้าprofileผมแล้วก็อบข้างบนมาแล้วมันไม่เห็นมีโค้ดแบบตัวอย่างเลยอ่ะครับของผมเป็นโค้ดแบบนี้อ่ะ http://www.facebook.com/tanabodin666
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rotten_apple : 30th March 2012 เมื่อ 10:35

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

ได้แล้วแต่ไม่รู้เลือกเซิฟเวอร์ไหนยังไง

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    ของผมก็ขึ้นเฟสบุ้ค ผิดเหมือนกัน
    หาวิธีเเก้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ใช้ละทำไม ปิง ยัง 300+ เหมือนเดิม ต้องเลือกเซิฟเวอ ยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    เลือกเซฺฟเวอรให้ตรงกับ server ที่เราเล่นคับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Greankaklnw อ่านกระทู้

ได้แล้วแต่ไม่รู้เลือกเซิฟเวอร์ไหนยังไง
    เลือกอะไรก็ได้ที่ไม่ to us คับ เราเล่นห้องเซิฟไหนก็เลือกเซิฟนั้น ส่วนตัวผมสร้างห้อง มาเล ผมก้เลือก มาเล 1 หรือ 2 ก็ได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rotten_apple อ่านกระทู้
    มันขึ้น31วันตั้งแต่ผมยังไม่ได้กดcheckเลยอ่ะ แต่ผมloginไปมันขึ้นแบบนี้อ่ะ

ปล.แล้วลิ้งนี่ผมเข้าprofileผมแล้วก็อบข้างบนมาแล้วมันไม่เห็นมีโค้ดแบบตัวอย่างเลยอ่ะครับของผมเป็นโค้ดแบบนี้อ่ะ http://www.facebook.com/tanabodin666
    มันบอกว่าให้คุณไปกด Like หรือ Retweet อะคับ

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ไลค์เเล้วยังไม่ได้อีกอ่ะ เเก้ที T T
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แล้วช่องเลือกเกมอ่ะครับ ผมหาที่อยู่เกมไม่เจอมันไม่เจอหรือเลือกSteamไปเลย
    แล้วอีกอย่างรู้ได้ไงครับว่าเล่นเซิฟไหนมันมีแค่เอเชีย กับฮ่องกง ไม่เห็นมีเมเลอะไรเลยครับงงมากชี้แจงที

กล่าวขอบคุณ
    365
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ INDY.Xp|AbSo2T อ่านกระทู้
    มันบอกว่าให้คุณไปกด Like หรือ Retweet อะคับ
    ผมกดไลค์ไปนานแล้วครับไม่ได้อ่ะ หรือต้องลองสมัครเฟสใหม่เลย

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khewinmin อ่านกระทู้
    แล้วช่องเลือกเกมอ่ะครับ ผมหาที่อยู่เกมไม่เจอมันไม่เจอหรือเลือกSteamไปเลย
    แล้วอีกอย่างรู้ได้ไงครับว่าเล่นเซิฟไหนมันมีแค่เอเชีย กับฮ่องกง ไม่เห็นมีเมเลอะไรเลยครับงงมากชี้แจงที
    มัน Custom เองได้คับเลือกอันถัดไป หาตัว exe ของเกม

กล่าวขอบคุณ
    63
    ผมกดไลค์ไปนานแล้วครับไม่ได้อ่ะ หรือต้องลองสมัครเฟสใหม่เลย
    ถ้าในกรนีนี้น่าจะมีสองสองสาเหตุนะ ลิงคเฟสไม่ถูก หรือ ไม่ได้กดไลค ลองเช็คลิงค์ดีๆคับ ลิงค์โปรไฟลเรานะคับ

เอาให้ดีเลือกสักทางคับ ว่าจะเอา face หรือจะเอา tweet

กล่าวขอบคุณ
    63
    ตอนสร้างห้องมันจะให้เลือกเซิฟที่เราจะใช้คับผม แต่ถ้า match marking มันจะสุ่มเป็นโซน โซนเรา SEA ก็น่าจะเลือก singapore ไปครับ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ทำไมไม่เล่น โซน เอเชีย อาคเนย์ กันอะครับ ไม่แลคไม่ดีเลย์ เจอคนไทย บ่อยด้วย
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    63
    ผม SEA ตอนแรก ping เยอะเหมือนกันครับ พอมาใช้ VPN ก็ดีขึ้นจาก 200 300 ร้อยมาเป็น 70 ไม่ได้ EU แต่อย่างใดคับผม

sea 70 eu คง 150 ผมไม่กล้าเล่น 555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    กดไลค์แล้วก็ยังไม่ผ่าน