ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538

Asiasoft เตรียมปิด MapleStory

Asiasoft สั่งปิด MapleStory เพราะ ???

เรียนเพื่อนๆ ชาว MapleStory ทุกท่าน

ทีมงานขอเรียนแจ้งให้เพื่อนๆ ทุกท่านทราบว่า เกม MapleStory ได้สิ้นสุดสัญญาการให้บริการ และ มีความจำเป็นต้อง
    ยุติการให้บริการเกม MapleStory ในประเทศไทยในเวลาอันใกล้นี้

ทีมงานขอเรียนด้วยความจริงใจว่า ในความเป็นจริงทางทีมผู้พัฒนาได้แสดงความจำนงค์ในการไม่ขอต่อสัญญามาตั้งแต่
    ปี 2554 โดยระบุว่าจะขออัพเดทอาชีพ Mechanic ให้เป็นแพทช์สุดท้าย รวมถึงการแก้ไขปัญหา เช่นบัคต่างๆ ก็จะไม่
    สนับสนุนดังที่ผ่านมา แต่ทางทีมงานก็ได้พยายามทำการเจรจาตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา โดยพยายามเสนอรูปแบบต่างๆ มาก
    มายเพื่อให้เกมสามารถดำเนินต่อไปได้

ด้วยความคำนึงถึงผู้เล่นทุกๆ ท่าน ที่ให้การสนับสนุนเกม MapleStory ซึ่งมีอยู่เป็นจำนวนมาก ประกอบด้วยเกมได้เปิด
    บริการมาเป็นระยะเวลานานพอสมควร นโยบายที่ทางทีมได้รับมาจากทางผู้บริหาร คือ Asiasoft ต้องการเพียงแค่การ
    เปิดให้บริการเกม MapleStory ต่อไป เพื่อให้ผู้เล่นยังได้เล่นเกมนี้อยู่ โดยยังรักษาสภาพแวดล้อมเดิมของเกมไว้ให้
    ได้มากที่สุด สำหรับเรื่องการทำรายได้จากเกมนั้นเป็นประเด็นรอง

แต่หลังจากกระบวนการเจรจาแล้ว ทางผู้พัฒนาแจ้งว่า เงื่อนไขเดียวที่ MapleStory ประเทศไทยจะดำเนินต่อไปได้คือ
    ต้องเปลี่ยนไปใช้ภาษาอังกฤษแทนภาษาไทยทั้งหมด, ผู้เล่นต้องเริ่มเล่นเกมใหม่ทั้งหมด รวมทั้งต้องเปลี่ยนมาใช้อัตรา
    ราคาแคชไอเทมเป็นอัตราเดียวกับอีกหลายๆ ประเทศ ซึ่งจะให้ราคาไอเทมของไทยเพิ่มขึ้นสูงขึ้นมากจากราคาที่เป็นอยู่
    ซึ่งเป็นเงื่อนไขที่ทางทีมไทยยอมรับได้ยาก

เนื่องจากสาเหตุข้างต้นที่กล่าวมานั้น ทางทีมงานจึงเห็นพ้องต้องกันว่า “จำเป็นต้องยุติการให้บริการเกม MapleStory
    เซิร์ฟเวอร์ประเทศไทยลง”
    ทางทีมงานขอแสดงความเสียใจต่อเพื่อนๆ ชาว MapleStory ทุกท่านเป็นอย่างยิ่ง

กำหนดการของเกมมีดังต่อไปนี้
    ปิดระบบการเติมเงิน 4 เมษายน 2555 เวลา 12.00 น.

29 มิถุนายน 2555 เวลา 12.00 น.
    ปิดระบบ Item Shop
    ปิดการให้บริการ Call Center และ BBS
    ปิดระบบ @Passport
    ปิดการให้บริการเกม

โดยทีมงานได้เตรียมกิจกรรมพิเศษไว้มากมายเพื่อให้เพื่อนๆ ทุกท่านได้รับความสนุกดังต่อไปนี้

ดูรายละเอียดกิจกรรมเพิ่มความสนุกประจำเดือน เมษายน 2555 คลิกที่นี่!!
    ดูรายละเอียดกิจกรรมเพิ่มความสนุกประจำเดือน พฤษภาคม 2555 ยังไม่มีรายละเอียดในหน้าเว็บไซต์
    ดูรายละเอียดกิจกรรมเพิ่มความสนุกประจำเดือน มิถุนายน 2555 ยังไม่มีรายละเอียดในหน้าเว็บไซต์

ต่อจากนี้ไปจนถึงวันที่ครบระยะเวลาของสัญญา ทางทีมงานขอสัญญาว่าจะพยายามทำให้ดีที่สุดเพื่อที่เพื่อนๆ ทุกท่าน
    จะได้รับความสุขและสนุกกับเกม MapleStory ได้อย่างเต็มที่ ทีมงานขอขอบคุณเพื่อนๆ ชาว MapleStory ทุกท่าน
    เป็นอย่างยิ่งในการสนับสนุนด้วยดีมาโดยตลอด และร่วมเป็นส่วนหนึ่งของความทรงจำแห่งมิตรภาพที่ดีตลอดไปค่ะ

ข้อความจากผู้พัฒนา บริษัท Nexon

เชื่อว่าหลายคนเคยเล่นเกมนี้ (หรือเปล่า...) มันเป็นเกมที่ผมเล่นตั้งแต่สมัยประถม(เห้ยตอนประถมเกมเปิดให้บริการยัง) ถึงแม้ว่าจะเลิกแล้ว แต่ก็กลับมาเล่นอีก ผมเคยเล่นตั้งแต่ยังไม่มีคลาส3 นับว่าเป็นเกม2Dเกมแรกที่ผมชอบมันมาก เกมน่ารัก ภาพน่ารัก เพื่อนๆทุกคนในเกมเป็นมิตรมีน้ำใจ ผมชอบเกมนี้และรักเกมนี้ ยังไงนี่ก็คิดถึงวันวานเก่าๆสำหรับเกมดีๆอีกหนึ่งเกม และเพื่อนๆทุกคนที่ผมเจอในเกมนี้ T^T ลาก่อน อาเมน ???
    ทิ้งท้าย เครดิส http://maple.asiasoft.co.th/PreviewC...x?contID=27079

ว่าจะแถมรูปสาวๆในกระทู้นี้ สือเนื่องจากข่าวกระทู้ที่แล้ว ที่แถมเป็นรูปสาวชุดแดงชวนไปว่ายน้ำ 55+ แต่เผอิญข่าวมันยาว เลยไม่แถมดีกว่า
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ไปล่ะเกมที่ผมเล่นได้ยาวนานที่สุด

Asiasoft ไปตายซะ...........

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ถึงเวลาของ maplestory แล้วสินะ T_T

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เห้ย ! ปิดจริงดิ !!!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,444
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    ไปล่ะเกมที่ผมเล่นได้ยาวนานที่สุด

ยังเหลือเซิฟเถื่อนอยู่นะ 55555+
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    อิ่มตัวแล้วใช่ไหม ????

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    - -* ตูเล่นไว้ 112 เซิฟ gabel
    ชื่อ Forceroyal

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    @cash กุเก้าอี้หมวกถุงมือ Fu*k U Asiasoft

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    1
    ไปพร้อมพี่ออยเลย...

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เติมไปตั้งเยอะ ^^

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ช็อค................
    ::>>Maliken Lord of LifeSoilder<<::

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ก็เป็นปกติของเกมส์ออนไลน์...คนเล่นน้อยลง...ไม่คุ้มกับต่อสัญญาใหม่กับทางเกาหลี...ประกาศปิดก็เหมาะสมดี...ทำธุระกิจไม่ได้กำไรทำต่อไปทำเกลืออะไร
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,444
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plfmg อ่านกระทู้
    (นอกเรื่อง)อยากทราบว่ารูป display เจ้าของกระทู้ชื่อไรหรือครับ เเฮ่ เเฮ่
    Ai Shinozaki (ไอ ชิโนซากิ) โนมมตูมมมม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lolikon555 อ่านกระทู้
    หนูฮิโตมิ ทานากะ โนตมกว่าเย้อออ แฮกๆ
    ป๊าดดดดดดดด นั้นโนมมมเหรอ โนนมมมดี แต่หน้าไม่ผ่าน อะคุอะคุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun_ : 2nd April 2012 เมื่อ 19:28

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ giggog24 อ่านกระทู้
    ไปพร้อมพี่ออยเลย...
    กำ Lawbreaker Tv. ไปเเล้ว เหรอ = = What Happened

อีกอย่าง ....

เเล้ว Ragnarok เเม่มไม่ปิดวะ...........

SASSSSSSSSSSSSSSS !!!!~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 2nd April 2012 เมื่อ 19:24
    SUCK JKG !!!!

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้

พี่เท่มากเลยครับ ยังเล่นไม่เทพเลย

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aun_ อ่านกระทู้
    Ai Shinozaki (ไอ ชิโนซากิ) โนมมตูมมมม
    หนูฮิโตมิ ทานากะ โนตมกว่าเย้อออ แฮกๆ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unrealgolf อ่านกระทู้
    @cash กุเก้าอี้หมวกถุงมือ Fu*k U Asiasoft
    เสียดายมากอุสาลงทุน

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ผมรัก Maplestory ฮือๆ T-T ลาก่อน

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ไปซะแล้ว เกมดีแท้ๆ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้ากก เกมส์ online แรก ของ ชีวิต
    ไป ซะ แล้ว

37. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lolikon555 อ่านกระทู้
    หนูคนนั้น มันเกิน คำว่า โน ตม ไปไกลแล้วครับ ท่าน

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    ตั้งแต่เกมที่ผมเล่นเป็นประจำโดนปิดเซิฟไทยไปผมก็ไม่ได้เล่นเกมออนไลน์ ของค่ายนี้อีกเลยผมกลัวว่าเล่นไปแล้วเกมก็จะปิดแบบนี้นิล่ะเติมเงินก็เยอะ - - ปิดซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    แง่ว ว่าจะไปไส่หมวกเมเปิ้ลสีแดง ซะหน่อย

มีคนเดียวเองนะหมวกนี้

ได้มาตั้งแต่เซิฟเปิดวันแรก ^^

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ตั้งแต่เล่นมา เลเวล10ก็เยอะสุดแล้วว(เล่นตอนเด็กๆ)
    Only one thing I want.

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    อย่าปิด dragonnest ละกันกำลังเกรียนเทพเลย55555555555