ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 13 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 210111213 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    CPU : Intel core 2 Quad Q9500 2.83 GHZ 4 core
    RAM : 8.00 GB Dual-Channel DDR3
    VGA : ATI Redeon 6670 1GB
    HDD : 500 GB
    MB : P5G41T-MLX

สเปกนี้พอจะลง win7 ตัวนี้ไหวไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สาธุ โหลดได้ที เทอะ link อื่นโดนลบ เบิ่ดแล่ว ...........thank

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mommam1968 อ่านกระทู้
    สาธุ โหลดได้ที เทอะ link อื่นโดนลบ เบิ่ดแล่ว ...........thank
    ไปโหลดที่นี่ซิครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=31344
    เพราะผมก็โหลดจากที่นี่มาลงอะครับ ส่วนเว็บนี้ผมก็เคยโหลดแล้ว 2 รอบแล้วครับโหลดได้ครับ แต่ตอนแตกไฟล์แล้วไฟล์มันเสียอะครับ 2 รอบเลยครับ ซ่อมไฟล์ก็ไม่ได้ด้วยครับ
    ดีครับ สวย เร็ว แรง อย่างที่เขาบอกจิงๆ แต่ต้องแรมเยอะๆ อย่าง 4 GB ขึ้นไปก็ OK แล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    วิธีลงก็ ไดร ลงแผ่นแล้วก็ รีเครื่อง เลือกที่บูท CD ใช่ปะครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    ผมโหลด ครั้งสุดท้ายเมื่อเดือนแล้วยังใช้งานได้ (โหลดให้เพื่อน) แตกไฟล์ได้ปรกติ ครับ แต่จะลองโหลดดูอีกครั้ง ถ้าไฟล์เสียจริงจะอัพให้ใหม่แต่ถ้ายังเสียอีกผมก็จะปิดกระทู้แล้วครับ
    โปรแกรมที่ผมใช้โหลด Orbit 4.1.1 ผลแตกไฟล์เป็นยังไงเดี๋ยวก็รู้ครับไม่นาน

เพิ่มเติมครับเนื่องจากตัวนี้นั้นเก่าแล้ว ให้หาโหลด SP1 จากเว็บ microsoft มาลงเสริมด้วยครับ หรือจะ update windows เอาก็ได้แล้วแต่สะดวกครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jorama01 : 13th July 2012 เมื่อ 19:47

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jorama01 อ่านกระทู้
    ผมโหลด ครั้งสุดท้ายเมื่อเดือนแล้วยังใช้งานได้ (โหลดให้เพื่อน) แตกไฟล์ได้ปรกติ ครับ แต่จะลองโหลดดูอีกครั้ง ถ้าไฟล์เสียจริงจะอัพให้ใหม่แต่ถ้ายังเสียอีกผมก็จะปิดกระทู้แล้วครับ
    โปรแกรมที่ผมใช้โหลด Orbit 4.1.1 ผลแตกไฟล์เป็นยังไงเดี๋ยวก็รู้ครับไม่นาน

เพิ่มเติมครับเนื่องจากตัวนี้นั้นเก่าแล้ว ให้หาโหลด SP1 จากเว็บ microsoft มาลงเสริมด้วยครับ หรือจะ update windows เอาก็ได้แล้วแต่สะดวกครับ

ok ครับ ที่จิงผมเองก็อยากได้จากกระทู้นี้มากกว่า เพราะเหมือนจะมีอะไรๆ ครบดีครับ รีบแก้ไขด้วยนะครับ แก้ไขเสร็จเมื่อไหร่มาบอกกันด้วยนะครับ ผมจะได้โหลดมาใหม่ครับ ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    เรียบร้อยครับ แตกไฟล์ได้ไม่มีปัญหา แนะนำโหลดด้วย orbit ครับแล้วจะชอบ เจ๋งเก๋ไม่แพ้ IDM แถมยังประกอบไฟล์ได้ดีด้วย

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Genuine กับ Crack windows 7 ใช้ใงเหรอครับ คือแตกไฟล์ใว้ที่ใหน ผมลงแล้วมันใช้ได้30วัน

กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่ครับๆๆ ๆๆ ผมโหลด ORBIT ได้ถึง 93เปอเซน อะครับๆ ๆๆๆ สองรอบแล้วอะๆๆ ๆๆๆๆ ๆๆๆ ไม่ได้ซะที โหลดไม่เสดซะที TT

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    คืออยากถามว่า ผมไม่เคยลงวินโดว์เองอะครับ ครั้งนี้จะเป็นครั้งแรก อยากทราบว่า เราต้องลงไดร์เวอร์เอง แล้วแผ่นไดร์เวอร์ผมมีพร้อม อยากถามว่า ตัวนี้ต้อง แอททีพให้เป็นของแท้ปะครับ มีโปรแกรมไหนช่วยได้บ้างปะครับ ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ๆ

ผมเคยลงเอง 1 ครั้งอะครับ ปากฏว่าช้ามากครับ ตั้งแต่นั้นเลยไม่เคยลงเลย ๆ

แล้วถ้าเราดาวน์โหลดมา แล้วเราจะต้องใส่แผ่นใช่ปะครับ อยากถามว่าจะเอาโปรแกรมอะไร ไรท์ ดีอะครับ โปรแกรมที่ ไรท์ ดีที่สุดอะครับ ๆ ที่พี่ ๆ ไรท์กันอะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sorasak208 : 14th July 2012 เมื่อ 17:19

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมผมดาวน์โหลดไม่ได้หว่า ๆงง พอกดเข้าไปแล้วกดดาวน์โหลด กลับเปลี่ยนหน้าเลย ทำไงได้บ้างครับ ๆ

มันบอกแบบนี้อะครับ You need a pro account to perform this action

กล่าวขอบคุณ
    1
    IDM ก็โหลดได้แปบเดงอะพี่ TT

กล่าวขอบคุณ
    1

กล่าวขอบคุณ
    1
    กำทำไมไม่ขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sorasak208 อ่านกระทู้
    คืออยากถามว่า ผมไม่เคยลงวินโดว์เองอะครับ ครั้งนี้จะเป็นครั้งแรก อยากทราบว่า เราต้องลงไดร์เวอร์เอง แล้วแผ่นไดร์เวอร์ผมมีพร้อม อยากถามว่า ตัวนี้ต้อง แอททีพให้เป็นของแท้ปะครับ มีโปรแกรมไหนช่วยได้บ้างปะครับ ๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ๆ

ผมเคยลงเอง 1 ครั้งอะครับ ปากฏว่าช้ามากครับ ตั้งแต่นั้นเลยไม่เคยลงเลย ๆ

แล้วถ้าเราดาวน์โหลดมา แล้วเราจะต้องใส่แผ่นใช่ปะครับ อยากถามว่าจะเอาโปรแกรมอะไร ไรท์ ดีอะครับ โปรแกรมที่ ไรท์ ดีที่สุดอะครับ ๆ ที่พี่ ๆ ไรท์กันอะครับ

โหลดมาแล้วแตกไฟล์เลยครับ แล้วเราจะได้เป็นฟไฟล์ iso มาครับ แล้วให้ใช้โปรแกรมที่ชื่อว่า UltraISO ครับเพราะเชื่อว่าดีที่สุดแล้ว ส่วนวิธีการไรท์ลงแผ่นของโปรแกรมนี้อยู่ที่ลิงค์นี้เลยครับ
    http://www.varietypc.net/modules.php...article&sid=39

ลิงค์นี้จะเป็นการสาทิต กับโปรแกรมที่ชื่อว่า Hiren's BootCD เวอร์ชัน 8.7 นะครับ คนละโปรแกรมกันนะครับ แต่เป็นระบบไฟล์ iso เหมือนกันนะครับ วิธีไรท์ลงแผ่นก็เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้นดูจากที่นี่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เห็นเจ้าของกระทู้ไม่แนะนำให้ลงวินโด้ตัวนี้กับโน้ทบุคแต่ถ้าอยากจะลองลงกับโน้ทบุคที่สเปคไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะ สเปคแบบนี้โอเคไหมครับ
    Cpu :Intel Core i7-2630QM(2.0GHz, 6 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
    Ram :8GB DDR3
    Vga :nVidia GeForce GTX 560M
    HDD : 1TB

กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่ครับบ ทำไมของผมมันดาวน์โหลดไม่ได้อะ พอกดดาวน์โหลดมันก็ขึ้นหน้าใหม่เลย ทำมา 2 วันและ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ใครที่เข้ามาลองกดดาวน์โหลดให้หน่อยนะครับ ว่าได้รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใครมีช่วยอัพลงหน่อยได้ปะครับ เพราะผมโหลดไม่ได้ ช่วยอัพลง mediafire ก็ได้ครับ โหลดง่ายดี

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sorasak208 อ่านกระทู้
    พี่ครับบ ทำไมของผมมันดาวน์โหลดไม่ได้อะ พอกดดาวน์โหลดมันก็ขึ้นหน้าใหม่เลย ทำมา 2 วันและ ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ใครที่เข้ามาลองกดดาวน์โหลดให้หน่อยนะครับ ว่าได้รึเปล่า
    น่าจะมีปัญหาด้าน ip ครับ ลองให้ ultrasuft ช่วยโยงไปหน้า download นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ malingping อ่านกระทู้
    เห็นเจ้าของกระทู้ไม่แนะนำให้ลงวินโด้ตัวนี้กับโน้ทบุคแต่ถ้าอยากจะลองลงกับโน้ทบุคที่สเปคไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะ สเปคแบบนี้โอเคไหมครับ
    Cpu :Intel Core i7-2630QM(2.0GHz, 6 MB L3 Cache, up to 2.90 GHz)
    Ram :8GB DDR3
    Vga :nVidia GeForce GTX 560M
    HDD : 1TB
    ได้ครับ ที่ผมบอกว่าไม่เหมาะเพราะมันไม่ใช่ตัว SP1 ถ้าอยากจะลงโน็ตบุคแนะนำ ให้ backup driver หรือเตรียมแผ่น driver ของ note book ไว้ด้วย และควรอัพเดทwindows ไม่ก็โหลดตัว SP1 มาจาก microsoft มาอัพเดทครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vizaa อ่านกระทู้
    Genuine กับ Crack windows 7 ใช้ใงเหรอครับ คือแตกไฟล์ใว้ที่ใหน ผมลงแล้วมันใช้ได้30วัน
    ตัวแก้ Genuine ไม่จำเป็นต้องใช้ครับถ้าทำการ crack windows ก่อน update แต่ถ้าอัพเดทไปก่อน crack จะมีโอกาศที่ windows แจ้งว่าเป็น os เก่าหรือปลอม ให้ใช้ตัวแก้ genuine ครับ ง่ายๆเปิดมาแล้วกด install รอสักพักมันจะให้ restart ครับ

กล่าวขอบคุณ
    289
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มี
    windows 7 Gamer Edition 32bit

กล่าวขอบคุณ
    1
    ดาวน์โหลดไม่ได้อยู่ดีครับ เซงจัง โหลดกับ IDM ไม่ได้ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    377
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    Blog Entries
    7
    เจิมครับโหลดเลยน่ะ ครับ อิอิ
    สงครามหมื่นวัน..

กล่าวขอบคุณ
    1
    ทำไมของผมโหลดไม่ได้อยู่คนเดียวหว่า ๆ