ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    เดินเข้าที่มืดๆไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ออกไปทำกิจกรรมครับ เรียนแต่งหน้า นั่งสมาธิ ดำน้ำ ปลูกปากการัง ทำอาหาร นวมสปา ปลูกป่า ดำนา ............ เรียนเต้นแล้วก็ร้องเพลง
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    บางอย่างกลัวไว้เกรงไว้ก็ไม่เสียหายอะไร
    เคยคิดว่าไม่มี แต่ตอนนี้ไม่คิดเช่นนั้นแล้ว

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    หัวใจเกือบหยุดเต้นตอนเห็นลายเซ็นคุณ gavggame

(・ω・)(・ω・)(・ω・)(・ω・)
    กล่าวขอบคุณ
    1,340
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ฟังเพลง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ลองโดนอำซักรอบเดี๋ยวก็หายกลัว(ไม่ก็กลัวยิ่งกว่าเก่า)ครับ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    เอาชนะมัน คือ เจอกับมันซะจนชินกับมัน ไม่ใช่แค่ผีนะครับ ทุกเรื่องที่กลัว ครั้งแรกจะยากหน่อย แต่ถ้าทำได้ เราก็โตขึ้นไปอีกขั้นนึง สำหรับเคส ผี ก็คิดซะว่าเขามาขอบุญกุศลเรา เรามีบุญเยอะ ฉะนั้นเวลาคิดว่าเจอจงมองโลกในแง่ดีไว้ ทำใจให้นิ่ง แล้วอาจจะแผ่เมตตาไปให้เขา ที่บอกไปนี่สำหรับคนที่เชื่อว่ามีจริงๆนะครับ

ผมยังตกใจผีที่คุณเิามาเลย ฮ่าๆๆ เห็นแล้วสยอง

LOL
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    กลัวก็เล่นDead Space สิครับจะได้ชิน

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    เขียนคำว่า "ความกลัว" ใส่กระดาษ เขียนตัวใหญ่ๆเลยนะครับ จากนั้นก็กระทืบกระดาษเลยครับ

เอาชนะความกลัว^^

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    คิดถึงเรื่องที่เราชอบ ภาพสวยๆ อะไรประมาณนี้ครับวิธีผม

กล่าวขอบคุณ
    3,938
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เราก็ทำให้ความกลัวมันกลัวเราเราจะได้ไม่กลัวมันแล้วมันก็จะกลัวเรา

กล่าวขอบคุณ
    273
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ตอนก่อนกลัวผีมาก แต่พอไปบวชมามันเหมือน ใจมันนิ่งขึ้นนะครับ หลังจากปฎิบัติธรรมกลับมาบ้านก็ไม่กลัวอะไรอีกเลย มันเหมือนทำให้จิตมันสงบ ไม่ฟุ้งซ่านครับ ช่วยได้จริง ๆ นะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    เจอเมื่อไร ไม่ต้องไปสนใจมันเพราะ ถ้าสนใจก็รู้ว่าเราเห็นพวกนั้น ง่ายดี กระผมก็เจอมาหลายครั้ง

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    กำจัดความกลัวด้วยการเผชิญหน้ากับความกลัวครับ เมื่อก่อนผมกลัวความสูงเป็นเอามาก เลยตอนไปค่ายจปร.เลยจัดโดดหอซักรอบตอนนี้หายละ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    ดูคนอวดผีสิครับแล้วคุณจะรู้ว่าผีทำอะไรได้มากกว่าที่คุณคิด หุหุ
    มันเป็นแค่ความรู้สึกครับ แต่แหล่งพลังงานมีอยู่จริง
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gavggame อ่านกระทู้
    เอาชนะมัน คือ เจอกับมันซะจนชินกับมัน ไม่ใช่แค่ผีนะครับ ทุกเรื่องที่กลัว ครั้งแรกจะยากหน่อย แต่ถ้าทำได้ เราก็โตขึ้นไปอีกขั้นนึง สำหรับเคส ผี ก็คิดซะว่าเขามาขอบุญกุศลเรา เรามีบุญเยอะ ฉะนั้นเวลาคิดว่าเจอจงมองโลกในแง่ดีไว้ ทำใจให้นิ่ง แล้วอาจจะแผ่เมตตาไปให้เขา ที่บอกไปนี่สำหรับคนที่เชื่อว่ามีจริงๆนะครับ

เจอแบบนี้ก็ ดั้งค์ โชว์ให้ผีเงิบละครับ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ผมกลัวความมืดอ่ะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    กลัวทำไมครับ ผีคือวิญญาณ ทำไรเราไม่ได้ เขาแค่มาขอส่วนบุญ
    ตอนเค้ายังมีชีวิตอยู่เค้ายังทำไรเราไม่ได้ ตายห่าแล้วจะทำไรได้ครับ

คนส่วนใหญ่ที่บาดเจ็บหรือตายกันก็เพราะ ตกใจวิ่งหนีลนลานตกบันไดบางล่ะ , วิ่งหกล้มไปเกิดอุบัติเหตุบ้างล่ะ ต่างๆนาๆ
    ทำตัวเองเพราะไม่มีสติทั้งนั้น ไม่เคยเห็นเลย ผีหักคอคนตายกับมือ มันไม่มีหรอกครับ

แต่ผีมีจริงครับ อยู่ในภูมิอีกภูมิหนึ่งอยู่ซ้อนทับกับโลกของเรา

ฉะนั้นเวลาเจอ หลับตา ตั้งจิตให้นิ่งจริงๆ สวดมนต์แผ่ส่วนกุศลสั้นๆไปก็พอครับ
    ถ้ามีเก่งขึ้นมาหน่อย
    เฉยไปครับ เรามองเห็นผีเพราะ ผัสสะด้านจักขุวิญญาณไปรับรู้ และ ผัสสะก็เกิด เกิดสัญญาอีกว่าเ็ป็นผี
    พอเกิด อุปาทานแล้วก็เกิดกันไปใหญ่ พอเยื่อมโยงไปเรื่อยๆ กลัวผีเพราะกลัวตายครับ ไม่เืชื่อลงพิจารณาดูดีๆแล้วกัน

// ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ InsPeCToR อ่านกระทู้
    เจอแบบนี้ก็ ดั้งค์ โชว์ให้ผีเงิบละครับ
    วิ่งมาแบบนี่เจอส้นตีนยันหน้าเงิบ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ก้ออย่าคิดมากไงคับ
    ช่วงก่อนตอนไปอยู่ หอ เจอบ่อยๆ เอิ่ม ม แบบว่ากลัวนะ แต่ไม่คิดอะ
    อยู่เฉยๆ ก้อไม่ต้องไปคิดถึง แบบว่า เค้าไม่ได้ ทำอะไรอ่านะ
    แต่ ตอนโดน ผีอำ นี่ก้อ กลัวหน่อยๆ 555. ลุกเล่น คอมยันเช้าเลย 555

เอาเปนว่า ไม่ต้องคิดไรมากอ่ะ ถ้าไม่เจอ ไม่ต้องกลัว อะไรงี้ 555.
    ถ้าเจอก้อ แล้ว แต่กำเลยทีนี้
    ขอบคุณเธอ ที่เข้ามาในชีวิต ต่อจากนี้ ขอทำทุกอย่างให้เหมาะสมกับที่เธอที่เข้ามา

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เชี่ย !!!! ตูกำลังใช้สมาธิ เฮ้อ !! เกือบหัวใจวาย ซักกำบ๋อ หยาบเล่น ๆ น่ะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789

เชี่ย !!!! ตูกำลังใช้สมาธิ เฮ้อ !! เกือบหัวใจวาย ซักกำบ๋อ หยาบเล่น ๆ น่ะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ทำไมคนว่า gif ของผมเยอะจัง แอบดีใจนะ TT ^^!
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    วันนี้มาเที่ยวครับยอนแปลกที่แต่ก็ไม่กลัวอิอิ