ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479

จะถามวิธีเป็น host เกม killing floor (steam)

คืออยากจะเป็น host เกม killing floor เล่นกับเพื่อนอะครับไปอยากไปหา sever เล่นกับคนอื่นอะครับ

ของผม steam เเท้ครับ

CBR

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15
    อยากรู้เหมือนกัน Foword port แล้วยังไม่ได้เลย = ="

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    ฟอเวิด พอต ตามนี้

7707 UDP/IP (Game Port)
    7708 UDP/IP (Query Port)
    7717 UDP/IP (GameSpy Query Port)
    28852 TCP/IP and UDP (Allows your Server to Connect to the Master Server Browser)
    8075 TCP/IP (Port set via ListenPort that your WebAdmin will run on)
    20560 UDP/IP (Steam Port)

แล้วก็กด Host game ในเกมส์

จากนั้นตั้งค่าอะไรเสร็จให้กด Listen แล้วชวนคนอื่นเข้ามาเล่นก็ได้แล้ว

ปล แต่บางคนจะมองไม่เห็นห้องก็มีนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    ฟอเวิด พอต ตามนี้

7707 UDP/IP (Game Port)
    7708 UDP/IP (Query Port)
    7717 UDP/IP (GameSpy Query Port)
    28852 TCP/IP and UDP (Allows your Server to Connect to the Master Server Browser)
    8075 TCP/IP (Port set via ListenPort that your WebAdmin will run on)
    20560 UDP/IP (Steam Port)

แล้วก็กด Host game ในเกมส์

จากนั้นตั้งค่าอะไรเสร็จให้กด Listen แล้วชวนคนอื่นเข้ามาเล่นก็ได้แล้ว

ปล แต่บางคนจะมองไม่เห็นห้องก็มีนะ
    ขอวิธีละเอียดกว่านี้ได้ไหม ^^ ผมไม่รู้เลย ไอพวกที่ให้พิมพ์อ่ะ ช่องพิมพ์เวลาสร้างมันนิดเดียวเองไม่ใช่หรอ

หรือต้องพิมพ์ให้ผมทุกบรรทัดที่บอกมา

หรือพิมพ์ตามที่เราเป็น?? หรืออะไร ต้องไปพิมพ์ตรงไหน ^^ บอกด้วยจะดีมาก
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    http://portforward.com/ <<< วิธี forward port

เลือกรุ่น Modem/Router แล้วก็เลือกเกม ลายละเอียดแต่ละ port ก็ตาม boysakoa เลยครับ