ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    Blog Entries
    15

Arrow [PC] NEED FOR SPEED : THE RUN [DIRECT LINKS][FULL] ลิ้งตรงโหลดเต็มสปีด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jojoworks อ่านกระทู้
    ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณเจ้าของกระทู้มากเลยนะครับ
    ส่วนตัวผมชอบ Engine ของ frostbite 2 มาก

ตอนนี้ของ Frostbite 2 ปัจจุบันเก็บมาเล่นหมดแล้ว
    หาได้ใน Joker Game นี่ล่ะครับ T^T ซึ้ง
    ปัจจุบัน Engine Frostbite 2 นี้ออกมาทั้งหมด 2 เกมแล้ว และเก็บมาเล่นหมดแล้ว คือ
    Battlefield 3 ที่พัฒนาโดย EA Digital Illusions CE กับ
    Need for Speed: The Run ตัวนี้ ที่พัฒนาโดย EA Black Box

ENGINE นี้ไม่พูดถึงไม่ได้

ส่วนของ เกมในอนาคต คือ Medal of Honor: Warfighter และ
    Command & Conquer: Generals 2 คงต้องตามเก็บกันต่อไป T^T

ขออนุญาตทำหน้าที่ User ที่ดีหน่อยแล้วกันนะครับ
    คนอัพขยันขนาดนี้ เราอัพ SS เล็กน้อย คงไม่เหนือบ่ากว่าแรงอะไร เนอะ

ผมคงไม่ต้องรายละเอียดเรื่องการลงเท่าไหร่นัก
    เพราะลงง่ายนะครับ Mount 2 แผ่น ต่อกัน เล่นได้เลย
    ผมขออนุญาตให้ 95% นะครับ อาจจะขาดอรรถรถเรื่อง
    การ Online ที่เข้าไปจัดอันดับ Ranking ไม่ได้
    แต่ได้แค่นี้ก็ถือว่าสุดยอดมากแล้วนะครับ เยี่ยม!!

อย่าลืมว่า ENGINE FROST BITE 2
    ต้องการ DirectX10 ขึ้นไปนะครับ ยิ่ง DirectX11 จะดีมาก
    จากข้อมูลที่ FROSTBITE เคลมไว้นั้น DirectX9.0c ไม่สามารถเล่นได้นะครับ
    ดังนั้น อย่าลืมที่จะอัพเกรดอาวุธของท่าน กันเน้อ

อ่านรีวิว เอาสนุกๆ นะครับ

หึหึ ลองของ

เริ่มเกมมาก็ดูกันเอาเองเลยนะครับ โลโก้รถในฝันทั้งหลาย T^T ชอบค่ายไหนลุยโลด

สัญลักษณ์คุณภาพ สัญลักษณ์ตราหัวม้าลาย เอ้ยไม่ใช่ สัญลักษณ์ EA!

เพราะเจ้านี่ล่ะที่ดึงดูดให้ผมเล่น ENGINE FROST BITE 2!!

ผ่างงง

บรรยากาศ CG

CG ใน Garage หืม ดู shade แสงอาทิตย์สิครับ ประกายวับเลย

ช่วง ดราม่าของเกมที่เดินเรื่องก็ให้รายละเอียดเนื้อเรื่องเนื้อหา หนักแน่นได้ดี
    บอกตรงๆ เกมนี้ ทำให้ผมต้อง Uninstall Ridge racer unbound
    เพราะมันไม่มีเนื้อเรื่องให้ชวนติดตาม

บรรยากาศ Garage หึหึ เก่ามากๆ แต่ดูรถแต่ละคันสิ ฮึ่ม

Ford ในความร่วมมือของ Shelby nation เป็น edition ที่ทำขึ้นเพื่อ NFS โดยเฉพาะ
    (ที่รู้เพราะมันเขียนไว้ ฮ่าฮ่า)
    หนึ่งในรถเรา ใน Garage โอ้ว แต่ผมไม่ได้เอามาขับ
    เพราะแอบดูที่ Handling = very difficult (ผมกาก -*-)

ช่วงแรก ผมใช้ M3 สีดำนะครับ
    แนะนำว่าใครอยากได้ยินเสียงเครื่องแบบชัดๆ
    ให้ปรับมุมมองเข้าไปในห้องคนขับ หืม เสียงมา กลิ่นมา อะไรมาหมด
    หะหะหะ ล้อเล่นนะครับ เสียงสมจริง มากๆ Dynamic Range ดีเยี่ยม!

Title Gameplay บางส่วน

ขับๆ ไปมีเปลี่ยนรถระหว่างทาง ได้ด้วยนะครับ
    โดยให้วิ่งเข้าไปที่ปั๊ม Gas station ที่อยู่ริมทาง
    ไม่ต้องกลัวขับเลยเพราะ Help ของเกมจะคอยแนะนำอยู่
    โอ้ รุ่นอะไรเอ่ย เพิ่งเล่น ได้รถเทพซะงั้น GT-R ในฝัน!! -*-

นี่ล่ะ ข้อดีของเกมรถแข่ง ขับไปดูวิวไปสบายตา
    ตอนเล่นผมไปเหม่อดูยอดเขาข้างหน้าโน่น รายละเอียดดีมาก
    ลองขับมั่วๆ ดู จะออกนอกเส้นแบบภาคก่อนๆ ปรากฏว่าชนหิน รถพัง T^T
    ภาคนี้คงต้องขับอย่างระมัดระวังกันหน่อยนะ

อ้อ เล่นไปสักนิดนึง Nitrous Oxide ถึงจะโผล่มาให้จุดกันนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ ติดเลยเกมนี้ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ proevolution11 อ่านกระทู้
    เล่นได้ ครับ กราฟฟิก สบายตามากๆ ดูแล้ว เหมือน ดูการแข่งขันของจริงอยู่เลย ครับ แต่ โค้งยากนิดๆ ยืนยัน ไม่มี รูป เพราะขี้เกียจถ่าย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popsa00 อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% จ้า ขอบคุณคร้าบ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kengindy1989 อ่านกระทู้
    เล่นได้100% ครับ ภาพสวยมาก!!! การ์ดจอไม่เเรงพอเล่นไม่ได้นะจ๊ะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zForlorNz อ่านกระทู้
    ยืนยันอีกเสียงว่า เล่นได้ครับ
    ถ้าการ์ดจอแรง พอ
    D

กำลังมันส์เลย ขอตัวไปเล่นต่อแปป
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackjangri อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100% คับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zenzas อ่านกระทู้
    ยืนยันว่าเล่นได้ 100%

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

ขอบคุณ คุณ Natchapon ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tarkla12 อ่านกระทู้
    ้เล่นได้ครับ ผม ! กระตุก ว๊าก กก กก ! เครื่องไม่ผ่าน
    ..:: NEED FOR SPEED : THE RUN ::..

::.. RELOADED ..::

..:: Crack สำหรับคนมีปัญหา ::..
    :: ALI ::

JUMBOFILES l HULKSHARE

โดยในภาค Need For Speed : The Run เนื้อเรื่องคร่าวๆก็จะเป็นเรื่องชายหนุ่มธรรมดาคนนึง ที่ดันไปติดเงินกับมาเฟียใหญ่ จนทำให้เขาไม่มีทางเลือก
    นอกจากจะแข่งรถมือสอง เพื่อตะลุยไปทั่วโลก เพื่อชิงเงินรางวัลถึง 25 ล้านเหรียญ โดยมีสาวสุดเซ็กซี่คอยหนุนหลังเขาอยู่ ซึ่งในภาคนี้ก็ได้ชายหนุ่ม ฌอน
    ฟารีส จากหนังแอ็คชั่นอย่าง Never Back Down และดาราสาวอย่าง คริสติน่า เฮนดริกส์ จากซีรี่ย์สุดฮิตอย่าง Mad Men การแข่งรถข้ามประเทศ
    ผิดกฏหมายที่มีการเดิมพันสูงลิบ ทางเดียวที่คุณจะได้ชีวิตของคุณคืนมาคือการเป็นที่หนึ่งในการแข่งจากซานฟราน ซิสโกไปยังนิวยอร์ก ไม่จำกัดความเร็ว
    ไม่มีกฏกติกา ไม่มีพันธมิตร ทั้งหมดที่คุณมีคือฝีมือการขับและความมุ่งมันอันแรงกล้าของคุณในการต่อสู้ กับนักขับอีกหลายร้อยคนที่มีฝีมือฉกาจฉกรรจ์
    ที่สุดของโลกบนถนนที่อันตราย ที่สุดของประเทศ ใน Need for Speed The Run คุณจะได้ซิ่งผ่านใจกลางเมืองอันคับคั่ง พุ่งลงมาตามทางในภูเขาน้ำแข็ง
    และวิ่งผ่านหุบเขาแคบๆ ด้วยความเร็วสูง และคุณยังต้องหลบหนีตำรวจที่คอยตามล่าคุณอย่างไม่หยุดหย่อน และพร้อมที่จะใช้ไม้แข็งเพื่อจัดการคุณทุกเมื่อ

..:: One2Up ::..

พาทละ 950 MB ทั้งหมด 17 าท

Part01 :: Part02 :: Part03 :: Part04 :: Part05 :: Part06 :: Part07 :: Part08 :: Part09 :: Part10
    Part11 :: Part12 :: Part13 :: Part14 :: Part15 :: Part16 :: Part17

..:: ดูก่อน Download ::..

• โหลดไฟล์ครบ 17 พาท เปลี่ยนชื่อ แตกไฟล์เกม
    • จะได้ 2แผ่น ให้ Mount แผ่นที่ 1 ติดตั้งเกมตามขั้นตอน
    • มันจะถามหา พาทที่ 35 ให้ Mount แผ่น 2 ทับ ไปแล้วกด ok ได้เลย

• รอจนกว่าจะเสร็จ .. แล้วเข้าไปใน โฟลเดอร์ crack ในแผ่น 2 ก๊อปไฟล์ไปวางทับโฟลเดอร์ที่ลงเกม
    • เข้าเล่นได้เลยครับครับ (ใครเข้าเล่นไม่ได้ ให้ลองไปโหลด crack ข้างบน)

ข้อมูลไฟล์ดาวโหลด ~
    - ไฟล์พาทละ 950 MB จำนวน 17 ไฟล์
    - โหลดเสร็จเปลี่ยนชื่อไฟล์ ให้เหมือนกัน แล้วเริ่มแตกได้เลย
    - ไฟล์เสียซ่อมได้ Record 5% ทุกเกม

ข้อมูลไฟล์ดาวโหลด ~
    - เกมเล่นได้ก็มายืนยันกันด้วยนะครับ ^^
    - โหลดไปเล่นแล้วถูกใจก็อย่าลืมสนับสนุนของแท้ด้วยละ
    - ก๊อปไฟล์ เกมผมไปปล่อยที่อื่นแล้วอย่าลืม Credit นะ
    - แล้วก็อย่าเอาลิ้งออกจาก adf ละไม่งั้นมีเคือง
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย natchapon665 : 15th May 2012 เมื่อ 20:11

อัพโหลดเกมส์ไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    1,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,374
    เจิมๆๆๆครับท่านอาร์ม

ปล. สู้ๆครับ ออน M หน่อยดิครับ *-*
    MY CENTER[/CENTER]

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เจิมครับเจิม

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ขอบคุณครับ

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    เจิม ๆ ๆ สู้ๆ อัพใหม่

ปล. ออนเอมหน่อยลูกพี่ - -''

ทำเมื่อวานไห้ดีที่สุด :)
    ฉันยังอยู่ในใจเธอเสมอ !! เเม้เธอจะไม่เคยสนใจฉันเลย เเต่ฉันก็มีความสุขที่ได้รักเธอ T^T
    กล่าวขอบคุณ
    779
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ดัน ๆ เเล้ว เกม อีก 300 กว่า นั้น จะอัพ เฉพาะ ลิ้งตรงอ่ะป่าวอ่า !!!~
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    329
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    ขอขคุณ ๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    NEED FOR SPEED : THE RUN
    ภาคนี้ไม่ไหวครับการ์ดจอไม่ถึงกินกราฟฟิกอย่างมหาศาลเลยท่านครับ ส่วนเรื่องการทำงานนั้นคอมใหม่แรงทะลุนรกไม่มีปัญหาส่วนการ์ดจอรอมีตังแล้วซื้อ NEED FOR SPEED : THE RUN แนวรถไม่ค่อยชอบเท่าไหร่เล่นไม่ค่อยเก่ง

ปล.อันนี้มาให้กำลังใจแทนคงไม่ว่ากันครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OVLENG อ่านกระทู้
    ดัน ๆ เเล้ว เกม อีก 300 กว่า นั้น จะอัพ เฉพาะ ลิ้งตรงอ่ะป่าวอ่า !!!~
    จะอัพเท่าที่ทำได้ ในช่วงปิดเทอมครับ .. หากไม่ทัน เกมที่เหลือ คงต้อง หาโฮสอื่นมาอัพครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    part 7 แตก ไฟล์ ไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itchelsea อ่านกระทู้
    part 7 แตก ไฟล์ ไม่ได้อะครับ
    เปลี่ยนชื่อไฟล์ ถูกต้องแล้วนะ ? ถ้าเปลี่ยนถูกแน่ใจแล้ว ให้ลองโหลด พาท 7 ใหม่โดยไม่ใช้ IDM ดูครับ (ปกติพาทสุดท้ายจะเป็น พาททีมีโอกาสเสียน้อยที่สุด - -)

กล่าวขอบคุณ
    9
    ลองแล้วครับ ไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ itchelsea อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับ ไม่ได้อะครับ

เดียวผมอัพโหลดใหม่ให้แล้วกันน่ะครับ รู้สึกผมผิดเอง ,, เหมือนจะบีบไฟล์ไม่ครบมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    9
    ครับ ผม ^^

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ครับ ผม ^^
    มีแวว ที่จะต้องอัพโหลดใหม่ทั้งหมดแหะ 50-50 ตอนนี้กำลังทดสอบไฟล์อยู่ เดียวยังไง กลับมาโหลดอีกทีพรุ่งนี้น่ะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    มาช่วยโหลดเพื่อเป็นกำลังใจให้นะครับเล่นได้เดี๋ยวมายืนยัน

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    เครื่องผมมันไม่ไหวหรืออ่ะไรครับเวลาเล่นมันจะสโลวๆ อ่ะครับ ไม่ว่าจะปรับสุดหรือต่ำสุด มันไม่แลคนะครับ แต่มันอืด อ่ะ งง(ผมไม่ได้โหลดจากกระทู้นี้นะแค่อยากถาม)

กล่าวขอบคุณ
    9
    [QUOTE=natchapon665;942712]มีแวว ที่จะต้องอัพโหลดใหม่ทั้งหมดแหะ 50-50 ตอนนี้กำลังทดสอบไฟล์อยู่ เดียวยังไง กลับมาโหลดอีกทีพรุ่งนี้น่ะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก[ครับ ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะมาโหลดใหม่ละกันครับ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    กระทู้โครตงามเลย นับถือจากใจ

l<(นครราชสีมา)>l
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อยากจะบอกว่าเกมนี้เสียงรถได้ใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    ใครที่เคยโหลด พาท 1-6 ของเก่าไว้ ให้เก็บไว้ก่อนน่ะครับ ไม่ต้องลบ โหลดเพิ่มพาท 7 ได้เลยครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    part7อยู่ไหนเอ่ยครับผม?

กล่าวขอบคุณ
    2,941
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank4848 อ่านกระทู้
    part7อยู่ไหนเอ่ยครับผม?
    กำลังอัพโหลดครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ครับผม งั้นโหลดพาท1-6 รอเลยนะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    อุบะ 17 พาท

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread