ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888

Lightbulb ===อภิมหาสงคราม Mount & Blade Warband RPG server===

เป็นมอด mount & blade warband เน้นการ role play หรือบทบาทสมมุติที่สามารถเลือกเส้นทางชีวิตของตัวเองได้ไมว่าจะเป็นชาวบ้านไร้สังกัด โจรป่า ทหารรับจ้าง หรือเข้าร่วมกองทัพของแต่ละฝักฝ่าย ไม่เห็นแก่ตัวเสียสละเพื่อทีมไปสู่ชัยชนะ

Video วิธีเล่นคร่าวๆ

แนะนำคร่าวๆ

การหาเงินไม่ใช่เรื่องใหญ่สุด เพราะออกเกมไปก็ต้องดรอบเงินเป็น% ชุดเกราะหาย เวลาเข้าเกมใหม่จะได้แค่เราอยู่ฝ่ายเดิม อาชีพเดิม เงินที่เหลือจากการดรอบ และตำแหน่งเกิดตามฝ่ายนั้นครับ

แนะนำคนที่ต้องออกเกม ให้ทิ้งถุงเงินซ่อนไว้ตามแมพ มันจะหายเมื่อครบ6ชม ส่วนชุดต่างๆ ถอดไว้กับรถม้า หรือเกวียน แล้วลากไปซ่อนได้ โดนเจอคือซวยครับ ห้ามบ่น

เข้ามาใหม่เป็นฝ่ายCommoners(เรียกกันสั้นๆ คอมมอน) จะได้รับการคุ้มครองจากกฎการห้ามฆ่าโดยไม่มีเหตุผล แต่คอมมอนต้องคอยจ่ายส่วยให้คนอื่นที่มาขู่ครับ ไม่จ่ายโดนฆ่า ถือเป็นธรรมเนียม คอมมอนไหนเก่งพอก็สู้ไป ไม่ต้องจ่าย

คนที่จะขู่เอาเงินจากคอมมอน พิมพ์ขู่ว่าต้องการอะไรก่อนโจมตีครับ ไม่งั้นโดนโหวตแบนข้อหาฆ่าคอมมอนมั่ว

ถ้าจะฆ่าโดยไม่ต้องถามฆ่าได้แค่ฝ่าย OutLaw ครับ เพราะฝ่ายนี้คือฝ่ายที่โดนสังคมลงโทษ เช่นฆ่าพวกเดียวกัน สามารถสมัครเข้าเองได้ แต่ฝ่ายนี้มีข้อดีตรงที่ฆ่าฝ่ายปราสาทได้เลยโดยไม่ต้ องขู่(ยกเว้นคอมมอน ไม่ว่าฝ่ายไหนก็ห้ามฆ่าคอมมอนโดยไม่ได้ขู่)

การเข้ากับฝ่ายปราสาทจะต้องเชื่อฟังคิงของปราสาท คิงมีสิทธิ์เตะลูกทีมออกจากฝ่ายเมื่อไหร่ก็ได้

คนเล่นเป็นคิงต้องดูแลลูกน้อง และการจะรบกับปราสาทอื่นมีธรรมเนียมการขู่ก่อนเช่นกั น รบทันทีไม่ได้ ให้กด T พิมพ์ถามปราสาทที่จะรบด้วยว่าจะให้ทูตไปหาเพื่อเจรจา และเก็บส่วยเล็กน้อยกลับมา หรือ ไม่สนทูต รบก็รบกันเลย(สำหรับพวกคิงเถื่อนไม่มีวัฒนธรรม ตี****ให้ออกเซิฟไปเลย)

ทูตที่ส่งไปต้องไปคนเดียว ไม่ติดอาวุธ ถือธงหรือคบไฟเป็นสัญลักษณ์ ไปเพื่อตกลงกันกับอีกฝ่าย ว่าจะไม่รบกันด้วยเงื่อนไขอะไรบ้าง

การคุยตกลงแล้วว่าจะรับทูต ถ้าฆ่าทูต หรือขังทูต ให้ทำการโหวตแบนคนที่ฆ่า หรือคนที่ไม่ยอมเปิดปราสาทให้ทูตออกครับ ทั้งเซิฟต้องช่วยกัน เพื่อให้เซิฟอยู่ได้แบบไม่มีเกรียน

การรบกันไม่จำเป็นต้องยึดปราสาทก็ได้ครับ รออีกฝ่ายยอมแล้วค่อยคุยตกลงกัน จะได้ไม่ต้องรีแมพเพราะปราสาทโดนยึดหมด

ข้อตกลงเล็กๆน้อยๆ

-ไม่ฆ่าCommoners โดยไม่มีเหตุผล เหตุผลที่ใช้ได้เช่น ขอค่าคุ้มครองแล้วไม่ให้ ให้ไปขายของที่ปราสาทแล้วไม่ไป(โดนฆ่าแล้วยึดของไม่ได้ตังค่าของอีก ทำตามซะดีกว่า)
    -Outlaw หรือพวกนอกกฎหมาย เป็นศัตรูกับทุกฝ่าย เข้าโจมตีได้ทันที ยกเว้นCommoners ให้ขู่เอาของ/เงินจากCommonesได้ ขโมยของจากปราสาทได้ รับจ้างเจ้าปราสาทเป็นการลับได้ ร่วมมือกับคอมมอนเนอร์ได้เช่น ให้ไปซื้อของมาให้
    -การสู้กันขอให้มีการประกาศเป้่าหมายหรือจุดจบ เช่น ประกาศว่าจะรบกันแบบไม่ยึดปราสาท ก็ให้สู้กันจนกว่า ทหารฝ่ายหนึ่งไปเกิดใหม่หมด แล้วจบห้ามตีต่อถึงปราสาท หรือการท้าดวล ก็ขอให้จบที่การตายครั้งเดียว คนแพ้โดนวัดฝีมือไปแล้ว
    -หากต้องการปิดเกมโดยการเอาธงไปยึดทุกปราสาท ต้องประกาศบอกทั้งเซิฟเวอร์ล่วงหน้า เพื่อให้คอมมอนเนอร์ทุกคนได้เลือกเข้าฝ่ายให้เรียบร้อย จะได้ให้ทุกคนได้สนุกด้วยกัน และเพื่อความเสมอภาค ระหว่างการประกาศนี้ สามารถส่งกำลังไปป้องกันการตัดสะพาน หรือขโมยเรือได้
    - เล่นไม่เป็นให้ถาม

ปุ่มพิเศษต่างๆ

C = การตั้งค่าพิเศษ
    esc = เมนู
    P = การจัดการเงิน
    F = ปุ่มใช้งานหลัก
    Q = พูดได้ยินเฉพาะใกล้ๆ
    T = พูดได้ยินทั้งเซิฟ
    I = พูดได้ยินเฉพาะฝ่ายที่อยู่

วิธีเล่นเบื้องต้น คลิก

จอย ห้องฮามาชิ

cardmannn.com

ตัวเกม + มอด + fix ต่างๆ

ใครที่ใช้ตัวเกม - มอดนอกจากนี้แนะนำให้ลบลงใหม่ด้วยโปรแกรม uninstall ครับ

วิธีลง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    วิธีเข้าเล่นอย่างละเอียด

