ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1

Online Station จะแจก DotA2 Invite Key รอบที่ 3 "3000 Key" วันนี้บ่าย 3 โมง

Online Station จะแจก DotA2 Invite Key รอบที่ 3 วันนี้บ่าย 3 (5 เมษา)

ด้วยกระแสตอบรับที่ดีในการแจก Invite Key ใน 2 รอบที่ผ่านมา ทั้งทางเว็บไซด์ Online Station และระบบมือถือ OSGU ทำให้ทั้งสองช่องทางได้รับสิทธิในการแจก Invite Key เพิ่มในรอบที่ 3 เพิ่ม โดยโควต้าของทั้งสองช่องทางแบ่งเป็นดังนี้

เว็บไซด์ Online Station แจกทั้งหมด 1,000 โค้ด

กำหนดการและวิธีการแจก

- เริ่มแจกพรุ่งนี้เวลา 15.00 น. (วันที่ 5 เม.ย. 2555)

- โดยให้ติดตามข่าวการแจก Invite Key ในวันพรุ่งนี้ที่หน้าเว็บไซด์

ระบบมือถือ OSGU แจกทั้งหมด 2,000 โค้ด

กำหนดการและวิธีแจก

- เริ่มแจกพรุ่งนี้เวลาโดยประมาณ 15.00 น. (วันที่ 5 เม.ย. 2555)

- ระบบจะส่งข้อความไปแจ้งเตือน หลังจากได้รับข้อความแล้วสามารถเข้าร่วมกิจกรรมได้ทันที

- กรณีที่ไม่ได้รับข้อความจากระบบ เมื่อถึงเวลา 15.00 ให้พิมพ์ DOTA2 เว้นวรรคตามด้วยชื่อฮีโร่ที่คุณชื่นชอบ (ตัวอย่าง DOTA2 ชื่อฮีโร่) แล้วส่งไปที่ 4719333 (3 บาท)

- สำหรับคนที่ยังไม่ได้เป็นสมาชิก OSGU ให้เข้าเมนูส่งข้อความ พิมพ์ START ส่งไปที่ 4719555 (29 บาท/เดือน) เพื่อสมัครบริการก่อน จากนั้นถึงจะส่งระหัสเพื่อมาขอรับ Invite Key ได้

***สำคัญ***

- หลังจากได้รับ Invite Key แล้ว ให้รับนำไปลงทะเบียนที่ระบบ Steam ก่อนวันที่ 7 เม.ย. 2555 (72 ชั่วโมงหลังเริ่มกิจกรรมทั้ง 2 ระบบ) ไม่เช่นนั้นโค้ดจะถูกยกเลิกทันที และจะไม่สามารถใช้โค้ดได้

- ห้ามนำ Invite Key ไปทำการซื้อขาย หากทีมงานตรวจสอบพบมีการซื้อขาย จะมีความผิด และโค้ดทั้งหมดจะถูกยกเลิกทันที (และอาจจะไม่มีการแจก Invite Key ในครั้งต่อไปทั้งประเทศ ทุกช่องทาง)

(ข้อมูลจาก http://www.online-station.net/news/game/27562 )

เอา Key มาทำอะไร?

เนื่องจาก Dota 2 เป็นเกมส์ของค่าย (Valve) ที่ไปได้ลิขสิทธ์มาจากหนึ่งในทีมผู้สร้าง Map Dota โดยทาง Valve มีระบบเกมส์ออนไลน์ คือ (Steam) ดังนั้น Dota 2 จึงต้องเล่นผ่าน Steam

หน้าตาของโปรแกรม Steam

การที่จะเล่น Dota2 ได้จึงต้องมี โปรแกรม Steam และ ID Steam
    สมัคร ID Steam คลิก
    Download Steam คลิก

จากนั้นก็ เอา ID steam ไป login ในโปรแกรม Steam หลังจากติดตั้งเสร็จ

แล้วจะโหลด Dota2 จากใหน?

การที่จะ Download Dota2 ได้นั้นจะต้องลงทะเบียนเกมส์ Dota2 ให้ ID Steam ของเราก่อน
    วิธีที่จะลงทะเบียนเกมส์ให้ ID ของเรามี 2 วิธีคือ

1. ให้คนที่มี Give Invite เชิญเราเข้าเล่น Dota2 Beta
    2. ต้องมี Beta Key หรือ Invite Key มาทำการลงทะเบียน ซึ่ง Key หากใช้แล้วจะไม่สามารถใช้ซ่ำได้ (นี่ละคือ Key ที่เขาแจกข้างบน)

การลงทะเบียนเกมส์ด้วย Key

1. Login เข้า โปรแกรม Steam
    2. ไปที่ “Games” แล้วก็เลือก “Activate a Product on Steam”

3. คลิก “Next”.

4. อ่านกฏกติกาแล้วคลิกยอมรับ “I Agree”.

5. เอา Key ที่เรามีมาใส่ แล้วคลิก “Next”. (หากคลิก Next ไม่ได้หมายความว่า Key นั้นถูกใช้งานไปแล้ว หรือ Key ไม่ถูกต้อง)

6. หาก Key ผ่าน ระบบจะบอกว่าเราได้ทำการลงทะเบียนเกมส์อะไรแล้วก็คลิก “Next” (หากมี Dota 2 test มาให้ load ไม่จำเป็นต้อง Load ก็ได้ เพราะเป็นตัวทดลอง Patch ก่อนจะส่งเข้า ตัว Dota 2 )

7. ระบบจะถามว่าคุณแน่ใจว่าพื้นที่สำหรับติดตั้งตัวเกมส์เพียงพอหรือไม่ และบอกเวลาที่จะ Download เกมส์สำหรือความเร็วเท่าใหร่ คลิก“Next”.

8. คลิก “Next” อีกครั้ง แล้วระบบก็จะเริ่มทำการ Download เกมส์.

9. รอให้ Download เกมส์เสร็จก็เริ่มเล่นเกมส์ได้ !

(ข้อมูลจาก http://dpmlicious.com/2011/11/how-to-download-dota-2/ )

10. หลังจากนั้นเราก็จะเห็น Dota2 อยู่ใน Library ของเรา

ID ที่ลงทะเบียนแล้วสามารถ Download กี่ครั้งก็ได้
    เอาไป Login ที่ใหนก็ได้

ID Steam ที่ไม่ได้ ลงทะเบียนเกมส์ Dota2 จะไม่สามารถเล่น Dota2 ได้

ปล. การ Download Dota2 จะ Downlaod ผ่าน Steam

การจะ Download จาก เว็บฝากไฟล์ Could หรือ Bit Torrent
    สามารถทำได้โดยเอาไฟล์เกมส์ไปไว้ที่ C:\Program Files\Steam\steamapps\common\dota 2 beta

แต่ ถ้า ID Steam ไม่ได้ลงทะเบียนเกมส์ Dota2 ก็ไม่สามารถเล่น Dota 2 ได้ และจะ Update Patch ทุกวันพฤหัส (เวลาประเทศไทยประมาณเที่ยงวันศุกร์) จึงเป็นเหตุผลที่จะ Download แบบนี้ จึงหาได้ยากไม่มีใครอยาก Upload ให้ แต่มีประโยชน์สำหรับคนที่มี Key ตอน Download เกมส์เพราะ หาก Download ในตัว Steam จะช้ามาก เพราะ Download ได้ไม่เต็ม Speed

ติดตามข่าวเกี่ยวกับ Dota2 ได้ที่

official Web
    http://www.dota2.com

official Fanpage
    https://www.facebook.com/pages/Dota-2/106876872711112

official Fanpage (Thailand)
    https://www.facebook.com/DOTA2Thailand

dpmlicious (แจก Beta key บ่อย)
    https://www.facebook.com/dpmlicious

Admin Web Playdota.com
    https://www.facebook.com/wykrhmreddy

กลุ่มคนเล่น Dota2 (thailand)
    http://www.dota2th.com

กลุ่มคนเล่น Dota2 (EU)
    http://www.dota2talk.com

กลุ่มคนรอ Beta Key Dota2 (มีข่าวเกี่ยวกับการหา Beta key มาเรื่อยๆ)
    https://www.facebook.com/groups/155653821223255/

Fan Page เว็บ neutralcreeps.com
    https://www.facebook.com/neutralcreeps?ref=ts

เว็บถ่ายทอดสดการแข่งขัน และสอนเล่น
    http://www.streamdota2.com

NKGame1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nkgame1 : 5th April 2012 เมื่อ 04:25

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    1
    จองที่ 1 เลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    สนใจนะ แต่ไม่เอาดีกว่า ไม่เทพ dota

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    คีย์ที่ได้เป็น open beta รึเปล่าครับ - -* ผมสงสัยมาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    Dota2 มีแล้วสำหรับผมเล่นมันดีครับภาพสวยแต่สับสนเรื่องการผสมของเนียสิครับเรื่องสกิลไม่มีสับสนหรือตัวละครสักเท่าไหร่ไม่สบสนเท่าไอเทม ต้องปรับให้ชินกับมันเร็วๆซะแล้ว

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    สนใจนะ เเต่เล่นไม่เป็นเลยอ่ะ เข้าไปก็โดนดูถูกอีก 555
    เล่น SCII ของเราเหมือนเดิมดีกว่าน่อ

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    ไม่พลาดแน่

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่น Dota ธรรมดาเหอ ฮ่าๆๆๆ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    อันนี้มันCBT หรือ OBT ????
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    รอเวลานี้มานาน อยากเล่นมาก

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095
    อยากเล่น กับคนอื่นมากๆ ส่วน มาก เล่นกับ AI พอเข้าไปเล่นกับคนอื่นก็โดนดูถูก หาว่้ากาก ทั้งๆที่เราเพิ่งเคยเข้ามาเล่น เอง เด็กไทยสมัยนี้ แย่ จริง
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    อยากเล่น กับคนอื่นมากๆ ส่วน มาก เล่นกับ AI พอเข้าไปเล่นกับคนอื่นก็โดนดูถูก หาว่้ากาก ทั้งๆที่เราเพิ่งเคยเข้ามาเล่น เอง เด็กไทยสมัยนี้ แย่ จริง
    ส่วนมากมีแต่ฝรั่งครับครไทยยังไม่ค่อยมีเลย
    IRON MAN

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    วันนี้ต้องเอาให้ได้เลย beta key

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sudteerukpla อ่านกระทู้
    เพราะงี้ไงถึงต้องไปเล่นเกม offline จะได้ไม่มีคนมาด่าเรา

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    กะจะให้เราเล่นยันปีหน้าเลยหรีอไงเนี่ย
    แจกกระหน่ำซะ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    1
    ตอนแรกก็ไม่ได้สนใจรอมันเปิดก่อน

ลองเล่นดูก็ได้ -0-

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    1
    อยากเล่นที่สุด แต่ขี้เกียจทำมันหลายขั้นตอน
    แต่จะรอตัวเต็มดีกว่าไม่เล่นก้อได้ beta นี่ โฮะๆๆๆๆ

แต่อยากเล่นอ่ะ
    “••”

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ได้โค๊ดมาตั้งแต่รอบใหนไม่รุ้แล้วละผมขอบอกว่าเกม dota 2 แฟนๆ dota ไม่ผิดหวังแน่นอนคับระบบเหมือนเดิมภาพออกไปทางไม่สดมากเกินไประบบซื้อไอเทมคล้าย HON มีการแนะนำผุ้เล่นแนะนำออกของแต่ผมว่าชอบHONมากกว่านะภาพมันสดกว่า ^^
    เกมเมอร์ที่ดีก็พอ

Kyrie Irving <3 !!
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ตอนแรกก็งงกับการผสมของแต่พอเล่นไปซัก 1-2 ตาก็ชินแล้วครับ ตอนแรกก็งงคลิกซ้ายๆ เอ้าเหมือนเดิมนี่หว่าคลิกขวาแถมง่ายกว่าเดิมเยอะเก็บตังไปเรื่อยๆแล้วกด

ซื้อของแบบผสมแล้วมันผสมให้เลยถ้าตังพอเจ๋งดีจะได้ไม่ต้องเดินคลิกนู้นคลิกนี่ไปมา - -

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AUTcher อ่านกระทู้
    คีย์ที่ได้เป็น open beta รึเปล่าครับ - -* ผมสงสัยมาก
    คนที่เอามาขายชอบบอกว่าเล่นได้ตลอดไปครับ แต่ความจริงผมว่าไม่มีทางเพราะเขาแจกเยอะขนาดนี้ยังไงพอ open ก็ต้องซื้อเกมแหละผมว่า
    สังคมDOTA หวังไรไว้ละครับ ขนาดผมเล่น lol เซิร์ฟ NA ยังมีฝรั่งเกรียนๆเลย แต่คงไม่เทียบ DOTA หรอกทุกเกม...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 5th April 2012 เมื่อ 12:15

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    มาอีกแล้วครับพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    มันเป็นกันแบบนั้นแหละครับ จริงจังในเรื่องที่ไม่น่าจะไปจริงจังเลย เกมส์ทำมาให้เล่นสนุกๆแท้ๆ เวลาผมเล่นก็ต้องหาเพื่อนเล่นด้วย ไม่งั้นผมไม่เล่นอ่ะ เบื่อคนจำพวกนี้แหละ

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    ยกเลิกข้อความ จาก osgu ยังไงอ่าครับ

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    ฝรั่งเกรียน เมื่อวานเจออยู่ พูดมาก

ชอบตรงที่สกิลแปลไทยสะด้วย 555+

สำหรับของ แรกๆงง หลังๆชิน จำราคาเอา สะดวกสบายๆ เยี่ยม

เดี๋ยววันนี้จะเอาคีให้เพื่อน จะำได้ครบ 5-5 พอดี 55+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thewarriorone อ่านกระทู้
    ยกเลิกข้อความ จาก osgu ยังไงอ่าครับ
    พิมพ์ CANCEL ส่งไปที่ 4719555 มันจะยกเลิกให้ แต่ว่า บริการของมันจะอยู่จนกว่าจะครบ1เดือน คือมันจะส่งข่าวมาให้ตลอด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aun_ : 5th April 2012 เมื่อ 13:31
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อยากรู้วิธีการขอรับ Key อ่ะครับ

พอจะมีรายละเอียดมั้ยครับ กับเว็ป online station

Tags for this Thread