ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 369

Angry ญี่ปุ่นตกอยู่ในอันตราย

หิวเส้นก็จัด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TesTo : 5th April 2012 เมื่อ 22:15

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    ถ้าไม่ดราม่า กระทู้นี้อย่าหวังจะได้ดัน ปล่อยตก 555

ปล. เกาหลี น่าสงสารนะ (แต่สะใจพิลึก+w+)

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้ก่อการดี
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    หน้าด้าน
    (ไม่ต้องการรมาม่า)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[̲̅L][̲̅i̲̅][̲̅k̲̅][̲̅e̲̅
    กล่าวขอบคุณ
    926
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ก็นะขนาดมวยไทยของเรา มันก็ยังเอาไปอ้าวว่าเป็นของตัวเองเลย

นับภาษาอะไรกับศิลปะการต่อสู้ของชาติอื่นจะเอาไปเป็นของตัวเองแบบหน้าสองด้าน[หน้าด้านด้าน]บ้างไม่ได้

แต่ของก๊อปอย่างอื่นยังพอทำนำเพราะเขาทำขายเองในประเทศสะส่วนใหญ่ แต่เรื่องศิลปะการต่อสู้ก๊อปเขาไปและยังอ้าวว่าเป็นของตัวเองนี้สิท่าจะบ้า

Edit
    มาเพิ่มเติมนิดหน่อยผมคิดว่าเกาหล๊คงมีปมด้อยเยอะ นะครับ[หรือเปล่าหว่า] แต่ก็ชั่งเถอะถ้าเขาพอใจที่จะหลอกตัวเองก็ชั่งเขา
    ขนาดหน้าตายังทำศัลยกรรม กันเลย[หน้าตาตัวเองยังไม่พอใจ] <<< อันนี้คงเป็นกันหมดไม่ใช่เฉพาะเกาหลีละมั้ง [ฮ่ะๆๆๆๆ]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Icescorpio : 5th April 2012 เมื่อ 22:36

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

PIGGY : ) ''
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้
    ก็นะขนาดมวยไทยของเรา มันก็ยังเอาไปอ้าวว่าเป็นของตัวเองเลย

นับภาษาอะไรกับศิลปะการต่อสู้ของชาติอื่นจะเอาไปเป็นของตัวเองแบบหน้าสองด้าน[หน้าด้านด้าน]บ้างไม่ได้

แต่ของก๊อปอย่างอื่นยังพอทำนำเพราะเขาทำขายเองในประเทศสะส่วนใหญ่ แต่เรื่องศิลปะการต่อสู้ก๊อปเขาไปและยังอ้าวว่าเป็นของตัวเองนี้สิท่าจะบ้า
    อย่างงี้มันต้องขยี้

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ญี่ปุ่นเคยบุกเกาหลีนิ หรือจำผิด ???
    Steam : Blackwolf

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    เกาหลีหนิท่าจะเป็นเอามาก หนักกว่าจีนเยอะ เกาหลีหนิจะเอาแม้งกระทั่งวัฒนธรรม อาหาร กาตูน จะเอาแม่มทุกอย่างจากประเทศอื่นเลย

จีนยังมีคิดค้นเองมั่ง ก็อบก็แค่บางอย่าง

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    โหเอาซะขนาดนี้มันก็เกินไป หน้าด้านจริงๆ

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    1.ลอกเลียนแบบ
    2.ดัดแปลงเล็กน้อย
    3.เปลี่ยนชื่อ
    4.อ้างว่าตนเองคิดค้นขึ้น
    4คำนี้ถูกใช้ครั้งแล้วครั้งเล่า
    ขำๆน่ะครับ เกาหลีก็เงี้ยหล่ครับ จอมปลอม ไม่มีสิ่งที่น่าภูมิใจในตัวเองดีๆซักชิ้น ส่วนใหญ่ก็มาจากบ้านเรา แล้วก็ ญี่ปุ่นหมดแหละ :P อ่อ พี่จีนยังงิดน่ะเจอแบบเนี้ย พี่จีนแกลอกขำๆ แต่นี้เป็นจริงเป็นจัง มันน่านัก มันน่าตบให้ไฝ่หลุด :P

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Icescorpio อ่านกระทู้

Edit
    มาเพิ่มเติมนิดหน่อยผมคิดว่าเกาหล๊คงมีปมด้อยเยอะ นะครับ[หรือเปล่าหว่า] แต่ก็ชั่งเถอะถ้าเขาพอใจที่จะหลอกตัวเองก็ชั่งเขา
    ขนาดหน้าตายังทำศัลยกรรม กันเลย[หน้าตาตัวเองยังไม่พอใจ] <<< อันนี้คงเป็นกันหมดไม่ใช่เฉพาะเกาหลีละมั้ง [ฮ่ะๆๆๆๆ]
    อันนี้เกินอะๆ รับไม่ได้ๆ

ปล.ผมเพิ่งกินมาม่าไป อย่าให้กินอีกถ้วยนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ว่า จีนพี่เค้าหนักแล้วนะ นี้หนักกว่า Koเลว เลยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    2,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,017
    สตั้น 10 วิ (เกลียดเกาหลีเพราะรักญี่ปุ่น)

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    - -
    ก็ เขา มี วัฒนธรรมนะ วัฒนธรมแห่ง การล้อกเลียนแบบ ไง ครับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เกาหลีเขาเป็นเมืองขึ้นของญี่ปุ่นเป็นร้อยปีเลยนะครับ

มันก็ไม่ค่อยแปลกหรอกที่ อาหารเกาหลี ภาษาเกาหลี หรือบางอย่างที่คล้ายของญี่ปุ่น เพราะบางทีคนรุ่นหลังที่เกิดมาในสมัยที่ก่อนเกาหลีจะเป็นอิสระจากญี่ปุ่นซึ่งไม่เคยเห็นต้นฉบับ เกิดมามันก็อยู่กับประเทศตัวเองแล้ว ก็ไปอ้างเป็นของประเทศตัวเอง

ผมยอมรับ ผมชอบทั้งเกาหลี(ใต้นะ เหนือไม่ชอบ)และญี่ปุ่น เทคโนโลยีเขาเจ๋งโคตรทั้งคู่

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    ดูจนชอบแต่ผมก็ยังชอบพวก ดารานักร้องเกาหลีอยู่นะ

อยากรู้จักถ้าสมมุติว่า ประเทศไทย โดน ฝรั่งเศส อังกฤษ ญี่ปุ่น ปกครองขึ้นมา มันจะดีกว่า ที่เป็นอยู่ในปัจจุบันไหม ประเทศไทยอาจจะได้ ลาว กัมพูชา ที่ฝรั่งเศสยึดไปแล้วก็มาเลยเซีย กับพม่ามารวมกันไหม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหน้าหวาน : 6th April 2012 เมื่อ 01:17

BLINK ONCE MIDZY UAENA ♥
    กล่าวขอบคุณ
    958
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ถึงว่าไม่มีการ์ตูนเกาหลีดังๆเลย มีแต่ดารา 555+

PlayStationFanboy & AKB48
    Saitama,Japan Chaiyaphum,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,259
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ก็นะ........ผมว่าไทยก็ใช่ย่อยนะครับ
    ก่อนว่าประเทศอื่นเราควรดูประเทศเราก่อน(ผมไม่รู้เรื่องผมเมา)

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เชื้อสายจีนมันแรง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    เกาหลีเขาเป็นเมืองขึ้นของญี่ปุ่นเป็นร้อยปีเลยนะครับ

มันก็ไม่ค่อยแปลกหรอกที่ อาหารเกาหลี ภาษาเกาหลี หรือบางอย่างที่คล้ายของญี่ปุ่น เพราะบางทีคนรุ่นหลังที่เกิดมาในสมัยที่ก่อนเกาหลีจะเป็นอิสระจากญี่ปุ่นซึ่งไม่เคยเห็นต้นฉบับ เกิดมามันก็อยู่กับประเทศตัวเองแล้ว ก็ไปอ้างเป็นของประเทศตัวเอง

ผมยอมรับ ผมชอบทั้งเกาหลี(ใต้นะ เหนือไม่ชอบ)และญี่ปุ่น เทคโนโลยีเขาเจ๋งโคตรทั้งคู่
    ไม่ทราบว่า ที่ญี่ปุ่นยึดเป็นร้อยปี สมัยไหนครับ
    ในอดีตญี่ปุ่นก็เคยบุกเหมือนกัน แต่ก็โดนเกาหลี กับ จีน ยำเละ
    เท่าที่ผมศึกษาประวัติศาสตร์ดูเกาหลีเป็นเมืองขึ้น สมัย
    ที่ญี่ปุ่นยึดเป็นอณานิคม ค.ศ.1910-1945 35 ปี
    เพื่อเบิกทางต่อไปในการบุกจีน ในสงครามโลกครั้งที่สอง
    ถ้าผมผิดพลาดประการใดขออภัยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไม่ก็อป AV ญี่ปุ่นมั้ง ง่าาา อยากดู AV เกาหลี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LookPhet อ่านกระทู้
    ถึงว่าไม่มีการ์ตูนเกาหลีดังๆเลย มีแต่ดารา 555+
    *นักรบครบสลึง* ไงครับ หนังสือการ์ตูนเกาหลี สนุกมากเรื่องนี้ แต่กว่าจะออกแต่ละเล่มนานมาก นานจนลืมตอนเก่าหมดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topkkk007 : 7th April 2012 เมื่อ 00:12

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: