ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    แต่งไม่ได้เหมือน Hot persuit อีกแล้วว
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าถ้าเอาระบบการแต่งแบบภาค2 มาใช้แล้วผสมกับความสมจริงของภาคใหม่คงจะน่าเล่นขึ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,053
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    คนเล่นไม่เคยได้เล่นภาคเก่าๆ ก็งี้เเหละ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    แฟนพันธ์แท้เซ็งไปตามๆกัน

กล้าพูดเนอะว่าปะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ขอเซงด้วยคนดิ แต่งไม่ได้ โห

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เหอะ ๆ ถ้างั้นเอา carbon หรือ mostwanted มา remake เป็น hd ภาพ widescreen ดีกว่ามั้ง

จะไม่เสียใจเท่านี้เลย hot per ทำได้ดี แต่แต่งรถไม่ได้ ก็ไม่กินใจคนแล้ว เราก็มาหวังที่ the run ดันแต่งไม่ได้อีก
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    เซ็งด้วยคน need for ผมชอบภาค underground 2 ที่สุดแล้ว ความเห็นส่วนตัว

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    กลับไปเล่น NFS UN2 ก็ได้ฟระ
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เดี๋ยวนี้ NFS ยิ่งทำออกมาแล้ว ยิ่งไม่อยากเล่น เอ๊อ แปลกเน๊อะ

กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    นับวัน EA ยิ่งบ้าๆบอๆ C&C ก็กู่ไม่กลับแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    1,200
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    NFS มันก็มีหลายภาคอะนะครับ ก็อย่างว่า

แต่ถ้าเอา udg2 มาremake น่าจะสนุกนะ ^^
    I Love JokerGameTH:rolleyes:

https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    เซ็งเว้ยทำไมเป็นแบบนี้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ที่เห็นในกระทูนี้คงจะเป็นเกมเมอร์หน้าใหม่สินะครับ ที่บอกว่าแต่งรถไม่ได้แล้วเซ็ง แต่งไม่ได้อย่างงู่นอย่างงี้ แสดงว่าไม่เคยเล่นภาคเก่าสินะครับ ???.... ถ้าในแนวคิดของผมนะ

NFS หนะ มันเปลี่ยนแนวหักมุมไปตั้งแต่ภาค U1 กับ 2 แล้วละครับ...... สตรีท เรซซิ่ง...นีออน...แต่งรถ เปลี่ยนลาย อันนี้ผมก็ชอบนะ แต่ทำไมพวกคุณในเว็บบอร์ด ไม่รองหันไปมองภาคเก่าๆ บ้างละ มันก็แต่งรถไม่ได้หนิ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอให้มันสนุกก็พอครับ แต่งรถได้หรือไม่ได้อีกเรื่องหนึ่ง

และขอให้ผู้พัฒนาเกมอย่าเดินตามก้น หนังตระกูล Fast มากเกินไปครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อย่างที่ Deadman23 บอกครับ
    NFS ในยุคแรกๆ ไม่มีการแต่งรถนะครับ เป็นรถสปอร์ตหรูยุค 90 ซิ่งกันสดๆ ไม่ต่งไม่แต่งอะไรเลย
    และภาค Hot Pursuit ก็มีมานานแล้วนะครับในซีรี่ย์ NFS ยุคแรกๆ ซึ่งภาค Hot Pursuit 2 ลง PS2 แต่งรถไม่ได้ แต่ผมเล่นแล้วชอบมากครับ หนีตำรวจสะใจมาก
    ภาคเริ่มแต่งรถได้คือภาค Underground และก็ไปเรื่อยๆ ยัน Most Wanted ผมก็ชอบนะ
    แต่ผิดหวังกับตำรวจนิดๆ ระดับสูงสุดคือ Corvette Z06 ภาึคเก่าๆ สูงสุดไป Lambo โน้น = =
    ภาคใหม่ๆ ทีออกมาแต่งรถไม่ได้ ผมก็ไม่แคร์ครับ ผมก็ยังชอบ เคยมีหลายคนบอกว่า Hot Pursuit 2010 นั้นแย่เพราะแต่งรถไม่ได้ จริงๆ แล้วไม่แย่นะครับ
    เพราะซี่รี่ย์ NFS HP นั้นไม่เคยมีภาคไหน
    แต่งรถได้ครับ และซี่รี่ย์นี้เน้นรสปอร์ตรุ่นใหม่ๆ ไม่แต่งอะไรซิ่งหนีตำรวจสุดโหดครับ ผมชอบซีรี่ย์ Hot Pursuit มากสุดครับสำหรับเกม NFS ส่วนภาคพวก Prostreet หรือ Shift นั้น หลายคนก็บ่นเหมือนกันว่า ห่วย แต่ที่ EA ทำแบบนี้ เพราะไม่อยากให้ซีรี่ย์มันซ้ำซาก
    ง่ายๆ คือทุกภาคแข่งเถื่อนลูกเดียว แบบนั้นมันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ (ผมก็มีอาการเบื่อในบางครั้ง)
    สำหรับภาคแข่งถูกกฏหมายผมก็ชอบครับ สำหรับผมภาคที่ขับสมจริงที่สุดคือ Prostreet ครับ ขับรถได้ไม่เวอร์ เลี้ยวสมจริง
    ส่วน Shift 1 & 2 มันยังเวอร์ตรงที่ยางลื่นโคตรเลย = =
    และล่าสุด THE RUN ออกมา มันแต่งรถไม่ได้ ผมก็ไม่แคร์ครับ เพราะพลังที่แท้จริงของ NFS ไม่ได้อยู่ที่การแต่งรถ อยู่ที่การซิ่งสุดโหดตางหาก!!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MetalKung141 : 29th July 2011 เมื่อ 22:40

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Deadman23 อ่านกระทู้
    ที่เห็นในกระทูนี้คงจะเป็นเกมเมอร์หน้าใหม่สินะครับ ที่บอกว่าแต่งรถไม่ได้แล้วเซ็ง แต่งไม่ได้อย่างงู่นอย่างงี้ แสดงว่าไม่เคยเล่นภาคเก่าสินะครับ ???.... ถ้าในแนวคิดของผมนะ
    NFS หนะ มันเปลี่ยนแนวหักมุมไปตั้งแต่ภาค U1 กับ 2 แล้วละครับ...... สตรีท เรซซิ่ง...นีออน...แต่งรถ เปลี่ยนลาย อันนี้ผมก็ชอบนะ แต่ทำไมพวกคุณในเว็บบอร์ด ไม่รองหันไปมองภาคเก่าๆ บ้างละ มันก็แต่งรถไม่ได้หนิ
    มันไม่ใช่เกมเมอหรอกครับ มันก็แค่เด็กที่ขโมยเกมเขามาเล่นแล้วหน้าด้านบ่นไปวันๆ พวกที่บ่นๆกันนี้ใน 10 คนจะถึง 2 คนหรือเปล่าที่มี nfs ของแท้ซักภาค แฟนเกม nfs เขาไม่บ่นกะไอ้แค่แต่งรถไม่ได้หรอกครับ
    เห็นแล้วรำคาณ ความเป็นnfs หมดไปแล้วไม่มีแต่งรถ ไม่ได้รุ้เรื่องอะไรแล้วเสือกมาอวดรู้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เอาเถอะน่าาาา ยังไงซะมันก็ต้องมีเหตุผลแหละเนอะ ในการที่เค้าต้องการให้เราใช้เครื่องยนต์ของรถแต่ละแบรนด์

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    แย่ที่สุด
    Ake Ka Nos : Battlefield 3 & Battlefield Bad Company 2

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ดูแต่ละคนโพส สงสัยจะอ่านแต่หน้าแรก ไม่ได้ดูที่คุณ One2T โพสเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ทีมพัฒนาคิดอะไรอยู่นะ??

สุราษฎร์ธานี ครับ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,782
    เซ็งจิต ถ้าแต่งรถไม่ได้ก็ไม่ใช่เกมส์รถแข่งแล้ว!!!
    Celeron 500 MHz ram 256 M

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    NFS: Most Wanted กับ Carbon ซีรีย์นี้ ดีสุดสำหรับผมละครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าอยากให้เกมสามารถอัพเกรดรถได้ ก็ไปบอกทีมงานให้สร้างซี่รี่ส์ใหม่นะเอาเป็น Need For Upgrade ไปเลย เอาให้0-60ใน1วิไปเลย ละให้เลี้ยวนิดหน่อยความเร็วตกฮวบๆ ดริปบ้าๆ แบบ Shift
    รถไม่มีวันพังแบบ underground ตำรวจที่ทำได้แค่ชน แบบ Most wanted
    สิ่งที่แฟนๆเรียกร้องมานานแสนนานของ Need For Speed ก็คือ Hot Pursuit Remake นี่แหละ ผสม ดริฟ แดรก สปิน ลงตัวสุดๆ และคงความเป็นต้นฉบับของ NFS ได้เป็นอย่างดีคือหนีตำรวจ
    ไม่งั้นซี่รี่ส์นี้คงไม่ชื่อว่า Need For Speed หรอก

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    NEED FOR SPEED ภาคที่ดังจนหลายคนเริ่มสนใจ คงเริ่มมาตั้งเเต่ภาค Undergroud เเล้วเเหละครับ (ทั้งๆที่ก่อนหน้ามันมีหลายภาคเกิดมาเเล้ว เเต่ไม่ได้รับความสนใจเท่า) ที่มันดังได้คือ เเข่งรถนอกกรอบ(ตามถนน) มีตำรวจไล่จับ เเต่งรถ อัดไนตรัสได้ไม่ยั้ง เป็นเอกลักษณ์ของมันเลยอ่ะ เเล้วยิ่งมา Undergroud 2 กับ Most wanted นี่ออกเเนว เเต่งรถ อัดไนตรัส โดนตำรวจไล่ชัดขึ้น เเถมภาค Carbon ที่ตามมาก็ดันลอกเอกลักษณ์เเบบเดียวนี้มาอีก เเน่ละครับมันเป็นเเบบนี้มาเเต่ 3 ภาค นับจากภาคที่คนเริ่มรู้จักจริงจังเเล้วบูมจริง คือภาค Undergroud พวกเขาก็คิดว่า การเเต่งรถ+ไนตรัส+ซิ่งตามเมือง+ตำรวจ คือเอกลักษณณ์ของเกมส์ตระกูลนี้ไปเเล้ว เเต่พอมาภาค Prostreed กลับมาเป็นเเข่งในสนามถูกต้อง ไม่มีตำรวจไล่ มันเหมือนทำให้เสน่ห์บางอย่างหายไป คนเล่นเลยออกเเนวไม่ปลื้มกันส่วนใหญ่ เเต่พอมาภาค Undercover เริ่มย้อนลอยกลับไปเเนว Undergroud อีกครั้ง เเต่เเทนที่มันกลับบูมดันเเป๊กกว่า Prostreed อีก ซึ่งภาคนี้ผมมองว่า รถอ่ะมีเยอะดี เเต่งรถก็ถือว่าโอเครเเต่ไม่สนุกสุด ตัวเกมส์เองก็รู้สึกกากสิ้นดี กราฟฟิคเเบบ -_-' น่าเบื่ออย่างบอกไม่ถูก เป็นภาคที่เหมือนทำมาเพื่อ ยำๆ เลย

เเต่พอมาภาค Shift ซึ่งก็คือ ภาค Prostreed นำมารีเมคให้สมจริงอีกนิด กลับมาเเข่งในสนามให้ถูกต้อง ก็เเน่ล่ะครับ ขาประจำเเนวที่อยากเเข่งรถเเบบนอกกรอบ(อย่างผมคนนึง) ออกเเนวเซ็งขึ้นมา รถมีน้อย เเต่งรถได้ดีนะ เเต่ไม่สุด ที่สำคัญรู้สึกว่าการบังคับมันหน่วงขึ้น เเต่ก็เล่นได้สักพักก็บาย (คงไม่ใช่เเนว 55) หลังจากภาคนี้ก็เป้นภาค
    need for speed hot pursuit 2010 ซึ่งภาคนี้ถ้าเพิ่มระบบการเเต่งรถผมว่าจะเป็นอะไรที่มันส์สนุกมากๆ เเต่ถึงไม่มีก็ไม่เป็นไร มันก็สนุกดี อย่างน้อยผผมก็ชอบภาคนี้นะ มันถ้าทายมาก กราฟฟิคสวยดีไม่กินเสป็ค (เเอบเสียดายไม่มีเเต่งรถ) ส่วนภาค Shift 2 ผมเเทบไม่อยากเล่นเลย มันบังคับยากเกิน หน่วงมาก (บอกเเล้วว่าไม่ใช่เเนวเเบบนี้)

ส่วนภาค The run เเอบเซ็งไปตามๆกัน เหมือนนับวันมันไม่ใช่เกมส์เเนว Nfs (ที่ผมรู้จัก) อีกต่อไปเเล้ว อยากให้มีเเนวเเต่งรถ เเต่งโครงรถเอย อะไรเทือกนี้ เเค้ถ้าไม่มีก็คิดเสียว่ามันเป็นภาครีเมคอีกทีของ hot pursuit 2010 เเล้วกัน ...ถ้าเล่นสนุกก็พอหักลบข้อนี้ไปได้ เเต่ถ้าน่าเบื่อเมื่อไหร่ คงเสียใจไปตามๆ ~
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    วิ่งหนีตำรวจไม่ผ่านครับ กดจนจอยจะพังละ