ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 63

ไม่กล้าสับขาหลอก!

ตามหัวข้อเลยครับ ก็คือว่าเวลาเล่นฟุตบอลผมนั้นสับขาหลอกเป็นอยู่นะครับ แต่พอไปเล่นจริงๆมันกลับไม่กล้าสับมันเกร๊งๆ อีกอย่างพวกพี่ๆผมบอกว่าผมเป๊นพวกที่มีความสามารถ ท่าลีลาอะไรทำได้หมด แต่พอเล่นจริงๆกลับไม่กล้าทำ
    คืออยากรู้ ว่าใครพอมีวิธีทำให้หายเกร๊ง ทำให้กล้าสับขาหรือกล้าทำลีลาอะไรแบบนี้อะครับ
    ขอคำตอยด้วย

ชอบเธอเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 795
    ประสบการณ์ครับ !

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ผมเองก็เล่นกากมากเหมือนกันครับ แต่ถ้าพี่นายบอกว่านายสับหลอกได้ นายก็ต้องกล้าที่จะลอง พูดถึงนายเล่นกับเพื่อนหรือเล่นกันคนอื่น (แบบไปเล่นสนามบอลเช่า ใครแพ้จ่าย) ครับ

ถ้าเล่นกับคนอื่น อาจจะเกร็งๆ แต่ที่สำคัญนายต้องกล้าที่จะสับครับ
    555

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    เตะจริงกับซ้อมเล่นๆมันต่างกันครับ อย่าไปสับมาก เอาเป็นว่าพอประมาณหาช่องไปต่อได้หรือส่งให้เพื่อนได้เป็นพอ บางคนคลึงหลบซ้ายหลบขวาสุดท้ายเลี้ยงบอลโดนเตะออกไปไม่ได้ก็จะไป คนบางคนสับให้ตายเค้าก็ไม่หลงไปตามคุณหลอกครับ เค้ามองบอลไม่ได้มองเท้า เอาเป็นว่าเล่นตามคุณถนัดอะครับ และตามสดวกถ้ามั่นใจว่าไปต่อได้ พูดถึงก็ไปเตะดีกว่าเกิดอารมณ์และ

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ก็คือว่า เวลาผมเล่นกับเพื่อนๆ หรือซ้อมกับพวกกครู เวลาเล่นนี่เยี่ยมมากๆสับเป๊นสับ แต่ที่ครูบอกผมคือเล่นเป๊นตัวจ่ายบอลก็ดี จ่ายคมทะลุช่องดีมาก จากพื้นที่ ที่พอมองไปไม่น่าจะส่งผ่านไปได้ ผมยังสามารถผ่านบอลไปได้แต่เพื่อนไม่วิ่งเพราะพวกนั้นก๊ไม่รู้ว่าผมจะส่งผ่านไปได้แต่พอไปแข่งเล่นไม่ออกไม่รู้จะทำยังไงวิ่งสะกัดบอลอย่างเดียว ทั้งๆที่เล่นกองหน้า 5 55'

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    สับบ่อยๆ ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ก็สับไปสิครับ ไม่กล้าสับก็ไม่ต้องสับ ก็แค่นั้นเอง !

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ทำไปเลยครับ พลาด / ผิด คือครู
    เมื่อเราทำไปเเล้ว มันก็จะเกิดความเคยชิน เเล้วก็จะ ทำได้ ตลอดเอง เเหละครับ

กลัวเพราะ ว่ายังไม่เคย หรือ ทำไปเเล้ว ผิดพลาด ลองคิดว่า คุณขี่รถเเล้ว ล้ม มันก็จะจำฝังใจ เเล้วจะไม่กล้าขี่อีก
    เเต่ถ้าไม่ขี่เเล้ว จะทำอะไรกิน เพราะฉนั้นอย่ากลัวที่จำทำ อย่ากลัวที่จะผิด เเล้ว บางสิ่งบางอย่าง
    มันจะ ออกมาจากตัวคุณเอง ครับ เมี๊ยว!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย robinkik : 8th April 2012 เมื่อ 19:37
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    เข้ามาอ่านละปวดเฮดเลย ภาษาอะไรของคุณเนี่ย

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' จังหวะไหนมันไม่ให้ก็ไม่ต้องทำครับ

ผมคิดว่าอยู่ที่จังหวะมากกว่า สับ มั่วๆ เดี๋ยวความซวยจะเข้าตัวเองซะมากกว่า

ไว้เวลา ซ้อมเล่นกับเพื่อนหรือทีม ค่อยสับแหลก เน๊าะ !! > <"

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

WTF You know ???
    กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,126
    1
    ผมว่าขอแบบนี้ถ้าเราหัดบ่อยๆ ฝึกคล่องๆ เวลาถึงเหตุการนึกผมจะคิดและทำเองโดยที่ตัวเราเองยังแปลกใจ ผมก็เคยจิ้มบอลแล้ววิ่งอ้อมแซงไปเอายังเคยเลย ยังเคยหลอกจะส่งแล้วดึงหลอกให้คนที่จะเข้าเราเข้าพลวดแล้วเราก็ หาจ่ายบอลให้เพื่อน ส่วนตัวผมไม่ได้เป็นคนเล่นเก่งอะไรเล่นเป็นกองหลัง ผมตัวใหญ่อ้วน มีดีแค่นี้ แต่ไม่ช้านะ อ้วนพริ้ว :P

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Petchabun Tottenham Road
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,105
    ผมก็ไม่กล้าครับ เพราะว่า อาจจะมีพวกคนหมั่นไส้ อะไรงี้ เวลาเล่นบอลก็เลยไม่กล้า แต่ยังไงมันก็ต้องทำอ่ะครับ มันก็เป็นสีสันของกีฬาอย่างหนึ่ง

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    เมื่อก่อนผมก็ไม่กล้าครับ เหตุผลหลักๆคือเรากลัวการโชว์ลีลาที่อาจเกิดการผิดพลาด พอผิดผลาด เพื่อนๆก็จะหัวเราะเรา(สมเพชเรา) แต่ถ้าเรากลัวเราก็จะไม่กล้า
    สรุปนะครับ ไม่จำเป็นที่ต้องโชว์ลีลาอะไรมากมาย คุณต้องเล่นในสิ่งที่คุณเป็นให้ดีที่สุดดีกว่าครับ
    We don't care any saying We don't care anyone We don't care any rules
    Believe your self LAWBREAKER

โถ่...ชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    ต้องใช้ความเก๋าอีกเยอะ
    Not available

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เวลาผมเล่นแถวบ้านเล่นกับพวกเพื่อนแถวบ้านพวกพี่ๆ ผมก็กล้าเล่น กล้าเลี้ยง กล้าหลอก กล้าสับนะ

พอไปแข่งบอลห้องนี่ คนห้องอื่น(ที่ไม่ได้แข่ง) มันก็ดูผมก็ไม่กล้าเล่น เกร็งเหมือนจขกท.อ่ะ