วิธีเข้าเล่น
    • โหลด mod PW4 มาก่อนแล้วนำไปลงที่ X:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules
    • ลงแคร๊กทำในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมทั้ง 2 ไฟล์
    • เมื่อลงแคร๊กเสร็จให้กดรันไฟล์ mbreg แล้วเลือก Warband
    • อย่างเพิ่งเข้าเกมให้ลง Font ไทยก่อน ดาวน์โหลดได้ในกระทู้นี้เลย
    • เมื่อโหลด Font ไทยมาให้ทำการแตกไฟล์จะได้โฟลเดอร์ THAIMBFONT1.1
    • ให้ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ THAI MB FONT 1.1 ทั้งหมด (มี 2 โฟลเดอร์) ไปไว้ในที่ที่ติดตั้งเกม (X:\Program Files\Mount&Blade Warband)
    • จากนั้นเข้าเกมที่ mb_warband
    • จะได้หน้าต่างขึ้นมาตามรูปให้เปลี่ยน Current module เป็น PW_4_beta2

• แล้วกด Play Mount&Blade
    • พอเข้าไปในตัวเกมให้กด Play
    • เดี๋ยวนี้หาเซิฟ จากใน internet ได้แล้ว
    • จากนั้นจะเห็นเซริฟเวอร์ให้เข้าเล่นได้เลย โดยการคลิกที่เซริฟเวอร์แล้วกด Connect ครับ

ใครยังเข้าเกมไม่ได้อีกให้ลองปิด firewall และ scan virus ครับ (แต่ผมไม่ปิดก็เล่นได้)

กติกาการเล่น

1.ห้ามรบกันก่อนส่งทูต
    2.การประกาศสงคราม ให้ใช้ทูต1คนไม่มีอาวุธ(ห้ามมีผู้ติดตาม หรือซุ่มรอบุก) ถือธงเป็นสัญลักษณ์ ไปที่เมืองเป้าหมาย เมื่อเมืองนั้นเห็นทูตแล้วต้องรับเข้าเมือง ไปคุยกัน
    3.ถ้าปราสาทไม่พร้อมรบ ให้ตกลงเรื่องส่วยกับทูต เป็นอาหาร เงิน หรือตัวประกันก็ได้(ตัวประกันก็ไปอยู่ช่วยงานเมืองฝ่ายบุกหาเงินปกติ ไม่ต้องเปลี่ยนฝ่าย หรือไปอยู่มันเล่นๆก็ได้ ถ้าหนีกลับเมืองถือว่าประกาศสงคราม จะกลับเมืองแบบปลอดภัยก็ต้องไถ่ตัวเองหรือเพื่อนหาเงินให้ครับ ตัวประกันควรเป็นคนที่ไว้ใจได้ ไม่หนีจนเกิดสงคราม และฝ่ายยอมต้องเป็นคนเลือกเอง ฝ่ายขู่ไม่มีสิทธิ์เลือกตัวประกัน)
    4.ถ้าพร้อมรบ ห้ามฆ่าทูต ให้ปล่อยทูตกลับไป แล้วปิดประตูเมืองเตรียมรบ จนกว่าจะมีการประกาศสงครามโดยใช้เมนูในเกม
    5.ร้องขอสงบศึกให้ใช้เมนูในเกมก่อนแล้วเจรจาเรื่องส่วย โดยการคุยแบบ กด T ไปเลย จนกว่าเขาจะยอมสงบ(ฝ่ายได้เปรียบก็ยอมๆบ้างนะครับ จะได้สนุก)

**********************************************************************************

ร่วมกันตั้งกฎได้นะ คนที่เล่นแล้วรู้สึกไม่ดี ให้ใช้การแชทกับโหวตแบนให้เป็นประโยชน์ คนรอเข้าห้องอีกเยอะ โหวตแบนเกรียนไปเหอะครับ ไม่มีใครอยากแกล้งแบนคนที่เล่นด้วยแล้วสนุกหรอก

**********************************************************************************

-----------------------------------------------------------------------
    มีปัญหาเรื่องไฟล์เกม หรือการติดตั้ง ถามในห้องฮามาชิได้เลยครับ

ผู้ที่มาใหม่ยังเล่นไม่เป็นสามารถถามได้นะครับ

คนไทยล้วนนะครับ ขอบคุณ ลุง card ผู้ใหญ่ใจดีที่เปิดเซิฟให้เราได้เล่นกันฟรีๆด้วยครับ

-----------------------------------------------------------------------

:::: นี่คือ role play ไม่ใช่ death match เป้าหมายคือบทบาทสมมุติช่วยเหลือทีม ไม่ได้เล่นเอามัน ทำตามหน้าที่ของแต่ละสาย ::::

ขอให้เล่นกันอย่างสุภาพมีเหตุผล ไม่เกรียนไม่ทะเลาะกัน นะครับ

จากทีม {DeepN}
    totally thanks : cardmannn
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviL ANgle : 18th July 2012 เมื่อ 12:58

กล่าวขอบคุณ
    152

Lightbulb

*
    *
    *
    *

ทริกเล็กๆน้อยๆจาก solowking

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    ว่าด้วยเรื่องการใช้หอก
    มาเขียนให้ตามคำขอนะครับคนในห้องฮามาชิขอมาครับ
    ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่าผมไม่ใช่คนเล่นเก่งหรือเทพมาจากไหน แต่ก็พอรู้วิธีใช้หอกมาบ้าง
    ข้อความที่ผมจะเขียนต่อไปนี้เป็นเทคนิค/ทริค ส่วนตัวของผมไม่ได้มีใครสอน ไม่ได้มีใครบอก
    ดังนั้นใครที่คิดว่าถ้าเชื่อผมแล้วจะทำให้เก่งขึ้นก็ลองอ่านดูครับ ส่วนใครที่มีเทคนิค ดีกว่านี้ก็บอกกันด้วยนะครับ
    เอาหล่ะเข้าเรื่องครับ
    หอกเป็นอาวุํธที่มีพลังโจมตีสูงและนิยมใช้กัน อย่างมาก(ในเกม Mount&Blade)
    ทั้งนี้หอกจะมีความแรงมากเท่าใดนั้น ไม่ใช่ดูที่ ดาเมจของหอกครับ แต่ต้อง คูณความเร็วของม้าเข้าไปด้วย
    ดังนั้นยิ่งเราขี่ม้าเร็วเท่าไหร่หอกจะได้ความแรงที่มากขึ้นเท่านั้นครับ
    คุณสมบัติของคนที่คิดจะเล่น ม้า+หอก
    ก็มีเพียงแค่ข้อเดียวแหละครับ ก็คือ ใจต้องถึงครับเพราะการดวลม้า 1-1 นั้นถ้าวิ่งสวนกัน แล้ว แทงโดนหล่ะก็โอกาสตกหลังม้า
    ลงไปนอนกองกับพื้นแล้วรอเวลาเกิด นั้นมีสูงถึง 95% เลยครับ การเล่นม้าหอกไม่ควรลังเลครับ เพราะ มีเวลาให้ตัดสินใจน้อยมาก
    หากคิดว่าเราจะแทงโดนเค้าแน่ๆ ก็จงปล่อยหอกใส่เค้าเถอะครับ แต่..ถ้าคิดว่าสู้เค้าไม่ได้ก็เลี้ยวหลบแล้วหนีไปซะ เพราะถ้ายกโล่กัน
    นอกจากจะไม่ได้กินแล้วยังทำให้โล่เสื่อมสภาพลงหรือแตกอีกด้วย
    มาถึงเรื่องเทคนิคกันกันบ้างครับ
    สำหรับม้าหอกนี้ใครหอกยาวกว่าก็ได้เปรียบกว่าคนที่หอกสั้นครับ แล้วถ้าถามว่าจะทำยังไงให้หอกสั้นยาวขึ้นหล่ะ ?
    หลายๆคนคงอาจจะคิดว่ามันจะเป็นไปได้ยังไง ? ไม่มีทางหรอก แต่...สำหรับผมนั้นมีวิธีครับ
    วิธีน่ะเหรอ ? ง่ายๆครับปล่อยหอกก่อนจะถึงตัวศัตรูครับ เพราะว่า อาวุธหอกนั้นถ้าเราปล่อยนิ้วออกจาก ปุ่มเม้าส์ แล้ว
    จะต้องรอสัก 0.5 วินาทีกว่าหอกจะออกไปจนสุดครับ ดังนั้นต้องกะระยะให้ดีครับ ว่าเราควรจะปล่อยหอกตอนไหน
    โดยเราต้องกะให้ปลายหอกไปโดนคนถึงจะได้ความแรงสูงสุด แต่ว่าหอกนั้นกว่าตัวละครในเกมจะลดหอกลงก็ใช้เวลาพอสมควร
    ดังนั้นกะแค่ให้ตัวเราทิ่มออกไปแล้วเอาปลายไปชนดีกว่าครับ
    ม้าหอกแพ้ทางใคร สายไหน ?
    เอาเท่าที่ผมเคยประสบผมเจอมานะครับ
    1.ม้าหอกฝ่ายศัตรู ที่มีหอกยาวกว่า ดังนั้นถ้าเจอแบบนี้คิดให้ดีครับ คำแนะนำที่ผมจะบอกก็คือแทงหัวม้าศัตรูไปเลยครับเพราะโอกาสแทงโดนคนมีน้อย
    หรือถ้าเซียนแล้วก็แทงคนไปเลย
    2.ทหารราบ ที่ถือหอก เพราะว่าระยะเค้าจะยาวกว่าเราครับ พวกนี้ถ้าเค้าเล็งมาทางเราเค้าคงไม่คิดแทงเราหรอกครับ เค้าคิดจะแทงม้าเรามากกว่า
    พอม้าเราตายปุ๊ปตัวเราจะล้มลง แล้วเค้าจะแทงเราต่อครับ ฉนั้นตายแน่นอน
    3.นักธนู ถ้านักธนูฝ่ายตรงข้ามมีความแม่นสูงหล่ะก็ ระวังไว้ให้ดีครับ เพราะเราจะหลับได้ง่ายๆ
    ที่ผมเจอมาก็มีแค่นี้แหละครับ
    ส่วนทริคของผมนั้นจะนำไปลองใช้หรือไม่ก็แล้วตัว วิจารณยานในตัวผู้อ่านเองนะครับ..ขอบคุณครับ

เสริมโดย Lazpuliso

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lazpuliso อ่านกระทู้
    อ้อ ผมขอเสริมไอ่เรื่องการต้านทหารม้าหน่อยนะครับ
    ดาบสองมือยาวๆ มีไว้ต้านทหารม้าครับ ที่นิยมก็คงจะเป็น Zweihander
    ซึ่งใช้ในการต่อต้านทหารม้าในสมัยโบราณนะครับ
    เทคนิคง่ายๆสำหรับคนที่อยากหัดเล่น
    ยืนอยู่ตรงกลางทิศที่ศัตรูพุ่งมา พอใกล้ๆแล้วให้วิ่งไปทางที่ศัตรูหันหลังให้หรือด้านข้างที่ไม่ใช่ด้านที่เค้าจะตีเราน่ะครับ
    เพราะคิดไว้เลยว่า นั่นคือทิศที่เค้าไม่ถนัด
    คลิกฟันขาเลยครับ ในแอสซาซินครีดก็ต้านแบบนี้
    แต่กรณีเกมนี้ ม้าที่เลือดต่ำกว่า 150 ถึงตายในทีเดียวครับ
    แต่พวกม้าใส่เกราะนี่ไม่เกิน2ทีตาย
    ซึ่งอาจจะทำให้ม้าหยุดหรือไม่หยุดผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน

ส่วนฝ่ายทหารม้ากรณีแบบนี้ผมจะใช้วิธีกระโดดเอาครับ เพราะถ้าฟันตัดขาหลบได้แน่นอน
    กรณีเค้าฟันตรงๆเลย ถ้าม้าเร็วก็พุ่งไปตรงๆเลยครับ หรือรีบหันหน้าไปทางเค้าแล้วเอาม้าชน เปลี่ยนเป็นดาบฟันเอาก็ได้(แล้วแต่เทคนิคล่ะนะ)

