ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ viewkings2 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆ ผมว่า เมก้า เนี้ยความรับเดี่ยวกับโลกกับ อวกาศ ที่เก็บไว้เยอะมาก ถึงจะบอกโน้นบอกนี้ ว่าค้นพบ เจออะไรแต่ที่ข่าวเผยออกมา อาจจะเป็น หน้าฉาก แต่เบื่องหลังอาจจะเป็นอะไรก็ได้ที่ไม่อยากให้คนรู้

สำหรับ ดวงจันทร์นี้ เมกา อาจจะพบหรือเจออะไรต่างๆ มากกว่านั้นอีก ที่ต้องปกปิดไว้ คล้ายๆกับ Tranformers Dark Moon แหละครับ แต่มันอาจจะไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว แต่อาจจะเป็นอาวุท ร้ายแรงอะไรก็ได้
    เห็นด้วยครับแบบพี่เลยอเมริกายังปกปิดอะไรไว้เยอะมากครับผมเชื่องั้นนะ
    PETCH KUB

EXCEPTION
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เรื่องแค่อดีตสงสัยทำไม ?
    จะจริงหรือจะหลอก นั่นมันก็เป็นจุดเริ่มต้นของการท่องอวกาศของมนุษย์ไม่ใช่รึไง
    แล้วปัจจุบันมนุษย์เราสามารถไปได้ไกลกว่านั้นแล้ว

คราวหลังก็ขึ้นไปถ่ายใหม่ซะเลย ใช้ NOKIA 808 ด้วยนะ กล้อง 41 ล้านพิกเซล

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oSambodiao อ่านกระทู้
    "ผมเชื่อว่า อเมริกาไม่ได้ไปเหยียบดวงจันทร์" ดูจากคลิปนี้ !

ปล.ผมคิดว่างั้นนะ อิอิ
    ระวัง CIA มาจับตัวไปนะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    อเมริกาจะไปตั้งฐานบนดวงจันทร์ช่วงปี 2019 ครับ ในโครงการจรวดชื่อ Space Launch System ครับโดยจะส่งหุ่นยนต์ไปสำรวจในเดือนพฤศจิกายนปี 2017 และช่วงเดือนสิงหาคมปี 2019 จะส่งมนุษย์ไปด้วยครับ
    รู้สึกจะลวงโลกนะ เอเลี่ยนอยู่บนดวงจันทร์ ยังกำจัดไม่หมดเลย . .
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

<Don't barks at the moon>
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ไม่ได้สงสัยว่าจริงหรือไม่จริง แต่หลังจากเหยียบครั้งแรกแล้ว ทำไมไม่มีครั้งต่อไป ทำไมไม่ส่งคนไปสำรวจต่อ

หรือมันมีแต่ผมไม่รู้
    [IMG][/IMG]

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เมกาพูดออกมามีเเต่เรื่องโม้ครับ อย่าไปเชื่อมันมาก ไอ้พวกรู้ความจริงก็โดน CIA ซิวไปอีก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เรื่องพวกนี้ส่วนมากเขาก็ปิดข่าวทั้งนั้นแหละครับ มันอยากให้่เรารู้หรือหลอกอะไรถึงจะบอก

อย่างเอเรีย 51 อยุ่มาตั้งหลายปี ไม่มีใครรุ้เลย แต่พอมีคนรุ้ ก็ปิดไปเลยละก็เอาเครื่องบินมาจอดบอกเป็นที่จอดเครื่องบิน ทั้งที่ก่อนหน้านั้น ไม่มีเครื่องบินจอดหรือบินขึ้นลงเลย
    ยานชื่ออะไรที่ส่งไปแล้วจู่ๆก็หายไปก่อนลงบนดวงจันทร์ จนตอนนี้ก็ยังไม่เจอ นั่นก็ปิดข่าวกันอย่างไว ประมาณว่าใครไม่ดูสด ก็ไม่ทางรู้เลย
    ยานอวกาศที่ขึ้นไปยังไม่ทันออกนอกโลกละระเบิดตายทั้งลำ ก็ออกข่าวได้อยุ่วันเดียวเรื่องเงียบกริบ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ไอกันมันอาจโม้ก็ได้นะครับ เคยมีกระแสวิจารเรื่องนี้เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    บางคนก็ดูเหมือนจะคิดว่าการเดินทางไปดวงจันทร์ด้วยมนุษย์นี่ง่ายเหมือนเหมือนขึ้นรถไฟหมอชิตไปสยาม

เอาไว้คุณลองไปดูสารคดีเกี่ยวกับวิศกรรมอวกาศซัก2-3เรื่องนะครับ

แล้วจะเข้าใจว่าทำไมอเมริกาไม่ไปที่นั่นหลายๆครั้ง หรือไปแล้วเก็บข้อมูลละเอียดๆมาทำสื่อการเรียนไม่ได้

เอาเป็นว่ากว่าจะส่งมนุษย์ออกไปเดินบนพื้นผิวดวงดาวเนี่ย รู้ไหมครับว่าเขาต้องแบกรับความเสี่ยงขนาดไหน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ทำไมไม่ส่งไปอีก

คำตอบคือ งบประมาณครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    การสำรวจดวงจันทร์ในครั้งนั้น มนุษย์พบบางสิ่งบางอย่างที่น่ากลัวมาก และไม่อาจเปิดเผยได้ มีเพียงนักบินอวกาศและผองเพื่อนเท่านั้นที่รู้

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผมดูในคลิปแล้ว ธง มันยับๆ นะ ถ้าดูในเป็นภาพนิ่งมันก็เหมือนสบัดอยู่

แล้วที่ธงมันตั้ง ก็เพราะ เขาเอา ไม้ดามไว้กับธง ไม่ให้หล่นเหี่ยว

แล้วผมจะบอกว่า การส่งจรวดขึ้นทีนึง เสียทั้งเงิน เสียทั้งพลังงานเยอะมาก นะครับ เขาเลยไม่ส่งไปบ่อย

ส่งไปทีนึงเขาต้องได้อะไรกลับมาด้วยเพื่อนเป็นประโยชน์ ผมดูสาระคดีหลายอันแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย varn12345 : 12th April 2012 เมื่อ 11:20

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ทำไมไม่ส่งไปอีก

คำตอบคือ งบประมาณครับ
    ถูกต้องแล้วครับ แต่ก่อนอเมริกาชาติมหาอำนาจเค้าแข่งกับรัสเซียเพื่อไปเหยียบดวงจันทร์ ตอนนั้นอเมริกาใช้งบประมาณมากมายมหาศาล เพราะต้องการไปเหยียบดวงจันทร์

ก่อนรัสเซีย แล้วก็เป็นผลสำเร็จ อเมริกาได้ขึ้นไปเหยียบดวงจันทร์ก่อนรัสเซียแต่ ขึ้นไปบนนั้นคาดว่าจะไม่ได้อะไร ต่อๆ มาก็เลยส่งไปแค่นอกอวกาศ

แต่ช่วงก่อนหน้านั้น อเมริกาเคยส่งไปก่อนหน้า apollo ถ้าจำไม่ผิดชื่อนี้นะ ส่งไปแต่ล้มเหลว นักบินตาย และรัสเซียก็เคยแอบไปเหมือนกันแต่ไม่ได้กลับมาเลยปิดข่าว

ใครอยากรู้ไปดูหนังเรื่อง apollo 11 สิ

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stapple อ่านกระทู้
    อยู่บนดวงจันทร์มันไม่มีอากาศใช่ไหม
    ทำไมต้องธงที่ปักอยู่พื้นดวงจันทร์ถึงสะบัด
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stapple อ่านกระทู้
    แต่ผมดูในหนังสือนะครับ มันสะบัดชันเจนเลย
    มันไม่จำเป็นต้องมีลมเสมอไปนี่ครับธงถึงจะสบัด? แรงโน้มถ่วงด้วยครับ อีกอย่างธงที่เอาไปปักคงไม่ได้ทำมาจากหิน
    ถ้าตอนปักมันสั่นไหวจนรูปร่างเปลี่ยนก็ธรรมดา ถ้าสะบัดพั่บๆๆๆๆๆ ค่อยน่าสงสัยหน่อยว่ามันผิดปกติ
    เรื่องคลิปอันนี้ผมไม่รู้นะ แต่มีใครรู้แน่ๆบ้างว่าอันไหนของจริง?
    ยังไงซะมันก็จุดเริ่มต้นของการสำรวจอวกาศในปัจจุบันนี่ครับ จับผิดไปก็ไม่ได้อะไรอยู่ดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ar_armed : 12th April 2012 เมื่อ 12:36

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pao_fulfill อ่านกระทู้
    ไม่ได้สงสัยว่าจริงหรือไม่จริง แต่หลังจากเหยียบครั้งแรกแล้ว ทำไมไม่มีครั้งต่อไป ทำไมไม่ส่งคนไปสำรวจต่อ

หรือมันมีแต่ผมไม่รู้
    เนื่องจากไม่รู้จะส่งคนไปทำไมเพราะส่งได้ก่อนโซเวียตแล้วและช่วงนั้นโซเวียตไม่สนใจดวงจันทร์แต่หันมาส่งด้านสถานีอวกาศอเมริกาก็ต้องส่งบ้างสิครับ ด้วยงบประมาณที่จำกัดเลยต้องยุบโครงการอพอลโล แต่หลังจากปี 1991 อเมริกาก็เริ่มส่งหุ่นยนต์ไปแทนเพราะใช้งบประมาณน้อย ภาระน้อย ไม่ต้องส่งคนขึ้นไปเสี่ยงอันตราย (ค่ายานอพอลโลทั้งโครงการใช้เงินไป 7,945 ล้านดอลลาร์ ค่าจรวดแซทเทิร์น 6,870 ล้านดอลลาร์ รวมทุกสิ่งทุกอย่างใช้เงินไปทั้งสิ้น 5.2 หมื่นล้านดอลลาร์ในสมัยนั้นถ้าปัจจุบันนี้ก็ 1 แสนล้านดอลลาร์ครับยังไม่แปลงเป็นเงินไทยนะครับ)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ที่เค้าไม่ไปอีกเพราะว่าต้องใช้เงินทึนมหาศาลครับ
    แล้วที่ไปตอนนั้นก็แค่อยากจะเอาชนะรัสเซียที่ส่งมนุษย์ขึ้นอวกาศได้ก่อน
    อเมริกาก็เลยไปเหยียบดวงจันทร์ซะเลย แต่มันไม่ได้ประโยชน์อะไรมากครับได้แค่ชื่อเสียง
    ปัจจุบันก็เลยไม่รู้จะไปอีกทำไม เมกาก็เป็นเจ้าอวกาศอบู่แล้วไง
    พูดง่าย ๆ ก็คือมันไม่คุ้มทุนนั่นเอง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    เคยดูกันป่าว อพลอโล 18 5555 มันอยู่บนดวงจันทร์

จะเป็น หมอ!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ลองขึ้นไปดูหลักฐานบนดวงจันทรเองดิ แล้วจะรู้ว่าจริงหรือไม่จริง = =

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เอาเป็นว่า เราไปดูTranformers Dark of The Moon กันดีกว่า

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ทุกคนไม่ต้อง สงสัย เดี๋ยวผมส่ง เฮีย Issac Clarke กับ กัปตัน Shepherd ไปสำรวจเอง
    SUCK JKG !!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,178
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมว่าเเป็นรื่องแหกตานะ เพราะทำไมไปดวงจัทนร์นี้ไปได้แค่ครั้งเดียว
    และประเทศเดียวเลย ประเทศอื่นไปไม่ได้หรือ นี้ก็ผ่านมา 60 กว่าปีแล้ว
    เทคโนโลยีพัฒนาไปมาก ไปดวงจันทร์น่าจะง่ายกว่าแต่ก่อนมาก ทำไมเมกาไม่ไปอีกละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ในหนังสือ สะบัดได้ด้วย โอ่วววว หนังสือท่านล้ำยุคมาก 555
    ผมว่าเค้าคงเห็นประมาณว่าเห็นธงชาติมันขดงอไม่ตรงเหมือนในคลิปไงครับ
    ไม่ออกความคิดเห็นก็อยา่ไปแขวะเค้าซิ

กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ viewkings2 อ่านกระทู้
    เอาจริงๆ ผมว่า เมก้า เนี้ยความรับเดี่ยวกับโลกกับ อวกาศ ที่เก็บไว้เยอะมาก ถึงจะบอกโน้นบอกนี้ ว่าค้นพบ เจออะไรแต่ที่ข่าวเผยออกมา อาจจะเป็น หน้าฉาก แต่เบื่องหลังอาจจะเป็นอะไรก็ได้ที่ไม่อยากให้คนรู้

สำหรับ ดวงจันทร์นี้ เมกา อาจจะพบหรือเจออะไรต่างๆ มากกว่านั้นอีก ที่ต้องปกปิดไว้ คล้ายๆกับ Tranformers Dark Moon แหละครับ แต่มันอาจจะไม่ใช่มนุษย์ต่างดาว แต่อาจจะเป็นอาวุท ร้ายแรงอะไรก็ได้
    ล้ำลึกมากเลยห่ะ
    CPU AMD FX(tm)-6100 Six-core Processor 3.80 GHz RAM 8 GB Graphic Card GT640

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mal2iiks อ่านกระทู้
    ทำไมสมัยใหม่เขาไม่ไปเหยียบบ้างล่ะ ! จะได้ดูคลิปใหม่ๆบ้าง
    เห็นทุกทีก็มีแต่ภาพจากกล้องโบราณ เฮ้ออออออ
    เพราะมนุษย์ไปร่วมมือกับเซ็นตินัล ไพรม์