ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936

Talking [PC]Terraria แนวล่าmonster+minecraft [FULL/22MB]+Server hamachi!!

terraria1.1

กิจกรรมสุดพิเศษ!!รับค้อนที่เทพที่สุดจากแอดมินทันที!

เพียงตอบคําถามว่า ทีมผู้สร้างเกมส์นี้ชื่ออะไรในกระทู้ แล้วแอดมินจะPmเซิฟไปให้

Server PvP !!!
    อันนี้สําหรับคนที่เก่งแล้วด้วยลําแข้งตัวเองนะจ๊ะ(หมายถึงไม่ใช้โปร)

Server:WtcPvP
    pass:555

เปิดทุก6โมงเย็น เจอกัน!!

Information(credit:toffy1234)

เป็นเกมแนวผจญภัย สะสมทรัพยากร สร้างบ้าน หาของ คราฟไอเทม ล่าบอส ลงดันเจียนครับ สารพัด

เกมนี้พอเราเล่นไปสักพัก สร้างบ้านไว้ จะมี NPC เร่ร่อนย้ายเข้ามาอยู่ด้วยครับ
    ซึ่ง NPC พวกนี้แหละ ที่จะให้เราซื้อของจากเค้า
    (เวอร์ชั่น 1.0.5 นี้มีเวลาซื้อของด้วยนะครับ บางชิ้นซื้อได้แค่ตอนกลางคืน)

เริ่มเล่นก็เริ่มจากตัดไม้ ขุดดิน สร้างบ้านก่อนครับ หาที่หลบภัยจากมอนเตอร์ดุๆที่ออกมาเพ่นพ่านกลางคืน
    พอสักพักเราก็หาที่เหมาะๆ เจาะลงไปใต้ดินเพื่อหาแร่มาทำอาวุธ กับ อุปกรณ์ใหม่

เกมนี้เล่นแลนกับเพื่อนได้นะครับ สูงสุดได้ 8 คน ตัวละครที่สร้างไว้จะไปเล่นแมพไหนก็ได้
    แม้กระทั่งแมพของเพื่อน แนะนำให้เล่นสักสี่คนครับ กำลังสนุก ไม่เยอะไป ลงดันสนุกดี
    (แต่แค่ map small ก็กว้างเหมือนกันนะครับ)

ความสนุกของเกมส์ by magabers
    ในความคิดของผมนั้นเทอราเรียเหมือนเป็นการนําเอามายคราฟเวอชั่นเก่ากลับมาเล่น(แต่เวอร์ชั่นนี้มาปี2011) และเมื่อผมเล่นมายคราฟไปถึงจุดๆหนึ่งก็เริ่ม
    เบื่อเพราะหากสร้างเสร็จแล้วจะเบื่อไว(ยิ่งถ้าใช้สูตรด้วยแล้ว= =) แต่เกมส์นี้ไม่เน้นในการสร้างเท่ากับการล่า หลังจากที่ผมเล่นเกมส์นี้แล้วรู้สึกเหมือนเป็นการเอา
    Monster hunter+minecraft และเป็นอะไรที่แปลกใหม่มาก ผมชอบเกมส์นี้ และข้อดีคือสามารถเข้าไปในโลกของใครก็ได้ต่อให้เปลี่ยนตัวละคร(สร้างตัวละคร
    เองได้) ในโลกนี้ทุกคนต้องสร้างบ้านให้ทันก่อนมืดในคืนแรกเหมือนมายคราฟ เพราะตอนกลางคืนผีจะโหดกว่าตอนกลางวัน ในเกมส์นี้อาวุธมีหลายประเภท เช่น
    ดาบ หอก ปืน ธนู หน้าไม้ บูมเมอแรง ยิ่งพลังโจมตีสูงก็ยิ่งทํายาก แต่ใช่ว่าของจะหายากปานงมเข็มในมหาสมุทรขนาดนั้นเพราะบางอันเมื่อขุดไปลึกๆก็จะเจอ
    กล่องทองและกล่องเงา จะมีไอเท็มดีๆให้เก็บ เกมส์นี้เราไม่สามารถว่ายนํ้าได้สบายใจเหมือนในมายคราฟ เพราะบางจุดมีปิรันย่า และฉลาม!! = = เพราะในเกมส์นี้ไม่ได้มีศัตรูแค่5-10ชนิด แต่มันมีเพียบเลยตะหาก ยังไม่รวมบอส และในเกมส์นี้คุณไม่ต้องไปหาดวงตาเพื่อตามหาดันเจี้ยนเลย เพราะมันโผล่โท่งๆกลางทะเลทรายแต่หากจะเข้าไปได้ต้องตอนกลางคืนเท่านั้น และต้องฆ่าวเกลตั้นยักก่อน ในเกมส์นี้มีนรก มีดันเจี้ยน
    มีทะเลทราย มีป่าดงดิบ และแร่ในเกมส์นี้ก็มีเยอะมาก อาวุธไม่ได้จํากัดอยู่แค่ขวานหรือที่ขุด ในเกมส์นี้มีที่ขุดเจาะและเลื่อยไฟฟ้าด้วย ในการคราฟของเกมส์นี้เหมือนมายคราฟคือต้องสร้างคราฟติ๊งเทเบิ้ลมา แต่ต่างกันคือต้องไปยืนใกล้ๆ แล้วกดESCเพื่อคราฟของ ไม่จําเป็นต้องมาเรียงช่องอีกต่อไป เพราะเพียงคุณมีวัตถุดิบครบ
    ก็สามารถคราฟได้เลย หวังว่าทุกคนคงจะชอบมันครับ

เกราะและอาวุธต่างๆ

Necro

Meteor armor

dark_lance

cobalt_naginata

adamantite_repeater

Screenshot จากเครื่องผม

นี่กําลังออนไลน์กับท่าน[A]ndalof_COD

รู้สึกเหมือนสไปเดอร์แมน

ระหว่างขุดเหมืองก็มีค้างคาวออกมาโจมตีเอาหอกสอยโลด
    Gamplaytrailer

Dowload
    http://www.mediafire.com/?x4ul6ir70gtrvql

How To Setup
    1แตกไฟล์
    2ลง dotNetFx40_Full_setup.exeกับ xnafx40_redist.msi ที่มีอยู่ในโฟลเดอร์
    3ลุยโลดดดดดด!!!

ปล.จขกท.ไม่ค่อยเปิดอะ...กินสเปคโคตรๆใครแรมเยอะมาเปิดทีT^Tจะไปเล่นด้วย
    sever hamachi
    server:Wtctrr <<<ว่าง
    pass:555

วิธีการเปิดเซิฟก็เข้าไปที่ไฟล์ สตาร์ทเซฺฟเวอร์เลยครับแล้วเข้าเกมส์ เลือกมัลติเพลเยอร์เลือกHost แล้วเข้าเลย
    ส่วนคนที่จะจอยก็กดจอยแล้วใส่หมายเลขไอพีเจ้าของห้องไปเลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    เล่นยังไงสอนด้วยจ็ะเอาแบบละเอียดๆ
    นี่วิธีคราฟครับละเอียดมาก
    http://wiki.terrariaonline.com/Terraria_Wiki

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ greenok อ่านกระทู้
    เล่นแล้ว มันมากๆเลยแต่เล่นคนเดียวมัน.... แนะนำเล่นกับเพื่อนๆนะครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [A]ndalof_COD อ่านกระทู้
    อย่าตัดสินที่ภายนอกสิครับเกมส์นี้สนุกมากเลยนะครับผมเคยลองเล่นดูแล้วถึงจะเล่นไม่เป็นก้เหอะ

ปล.ยืนยันว่าเล่นได้ครัยเริ่มเล่นเป็นแล้วเอ่อช่วยครีห้องเพิ่มได้ไหมครับพอดีห้องเต็มแฮะๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [A]ndalof_COD อ่านกระทู้
    ครีห้องHamachiเพิ่มให้ครับ
    NetworkID:mw3trr
    Password:123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nin007rop2 อ่านกระทู้
    เปิดละครับ 24Ch hamachi : TerrariaNowWorld1 (ก็อปไปวางเลย) Pass : 123 จอยมาที่ผม 5.169.162.15 (7777)
    ห้องไว้คุย http://xat.com/xat171032306 โอเคละครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerodell001 อ่านกระทู้
    ห้อง
    TerrariaA001
    1-6
    TerrariaA002
    1-6
    ไม่แน่ใจรับได้เยอะไหมนะแต่ก็ลองมาเล่นก่อนเหอะรับได้แค่ไหนก็มาลองๆๆกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mai อ่านกระทู้
    ตอนนี้ไปท้าสู้ the twins ผล ตายอนาถ เลือด ตัวละ 28000 มีน้องมาช่วยก็เละ...

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย magabers : 11th April 2012 เมื่อ 18:10

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ดันๆ ของให้เปิดไว ๆ น่ารอเล่นอยู่ ^^ (จำผมได้ป่าว 3Star )

กล่าวขอบคุณ
    892
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เดียวเข้าไปเล่นด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ดันๆๆๆๆ อิๆๆ

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    เล่นยังไงสอนด้วยจ็ะเอาแบบละเอียดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    แนว carft หรอ นึกว่า RPG 2d สะอีก

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    นี่วิธีคราฟครับละเอียดมาก
    http://wiki.terrariaonline.com/Terraria_Wiki

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สร้าง ห้อง hamachi อีกหน่อยครับ เต็มครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SD`Mon อ่านกระทู้
    สร้าง ห้อง hamachi อีกหน่อยครับ เต็มครับ
    แอดเข้ามาเลยครับ ห้องที่1ว่างแล้ว

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ว่างๆเดี๋ยวโหลดไปเล่นด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ตอนนี้สร้างเล่นกับเพื่อน 2 คน ยังงมๆ อยู่ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อยากรู้มากเลย ผมเปิดเซิฟให้เดกในร้านผมเล่น แล้วร้านผมเปนระบบ โรลแบลก ทำยังไง ให้มันเซฟตัวละคร หรือข้อมูลไว้ สงสารเด็กเล่นได้ของเยะเวลเยอะ เวลารีคอม ต้องเริ่มใหม่

คำถาม : อยากทราบวิธีเซพตัวละครเอาไว้

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    โอ้ นายนี้เอง ตอนนี้ 1.1.2 แล้วนิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godjr01 อ่านกระทู้
    อยากรู้มากเลย ผมเปิดเซิฟให้เดกในร้านผมเล่น แล้วร้านผมเปนระบบ โรลแบลก ทำยังไง ให้มันเซฟตัวละคร หรือข้อมูลไว้ สงสารเด็กเล่นได้ของเยะเวลเยอะ เวลารีคอม ต้องเริ่มใหม่

คำถาม : อยากทราบวิธีเซพตัวละครเอาไว้
    เกมส์นี้ไม่มีเวลครับ ระบบโรลแบล็กนี่คือปิดเครื่องแล้วลบหมดใช่ปะครับ
    เอ..เอาไงดี= =...
    นี่คือsaveของตัวละครครับ
    C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\My Games\Terraria
    ผมจะช่วยยังไงดีหว่า= =

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pinchot อ่านกระทู้
    โอ้ นายนี้เอง ตอนนี้ 1.1.2 แล้วนิ
    แหมๆๆๆ 1.1.1เลขสวยนะเธอว์

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เล่นแล้ว มันมากๆเลยแต่เล่นคนเดียวมัน.... แนะนำเล่นกับเพื่อนๆนะครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    เปิดอีกห้องทีครับเต็มตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ผม เล่นด้วยครับ เล่นเป็น ^ ^ ห้องมันเต็มครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ดันๆ เจ้าของกระทู้ หนีไปเล่นแล้วหรอ ( กลับมาเปิดอีกห้องก่อนครับ )

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933
    ถึงจะบอกว่า Item เยอะกว่ามายคราฟก็เหอะครับ แต่ภาพดูแล้ว ไม่นุกเลย - -

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    สนุกดีครับผม เกมจะเน้นไปทาง RPG (?)(ตีมอนล่าบอสน่ะ) ด้วย สำหรับผมไม่น่าเบื่อดี
    เอ่อ ขอถามหน่อยครับ ตัวละครที่เล่นใน single จะเล่นใน multi ได้ไหมครับ(หมายถึงพวกของในตัวอะไรอย่างนี้) ???

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zombie อ่านกระทู้
    ถึงจะบอกว่า Item เยอะกว่ามายคราฟก็เหอะครับ แต่ภาพดูแล้ว ไม่นุกเลย - -
    อย่าตัดสินที่ภายนอกสิครับเกมส์นี้สนุกมากเลยนะครับผมเคยลองเล่นดูแล้วถึงจะเล่นไม่เป็นก้เหอะ

ปล.ยืนยันว่าเล่นได้ครัยเริ่มเล่นเป็นแล้วเอ่อช่วยครีห้องเพิ่มได้ไหมครับพอดีห้องเต็มแฮะๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [A]ndalof_COD : 3rd April 2012 เมื่อ 19:26

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    = = หายเงียบชะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    1,962
    แหมมมมมมมมมม ใจเย็นๆสิพวกเธอว์ จขกท.บอกแล้วว่าเครื่องจขกท.คอมกาก เพราะงั้นใครก็ได้สร้างห้องทีจขกท.จะไปแจมด้วย เดี๋ยวทําโซ่ดึงตัวให้เน่อ
    ปล.จขกทเปิดได้มากสุด3คนT^T มากกว่านั้นค้าง

เพราะงั้นใครสร้างห้องแล้วโพสในนี้ได้เลยจ้าาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ครีห้องHamachiเพิ่มให้ครับ
    NetworkID:mw3trr
    Password:123