ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    รอออกมาก่อนดูว่าจะเป็นไง เล่นจบจะเก็บหรือจะลบ
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    3,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bi Boy vence 2011 อ่านกระทู้
    รอออกมาก่อนดูว่าจะเป็นไง เล่นจบจะเก็บหรือจะลบ
    สนับสนุนความคิดนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ไม่รู้ ไม่สน เล่นอย่างเดียว

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    ไม่รู้นะคิดไปเองหรือเปล่า แต่ ลิกเกอร์ ดูหง่าวๆ อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อยากเล่นมากๆ
    ทุกสิ่งทุกอย่างในโลกนี้ ล้วนเกิดจากการกระทำ

ทำให้ชีวิตคนเรานั้นไม่มีใครเกิดมาสมบูรณ์แบบ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    ผมชอบ ภาค 5 ที่สุดน่ะ ซี่รีย์นี้ทำมันส์หล่ะดีแล้ว ในหนังยังมันส์เลย สนุกดีออก รับสิ่งใหม่ๆก็ดีน่ะ ถ้าอยากหลอนก็ Down Pour ไปหล่ะกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อย่าพึ่งตัดสินค้าบ รอเกมออกมาได้เล่นก่อนดีกว่า อาจสยองกว่าที่คุณคิดกันก็ได้ หุหุ...

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ผมว่าความสยองของภาพ 1 มันมุมกล้อง การบังคับตัวละคร พื้นที่ เพลงประกอบ ภาพเกมดิบๆ

แต่ภาคใหม่ๆ นี้แตกต่างอย่างสิ้นเชิงเพราะเขาเน้นเจาะตลาดผู้เล่นมากกว่า จะมาสนแต่แฟนๆจากภาคหนึ่งอย่างเดียวก็ไม่ได้นะเออ

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5
    ถึงซ้ำก็ไม่เป้นไรครับ เพราะผมเห็นมาแค่ 1 อย่าให้เป็นเหมือนผมเถอะครับ ผมแถมให้ละกัน ยังมี part 2 อยู่นะครับ โปรดเอามาให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    น่าเล่นไปอีกแบบครับผม
    No Comment

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    สาธุ สเป็กเบาๆเถอะ!! สู้ต่อไป Leon

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    นึกว่าจะได้เจอ hunk กับ tofu ๕๕

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    มันจะคล้าย L4D 1-2 [TPS] ไปทกทีแล้วนะเนี่ย!!

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ไม่รู้ว่าทุกคนคิดยังไงกับตัวนี้นะ
    แต่ผมว่า ภาคนี้ทำลายความสยองและความรู้สึกน่าขนลุกของ Raccoon City หมดเลย
    ไม่รู้สิครับ มันไม่ต่างจาก Left 4 Dead เลยครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ลงขายผ่าน Steam หรือป่าวหว่า รอสอยๆ อิอิ

สำหรับ RE ผมผูกพันกับตัวละครมากกว่าซอมบี้นะ

We! Love Jokergameth
    กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ยังไงอยากให้รอเกมออกแล้วลองเล่นกันดูก่อนนะครับ อาจจะสนุกกว่าที่เราคิด อาจจะไม่เหมือนที่เรามานั่งถกเถียงกัน ^^
    แต่ภาค 5 ผมก็ไม่เล่นอ่ะ -.- แต่ภาคนี้เห็นแล้วน่าเล่นดี ลุยไปกับเพื่อนๆ (คนเดียวมันหลอนอ่ะ)
    Intel i5-3570K // ASUS P8Z77-M // Gigabyte R9-280X WindForce OC // Kingston 8GB (4x2) // XFX Pro 650W Core Edition // Cooler Master Hyper 212 EVO

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อยากเล่นมากมาย แต่หลอนอ่ะ เหมือนภาคนี้ระบบจะเว่อร์ ๆ ไปนะ เอามีดไล่แทงผีเป้นว่าเล่น ^ ^

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    อย่างพึ่งด่วนตัดสินกันไปครับ พอเค้าเปลี่ยนแปลงก็บอกไม่มีอะไรเหมือนเดิม

พอใช้แบบต้นฉบับก็บอกไม่มีอะไรใหม่ๆให้ลอง รอเกมออกก่อนเถอะครับแล้วค่อยตัดสินกัน

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ลูกกระสุนปืนปลิวว่อนเลย...ไม่เหมือน RE 1-2 ที่ลูกกระสุนมีอย่างจำกัดและพยายามใช้เมื่อจำเป็นที่สุด เน้นการเอาตัวรอด ไขปริศนาเพื่อเปิดทาง ส่วนตัวผมอยากได้กราฟิกแบบสมัยนี้แหละครับ แต่ใส่ความเป็น RE แบบ 1-2 เน้นความหลอนและน่ากลัว+ความเป็น Action ผีมาเยอะๆก็ได้แต่ให้เน้นการหนีเอาตัวรอด และใช้สิ่งของรอบตัวเป็นอาวุธ เสนอรูปแบบแปลกใหม่ในตัวเกมส์ใช่ว่าจะเอาแต่หนีอย่างเดียว

(ปล.แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ถูกใจท่านใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ผมว่าแนวนี้ก็ดีนะ เล่นเดินๆ คนเดียวมันกลัว

ชอบแบบมีพวกเพื่อนคอยช่วยประมๅนเนี่ย

น่าเล่นดีว่าแต่ จะออก PC มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ภาค 5 นี่ สนุก ละปืน มีเลเซอร์ด้วย สวยสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ลูกกระสุนปืนปลิวว่อนเลย...ไม่เหมือน RE 1-2 ที่ลูกกระสุนมีอย่างจำกัดและพยายามใช้เมื่อจำเป็นที่สุด เน้นการเอาตัวรอด ไขปริศนาเพื่อเปิดทาง ส่วนตัวผมอยากได้กราฟิกแบบสมัยนี้แหละครับ แต่ใส่ความเป็น RE แบบ 1-2 เน้นความหลอนและน่ากลัว+ความเป็น Action ผีมาเยอะๆก็ได้แต่ให้เน้นการหนีเอาตัวรอด และใช้สิ่งของรอบตัวเป็นอาวุธ เสนอรูปแบบแปลกใหม่ในตัวเกมส์ใช่ว่าจะเอาแต่หนีอย่างเดียว

(ปล.แค่ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ถูกใจท่านใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ)
    ยังงี้ละ ผมชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมว่าหนังเรื่องRE ภาค 1 2 3 สนุกสุดอะครับ 4 5 ผีมันมั่วเกิน
    Love.. AlON... Kub