ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 643

Post ผู้ผลิตแบตเตอรี่เผย “iPad ยิ่งชาร์ตแบตเต็ม 100% แบตยิ่งเสื่อมเร็ว“

ผู้ผลิตแบตเตอรี่เผย "iPad ยิ่งชาร์ตแบตเต็ม 100% แบตยิ่งเสื่อมเร็ว"

The new iPad (iPad 3) - กลายเป็นปัญหาใหญ่โตกันเลยทีเดียว กับเรื่องราวของการชาร์ตแบตเตอรี่บน The new iPad (iPad 3) ที่มีผู้สังเกตว่า The new iPad (iPad 3) ยังคงถูกชาร์ตต่อไปอีกประมาณ 1 ชั่วโมง แม้ว่า ตัวเครื่องนั้นจะขึ้นสถานะว่า แบตเตอรี่เต็ม 100% แล้วก็ตาม ซึ่งหลายคนอาจจะมองว่า เป็นเรื่องที่ดี เพราะการชาร์ตแบตเตอรี่แช่ทิ้งไว้นานๆ น่าจะทำให้ The new iPad (iPad 3) เล่นได้นานมากขึ้นกว่าเดิม แต่แท้จริงแล้ว ไม่เป็นเช่นนั้นครับ

เว็บไซต์ Battery University ได้เปิดเผยตาราง การชาร์ตแบตเตอรี่ภายใต้อุณหภูมิต่างๆ พบว่า ถ้าหากแบตเตอรี่อยู่ในสภาวะที่ร้อนจัด ประมาณ 60 องศา และชาร์ตเต็ม 100% จะได้แบตเตอรี่เสื่อมลงถึง 40% และมีอายุอยู่ได้เพียง 3 เดือนเท่านั้น นอกจากนี้ Isidor Buchmann ซีอีโอจากบริษัท Cadex Electronics ผู้ผลิตแบตเตอรี่ ยังได้ออกมายืนยันคำตอบจากตารางนี้อีกว่า "จะดีกว่ามาก ถ้าหากเราไม่ชาร์ตแบตให้เต็ม 100% ยิ่งเราชาร์ตแบตไม่เต็ม 100% มากแค่ไหน แบตเตอรี่จะยิ่งมีอายุการใช้งานยาวนานมากเท่านั้น"

The new iPad (iPad 3) ได้รับการสังเกตว่า ตัวเครื่องร้อนมากกว่า iPad 2 ขณะใช้งาน ทำให้ตารางนี้ น่าจะเป็นข้อมูลที่สนับสนุนได้ว่า เราไม่ควรชาร์ตแบตเตอรี่ The new iPad (iPad 3) ให้เต็มไปด้วย และเล่นไปด้วยในเวลาเดียวกัน เพราะขณะที่เราใช้งาน ตัวเครื่องจะร้อนมาก และเมื่อแบตเตอรี่เผชิญกับภาวะอุณหภูมิสูงขณะชาร์ต เสี่ยงต่อการทำให้แบตเตอรี่เสื่อมเร็วมากขึ้นนั่นเองครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม : mashable.com

ขอบคุณเนื้อหา และภาพประกอบ: Techmoblog

ที่มา : Sanook.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    เขามีแต่ชาร์ตไม่เต็มแล้วแบตเสื่อมกัน ipad นี่แปลกแฮะ =__=

ปล.ผมชาร์ตโทรศัพท์แล้วเปิดกรอบหลังตากพัดลม (ห้ามซุกใต้หมอน)

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    แล้วทำไม Ipad 1 ของผมชาร์ตเต็ม 100 ตลอดนะ ชาร์ตทิ้งไว้ทั้งคืนยังไม่เห็นแบตเสื่อมเลย
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    งั้นชาร์ตแบตแค่ 99.99% พอ

แบต จะได้ไม่เสื่อม 5555+

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ที่เสื่อมเร็วเป็นเพราะอุณหภูมิสูงต่างหากส่วนรอบการชาร์จนั้น แบตแบบ Li-ion มันนับเป็น cycle อยู่แล้วนี่

THE HULK
    กล่าวขอบคุณ
    17,066
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    เหอะๆ ตกลงหมวด NEWS มีไรน่าเชื่อถือบ้างเนี่ยะ!!??

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    1 เมษายน - -

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ๊ากกกกก วันนี้ไม่อ่านอะไรแล้วเว้ยยย ไม่เชื่อ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>@^^@<<
    กล่าวขอบคุณ
    2,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,559
    จริงแล้วที่เขาบอก

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    อืม น่าเอาไปคิด

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ตกลงจะเชื่อดีหรือไม่เชื่อดีเนี้ย.....

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ถ้าไม่อยากให้เป็นแบบนั้น เราไม่ต้องชาร์ตแบต 555+

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ผมว่าชาจค้างไว้ ไม่เสื่อมเร็วเท่าชาจไปเล่นไป

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ข่าวนั่งเทียนหรือเปล่าเนี่ย

ไม่น่าจะมีส่วนนะ -.-
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 643
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Springfield อ่านกระทู้
    เอ่อ ไม่ได้โกหกครับ แหล่งข่าวเชื่อถือได้ ไม่เกี่ยวกับวันโกหกใดๆทั้งสิ้นครับ