ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085

เพื่อนๆมีวิธีจัดการกับความกลัวยังไงกันหรอครับ

ผมกลัวผีครับ วิธีเอาชระหรอเลิกดูรายการเกี่ยวกับผีเพื่อไม่ให้จิตมันปรุงแต่งให้หน้ากลัวขึ้นกว่าเดิมครับ

ปล. กลัวอะไรก็มาแชร์พร้อมวิธีแก้ของเพื่อนก็ได้นะครับไปๆมาๆช่วยหาวิธีให้ผมเลิกกลัวผีซะงั้น 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 30th March 2012 เมื่อ 22:18

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    จงเปิดไฟทุกดวงที่เรามี!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    809
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ดูเฉยๆๆ ไม่ต้องคิดอะไรมาก 5555555 ให้ใจให้สบาย ๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    ไปเตะบอล.....

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    อ่อ ผมมีครับ คือเมือ4ปีก่อน ผมเป็นเด็กร้านเกมส์ แล้วชอบกลับบ้านดึกๆ ประมาณ4-5ทุ่มประจำ พอเข้าฤดูหนาว มันทั้งเย็นทั้งมืดทางที่ผมต้องกล้บบ้านคือทางสวน ระยะทาง 200-300เมตร เป็นทางตรงและมีบ้านร้างที่หน้าบ้านติดทางเดิน ทางเดินเป็นทางแคบมาก จักรยานเข้าได้คันเดี่ยว แล้วข้างทางมันเป็นดงป่า และบางจุดมันเป็นสวนมีทางให้มองเขาไปลึกๆแล้วมันเป็นดงหญ้าต้นไม้ แล้วมีบ้านหนึ่งมีหมาโคตรดุ (ห้ามวิ่งไม่งั้นเจอมันกัดแน่) แล้วมีข่าวว่าบ้านร้างนั้นเจ้าของตายในบ้าน ยิ่งเพิ่มความสยอง แถมทางผ่านมีสะพานเล็กๆเป็นทางน้ำ ไม้เป็นรูๆอีก

วิ่งก็ไม่ได้ แถมยังกลัว บางครั้งผมยังเคยรู้สึกเหมือนมีอะไรวิ่งผ่านข้างหลัง เวลาเดินคนเดี่ยวต้องทำใจก่อนเลย 1เดินก้มหน้า แล้วเดินไวๆ 2ห้ามบอกข้างหลัง 3พอถึงสะพานให้หลับตา พอมองข้างหน้ามันก็บ้านร้าง 4ในจิตใจต้องคิดว่าไอเงาดำ กูคิดไปเองๆ 5พอถึง50เมตรสุดท้าย วิ่งป่าราบ หมามันไล่ไม่ทันหรอก ทำจนชิด ตอนนี้เหรอ หมาถ้ามันกัดผม ผมจะไปวางยาเบื่อมัน ถ้าเจอผีจะลองชกกับมันซักที กลัวจนเบื่อแล้ว!!!

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    กลัวอะไรเหรอครับ ผี เหงาหรือ อาเบะจังครับ555

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ดูหนัง AV หายกลัวทันทีเลย 555

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ^^^ ลบหลู่ด้วย ท้าทายด้วย เอาเลยครับ

ชกเสร็จ ถ่ายรูปคู่กับเค้า มาให้ผมดูบ้าง ว่าผลงานเป็นยังไง

ลบหลู่ต่อ ขอโทษครับ

ไม่ได้ตั้งใจลบหลู่

วิธีเอาชนะความกลัวของผม

หลับครับ

พรุ่งนี้ก็เช้า

ที่กลัวผี อันที่จริงเรากลัวความมืดครับ เพราะเราไม่สามารถรู้ได้ว่าข้างหน้ามีอะไรอยู่ สมมุติว่ามันเช้า ข้างหน้าเป็นบ้านล้าง เห็นคนอยู่ชั้น2ของบ้านนั้น

แต่ข้างทางมีทั้ง ไก่ย่าง ข้าวเหนียว ส้มตำ ผักผลไม้ ข้าวตามสั่งเปิดอยู่

คุณจะกลัวไหม??

มนุ๋ย์ กลัวสิ่งที่มองไม่เห็น ความมืด..

และกลัวการอยู่ลำพัง^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    เอาชนะมัน คือ เจอกับมันซะจนชินกับมัน ไม่ใช่แค่ผีนะครับ ทุกเรื่องที่กลัว ครั้งแรกจะยากหน่อย แต่ถ้าทำได้ เราก็โตขึ้นไปอีกขั้นนึง สำหรับเคส ผี ก็คิดซะว่าเขามาขอบุญกุศลเรา เรามีบุญเยอะ ฉะนั้นเวลาคิดว่าเจอจงมองโลกในแง่ดีไว้ ทำใจให้นิ่ง แล้วอาจจะแผ่เมตตาไปให้เขา ที่บอกไปนี่สำหรับคนที่เชื่อว่ามีจริงๆนะครับ

Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ดูหนัง18+หายเป็นปริดทิ้ง

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ใช่ๆครับดูพวกหนัง 18+ หรือพวกภาพอะไรก็ได้อ่านเรื่องอ่านการ์ตูนด้านนี้ แค่นั้นแหละครับก็หายกลัวแล้ว เรื่องจริงนะ
    ประเมินตนเองด้วยมาตรฐานของตัวเอง ไม่ใช่ด้วยมาตรฐานของคนอื่น ~

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมเคยอยู่ครั้งนึง ไม่รู้โมโหอะไรถ้าผีให้ออกมา (อยู่บ้านคนเดียวด้วย) ท้า ท้า ไม่มีออกมาสักตน

ป.ล. ผมเป็นคนที่กลัวผีมาก พอมาท้าผีแบบนี้แล้ว หายกลัวเลย คุณลองท้าสิ เอาคำหยาบๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ดูกาตูนที่เราชอบครับหายกลัวเลยผมตอนนั้นหายกลัวเเต่ตอนดูนะครับดูเสร็จเเล้วก็ยังกลัวอยู่555+

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    เอาชนะมัน คือ เจอกับมันซะจนชินกับมัน ไม่ใช่แค่ผีนะครับ ทุกเรื่องที่กลัว ครั้งแรกจะยากหน่อย แต่ถ้าทำได้ เราก็โตขึ้นไปอีกขั้นนึง สำหรับเคส ผี ก็คิดซะว่าเขามาขอบุญกุศลเรา เรามีบุญเยอะ ฉะนั้นเวลาคิดว่าเจอจงมองโลกในแง่ดีไว้ ทำใจให้นิ่ง แล้วอาจจะแผ่เมตตาไปให้เขา ที่บอกไปนี่สำหรับคนที่เชื่อว่ามีจริงๆนะครับ

เชี่ย ตกใจ ถ้าหยาบก็ขอโทษที

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    คุณต้องโมโหอะไรสักอย่างครับ แล้วคุณจะกล้าท้าเลย

ผมเคยโมโหเรื่องโทรศัพท์ตกพื้นครับ ผมวางไว้บนโต๊ะครับ แล้วอยู่ๆมันก็ตกพื้นแบบคว่ำหน้า หน้าจอเป็นรอยนิดนึง
    ผมนี่โมโหมากเลย ตะโกนเลย เป็นคำหยาบอะครับ ออกแนวท้าทายเลยอะ
    ปล.ปัจจุบันกลัวอยู่ แต่ตอนนั้นยอมรับเลย ท้าให้ออกมาเลยอะ

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    http://www.youtube.com/watch?v=O0PqNbPJfPM
    http://www.youtube.com/watch?v=n5HpM1WSXgQ

ผมฟังสามแยกตอนนี้แล้ว หายกลัวผีไปเลย กลายเป็นเรื่องตลกไปเลย

แล้วผีเค้าทำไรไม่ได้อยู่แล้ว(เพระาอยู่คนละโลก) น้าเน็กบอกถ้าเจอผี ให้พยายามไปคุยกับเค้าให้ทัน 555

Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ข่มใจ แล้วร้องเพลงครับ นี่ล่ะวิธีของผม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    มันมีมีจริงหรอกครับ ผมยังไม่กลัวเลย พอดีเคยเฝ้าศพอาจารย์ใหญ่มาบ้าง

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้

OH SHIT!!!! ตกใจเลยทีเดียว - - (คิดซะว่าเป็นโซระ อาโออิกำลังถือบาสมาหาเรา)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LeBronJames : 30th March 2012 เมื่อ 21:10

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    นโม สามจบ พริ้ว

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpizerZ อ่านกระทู้
    อันนั้นผมว่านะ เป็นคนกลัวความมืด แล้ว

