ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถึงกับเซ็งไปตามๆกันเลยทีเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    คิดผิดเเล้วที่ทิ้ง การปรับเเต่งรถ เพราะนั่นคือจุดขายที่ทำให้ NFS ได้เปรียบเกมอื่น น่าผิดหวังกับทีงานชุดใหม่จริงๆ SHIT !!!!!!!!

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ถ้าคุณนึกถึง NFS คุณก็จะนึกถึงการแต่งรถ แต่นี่มันเปลี่ยนไปแล้ว NFS ที่เรารู้จักกันมันหายไปไหนแล้ว = =

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    คำเดียวครับ เซ็ง !!

กล่าวขอบคุณ
    3,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ One2T อ่านกระทู้
    ก่อนจะแต่งรถได้ในภาค underground มันมีออกมาแล้ว 9 ภาค แต่งรถไม่ได้ซักภาค เขาก็เล่นกันได้ แถมดังซะด้วย
    ถ้าแค่ไม่มีแต่งรถ ในเกม need for speed แล้วมันจะตายก็ไม่ต้องเล่น กลุ่มแฟนๆเขามีอยุ่แล้ว การแต่งรถมันไม่ใช่เอกลักษณ์ของ NFS อยุ่แล้ว ที่สำคัญเขาอุดหนุนซื้อ ไม่ได้ขโมยมาเล่น แล้วมาบ่นๆๆ
    ก็เห็นด้วยนะครับผมก็เป็นคนที่เล่นซีรี่ย์นี้มาหลายภาคแต่เล่นจบแค่ภาคเดียวก็ prostreet ที่ชาวบ้านเขาด่ากันนะหละ

แต่งรถได้แต่ถ้าเล่นไม่จบก็ไม่มีความหมายสำหรับผมนะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เซงๆๆๆ จบๆๆๆ เล่น เพื่อ อะไร 555+

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    modify รถไม่ได้ ก็ขอ Modify คนทำแทนได้ปะวะ ฉุนว่ะ

จะเล่นก็เพราะว่ามันได้อารมณ์ Fast Five นี่ละ ไม่งั้นไม่เล่นหรอก

กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    ใครเป็นแฟนตัวยงเกมส์คงเสียใจ นั่งกอดเข่า ขี้ไม่ออกไปหลายวันเลยทีเดียว

แต่ดูแล้วทางผู้พัฒนาเกม จะเน้นไปทางด้านเนื้อเรื่องและแอ็คชั่นของการแข่งรถมากกว่า แต่ก็ขอให้ออกมาสนุกนะ ไม่งั้นคงได้คำวิจารณ์แรงๆจากแฟนๆเหมือนภาค SHIFT 1-2 แน่ๆ

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    สงสัยตอนเล่นคงต้องได้เปลี่ยนรถบ่อยๆ เพราะพังไปหลายคัน
    เลยไม่จำเป็นต้องแต่งมันล่ะมั้ง

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    เน้นเนื้อเรื่องและฝีเท้า(เอ้ย ฝีมือ)

ว่าง AI กับเราใครจะ NOOB กว่ากัน ^^ วัยรุ่นเซง

อยากแต่งรถสวยๆอ่ะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมเลิกเล่นตั้งแต่ภาค SHIFT แล้ว..............

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    รู้สึกว่า เออ ดีแล้ว ทำทำให้แต่งรถไม่ได้ เพราะมันจะได้นึกถึงบรรยากาศของการแข่งรถแบบ"เพียวๆ"เหมือน NFS ภาคคลาสสิคเก่าๆทำเอาไว้(แต่งรถไม่ได้ เปลี่ยนสีได้อย่างเดียว)รถเริถไม่ต้องแต่ง แข่งแหม้งอย่างเดียว เอาให้มันทะลุโลกกันไปเลย แบบนี้แหละครับผมชอบ

ผมว่าแฟนๆที่เป็นแฟนพันธุ์แท้จริงๆของ NFS น่าจะต้องชอบนะ เพราะภาคแรกๆของซีรี่ยส์นี้มันก็เป็นแบบนี้ทั้งนั้นแหละ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อยากบอกว่าเสน่ห์ที่แท้จริงๆ ของ NFS คือการซิ่งรถหนีตำรวจนะครับ ก็คือภาคเก่าอย่าง Hot Prusuit 2 นั่นแหละ (Criterion Games จึงเอา Hot Pursuit 2 มารีเมคใหม่เป็น Hot Pursuit ภาคล่าสุด นั่นแหละคือเสน่ห์ที่แท้จริงของ NFS ถ้าใครเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกๆ ก็คงจะทราบตรงนี้ดี) ลูกเล่นการแต่งรถมันเพิ่งมาใน Underground แต่ดันเป็นที่ถูกใจของใครหลายๆ คนมากกว่า ส่วนตัวสำหรับภาคนี้ขอให้ทำ Gameplay/เนื้อเรื่อง ออกมาดีๆ ก็พอแล้วครับ

แต่การตัดลูกเล่นนี้ออกไป ก็รู้สึกเสียดายนิดๆ เหมือนกันแฮะ
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pyrata อ่านกระทู้
    ถ้ามันแต่งรถไม่ได้ ขอให้มันออกจากรถได้เหมือน driver แล้วกัน เลยมันจะได้มีความหลากหลายบ้าง ถ้ามันแต่งไม่ได้แล้วออกจากรถมาปล้นรถคนอื่นไม่ได้อีกผมจะเลิกเล่น nfs ไปเลย
    คุณได้เลิกเล่นแน่นอน จากข่าว "ที่เป็นการไล่ล่าด้วยเท้าเปล่านั้นจะมีไม่ถึง 10%ของตัวเกมทั้งหมด"

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    มันก็จริงหนะแหละที่บางท่านบอกว่า แต่งรถมันไม่ใช่เสน่ห์ดั่งเดิมของมัน แต่ผมก็ว่าถ้ามันแต่งได้ก็ดีกว่าแต่งไม่ได้อยู่ดี

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แต่งรถได้เกมไม่สนุกมันก็ไม่สนุกขึ้นหรอก แบบเก่าๆเค้ายังสนุกได้เลย

Be A Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    1,571
    ได้รับคำขอบคุณ: 669
    โชคดีที่ผมไม่ชอบแต่งรถ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ยังไง Forza 4 ที่กำลังจะออกก็เล่นกันข้าม 3 ปีกันแล้ว มีทุกอย่างครบไม่ง้อ NFS หรอก

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    หมดกัน เกมส์ แข่งรถ ไม่มีแต่รถ T^T

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ดีแล้วจะได้เลยติดตาม

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมคงเลิดติดตามแล้วละครับเกมส์นี้ผมเบื่อมาก
    อะไรที่มันดีอยู่แล้วก็ไปเอาออก ล่าสุดผมเล่น Hot Pursuit ผมผิดหวังมากคิดว่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิม2วันผมก็เลิกเล่น
    มันดูน่าเบื่อมาก มาถึง The Run พอเจอข่าวนี้ผมก็คิดว่ามันก็คงเหมือนกันกับ Hot Pursuit นั้นแหละ
    พอเหอะรูปแบบเกมส์ที่เปลี่ยนไปแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 261
    ง่า แต่งไม่ได้อีกละ เซ็งๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    เอาเป็นว่า ถ้าไม่รุ้ว่าความเป็น need for speed และเอกลักษณ์ของเกมนี้มันยังไง อย่ามาพล่ามนู่นนี่ดีกว่า ไม่ต้องเล่นจบ ไปเล่นเกมที่มีแต่งรถเกมอื่นได้ เขาไม่สนใจเสียงเรียกร้องพวกที่ขโมยเขามาเล่นอยุ่แล้ว ผมเชื่อว่าหลายๆคนมั่วไปเองว่า nfs ภาคแรกคือ underground และจุดเด่นเกมนี้คือแต่งรถ คิดใหม่ เผื่อไปคุยกะใครถ้าเขารุ้จริงจะได้ไม่โง่ในสายตาคนอื่น

The Need for Speed (1995)
    Need for Speed II (1997)
    Need for Speed: V-Rally (1997)
    Need for Speed III: Hot Pursuit (1998)
    Need For Speed: V-Rally 2 (1999)
    Need for Speed: High Stakes (1999)
    Need for Speed: Porsche Unleashed (2000)
    Need for Speed: Motor City Online (2001)
    Need for Speed: Hot Pursuit 2 (2002)
    Need for Speed: Underground (2003)
    Need for Speed: Underground 2 (2004)
    Need for Speed: Underground Rivals (2005, ลงแค่PlayStation )
    Need for Speed: Most Wanted (2005)
    Need for Speed: Carbon (2006)
    Need for Speed: ProStreet (2007)
    Need for Speed: Undercover (2008)
    Need for Speed: shift (2009)
    Need for Speed: Hot Pursuit 2010 (2010)
    Need for Speed: shift 2 (2011)
    Need for Speed: The Run (2011)

ก่อนจะมาถึง Underground มันคือจุดเริ่มต้าของซีรี่นี้ มันแต่งรถไม่ได้ซักภาค บางภาคได้นิดหน่อย มีแต่ซิ่งแข่งกัน หนีตำรวจอย่างเดียวแล้วก็ฮิตทุกภาค ภาคหลังๆบางภาคแต่งรถได้แต่ทำเกมเพลระบบการเล่นไม่ดียังห่วยแตก เกมรถแข่งอื่นๆแต่งรถไม่ได้ แต่ระบบการเล่นดี ก็ฮิตและเล่นได้เหมือนกัน เกมนี้จุดเด่นมันไม่ใช่แต่งรถ แต่งรถไม่ได้เกมไม่ห่วยลงหรอกถ้าระบบการเล่นดี ระบบเสียงดี ภาพสวย

Apple Store Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    เอ็นจิ้นเดียวกับBF 3 อยากลองใจจะขาดละ

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    พลาดเลยงานนี้^^