ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 176

Cool [PC][MMORPG ]Ragnarok Offline : Ep13.3/Class3 ครบทุกอาชีพ[สกิลแปลไทย100%][Mediafire][ติดตั้งง่าย][1.91GB]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    รอรูป แปปนะ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้
    เย้ ผมเข้าเกมส์ได้แล้วครับ นึกว่าจะได้ลงวินโดใหม่แล้วอะครับ ผมลองเปิดตัวรันเซิฟเวอร์แบบเวอร์ชั่นเก่าดู ปรากฏว่าเข้าเกมส์ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ ^^
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momofourfan อ่านกระทู้

ใครที่รันเซิฟเวอร์ไม่ได้ ให้รันโปรแกรม 3 อันนี้ ตามชื่อเลยครับ -3-
    char-server
    login-server
    map-server

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poonpetch อ่านกระทู้
    มายืนยันให้ครับ
    [IMG][/IMG]
    เล่นได้แ่น่นอนแต่เสียอย่างเดียวNPCพิเศษเปลี่ยนอาชีพไม่มีอ่ะครับรอ EP19 อยู่นะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Laml3o อ่านกระทู้
    เล่นได้แน่นอนฮะ เอารูปมายืนยัน ฮิฮิ

เกมแร็กนาร็อกเป็นเกมประเภท MMORPG ซึ่งทำให้ผู้เล่นสามารถพบปะ และมีปฏิสัมพันธ์กับผู้เล่นอื่นได้หลากหลายอย่างอิสระ การเล่นเกมแร็กนาร็อก ผู้เล่นจะต้องเลือกที่จะเล่นเป็นตัวละครอาชีพต่างๆ (role-playing) ซึ่งตัวละครแต่ละอาชีพจะมีความสามารถ และจุดเด่นจุดด้อยแตกต่างกันไป มีทั้งสายอาชีพที่สามารถเอาตัวรอดด้วยตัวเองได้ และสายอาชีพที่มีความสามารถที่จะช่วยเหลือผู้เล่นอื่น พื้นฐานโดยทั่วไปของการเล่นเกมคือการกำจัดสัตว์ประหลาดเพื่อสะสมไอเทม และได้รับค่าประสบการณ์ เพื่อนำมาพัฒนาสกิล หรือพัฒนาความสามารถของตนให้สูงขึ้น ซึ่งผู้เล่นสามารถที่จะเลือกพัฒนาตัวละครของตัวเองได้อย่างอิสระ ทั้งความสามารถและลักษณะเด่นในตัวเองรวมทั้งการใช้อุปกรณ์ต่างๆ เพื่อสนับสนุนเป้าหมายในการเล่นของตนเอง เช่น พัฒนาเพื่อสนับสนุนผู้เล่นอื่น พัฒนาเพื่อการต่อสู้ตัวต่อตัว หรือพัฒนาเพื่อต่อสู้ในสงครามระหว่าง Guild ซึ่งลักษณะของการพัฒนาความสามารถ และการใช้ ไอเทมได้อย่างอิสระนี้เอง รวมทั้งสัตว์ประหลาดต่างๆ ซึ่งมีความสามารถ และจุดเด่นจุดด้อยแตกต่างกัน ลักษณะในการโจมตี และการป้องกันที่แตกต่างกันไปในสัตว์ประหลาดแต่ละชนิด ทำให้ผู้เล่น สามารถที่จะเลือกใช้ความสามารถ และอุปกรณ์ต่างๆ ให้เหมาะสมกับการกำจัดสัตว์ประหลาดนั้น

sbo sbobet

เล่นได้จริงไม่มี Fake !!!
    sbo sbobet
    Skill Class 3 แปลไทยแล้ว 100 เปอร์ !!!!
    sbo sbobet
    ชุดทอง สำหรับAdmin
    sbo sbobet
    Map monster ใหม่เหมือนTRO
    sbo sbobet

sbo sbobet
    บอสใหม่มากมาย !!
    sbo sbobet

sbo sbobet

sbo sbobet
    =================================================================================================================
    สเปคขั้นต่ำในการเปิด Server Ragnarok offline Ep13.3

CPU : : Pentium4 2GHz ขึ้นไป
    AMD CPU 2GHz ขึ้นไป
    Memory : : Ram 512MB ขึ้นไป
    Graphics : : NVIDIA series: GeForce series
    VRAM128MB หรือสูงกว่า
    ATI series: RADEON series
    VRAM128MB หรือสูงกว่า
    Sound : : Direct Sound Compatible/Support 3D sound Effects
    DirectX 9.0 ขึ้นไป
    Free Disk Space : : พื้นที่ว่างมากกว่า 2 GB ขึ้นไป
    =====================================================================================================================

10 Part [Part 1-9 200 MB] [Part 10 39.1 MB]

PART:1:/PART:2:/PART:3:/PART:4:/PART:5:/PART:6:/PART:7:/PART:8:/PART:9:/PART:10:

Password
    ::
    RagnarokOfflineClass3_kissnanpong@jokergameth.com

=====================================================================================================================

วิธีการติดตั้ง

1.แตกไฟล์ที่ดาวน์โหลดมา

sbo sbobet

จะได้ไฟล์ 2 ไฟล์ดังนี้

sbo sbobet

2.ให้คลิกเข้าไปที่ตัว Server ที่มีชื่อว่า 3CeAM-TXT-640[Trunk][Win32][By Coffee-Prince]แล้วหาไฟล์ที่มีชื่อว่า runserver.batแล้วคลิกเปิด !!

sbo sbobet

3.เมื่อคลิกเปิดแล้วไม่ต้องตกใจที่มีหน้าต่าง Dos ขึ้นมามันเป็นตัว Run Server จะขึ้นมา 3 ตัว เสร็จแล้วก็ย่อมันลงไป

4.ย้อนกลับไปเข้า Folder Ragnarok online แล้วคลิกตัวเข้าเกมส์ที่มีชื่อว่า RagexeRE By Coffee-Prince.exe

IDที่ใช้ในการเข้าเล่นนั้นเป็นID GM
    ID : admin
    Password : Admin

หรือใครที่ไม่ต้องการเล่น ID GM นั้นสามารถสมัครได้โดย
    พิมพ์ชื่อ ID ที่ต้องการตรงหน้าล๊อกอินแล้วตามด้วย _M (ผู้ชาย) หรือ _F (ผู้หญิง) พาสไม่ต้องใส่ _M _F นะครับ
    แล้วครั้งหน้าที่ล๊อกอินไม่ต้องใส่ _M _F ตรงช่อง ID แล้ว

ปล.ไฟล์ไหนเสียแจ้งไว้มาดูทุกวันครับ มีปัญหาในการเล่นยังไงหรือไม่ได้ตรงไหนโพสไว้ และที่สำคัญนี้ไฟล์ที่ผม upload นี้ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีในการละเมิดลิขสิทธิ์แต่อย่างใด
    เป็นการเล่นแบบ Offline (หรือเล่นคนเดียวนั้นเอง) ในกระทู้นี้จะไม่พูดถึงการทำออนไลน์ หรือเล่นกันใน วง LAN .. ขอบคุณที่ให้ความสนใจครับ

===========================================================================================================
    วิธีการทำ ID ธรรมดาให้เป็น ID Gamemaster (Gm)

1.เข้าไปในตัว Server 3CeAM-TXT-640[Trunk][Win32][By Coffee-Prince]แล้วเข้า โฟร์เดอร์ Save จะเจอไฟล์ txt ที่ชื่อว่า account.txt
    แล้วแก้ไขตามรูปภาพ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kissnanpong : 10th April 2012 เมื่อ 19:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 134 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อัพเกมแรกในชีวิต

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ดูที่ลายเซ็นต์ !!!
    .:: โลกอนาคต ::.
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissnanpong อ่านกระทู้
    อัพเกมแรกในชีวิต
    เป็นกำลังใจหใ้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    Offline ไม่ต้องใช่เน็ตเหรอจริงอะ