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ผมมีประสบการณ์ ไม่รู้ว่าผีหรือเรียกอะไรเหมือนผีอำ ช่วงนั้นเป็นก่อนวันที่ญาติจะตายพอดี คืนนั้นผมก็เข้านอนตามปกติ แต่พอนอนไปได้ซักพัก อยู่ๆก็มีหมาหอนแล้วจิตผมก็ฟุ้งซ่าน คิดอะไรไปต่างๆนาๆ แล้วจู่ๆ ร่างกายมันก็เริ่มชา ไปทั้งตัวตั้งแต่ขา ขึ้นมาเรื่อยๆ จนถึงหัวแล้ว หูก็อื้อไปหมดไม่ได้ยินอะไรเลย ตอนนั้นมันรู้สึกไม่ดีเอามากๆ อธิบายไม่ถูก ความรู้สึกตอนนั้นคือกลัว และก็พยายามนอนให้หลับ แต่ทำยังไงก็ไม่หลับซักที ซักพักหนึ่งเหมือนจะหลับแล้วแต่ยังรู้สึกตัวว่ายังตื่นอยู่เหมือนกึ่งหลับก็ตื่น ขยับตัวไม่ได้ พยายามลุกขึ้นนั่งหลายทีเหมือนจิตจะทำตามที่สั่งแต่ร่างกายไม่ขยับตาม ผมก็รวบรวมกำลังทั้งหมดเพื่อที่จะดิ้นให้หลุดอยู่หลายครั้ง จนสำเร็จ พอรู็สึกตัวขยับตัวได้ ก็ไปเปิดไฟทันที และก็นอนหลับได้ปกติจนถึงเช้า แล้วก็มานั่งคิดว่าใช่ความฝันไหม ตามประการณ์ความฝันพอตื่นมาจะจำความฝันไม่ได้หรือจำได้แค่น้อยนิด แต่ผมกลับจำเรื่องที่เกิดขึ้นได้หมด วันที่ 2 ก็อยากพิสูตร แต่ผลก็เป็นเหมือนเดิม แต่วันนี้เห็นเงาเป็นผู้ ญ หรือ ช ก็ไม่รู้ กลัวมากรีบไปเปิดไฟโดยทันที เป็นคนกลัวความมืดไปโดยปริยาย ทุกวันนี้ก็พยายยาม หายกลัวไป 70% แล้ว

- หลายคนอาจบอกว่าผมงมงายแต่มันเกิดขึ้นกับผมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    กลัวผี...
    ก็ต้องท้าผีบ่อย ๆ มันจะชิน
    ไม่ใช่ไปลบหลู่เขานะ แต่แบบท้าทายอะ ประมาณแบบ ก็เอาสิโผล่มาให้เห็นซักที หน้าตาเป็นยังไง
    จะได้รู้ดำรู้แรงไปเลยว่า เออ ผีน่ะหน้าตาเป็นแบบนี้

อย่างของผม ถ้าเจออะไรแปลก ๆ ตอนแรกก็จะตกใจขนลุก แล้วก็เรียกสติกลับมาแบบเร็ว แล้วก็พยายามหาว่า สิ่งที่ผมเห็นจริง ๆ มันคืออะไรกันแน่
    ก็มีเสากำแพงบ้าง เงาต้นไม้บ้าง เงาตัวเองบ้าง ต้นไม้บ้าง หรือแม้แต่ ถุงพลาสติก ทุกอย่างคิดไปเองทั้งนั้น(หลอนตัวเอง) หลัง ๆ นี่ก็ไม่ค่อยกลัวอะไรแล้ว

ผีที่ผมกลัวที่สุดคือ ซอมบี้ มันออกแนววิทยาศาสตร์ วิทยาศาสตร์พิสูจน์ได้ เลยกลัว 55555

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ดูหนังเรื่อง Don't be afraid of the Dark อย่ากลัวมืด ถ้าไม่กลัวตาย แล้วจะหายกลัวครับ

ช่วงนี้ผมดูทั้งคนอวดผี ฟังทั้ง the shock ทุกวัน แต่ก่อนไม่ค่อยกลัว เด๋วนี้มีเสียวๆสันหลัง

เมื่อคืนนี้หนักเลย คนห้องไหนไม่รู้เมา มาจะไขกุญแจเข้าห้องผมตอนตี 2 กว่าๆ ผมนั่งดอทอยู่ ฟังพี่ป๋องไปพลาง ยังดีที่เป็นคนเมา ถ้าเปิดไปแล้วไม่เจอใครนี้สิ

ถ้ากลัวมากๆ ห้อยพระไว้ หรือไม่ก็พกของคลังไว้ก็พอ ถ้าปกติเป็นคนไม่ค่อยสวดมนต์ พอเจอผีต่อให้สวดมนต์ก็เอาไม่อยู่ อาจจะสวดผิดๆด้วยซ้ำ

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ diawnaja อ่านกระทู้
    http://www.youtube.com/watch?v=O0PqNbPJfPM
    http://www.youtube.com/watch?v=n5HpM1WSXgQ

ผมฟังสามแยกตอนนี้แล้ว หายกลัวผีไปเลย กลายเป็นเรื่องตลกไปเลย

แล้วผีเค้าทำไรไม่ได้อยู่แล้ว(เพระาอยู่คนละโลก) น้าเน็กบอกถ้าเจอผี ให้พยายามไปคุยกับเค้าให้ทัน 555
    ดูคนอวดผีสิครับแล้วคุณจะรู้ว่าผีทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด หุหุ