ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 82

*Update [PC/Multiplayer/Mediafire]Monday Night Combat 2.8 GB / 17 part [Skidrow] *Update

Update ตอนนี้ผมขอลบห้องเก่าทั้งหมดออกก่อนนะครับ
    เพราะตอนนี้ผมซื้อคอมพ์ใหม่ไอพีก็เลยไม่เหมือนเดิม ส่วนผมก็ไม่ได้อยู่ในห้องด้วยงั้นผมจะสร้างใหม่ทั้ง 8 ห้องเลยนะครับ

แล้วนี่ ก็ Skype Name ของผมนะครับเพื่อมีคนอยากติดต่อเรื่องเกมส์ : weenuuubbbfff
    นี่เซิฟ Team Speak ที่ผมอยู่นะครับ หมวดห้องถาวร ห้อง KMCG ห้องสุดท้ายของหมวดเลย : 203.150.228.177
    ==============================

==============================

Year: 2011
    Genre: Third-Person Shooter
    Publisher: Uber Entertainment, Inc.
    Developer: Uber Entertainment, Inc.

Screen Shot

INFO

พบกับ Monday Night Combat เกมส์ป้องกันฐานตัวเองแล้วก็บุกฐานเพื่อน !! ในแบบมุมมอง Shooting บุคลที่ 3 !! Monday Night Combat เกมส์ป้องกันฐานตัวเอง แล้วก็บุกฐานเพื่อน เพียงแต่เป็นแบบ Shooting บุคคลที่ 3 ในเกมส์จะมีการซื้อของอัพเกรด อาวุธ และ ชุดเกราะต่างๆได้ คล้ายๆกับเกมส์ Team Fortress 2 โดยแต่ละ Match การแข่งขัน จะกำหนดว่าทีมของคุณจะต้องป้องกัน หรือ โจมตี

Video

SYS-REQ

CPU: 2 GHz Processor
    RAM: 1 GB RAM
    VGA: DirectX 9.0c/Shader3.0 compatible, VRAM 512 MB (NVIDIA GeForce 7800 series or ATI Radeon X1900)
    DX: DirectX 9.0c
    HDD: 2 GB of free space
    Sound: DirectX 9.0c compatible sound card

[Download Mediafire]

17 Part Shared Folder

Credit CongTruongIT.Com

Update 2 For Online

Hamachi

How To Install
    1.ทำการแตกไฟล์จะได้ไฟล์ .ISO ให้เมาท์ อิมเมจ หรือ คลิกขวา Extract File
    2.ทำการติดตั้งทำตามขั้นตอน
    3.พอติดตั้งเสร็จให้ทำการติดตั้งอัพเดท 2 ต่อ โดยดับเบิ้ลคลิกขึ้นมาจากนั้นกด Next แล้วก็กดติดตั้ง (ปกติตัวอัพเดท 2 จะหาที่ติดตั้งเกมส์ให้เราอยู่แล้ว)
    4.หลังจากติดตั้งอัพเดต 2 เสร็จก็ให้ทำการก็อปปี้แคร็ก ในโฟลเดอร์ Skidrow มาวางทับตัวเกมส์
    5.เปลี่ยนชื่อผู้เล่นโดยเข้าไปโฟลเดอร์ที่มี mnc.exe แล้วหาไฟล์ Skidrow.ini เปลี่ยนชื่อในนั้น
    6.เข้าเกมส์ได้
    6.1 Window 7 ปกติจะสามารถเข้าได้เลย
    6.2 Window XP พอเข้าเกมส์แล้วมันจะให้เรา Run As Adminstrator ให้เราติ๊กเอา Protect My Computer ออก
    How To Online
    1.หลังจากติดตั้งเกมส์เรียบร้อยแล้วให้ติดตั้งโปแกรม Hamachi
    2.ทำการ Create ห้อง หรือ Join ห้องสักห้องโดยเลือกจากเมนู Network
    3.ตกลงกันว่าใครจะสร้างแล้วเข้าเกมส์
    3.1 คนที่สร้างเลือก Multiplayer ตรงข้างล่างหน้าจอจะมีปุ่ม Create Game ให้เรากดที่ปุ่มนั้น แล้วเลือกโหมดของเกมส์
    Blitz : CO-OP : ช่วยกันป้องกัน Money Ball จากหุ่นยนต์ จำนวนผู้เล่นมากสุด 4
    Cross Fire : Online : จัดทีมเล่นแข่งกันโหมดนี้จะเป็นแนวสไตล์ DOTA คือ สร้างป้อม ดันครีป เก็บ Kill ทำลาย มันนี่บอล จำนวนผู้เล่นสูงสุด 12
    หลังจากที่เลือกโหมดเกมส์แล้วต้องติ๊กที่ปุ่ม Lan Game ส่วน Password ไม่ต้องใส่หลังจากนั้นจะปรับอะไรก็ได้ตามใจ แล้วกด Start Game

3.2 คนที่ Join ให้กด Shift+~ (เปลี่ยนภาษา) ข้างไว้จน Console สีเขียวข้างล่างจอจะขึ้นมา หลังจากนั้น พิมพ์ open<Space Bar>ตามด้วย ไอพีคนสร้างเช่น
    open 5.179.71.248
    หลังจากนั้นก็รอเข้าห้อง [พอเข้าห้องแล้วปิด Console โดยกด Shift+~ (เปลี่ยนภาษา) อีกที]

*หมายเหตุ
    1.ในโหมด Croos Fire นั้นต้องเลือกจำนวนผู้เล่นให้ตรงกับจำนวนคนที่จะเล่น เช่น เล่นแค่ 3 คน คนที่สร้างก็กดเลือกตรง Minimum Player เป็น 3
    2.ควรปิด Fire Wall ก่อนเล่นทุกครั้ง และท้ามี โปรแกรมแอนตี้ไวรัสเช่น Eset Smart Security 4 ควรปิด Fire Wall ของมันด้วย
    ปิดโดย Eset >> Setup >> Temporaly disable Eset Fire Wall
    ห้อง Hamachi

Network Name : MNC-JKG 1 (เต็ม)
    Network Pass : 1

Network Name : MNC-JKG 2 (เต็ม)

Network Name : MNC-JKG 3 (เต็ม)

Network Name : MNC-JKG 4 (ว่าง)

Network Name : MNC-JKG 5 (ว่าง)

Network Name : MNC-JKG 6 (ว่าง)

Network Name : MNC-JKG 7 (ว่าง)

Network Name : MNC-JKG 8 (ว่าง)

ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยนะครับ
    =============================
    ช่วยมายืนยันด้วยนะครับ
    =============================
    Screen Shot เล่นวันที่ 1 เมษายน 2555

============================
    Club Technic & Guide
    สำหรับคนที่มีตัวเกมส์แพทช์และติดตั้งเรียบร้อยหมดแล้ว อยากเล่นด้วยก็จอยห้องฮามาชิมาเลยครับ
    ส่วนเวลาผมจะโฮสท์ 3 เวลานะครับ
    13.00 น.
    15.30 น.
    17.00 น.
    ใครอยากเล่นด้วยก็เปิดคอนโซล Shift+~(เปลี่ยนภาษา)ค้างไว้แล้วพิมพ์
    open 5.179.71.248 ตามด้วยไอพี โฮสท์ (ไอพีใหม่นะครับ)
    *หมายเหตุ เวลาโฮสท์ห้องอาจคลาดเคลื่อนบ้าง บ้าง ขออภัยด้วย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bfbc2ween : 11th April 2012 เมื่อ 09:47
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับเดียวโหลดก่อน
    และเดียวไปเล่นด้วยคัฟ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    single player ได้ไหมครับ อยากเล่นเหมือนกัน thank ให้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เล่นได้ครับ ยืนยัน 100 % ไม่มีรูปนะครับพอดีเอารูปลงไม่เป็น

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณมากๆน่ะ..^^

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ niknana อ่านกระทู้
    single player ได้ไหมครับ อยากเล่นเหมือนกัน thank ให้นะครับ
    Single Player ได้ครับแต่เล่นหลายคนจะสนุกกว่า ^ ^
    ""CPU:Intel Core i5 2400[]VGA:Nvidia Geforce GTS 450[]Ram : 4 GB (Usable 3.49)[]Hard Disk 1 TB""

กล่าวขอบคุณ
    126
    เรามาทำการรู้จักหุ่นยนต์และคลาสต่างๆในเกมส์กันดีกว่า
    ==================================
    Bots

Slim Bot เป็นหุ่นยนต์พื้นฐานในเกมส์ที่จะปล่อยออกมาเยอะที่สุดถึงแม้มันจะมีเลือด และ ดาเมจน้อย แต่ถ้ามาหลายๆตัวก็จะโหดมาก
    สเตตัส
    Slim:
    Health: 175
    Damage: 7
    Juice: 0

Black Jack เป็นหุ่นที่ปล่อยออกมาเยอะลองลงมาจาก Slim ตัวนี้ถือได้ว่าเป็นครีปชั้นยอดเลยก็ว่าได้เพราะมีเลือดที่มากแถมดาเมจก็เยอะ ดังนั้นตัวนี้จึงเป็นตัวที่ใช้ควบคุมสถานการณ์ได้ดี
    สเตตัส
    BlackJack:
    Health: 2000
    Damage: 25 (Melee 200)

Bouncer นั้นเป็นตัวก่อกวนการทำงานของ ผู้เล่นมากเพราะว่าจะตามมาจัดการผู้เล่นที่อยู่ระแวกที่ เจ้าตัวมองเห็นดาเมจและเลือดถือว่าสูงเอามากๆ แถมดาเมจตอนโดน Grap ก็เกือบถึงตายสำหรับบาง Class ดังนั้นจึงทำให้ Bouncer นั้นเป็นตัวที่โหลดไม่เบา
    สเตตัส
    Bouncer:
    Health: 5000
    Damage: 150 (Grapple 275) Grapple has a 5 second cooldown.
    Juice: 5

Gap Shot เจ้าตัวปืนใหญ่สุดแรงระยะในการยิงนั้นถือว่าไกลมาก และดาเมจที่ได้รับนั้นก็สูงด้วยมันจึงทำให้เจ้าตัวนี้ นั้นสามารถจัดการป้อมได้โดยไม่มีปัญหา
    สเตตัส
    GapShot:
    Health: 750
    Damage: 250

Scrambler นั้นเป็นตัวก่อกวนอีกตัวนึงที่ถือว่าเยี่ยมใช้ได้เพราะมันมี ความสามารถพิเศษ สามารถลดสกิลของ ตัวละครผู้เล่นลงได้ทำให้ผู้เล่นไม่สามารถใช้สกิลได้ในช่วงเวลาที่ Scrambler นั้นใช้ความสามารถพิเศษกับเราอยู่
    สเตตัส
    Scrambler:
    Health: 1000
    Damage: 150

Gremlin ตัวหุ้นยนต์ที่ถือว่าร้ายมากมีความสามรถในการ Cloak (หายตัว) ได้ซึ่งถ้ามันหายตัวและประชิดตัวเราได้นั้นก็มีโอกาสได้รับดาเมจสูง เพราะตอนมา 1 ครั้ง มัน จะมาเป็นทีม 4 ตัว
    สเตตัส
    Gremlin:
    Health: 200
    Damage: 50

Buzzer นั้นก็เป็นตัวที่ร้ายเหมือนกันเพราะมันจะบินออกมาและมาระเบิดใส่ผู้เล่น ซึ่งดาเมจนั้นสูงมาก Buzzer จะออกมาพร้อมกัน 6 ตัว พอเวลามันบินอยู่จะได้ยินเสียง Bzzzzzz เหมือนเสียงผึ้งถ้าไม่ระวังก็มี โอกาสที่ Buzzer จะฆ่าเราได้
    สเตตัส
    Buzzer:
    Health: 10
    Damage: 125
    Juice: 10

Jackbot สุดยอดพี่ใหญ่ของหุ่นยนต์ทั้งหมด อึด ถึก ตีแรง เป็นครีป ที่โหดที่สุดในเกมส์ จะออกมาพร้อมกัน 4 ตัว ระยะไกลจะใช้ปืนยิง ระยะใกล้จะใช้ถ้า สแลมลงพื้น Jackbot นั้นจะมีจุดอ่อนที่ Assassin สามาถ Cloak และ Grap Jack bot ได้ดีกว่าคนอื่นทำให้ Jackbot นั้นจะตายง่ายขึ้นเมื่อเจอ Assassin ดังนั้นถ้าจะป้องกัน Jackbot ก็ต้องระวัง Assassin ด้วย
    สเตตัส
    JackBot:
    Health: 20000
    Damage: 150 (Slam 200)

และในเกมส์นั้นจะมีจุดที่เอาไว้ เสกหุ่นยนต์ออกมาด้วยซึ่งแต่ละ Class จะเสกหุ่นยนต์ออกมาต่างกัน ดังนี้
    :
    :
    :
    :
    :
    :
    =====================================
    Club Technic & Guide
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bfbc2ween : 11th April 2012 เมื่อ 09:47

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าสนนะนเนี่ย

คนรักอยู่ไหน หัวใจอยู่นั้น =w=
    กล่าวขอบคุณ
    373
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,941
    อืมน่าเล่นดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    126
    มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงแพท แล้วเป็นแบบนี้อะครับ

ไม่ลงแพทก็เล่นได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    126
    Window Dark Edition ผมไม่แน่ใจนะครับว่าเล่นได้ไหมเห็นเพื่อนผมก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    126
    อัพเดต Screen Shot แล้วนะครับว่าเล่นออนไลน์ได้จริง 100 %

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ห้อง 1-2 ห้อง3ไม่มีคนเลย

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    หายไปไหน หมดเนี้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

กล่าวขอบคุณ
    126
    ก็ขอบคุณทุกคนที่มาเล่นนะครับ ฮามาชิ 3 ห้องเต็มรวดเลย

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    126
    อัพเดตข้อมูล คลาส Assassin แล้วนะครับเชิญอ่านที่นี่เลย
    http://www.jokergameth.com/board/sho...383#post935383

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ขอบคุณครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ขอบคุณครับๆๆ อยากเล่นมานานละ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    697
    เล่นได้ 100% ครับๆๆ
    ผมอยู่ห้อง 5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย folklnw : 6th April 2012 เมื่อ 12:13

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    น่าเล่นมากๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    697

ยังงี้คือไม่มีห้องที่จะเข้าให้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folklnw อ่านกระทู้

ยังงี้คือไม่มีห้องที่จะเข้าให้ไหมครับ
    ครับ หนี่หมายความว่าไม่มีคนสร้างครับ
    ลองนัดกันก็ได้ครับ ไม่ต้องใช้ไอพีผมคนเดียวนะ

กล่าวขอบคุณ
    697
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bfbc2ween อ่านกระทู้
    ครับ หนี่หมายความว่าไม่มีคนสร้างครับ
    ลองนัดกันก็ได้ครับ ไม่ต้องใช้ไอพีผมคนเดียวนะ
    อ๋อครับๆๆ ขอบคุณที่ช่วยตอบครับๆ

ผมอยู่ห้อง 5 พูด + ทัก ไม่มีใครตอบเลย TT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย folklnw : 8th April 2012 เมื่อ 08:57