ดูที่ลายเซ็นต์ !!!
    .:: โลกอนาคต ::.
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    Offline ไม่ต้องใช่เน็ตเหรอจริงอะ
    ไม่เคยเห็นเลยเหรอครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ไม่ค่อยแล่นเกมออนไลท์เท่าไหร่อะเลยไม่รู้เล่นแต่เกมกินสเป็คสูงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MiLaT " C " M!Ne : 18th April 2012 เมื่อ 14:50

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MiLaT " C " M!Ne อ่านกระทู้
    ไม่ต้องต่อเน็ตก็สามารถเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ดีเลยสอนเล่นด้วยนะจ็ะ เกมนี้เล่นไม่เป็น - -*

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    เสกของเสก การ์ด ได้หรอครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    เสกของเสก การ์ด ได้หรอครับ ??
    ได้หมดทุกอย่างครับ level job zeny มีคำสั่ง GM ไว้ในตัว Server แล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มีวิธีออนไล์ไหมครับเพื่อชวนชาว JKG มาเล่นด้วยกัน ??

มีบอท PVP ระบบ GVG ไหมครับ ??

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoolbast อ่านกระทู้
    มีวิธีออนไล์ไหมครับเพื่อชวนชาว JKG มาเล่นด้วยกัน ??

มีบอท PVP ระบบ GVG ไหมครับ ??
    วิธีออนไลน์นั้นต้องศึกษาต่อใน www.ea.in.th ที่นำมาแจกนี้เป็นออฟไลน์เน้นฝึกซ้อมสกิลของ class 3 ล่าบอส ฯลฯ
    ส่วนระบบ บอท PVP นั้นไม่มีนะครับ แต่ GVG มีแน่นอนแต่จะวอกะใครล่ะ ในเมื่อเล่นคนเดียว - - "

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    แวะมาเจิม+โหลดครับ
    ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเลยหรือป่าวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อิอิ ขอโหลดนะ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    สุดยอดเลยครับ
    กราบขอบพระคุณ เป็นอย่างมาก
    หาโหลดฟรีมานานล่ะ

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    ถามอีกอย่างครับ สเตตัส นี่ มันตันเท่าไหร่ครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    14
    ถามอีกอย่างครับ สเตตัส นี่ มันตันเท่าไหร่ครับ ???
    120 ครับผม ถ้าเป็นตัวละคร Gm พิม @statall เลย 120 ทุกช่อง

กล่าวขอบคุณ
    14
    แวะมาเจิม+โหลดครับ
    ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นล่าสุดเลยหรือป่าวอะครับ
    ตาม TRO เลยครับ

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    โอ้ว เจอพอดี ผมจะเปิดเล่นคนเดียว ขี้เกียจทำตัว exe (เพราะทำแล้ว ขาดนู่นนี่เยอะแยะ)
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    รอคนมานอนยันว่าเล่นได้ เอ้ยยืนยัน ค่อยโหลด

ชอบเสพเมะและเกมเป็นชีวิตจ
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 661
    มีระบบเพื่อนไหมอะครับ

Mr.J@ack is Coming`
    KoRat`@ ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    1,283
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เล่นแบบต่อแลนได้ป่ะคับ

EnGiNeEr!ng 'n GaMeR

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nut015550333 อ่านกระทู้
    มีระบบเพื่อนไหมอะครับ
    ไม่มีนะครับ จุดเด่นของตัวนี้คือ Skill Class3 ที่เป็นภาษาไทย แล้วก็ระบบที่เสถียรมากกว่าครับ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spirit485 อ่านกระทู้
    เล่นแบบต่อแลนได้ป่ะคับ
    ได้ครับ ให้เครื่องที่เปิดเซิฟเข้า Run พิม CMD แล้ว enter แล้วดูตรง ipconfig จะเห็นไอพีของเรา
    เสร็จแล้วให้เอา IP ของเราตรงนั้นไปให้เครื่องที่จะเข้าเซิฟไปใส่ใน Ragnarok online/data/clientinfo.xml เปิดขึ้นมาด้วย notepad
    ดูตรง <address>127.0.0.1</address> ตรง 127.0.0.1 นี้ให้เปลี่ยนเป็น IP ของเครื่องที่เปิดเซิฟนะครับ เสร็จแล้ว Save ครับ

มีปัญหาตรงไหนถามได้ครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: