ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    924
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,393

สเปกเครื่องที่ต้องการของ Windows 8 Consumer Preview มาแล้วจ้า ใครใช้ Windows 7 ได้ก็หายห่วงเลย

สเปกเครื่องที่ต้องการของ Windows 8 Consumer Preview มาแล้วจ้า ใครใช้ Windows 7 ได้ก็หายห่วงเลย

เป็นอีกหนึ่งคำถามที่มีหลายคนสงสัย นั่นคือตัว Windows 8 Consumer Preview ที่มีการเปิดตัวไปล่าสุดเพื่อให้เราได้นำไปทดลองใช้กันก่อนนั้น เครื่องของตนจะสามารถใช้งานได้หรือเปล่า ซึ่งทาง Microsoft ก็ได้ชี้แจงข้อมูลสเปกเครื่องที่ตัว Windows 8 Consumer Preview ต้องการมา ดังนี้ครับ

- CPU ความเร็ว 1 GHz
    - RAM 1 GB ส่วน Windows แบบ 64-bit ต้องการอย่างต่ำ 2 GB
    - พื้นที่เก็บข้อมูล 16 GB ส่วน Windows แบบ 64-bit ต้องการอย่างต่ำ 20 GB ส่วนใครจะใช้ HDD หรือ SSD ก็แล้วแต่เลยจ้า
    - การ์ดจอรองรับ DirectX 9

ซึ่งเท่าที่มีตรงนี้ ก็ทำให้แน่ใจได้เลยว่า โน๊ตบุ๊คเครื่องไหนที่สามารถใช้งาน Windows 7 ได้ ก็สามารถทดลองใช้งาน Windows 8 Consumer Preview ได้แน่นอนครับ แต่ก็ยังมีรายละเอียดสเปกเครื่องที่ต้องการสำหรับการใช้งาน Windows 8 Consumer Preview ให้ได้อย่างเต็มที่มาอีกด้วย มีดังนี้

จอความละเอียดต่ำสุด 1024 x 768 เพื่อที่จะสามารถใช้งาน Metro UI ได้ เพราะถ้าใช้งาน Metro UI บนจอที่ความละเอียดต่ำกว่านี้ เช่น 800 x 600 หรือ 1024 x 600 จะมีข้อความเตือนและไม่สามารถใช้งานได้
    ถ้าต้องการติดตั้งบนเครื่องที่ใช้จอสัมผัส ตัว Windows 8 Consumer Preview รองรับเฉพาะจอแบบมัลติทัชเท่านั้น
    รองรับ BIOS แบบ UEFI ที่จะมาเป็นมาตรฐานใหม่ในอนาคต แต่เครื่องที่ใช้ BIOS แบบเก่ากันอยู่ก็สามารถใช้งานได้นะครับ
    ต้องใช้การ์ดจอที่รองรับ DirectX 10 เป็นต้นไป สำหรับการเล่นเกมที่ติดมากับตัว Windows 8 Consumer Preview รวมไปถึงเกมที่มีให้หาจากบน Windows Store
    แต่ทั้งนี้ ถ้าจำเป็นต้องใช้เครื่องในการทำงาน ไม่แนะนำให้ติดตั้ง Windows 8 Consumer Preview นะครับ เพราะพวก driver สำหรับการปรับแต่งระบบการใช้พลังงานของเครื่องยังไม่สมบูรณ์นัก แถมบรรดาผู้ผลิตก็ยังไม่มี driver ที่รองรับกับ Windows 8 ด้วย ดังนั้นใครจะใช้ก็อาจต้องระวังเรื่องแบตกันซักเล็กน้อยนะ

ส่วนใครที่ต้องการดาวน์โหลด Windows 8 Consumer Preview ไปลองเล่นดูละก็ สามารถเข้าไปเลือกโหลดได้จากในข่าวนี้เลยจ้า

ดาวน์โหลด Microsoft Windows 8 Consumer Preview เพื่อนำไปใช้งานกันได้แล้ว ผ่านทางนี้เลยครับ

ที่มา : The Verge

Defraggler จิ๋วแต่แจ๋วโปรแกรม ดีแฟรก (Defragment) บน Windows
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย อนันต์ชัย : 2nd April 2012 เมื่อ 13:37

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 32 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ลองเเล้ว ใช้อยู่ เล่นได้ทุกเกม สวยสุดๆ ชอบมากๆ

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ผมว่า7ก็สวยละน่ารีบออกไปไหน- -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    กำลังเล่นอยู่ครับ งงกับการ set ค่าต่างๆอยู่พอสมควร
    แต่ก็สวยดี ผมใช้กับ PC ครับใช้ยากซักหน่อย
    เพราะเหมือนมันออกแบบมาให้ใช้กับพวกมัลติทัชมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    windows 8 อันนี้ใช้ยากน่าดูยังไม่ชินกว่าจะคล่องก็นานเหมือนกันเลยแบบนี้ยังไม่ค่อยกล้าใช้สักเท่าไหร่นะนิ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    •จอความละเอียดต่ำสุด 1024 x 768 เพื่อที่จะสามารถใช้งาน Metro UI ได้ เพราะถ้าใช้งาน Metro UI บนจอที่ความละเอียดต่ำกว่านี้ เช่น 800 x 600 หรือ 1024 x 600 จะมีข้อความเตือนและไม่สามารถใช้งานได้
    •ถ้าต้องการติดตั้งบนเครื่องที่ใช้จอสัมผัส ตัว Windows 8 Consumer Preview รองรับเฉพาะจอแบบมัลติทัชเท่านั้น
    •รองรับ BIOS แบบ UEFI ที่จะมาเป็นมาตรฐานใหม่ในอนาคต แต่เครื่องที่ใช้ BIOS แบบเก่ากันอยู่ก็สามารถใช้งานได้นะครับ
    •ต้องใช้การ์ดจอที่รองรับ DirectX 10 เป็นต้นไป สำหรับการเล่นเกมที่ติดมากับตัว Windows 8 Consumer Preview รวมไปถึงเกมที่มีให้หาจากบน Windows Store

จอของผมไม่ได้ 1024*768 ก็จริงแต่มันจอแบบสัมพัดของผมไม่โหลดดีกว่าลองโหลดละ 3GB กว่าก็ใหญ่เหมือนกันเอาไวมีจอดีๆกว่านี้แล้วค่อยใช้ดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wriy9oN อ่านกระทู้
    ลองเเล้ว ใช้อยู่ เล่นได้ทุกเกม สวยสุดๆ ชอบมากๆ
    เกมส์ใหม่เล่นได้ใช่ไหมครับ จะได้โหลดมาลองลง เพราะตอนนี้ที่ไม่กล้าลวงก็กลัวไม่ซัพพอร์ตเกมส์นี่แหละครับ แล้วมันทำใหฟ้บูทคู่ win 7 ได้ไหมครับ

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    อื้ม น่าสนน่าลองมากเลย =w=" ไม่กินพลังเครื่องมากสะด้วย

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    รูปแบบ ต่าง ๆ น่าสนใจมาก ดูดีขึ้นจากตัวก่อน เยอะเลย (เคยลองตัวก่อน)

แต่ผมมองว่ามันทำมาเพื่อ touch มาเกินไป น่าจะออกเป็น 7.5 หรือ 7 for touch อะไรจะดีกว่า (มั้ง)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Life is Piracy
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    Blog Entries
    2
    ขอใช้ 7 ไปก่อนละกาน

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    ขอบคุณความคิดเห็นต่างๆ เดี่ยวผมไปหามาใช้บางดีกว่า

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ลองใช้ดูเเล้วcrysis2ปรับขนาดหน้าจอไม่ได้ เกมอื่นหายห่วง driverบางงตัวใช้ไม่ได้
    c&Qของcpuกับระบบประหยัดพลังงานตัวใหม่

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ใช้ลำบากไม่ถนัด

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ข่าวนานแล้วไม่ใช่เหรอครับผม
    AonComBo@JokerGameth

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    รอตัวเต็มครับ ^^
    AMD Ryzen5 2600 @ 3.7 Ghz : Ram ADATA XPG D40 16GB(2x8GB)3200MHz Windows 10 64 bit rs4 : GALAX GTX1060 OC 6GB GDDR5

กล่าวขอบคุณ
    959
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    1
    สบายๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    1
    สุดยอดเลยคับ...ต้องลองโหลดไปใช้ดูคับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมลองเล่นดูแล้ว ตอนนี้osเริ่ม โอเคแล้วแต่ยังมีปัญหาไดร์เวอร์อย่างเดียว รอตัวเ็มครับ ^ ^

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    windows 8 อันนี้ใช้ยากน่าดูยังไม่ชินกว่าจะคล่องก็นานเหมือนกันเลยแบบนี้ยังไม่ค่อยกล้าใช้สักเท่าไหร่นะนิ
    ใช้ยากจริงครับ เพราะเขาออกแบบอินเทอร์เฟซมาเผื่อแท๊บเล็ตด้วยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ใช้windows 7 ก็ดีอยุ่แล้วเล่นเกมได้ทุกเกมจะลงทําไมwin 8 ได้มาแค่ความสวยงาม เดี่ยวก็ต้องมานับ1 ไหม่ ใช้งานยุ่งยากชิบ!!!!!!!!!!! แนะนําลองหาคลิปตามyoutube ดูแล้วคุณจะรุ้ว่ามันยากแค่ไหนเปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    รอตัวเต็มครับ

กล่าวขอบคุณ
    7,208
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ใช้windows 7 ก็ดีอยุ่แล้วเล่นเกมได้ทุกเกมจะลงทําไมwin 8 ได้มาแค่ความสวยงาม เดี่ยวก็ต้องมานับ1 ไหม่ ใช้งานยุ่งยากชิบ!!!!!!!!!!! แนะนําลองหาคลิปตามyoutube ดูแล้วคุณจะรุ้ว่ามันยากแค่ไหนเปลี่ยนแปลงไปเยอะมาก
    ^
    ^
    ท่านถูกแบนหรือ ?

พอดีกำลังจะลองอยู่ *แนะนำที