ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906

NVIDIA เตรียมส่งGTX 670 Ti ลงมาชนกับ HD7950และGeForce GTX 690 Dual Core จะมาในเดือนพฤษภาคมนี้

*****มันถูกเปิดเผยออกมาแล้วนะครับ สำหรับการ์ดจออย่างรุ่น NVIDIA GTX 670 Ti ที่ NVIDIA นั้นบอกว่าจะส่งออกมาสู้กับการ์ดจอตัวแรงของฝ่ายตรงข้าม และเป็นการ์ดจอที่แฟน ๆ จะสามารถสัมผัสกันได้อย่างแน่นอนครับ****

Vendor แห่งหนึ่งออกมาบอกว่า Chip GK104 นี้จะเป็น GPU ที่อยู่ใน NVIDIA GTX 670 Ti โดยมันมีสเปคคร่าว ๆ ทั้งนี้

1344 Cores
    4 Graphics Processing Clusters (GPC)
    7 SMX Clusters (192 units per Cluster)
    112 Texture Units (TU)
    32 Raster Units (ROP)
    256-bit Memory Controller
    2 GB GDDR5 Memory
    ~900 MHz GPU Clock
    ~1 GHz QDR Memory Clock (5 effective GHz)
    ~160 GB/s video memory bandwidth
    ที่ผ่านมาเราคงจะมองว่า GTX 580 ก็คงจะสู้กับ HD 6950 ใช่ไหมละครับ แต่ตอนนี้ NVIDIA เขาบอกว่า GTX 680 ของเขานั้นสามารถที่จะไปเทียบกับ HD 7990 ได้เลยทีเดียว และ GTX 670Ti ก็ขยับขึ้นมาสู้กับ HD 7950 แล้ว

สำหรับ NVIDIA GTX 670 Ti จะเปิดตัวภายในเดือนมิถุนายนที่งาน Computex ประเทศไต้หวัน

NVIDIA GeForce GTX 690 Dual Core จะมาในเดือนพฤษภาคม

หลังจากเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา NVIDIA ออกมาประกาศว่าจะส่ง NVIDIA GeForce GTX 680 ซึ่งเป็น GPU แบบ Single ชิป โดยใช้ชิปชื่อว่า GK104 และล่าสุดนั้นก็มีข่าวเกี่ยวกับ GPU แบบ Dual ชิปซึ่งจะใช้ชิป GK104 2 ชิปอยู่ในการ์ดจอใบเดียวกันภายใต้ชื่อเต็ม ๆ ว่า NVIDIA GeForce GTX 690 โดยทางค่ายเขียวจะส่งมันออกมาในราว ๆ เดือนพฤษภาคมที่จะถึงนี้

ต้องบอกเลยว่าหลังจาก AMD นั้นได้ส่งการ์ดจอในระดับของ high-end ออกมาได้ไม่นานหนัก NVIDIA ก็เตรียมที่จะส่งออกมาสู้ แน่นอนอย่างมากว่าเจ้า NVIDIA GeForce GTX 690 ต้องมาแข่งกับ AMD Radeon HD 7990 แน่นอนครับ ซึ่งค่ายไหนจะมีการ์ดจอระดับ Top ของตัวเองแรงกว่ากันนั้น คงต้องรอ NVIDIA ส่งการ์ดจอลงตลาดจริง ๆ ก่อนครับ

NVIDIA GeForce GTX 670 Ti จะกินไฟถึง 300W PSU ขั้นต่ำต้อง 500W

จากรูปด้านบนจะเห็นได้เลยว่ามีไฟที่เข้าไปเลี้ยงการ์ดจอจอทั้งหมด 300W ซึ่งมันจำเป็นที่ต้องต่อสายไฟเพิ่มซึ่งจะต้องเป็นแบบ 6-pin 2 สายเข้าไปในตัวการ์ดจอ และแน่นอนว่ามันต้องการ Power Supply ที่ต้องเป็น Watt แท้ ๆ ไม่ต่ำกว่า 500W

จากที่เราเห็นในภาคจ่ายไฟด้านบนแล้วก็ทำให้ยืนยันได้อีกแน่นอนว่า NVIDIA GeForce GTX 670 Ti จะมาพร้อมกับชิปแรมที่เป็น GDDR5 แน่นอนครับ ส่วนรายละเอียดที่เหลืออื่น ๆ ถ้า NVIDIA อัพเดตเมื่อไหร่เราจะติดตามมาให้ชมกันต่อไปนะจ็ะ

http://www.notebook4game.com

.:เข้ามาอ่านก็กดขอบคุณด้วยนะจ็ะ ไม่บังคับให้กดแต่กดก็ดีนะอิ ๆ:.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MiLaT " C " M!Ne : 6th April 2012 เมื่อ 13:12

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    ข่าวร้อนๆสดๆ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    บอกตรง ออกมาไวหาตังซื้อไม่ทัน

สายลมที่ชำระล้างจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    จะออกอะไรกันมากมาย-*- จะกินมาม่ากันทั้งเดือนละเนี่ย
    ถ้าชีวิตไม่เคยเจอเรื่องร้ายๆ เราเองก็จะไม่สามารถที่จะได้เรียนรู้ประสบการณ์ของชีวิตได้

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    กินไฟโคตร!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ท่าจะทอดไข่ได้เลยนะเนี่ยยย O_O

ชื่อ Dual Coreมันแหม๋งๆๆแหะ น่าจะDual GPUเนอะ