ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

..:: คำพูดดีๆคมๆ จากหนังดัง ! ::..

ประโยคเด็ดจากภาพยนตร์

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

If you love someone you say it, you say it right then,
    out loud, or the moment just passes you by.

ถ้าคุณรักใครสักคน จงพูดมันออกมา ตะโกนมันออกมาดังๆ
    หรือจะปล่อยให้เวลานั้นมันผ่านพ้นไปเฉยๆ

== my best friend's wedding ==

---------------------------------------------------------

We don't see certain thing until we're ready to see them in a certain way

บางสิ่งอาจจะมองไม่เห็นจนกว่าจะถูกมองอย่างที่มันเป็น

เรื่อง Keeping the Faith

---------------------------------------------------------

Never use a cannon to kill a mosquito

จงอย่าใช้ปืนใหญ่เป็นอาวุธเพื่อฆ่ายุง

เรื่อง Entrapmment

Be stupid enough to fall in love and be smart enough to know it.”

จงโง่เง่าพอที่จะตกหลุมรักใครสักคน
    แต่จงฉลาดพอที่จะรู้ตัวว่าตกหลุมรักใครคนนั้น

จาก The Velocity of Gary

War is like a machine, no one knows how to run.

สงครามเปรัยบเสมือนเครื่องจักรที่ปราศจากวิธีใช้

เรื่อง The War

With great power comes great responsibility

พลังอันยิ่งใหญ่ จะมาพร้อมความรับผิดชอบมหาศาล

จาก Spider-Man

Sometimes you have to walk in the darkness,to bring the to light

บางครั้งคุณต้องเผชิญกับความเลวร้าย เพื่อนำความจริงมาสู่แสงสว่าง

เรื่อง Exit Wounds

Big change, sometimes is good, sometimes is bad

การเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ บางครั้งก็ดี แต่บางครั้งก็ไม่ใช่

เรื่อง The Dark Crystal

will you still love me in the morning? -Forever and ever,

เมื่อถึงยามเช้าคุณจะยังรักฉันอยู่ไหม? ตลอดไปไม่มีจาง..

จากหนังเรื่อง CLICK

ขอขอบคุณที่มา http://www.mydrmobile.com
    post by aaaaa
    THANK+COMMENT ขอบคุณที่อ่านจนจบ thank everybody
    joker123
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 30 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[YcF]Blue Blood
    กล่าวขอบคุณ
    1,886
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เจ๋งดีครับ ว่าแต่มีอีกไหมครับ
    มีเพียงคนที่ไม่ยอมแพ้เท่านั้นล่ะ ที่จะในได้สิ่งที่พวกเขาต้องการ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YcF อ่านกระทู้
    เจ๋งดีครับ ว่าแต่มีอีกไหมครับ
    มีอีกเยอะครับ แต่ถ้าจะให้เอาลงหมดคงเหนื่อย ^^"
    ใกล้ไกล "ไม่ได้สำคัญ" นักหนา /\ ขึ้นอยู่กับว่าเค้าให้ความสำคัญ?กับ "ใคร"

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    แต่ละประโยค โดนๆทั้งนั้น
    ???

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    มันอยู่หมวด Main Forum รึเปล่ารคับผมเคยโพสไปโดนย้าย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    462
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bionicle99 อ่านกระทู้
    มันอยู่หมวด Main Forum รึเปล่ารคับผมเคยโพสไปโดนย้าย
    เหรอครับ ถ้าซ้ำของคุณพี่ ก็อภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    เสริม จ๊า !

ผมรักคุณ แต่ไม่อาจบอกออกไปเป็นคำพูดได้

[ อยากได้ยินว่ารักกัน ]

ทำไมคนเราถึงล้ม เพราะล้มแล้วจะได้รู้จักการลุกขึ้น

[ Batman ]

ไปตกปลากันไหม

[ Broakback Mountain ]

เวลาไม่สำคัญ ชีวิตเท่านั้นที่สำคัญ

[ The Fifth Element ]

เจี๊ยบ .. . ตัดหนังยางเราทำไม TT"

[ แฟนฉัน ]

คนบางคนไม่เห็นค่าของการมีชีวิตอยู่

[ SAW ]

แกมาบอกอะไรตอนนี้

[ เพื่อนสนิท ]

เครดิต : http://www.pukpik.com/fwmail_view.php?id=270

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{One step is ever Change}
    สงขลา , หาดใหญ่
    กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ถูกใจอยู่คำพูดคือ

[With great power comes great responsibility

พลังอันยิ่งใหญ่ จะมาพร้อมความรับผิดชอบมหาศาล

จาก Spider-Man]

[คนบางคนไม่เห็นค่าของการมีชีวิตอยู่

( SAW ) ]
    {My neme : Pao JaGauR}

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    ไม่สำคัญหรอกว่าตัวตนที่แท้จริงเป็นใคร แต่สิ่งที่ทำจะบ่งบอก

Batman begin

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    สักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    โลกมันก็ใหญ่เท่าเดิม แต่ความน่าอยู่มันน้อยลง

ไพเรท ออฟ เดอะ คาริบเบี้ยน 3
    ถ้าผมผิดอะไรก็ขอโทษด้วยครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    พวกอมนุษยย์ เราจะลองกับมันสักตั้ง !!

300 The Heros

แถม ๆ ครับ

ความรักของวัยรุ่นทุกคนเกิดขึ้นเหมือนกัน แต่อาจจะจบไม่เหมือนกัน

Body Slam
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kingmes : 30th July 2011 เมื่อ 08:05

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สุดยอด !! ชอบมาก (จงใช้ปืนใหญ่เป็นอาวุธเพื่อฆ่ายุง)

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    "คุณอยากตายอย่างฮีโร่ หรืออยากอยู่ไปจนตัวเองกลายเป็นวายร้าย"
    BATMAN THE DARK KNIGHT

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้บ้าห้าร้อย
    กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
    XXX2 คำคมเด็กแนว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    แถมๆ

"ฟ้าไม่ได้ลิขิตเรา แต่เราลิขิตตัวเอง"
    [Terminator Salvation]

"ไม่เสียสละชัยชนะไม่เกิด"
    [Transformers ภาคแรก]

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ผมไม่ใช่คนร้ายแต่ผมแค่โชคไม่ดีเท่านั้น

สไปเดอร์แมน 3
    แว็กกกก ชื่อยังไม่สีน้ำตาล เอาลายเซ็นลงไม่ได้

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    คำคมเจ๋งๆๆ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    คิโมจิ อีคึ อีคึ อีคึ
    จากหนังเรื่อง

mywife.cc 372 ASUKA KONKOH
    นางเอกสุดจริงเรื่องนี้ ไม่กล้าลง ss เดี๋ยวโดนแบน
    -
    -
    -
    -
    -
    (ขำๆนะอย่าคิดมาก)

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

i'm banana
    กล่าวขอบคุณ
    754
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    “Even if you are a bitter aspect of life. Drugs and murder are foul without any excuse….. deserve a red card for aloser…..
    “แม้ว่าคุณจะต้องเผชิญกับเรื่องเศร้าเพียงใดก็ตาม ยาเสพติดกับการฆ่าคนก็เป็นวิธีสกปรกที่ไม่มีวันอภัยได้ สมควรที่จะต้องได้รับใบแดง”

จากเรื่องดังนั้นคือ โคนันยอดนักสืบนั้นเองครับผม ^^
    นี้สำหรับคนอยากดูครับ ซึ้งมาก T-T

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bagame : 8th September 2011 เมื่อ 20:50

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

• Los Angeles •
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,640
    ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสผมนึกภาพไม่ออกเลยจริงๆคุณจะมีชีวิตอยู่รอดได้อย่างไรกัน คําคมจากหนัง สั่งเจ้าพ่อไปเรียนหนังสือ เอาไว้ใช้ด่าเกรียนในเกมส์ เล่นอ่อนแบบนี้พี่ว่าน้องกลับบ้านไปเล่นมาริโอ้เหอะ เล่นแบบนี้ถ้าเป็นที่ลาสเวกัสพี่นึกภาพไม่ออกเลยจริงๆ

อันนี้เป็นลิ้งค์ที่ผมอัพเอาไว้ ยังไงลองเข้าไปดูกันน้าครับ รับประกันคุณภาพ การันตีจ้า

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1105 ลิ้งค์เกมส์ PC สนุกได้ทั้งครอบครัว
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1085 ลิ้งค์ MV เพลงไทยเพราะๆในอดีตมาดูกันจ้า
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1095 ลิ้งค์ MV เพลงเกาหลีเพราะๆในอดีตมาดูกันจ้า
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1091 ลิ้งค์ MV เพลงสากลเพราะๆในอดีตมาดูกันจ้า
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=2311 ลิ้งค์คลิปตลก เฮฮา ขําๆเอาไว้ดูแก้เซงจ้า
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1179 ลิ้งค์พูดคุยเรื่องหนัง ทั้งหนังเก่าและหนังใหม่

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

OutLaw
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ..................................................................
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย evilman003 : 6th November 2011 เมื่อ 16:31

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ผู้ที่อ่อนแอ จะรู้ค่าของความแข็งแกร่ง

captain america the first avenger

ฝากแปะด้วยนะครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อยู่อย่างว่างเปล่า หรือ ตายเพราะบางสิ่ง
    Rambo4

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่เดิม...ที่เรายังรักกัน
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ฆ่ามัน !!!!

เธโอเดน จากเรื่อง เดอะ ลอร์ด ออฟ เดอะ ริงส์

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: