ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 20 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 51314151617 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ฮามาชิ เต็มอะ ครับ ขอ2ที่

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    กาดแมนเช็ค ฮามาหน่อยดิครับ ผมรอเป็นชั่วโมงแล้วนะ เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    กาดแมนถ้าคุณจะคัดคน ก็ควรจะเช็คบ่อยๆหน่อยนะครับ ไม่ใช่พอเปลี่ยนมาคัดคน 2 ชม ดูที 5 ชมดูที คนเขารอกันนานนะครับ ผมว่าเปลี่ยนเปนแบบเดิมดีกว่าเยอะ รีทุกเช้า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ช่วยบอกวิธีเข้าหน่อยนะ ว่าเข้าฮามาชิยังไงแล้วก็ขอเข้าห้องยังไง รอกี่วัน แล้วทำไงต่อ อยากเล่น เล่นมาคนเดียวตั้งแต่ภาตแรกแล้วเบื่ออยากมาเพื่อนเล่นด้วย

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    Blog Entries
    2
    มันขึ้นแบบนี้ครับ

[IMG] Thanks: ฝากรูป[/IMG]
    กุหลาบไร้หนามมีเพียงมิตรภาพเท่านั้น

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    สวัสดีครับวันนี้ผมจะมาบอกวิธีการแก้ปัญหาเสียงวัวนะครับ
    สำหรับคนที่ซื้อของแท้จากสตรีมนะครับ ตัวเกมจะอัพให้เป็นเวอร์ชั่น 1.151 ทันทีครับ
    และ mod PW4 ก็ Support 100% แค่ 1.143 เท่านั้น แต่เวอร์ชั่น 1.151 ก็เล่นได้ครับ
    แต่ว่าจะมีบัคเกี่ยวกับเรื่องของเสียงครับ โดยเฉพาะด่านทะเลทราย เมื่อเริ่มเกมมาจะมีเสียงวัวครับ
    แล้วเสียงวัวนั้นก็จะไม่หายไปซะด้วย

วิธีแก้ปัญหาก็ง่ายๆึครับก่อนเข้าเล่นให้ทำทำการปิดเสียงเกมก่อนครับ
    โดยไปที่ Option > Audio > Sound Game เมื่อเจอแล้วให้เลื่อนตรงขีดในช่องของ Sound Game ลงมาให้หมดครับ
    แล้วเริ่มเข้าเกมได้เลยครับพอเข้าเกมแล้วก็ทำตามวิธีเดิมเลยครับ แค่เปลี่ยนจากปิดเป็นเปิด แค่นี้ก็จะเป็นปกติแล้วครับ

**ก่อนเข้าเล่นทุกครั้งไม่ว่าจะเป็นแมพไหนก็ตามควรปิดเสียงไว้ก่อน แล้วค่อยไปเปิดในเกมทีหลังนะครับ

EE UP ::14
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    อยากจะบอกว่า hamachi มีพาสครับเข้าไม่ได้

Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    1
    ขอแนะนำว่า เซิฟนี้เส้นกันเองครับ
    จากที่ผมไปเส้นมา มัใไม่ใช่ RP มัน DM ชัดๆ แอดมินเส้นกับผู้เล่นเก่ารุมผู้เล่นใหม่ ถ้าผู้เล่นใหม่ทำอะไรผิดก็โดนแล้ว
    ผู้เล่นเก่าด่าได้ไม่มีปัญหา เหมือนเซิฟนี้มันเส้นกันชัดๆ

ผมพูดจากประสบการณ์ที่เล่นเซิฟนี้ 3 วัน

ป.ล.อย่ามาด่าให้ยุ่งยาก ผมพูดความจริงเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผม ว่ามัน ไม่เส้นหรอก ถ้าเล่นดีดี ไม่มีทางโดน โหวตแบน

กล่าวขอบคุณ
    1
    2-3 วันนี้ ฮามาชิผม มันชอบเห็นคนอื่นแดง ตลอดเลยอะ ใครรู้วิธีแก้มั่งไหมอะครับ -*-

กล่าวขอบคุณ
    150
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raktotoon อ่านกระทู้
    2-3 วันนี้ ฮามาชิผม มันชอบเห็นคนอื่นแดง ตลอดเลยอะ ใครรู้วิธีแก้มั่งไหมอะครับ -*-
    ลองเช็คเน็ตตัวเองยังครับ เผื่อเน็ตเน่าอย่างงี้

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ art18000 อ่านกระทู้
    ขอแนะนำว่า เซิฟนี้เส้นกันเองครับ
    จากที่ผมไปเส้นมา มัใไม่ใช่ RP มัน DM ชัดๆ แอดมินเส้นกับผู้เล่นเก่ารุมผู้เล่นใหม่ ถ้าผู้เล่นใหม่ทำอะไรผิดก็โดนแล้ว
    ผู้เล่นเก่าด่าได้ไม่มีปัญหา เหมือนเซิฟนี้มันเส้นกันชัดๆ

ผมพูดจากประสบการณ์ที่เล่นเซิฟนี้ 3 วัน

ป.ล.อย่ามาด่าให้ยุ่งยาก ผมพูดความจริงเสมอ
    ถูกต้องครับ ผู้เล่นใหม่โดนแบนง่ายครับเซิฟผม เป็นเพราะผมไม่เตือนครับ เพราะที่มาเล่นมาจากบอร์ดนี้ ทุกคนถือว่าอ่านแล้วว่าเราเล่นกันยังไง แล้วคนเก่าที่ว่าก็คือคนที่เคยโดนโหวตแบนมาแล้วทั้งนั้น แล้วเขาก็ปรับวิธีเล่นให้เข้ากับเซิฟครับ ที่บอกว่าแอดมินกับผู้เล่นเก่ารุม ไม่ถูกแค่เรื่องเดียวครับ คือเซิฟไม่มีแอดมินครับ จะแบนเราโหวตกัน ผมก็อยากเล่นครับ ไม่ได้อยากมาเป็นครูอังคณาฟังคนอย่างคุณฟ้อง ต้องเปลี่ยนคำว่าแอดมินกับคนเก่ารุมคนใหม่ เป็นทุกคนรุมคุณครับ คุณไม่ปรับเข้ากับเราทั้งหมด ให้เราทั้งหมดเล่นตามใจคุณเหรอครับ 3วันไม่ได้เรียนรู้อะไรเลยเหรอครับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    พี่การ์ด วันเสาร์นี้จะเปิดแท้ใช่ป่ะครับ ผมจะได้ซื้อ แผ่นแท้ทาง zest อยากถามว่า แผ่นมันจำเป็นไหม เห็นมันมีให้เลือกแบบ เอาแค่Cd-key อย่างเดียวด้วยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ raktotoon อ่านกระทู้
    พี่การ์ด วันเสาร์นี้จะเปิดแท้ใช่ป่ะครับ ผมจะได้ซื้อ แผ่นแท้ทาง zest อยากถามว่า แผ่นมันจำเป็นไหม เห็นมันมีให้เลือกแบบ เอาแค่Cd-key อย่างเดียวด้วยอะครับ
    เอาแต่ CD KEY ผมติดตั้งไม่เป็นนะ ลองถามเขาดู แต่ผมเดาว่าคีย์ที่ได้ต้องเอามา กรอกใน ID Steam แน่เลย

กล่าวขอบคุณ
    150
    1
    CD-KEY เลยครับ ถ้าเน็ตบ้านตัวเองแรง กรอกใน steam
    พอกรอกเสร็จแล้วก็โหลดใน steam
    ที่ผมให้ซื้อ CD-KEY เพราะว่าเกมจะอยู่ถาวร ถึงแม้เราจะลบไปแล้วก็ยังโหลดใหม่ได้ครับ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ผมจะเสริมนะ ต่อให้ซื้อกล่อง ก็ต้องรอโหลดตัวเกมจากSTEAM ครับ ไม่รู้ทำไม

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ่อครับๆ เด่วพรุ่งนี้ สั่งเลย ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก็สั่งเกมใน Steam อ่ะครับแล้วมาโหลดแปปเดียวเองครับประมาณ 1 ชม. ก็ได้เล่นแล้ว

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    เห็นว่าจะเปิดแท้กันเหรอครับ ถ้าใช่แล้วจะเปิดวันที่เท่าไหร่ครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    เห็นว่าจะเปิดแท้กันเหรอครับ ถ้าใช่แล้วจะเปิดวันที่เท่าไหร่ครับ ?
    ลองเปิดกันวันเสาร์ที่ 5/5/2555 เนี่ยละครับ ไม่ได้ตั้งใจเอาฮาซะขนาดนั้นนะ 555 พึ่งเห็นวันที่เหมือนกัน แต่กำลังตัดสินใจว่าจะเปิดยาวมั้ย ดูหลายๆอย่างครับ เช่นอาจมีปัญหาเรื่องต่างชาติมาจอยแล้วคุยไม่รู้เรื่อง หรือคนซื้อแท้น้อยไป หรือหาวิธีแก้หลุดฮามาชิได้ ก็อาจเปิดแบบผ่านฮามาชิเหมือนเดิมครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    เจ้าของต้นฉบับ PW4 ที่เราเล่นอยู่ออกตัวแก้เสียงวัวในเกม สำหรับคนที่เล่นแผ่นแท้นะครับ http://www.mbrepository.com/file.php?id=3097

กล่าวขอบคุณ
    20
    ดันๆๆๆ มาเล่นกันเยอะๆหนุกๆ-0-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    กุมขมับหาวิธีแก้เสียงวัวไม่เจอ T ^ T

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    หาเซิฟไม่เจอครับอยากเล่นทำไงดีครับตอบปันหานี้ที งง มา่ก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    โหลดแล้ว มันดีขอบคุณมาก

Tags for this Thread