ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ loveox1234 อ่านกระทู้
    งง ตรง- - ผมลงเกมปกติ ไม่ลง แค๊ก เล่นได้ปกติ - - พอโหลด ของนาย ทำตามที่บอก ให้ลงแค๊กลงไร มันเข้าไม่ได้
    เปิด steam รึยังครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SooYoung อ่านกระทู้
    อันนี้ใช่ประเภทเดียวกับ Smartstream ไหมนิ - -
    ก็คล้ายๆกันแหละครับ

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    ไม่นาน ถ้า Steam รู้ว่ามีคนเล่นแบบเถืื่อนผ่าน Steam มันก็จะเริ่มบล็อกแล้วครับ
    ผมเจอมากับ Dead Island รีบเล่นนะครับ ก่อนสตรีมมันจะออกแพท.... โคตรเกรียน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    dual-core cpu e5400 @2.7 GHz
    Ram: 2 GB
    nvidia ge force 8400 gs
    เล่นได้เปล่าครับ (คลิ๊คที่ไอคอน แล้วไม่ขึ้นอะไรเลยครับ) ขอบคุณครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leksupan : 9th April 2012 เมื่อ 09:55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    เล่นได้ครับ แต่ ไม่มีคนออนเลยย แงๆๆๆ
    One

กล่าวขอบคุณ
    116
    ตัวผมชื่อ Zx
    One

กล่าวขอบคุณ
    293
    ช่วงเช้าๆไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่รอช่วงเย็นๆคนจะเยอะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    116
    hasun นายเล่นป่ะ
    One

กล่าวขอบคุณ
    116
    เล่นกับเราหน่อยดิ
    One

กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้เลยในเกมส์ผมชื่อ sun_bast [jkg] th

กล่าวขอบคุณ
    116
    แอดหาเราที FredDing
    One

กล่าวขอบคุณ
    116
    เข้าเกมส์แล้ว เด่ง ว่ะ
    One

กล่าวขอบคุณ
    116
    FredDing333 แอดมาได้ครับ
    One

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kongsak055 อ่านกระทู้
    ไม่นาน ถ้า Steam รู้ว่ามีคนเล่นแบบเถืื่อนผ่าน Steam มันก็จะเริ่มบล็อกแล้วครับ
    ผมเจอมากับ Dead Island รีบเล่นนะครับ ก่อนสตรีมมันจะออกแพท.... โคตรเกรียน
    เค้าเกรียนยังไงหรอครับ เค้าปกป้องสิทธ์ในทรัพย์สินทางปัญญา คุณไปบอกว่าเค้า เกรียน ??? ผมละงง กับ ตรรกะ ของคุณจริงๆ ถามว่าผมซื้อเกมแท้มั้ย ซื้อครับ เพิ่งซื้อไป 9.99 us
    ผมสนับสนุนของแท้ แต่คุณเล่นของ crack สรุป ใครเกรียนครับ ???

กล่าวขอบคุณ
    2,408
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สนุกมากๆครับ ขอบคุณครับ
    ​FUCKING GUY

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninjaiga อ่านกระทู้
    เค้าเกรียนยังไงหรอครับ เค้าปกป้องสิทธ์ในทรัพย์สินทางปัญญา คุณไปบอกว่าเค้า เกรียน ??? ผมละงง กับ ตรรกะ ของคุณจริงๆ ถามว่าผมซื้อเกมแท้มั้ย ซื้อครับ เพิ่งซื้อไป 9.99 us
    ผมสนับสนุนของแท้ แต่คุณเล่นของ crack สรุป ใครเกรียนครับ ???
    ใจเย็นครับเดี๋ยวมีมาม่า กัน มันแล้วแต่ความคิด แล้วแต่การตัดสินใจของแต่ล่ะคนครับ เรื่องแบบนี้มันเป็นปกติของโลกออนไลน์อยู่แล้วของละเมิดลิขสิทธิ์

ปล. ผมเล่นของปลอม เพราะไม่อยากเสียเงินกับเกมมากเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    dual-core cpu e5400 @2.7 GHz
    Ram: 2 GB
    nvidia ge force 8400 gs

เล่นได้เปล่าครับ (ลงเกมส์ แล้วคลิ๊คที่ไอคอน แล้วไม่ขึ้นอะไรเลยครับ) ขอบคุณครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
    อยากเล่นมากครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คีห้อง กับจอยห้องยังไง ผมจะเล่นกับเพื่อน ได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมมีวิธีนำเสนออีกแบบนึงหละกัน (ผมลองผิดลองถูก ปรากฏว่าเล่นแลนกะเพื่อนกะสร้างห้องเล่นเองได้)
    ส่วนความมั่นใจนั้น ไม่แน่นอน 100% แต่ใครจะลองก็ลองดูนะครับ

วิธีทำ
    1. โหลดตัวเกมมา
    2. ติดตั้งตัวเกมให้เสร็จ และโหลด Crack Multiplayer Mediafire One2Up
    3. ก๊อบ Crack ทับลงไปในโฟลเดอร์ตัวเกม
    4. โหลด Steam มาติดตั้ง และโหลด Greenluma
    5. ก๊อบ Greenluma ใส่ลงในโฟลเดอร์ Steam
    6. เปิด Greenluma.exe
    7. เปิดเกม พร้อมเล่น!!

Problem Zone
    สำหรับผู้ที่มีปัญหาหรือกลัวว่าจะเล่นไม่ได้ก็แล้วแต่ แนะนำให้โหลด crack ของเจ้าของกระทู้ มาลงในโฟลเดอร์ตัวเกม (แต่ไม่ต้องลง NBA2K9)
    จากนั้นทำตามขั้นตอนปกติ

วิธีแก้เบื้องต้นเมื่อเกิดอาการผิดปกติ
    1. ลงตัวเกมใหม่
    2. ลองลง Crack
    3. เช็คความต้องการของระบบ ว่าท่านสามารถเล่นได้ไหม

เมื่อขณะเข้าเกมเล่นนั้น ตัว Steam จะขึ้นว่ากำลังเล่นเกม (เป็นสีเขียว)นั้นหมายถึงว่าท่านสามารถเล่นกับเพื่อนของท่านเองได้แล้ว
    และหากท่านได้ทำการเพิ่มรายชื่อเพื่อนไว้ ก้สามารถดึงเขามาเล่นหรือให้เขาเข้าตามมาได้เลย
    หากท่านไม่มีใครเป็นเพื่อนเลยก็ไม่ควรที่จะทำตามของผมเพราะของผมเน้นว่าเล่นกับเพื่อนเท่านั้น

ส่วนผมได้ทำตามขั้นตอนคือ
    1. ลงเกม
    2. ลง Crack ของ จขกท.
    3. ลง Crack ของตัวที่ผมลองทำเอง
    4. เปิด Greenluma (ทั้งสองได้ทำการทดสอบแล้ว เล่นได้ทั้งหมด)
    5. เข้าเล่นเกม และ Steam ได้ทำการเข้าสู่ระบบเพื่อแสดงผลว่าผมเล่นเกมอยู่

ป.ล. ขอบคุณจขกท. ที่อัพไฟล์มาให้ผมลองผิดลองถูกจนได้ Crack อันนี้ เพราะไฟล์ส่วนหนึ่งก็มาจาก จขกท. เอง ซึ่งหากเกิดมีปัญหา
    ก็สามารถนำ Crack ของ จขกท. มาลงก่อนแล้วค่อยลงของผมทับก็ได้

SmartSteam ใช้ไม่ได้นะครับ Greenluma เท่านั้น
    Edit : แก้ไข Crack ให้แล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DupliCatEz : 12th April 2012 เมื่อ 00:27
    Never fear because I never alone

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    แอดเพื่อน ใน steam ไม่ได้อะครับ ขอซีรี่มาแล้ว มันก็ยังไม่ได้อีก ช่วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    NBA2K9 มันถามหาซีรี่ด้วยอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    293
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -cobra- อ่านกระทู้
    NBA2K9 มันถามหาซีรี่ด้วยอะครับ
    ไม่ต้องใส่คีย์หรอกครับยกเลิกมันไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ใครก้ได้ทำสอนเปนวีดีโอที่สิผมมือใหม่ทำไม่เปนอะ T^T

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    ผมใช้ Crack อันแรกงะครับ อยากถามว่า Save มันอยู่ไหนงะ - -

กล่าวขอบคุณ
    293
    ช่วย add ผมหน่อยนะครับผมชื่อ sun_bast [jkg] th ผมไม่สามารถ add เองได้เพราะผมไม่มีเกมส์แท้ของ steam เลยไม่สามารถ add เองได้ใครที่ add ได้ช่วย add หน่อยนะครับ