ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,198
    สงครามไทย-ฝรั่งเศส กรณีพิพาทอินโดจีน ก็น่าจดจำนะครับผู้กองวินเทอร์

เป็นสงครามที่คนไทยสมัยนี้น้อยคนนักที่จะรู้จัก

แต่เป็นวีรกรรมที่น่าจดจำกว่าสงครามใดๆ ในยุคนี้เลย

เป็นปฏิบัติการทางบก น้ำ อากาศ เพื่อเข้าโจมตีเอาแผ่นดินไทย

ที่เศษฝรั่งเอาไปเป็นอาณานิคมกลับคืนมา และเราก็ได้คืนมา 4 จังหวัด

ปล. แต่ก็เสียไปอีกช่วงที่ไทยแพ้สงครามโลกครั้งที่ 2 (เพราะไทยอยู่ฝ่ายอักษะ)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ตอนนี้ ผมกำลังคิดพวก รถประเภทต่างๆ เช่น รถหุ้มเกราะ มาผลิตให้ทหารไทยใช้อย่างเดียว ไม่ขายไปต่างประเทศ แต่ยังเรียนไปจบม.ปลายเลย

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ยอดมากครับ สิ้นเดือนนี้ผมก็ไปทหารเเล้วละครับ
    ชีวิตที่ดีต้องมีเเต่สาระ Facebook

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ทหารผีโหดครับ แต่สู้พวกเวียดกงไม่ได้หรอก

LOCK

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ข้อ4นี้เหมือนเขาเชิดชูประเทศเราเลยนะครับ !
    กำลังใจของการตั้งกระทู้คือ "คำขอบคุณ"

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ทหาร ไทย เรา สุดยอดมาก จริงๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สุดยอดมากครับ ขอบคุณครับที่เอาเรื่องราวดีๆ มาให้อ่านกัน

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratchanai อ่านกระทู้
    เพิ่มเติมนะครับอีกเรื่องหนึงที่ผมได้อ่านมา มันไม่เกี่ยวกับอาคมครับเรื่องนี้ประมาณว่าเกี่ยวกับความกล้่าหาญมากกว่า
    ตอนนั้นที่ตั้งของทหารไทยได้ตั้งขวางเส้นทางโจมตีของเวียดกงที่จะโจมตีพวก GI (ฝรั่งเอาเราเป็นโล่) ทหารไทมีเพียง ไม่กี่ร้อย สามารถต้านกองกำลังเวียดนามที่มากกว่า2-3เท่าได้ แต่การรบครั้งนั้นเวียดนามไม่ยอมถอยเพราะจะโจมตีพวกฝรั่งที่อยู่แนวหลังให้ได้ สุดท้ายน้ำน้อยย่อมแพ้ไฟ...เมื่อผูบังคับการของไทยรู้แล้วว่าไม่สามารถต้านกองกำลังเวียดกงได้และเวียดกงได้บุกมาถึงบาน...ผู้การจึงบอกพิกัดยิงปืนใหญ่...จุดหมายคือฐานตัวเอง..
    เพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    จงภูมิใจไว้เทิดมีภาษาของตนเอง จงภูมิใจไว้เทิดไม่ได้เป็นเมืองขึ้นใคร จงภูมิใจไว้เทิดบ้านเมืองมีพ่อภูมิพลฯ
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    "บางอาชีพ" เงินเดือนเป็นแสน .. ทำงานตอบแทน "ประเทศชาติ" ได้แค่ไหน ??

"ทหารและตำรวจไทย" ถึงเงินเดือนจะไม่เท่าไหร่ .. แต่ "อุทิศทั้งชีวิตให้แผ่นดิน" ถูกต้องครับ เอาใจไปเลย

...
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    .เพิ่มเติม หลวงพ่อมี หลวงงปู่ทิม หลวงพ่อเมี้ยน สามทหารเสือแ่ห่งบางบาล ศิษย์รุ่นสุดท้ายหลวงพ่อจง วัดหน้าต่างนอก
    เกจิในตำนาน(จาด จง คง อี๋ )กองทัพสยามทหารผีแห่งสงครามอินโดจีน

เกจิิ ครั้ง 4 องค์ น่า จะ ยัง มี ชีวิต อยู่ นะ ครับ จะ ได้ ลง คาถา ให้ ทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เเต่ทหารไทย ตำรวจไทยเเย่ๆก็มีเยอะนะ

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ไม่รู้จักหยุดยิง ไม่รู้จักหมอบ ไม่รู้จักคลาน ไม่รู้จักถอย เอาแต่วิ่งเข้าใส่
    โหดมาก

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ทหารไทยสุดยอด ครับบบ

นักเลงคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    คนไทยเก่งอยู่แล้วครับ

Gamer ...
    ประเทศไทย , Bkk Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ชอบมากครับ +1
    " ขอเชิดชูเหล่าทหารหาร ที่เสียสละเพื่อผืนแผ่นดินไทย ที่ทำให้เราได้มีที่อยู่จนถึงทุกวันนี้ "