ปล้นให้ถูกวิธี

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cardmannn อ่านกระทู้
    ฝากวิธีการปล้นแบบสร้างสรรค์ไว้หน่อยครับ อาชีพนี้ฮิตเหลือเกิน
    การปล้นไม่จำเป็นต้องเป็น Outlaw
    การปล้นใครก็ตาม พยายามดูก่อนว่าเขาพึ่งขายของนะครับ เขามีเงินแน่นอน แล้วตามไปเรื่อยๆครับ
    การประกาศปล้นต้องทำ ให้ทำโดยการกด T เพื่อคุยให้ทุกคนรู้ว่าเป็นการปล้นที่ประกาศแล้ว เช่น "Soloking หยุด 500 หรือตาย" แล้วรอท่าทีเขาด้วย ถามซ้ำจำนวนเงินไปเรื่อยๆเช่น "500" ถ้าหนี หรือสู้ ฆ่าได้เลย
    ส่วนโจรสายธนู อยู่ไกลเกินกว่าจะรู้ชื่อ รู้ฝ่าย ให้ปล้นโดยการประกาศ กด T เหมือนกัน เช่น "คนที่ขุดแร่หน้าปราสาทเขียว หยุด ทิ้งตังไว้ 500 แล้วไปซะ ไม่งั้นยิง" แล้วยิงขู่ไป1ดอก ถ้ายังทำมึน ค่อยยิงจริงตอนที่เขาหนี หรือสู้
    Outlaw เป็นฝ่ายเดียวที่ถูกฆ่าได้ทันทีเมื่อเจอ แต่Outlawไปปล้นคนอื่นต้องทำการประกาศครับ
    การฆ่าเอาเงินโดยไม่ประกาศเป็นการทำให้เกมไม่สนุก เพราะคนที่ฆ่าคนอื่นสนุกคนเดียว คนโดนปล้นเขายินดีจ่ายครับ ไม่ให้ความร่วมมือตีเล่นตีมั่ว โดนโหวตแบนมาเยอะแล้ว เพราะส่วนใหญ่ในเซิฟถ้าโดนฆ่าโดยไม่เป็นธรรม จะโวยวายทันทีี การมีแบบนี้หลายครั้งเข้าคนจะเห็นด้วยแล้วโหวตแบนครับ

อีกอย่างที่อยากฝากครับ ให้พยามเก็บอาวุธ กด \ ตลอดเวลานะครับ เพราะถ้าเอาดาบออกจากฝักวิ่งมาไกลๆ พวกธนูไม่รู้ว่าใครเขาก็ไม่รอดูใกล้ๆหรอกครับ กลางกะบาลตายนะ

ให้สู้กันที่สนามรบเท่านั้น นอกสนามรบห้ามฆ่ากัน อยากสู้กับใครแก้แค้นใครให้ไปที่สนามรบ(รวมถึง commoner ด้วย)
    ใครไม่อยากโดนลูกหลงก็ให้เลี่ยงๆสนามรบไว้ และเก็บอาวุธด้วย

ใครอยากซื้อเกมมี 2 ทางเลือกที่แนะนำครับ
    1. steam - 20 ดอล (600 บาท)
    2. zest - 300 บาท

ถ้าใครไม่รีบก็ให้รอ steam เพราะตอนลดราคาจะถูกกว่าครับ

ใหม่!!! ข้อมูลทุกอย่าง!! สำหรับคนที่อยากรู้รายละเอียดทั้งหมด

!!!สำคัญ!!!

เซิฟที่เล่นอยู่เป็นเซิฟเถื่อนครับ แต่แท้เล่นด้วยได้ แท้จะเห็นเซิฟเถื่อนที่ได้ add to favorite ไว้แล้วเท่านั้น คือแผ่นแท้หาห้องใน INTERNET และ LOCALไม่เจอครับ จะเจอใน FAVORITES เท่านั้น ต้องเล่นเถื่อนมาก่อน แล้วเคย ADD TO FAVORITE ไว้

ถ้าจะให้ง่ายก็ลงเถื่อนคู่กัน แต่ลงแยกอีกไดรฟ์ครับ เข้าเล่นผ่านเถื่อนเพื่อหาห้อง PW4_TH แล้วแอดไว้เท่านั้นครับ เล่นจริงไปเล่นตัวสตีมเลย เพราะพวกเถื่อนเวลาออกเกมนานๆแล้วเข้ามาใหม่ จะเป็นการเริ่มใหม่ ตังหาย และกลับเป็นชาวนาครับ เซิฟมันจะไม่จำ เงินของแผ่นเถื่อน

สงสัยอะไรอีกไปที่เวปก็ได้ cardmannn.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviL ANgle : 4th August 2012 เมื่อ 22:38

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

O_O!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ช่วยเจิมครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    สวยเลยโพสใหม่

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    - - หาที่ดาวโหลดไม่เจออะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    ตัวเกมส์ลิ้งตายหมดละครับต้องหา Bit ของ skidrow seed 40 เพียร์1 เเรงเลยครับ600+

Thailand,Saraburi
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 580
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deshkub10 อ่านกระทู้
    - - หาที่ดาวโหลดไม่เจออะ
    http://www.taleworlds.com/download ครับผม
    JabSugoii

กล่าวขอบคุณ
    772
    มาดันให้ครับมาเยอะๆนะครับๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    แบบ GTA ที่เล่นออนไลน์กันปะครับ
    THX ALL "UPLOADER"

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    จองอีกที่ครับผม

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ออนไลน์หรอ
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    772

ผมลงmodเเล้วนะครับยังขึ้นอยู่เลยอะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เคครับ กำลังโหลด
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เล่นด้วยครับ ชอบแนว Role Play แบบสมจริง ๆ มากๆ

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    ไปดูใน ยูทูป Slave Trader คลั่งมากๆ= =
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    คือผมมีปัญหาในการ Connect Hamachi อ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ลุยๆอยากลองครับ !!

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    ผมก็เป็นแฟนเกมนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่ยักรู้ว่ามี Mod แบบนี้ด้วย
    เคยเล่นแต่ Team Death อะไรพวกนี้นะครับ

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    ได้เวลาลงสู่สงคราม เเล้วเหรอเนี่ย ...หึหึหึ

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ช่วยบอกวิธีลง mod หน่อยครับ ลงไม่เป็น

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    โหเล่นแล้วมันส์มากครับกว่าจะเล่นเป็น 555
    พอเล่นเป็นแล้วไม่อยากเลิกเลย Mod นี้สุดยอดจริง
    mod ลงที่นี่นะครับ C:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    แจ่มมากครับ เล่นอยู่พอดี : )

กล่าวขอบคุณ
    152
    ใครมีปัญหาอะไรจอยฮามาชิก่อนเลยครับ แล้วถาม rock and rolla หรือ cardmannn หรือ ผมก็ได้ครับ

มันจะไม่เชิงเป็นแนว gta นะครับไม่ได้ใช้ชีวิตเรื่อยเปื่อยอะไรอย่างนั้น มันมีเป้าหมายและมีจบเกม 1 เกมใช้เวลาประมาณ 6 ชั่วโมง

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    สุดยอด รอมานานแล้ว *0*
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    702
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,446
    ไม่กล้าเล่นอ่ะ เข้าไปเล่นแล้วกลัวงง ทำไรไม่ถูก

ส่วนมากนี้เล่นกับคนชาติไหน - -* มีคนเล่นประมาณกี่คน

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread