ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1

เลือกคนไหนดี ??

คือ ปัญหาของผมคือ ผมไปชอบ เพื่อนรุ่นเดียวกัน ม.3จะขึ้น ม.4 เธออยู่ต่างห้อง นิสัยก็โอเคหน้าตาก๊โอเค แต่ว่า เธอมีผู้ชายมาจีบแข่งด้วย บังเอิญ เป็นเพื่อน ที่รู้จักกัน และท่าทางผมก็คงจีบเธอไม่ติด เพราะเธอดูจะชอบ เพื่อนผมมากกว่า ล่าสุดเธอก็บอกว่าเธอจะรักตัวเอง (แสดงว่าแห้วใช่ไหมครับ)
    อีกกรณี ผมมีรุ่นน้อง อยู่ ม.2จะขึ้น ม.3 มาบอกว่าชอบผม เธอบอกว่าชอบผมมานานแล้วผมน่ารักดี เธอก็คุยกับผมทุกวัน แล้วผมก็บอกไปว่า จะไม่โกหกนะ พี่ก็มีคนที่ชอบ เธอก็บอกว่า คิดไว้แล้วละว่าพี่ต้องชอบคนอื่น แต่เธอก็ยัง คุยกับผมทุกวัน ผมไม่รู้จะตัดสินใจยังไงดี

คือ จะรักคนแรก ก็คงแห้ว เดาๆไว้แล้ว แต่ใจมันชอบจริงๆ ก็เลยอยากฟัง ความเห็นว่ายังไงดีครับ ??

อาจจะดูรก หรือไปซ้ำกับกระทู้ คนที่รักเรากับคนที่เรารัก ขออภัยนะครับ แต่ผมไม่รู้ใจตัวเองแล้วตอนนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    สำหรับ เรื่องนี้ ผมตัดสินใจว่า อยากคิดทบทวนก่อน จะดูๆไปก่อน ส่วนตัวแล้วได้บอกชอบ คนที่แอบชอบแล้วเธอเป็นคนเค้นให้ผมบอกว่าผมชอบเธอเองเลยเธอบอกว่ารู้มานานแล้วเพื่อนผมไปบอกแต่ยังไม่แน่ใจ แต่เธอก็ยังคุยกับ ผมอยู่ปกติ แต่ไม่รู้ว่าเธอคิดอะไรรึป่าว ส่วนรุ่นน้องผมก็คุยไปเรื่อยๆปกติ (เหมือน คิดจะงาบ 2คนเลยแหะ) แต่สุดท้ายสักวันผมจะตัดสินใจเองแล้วกันครับขอบคุณมากนะครับที่ให้คำปรึกษา ผมต้องลองถามหัวใจผมดูแล้วว่าจะเอายังไงกันแน่ ท่ามันช้าเกินไป จนผมไม่เหลือใครก็ไม่เป็นไรเพราะผมได้ตัดสินใจไปแล้วผมจะไม่เสียใจท่าจะเลือกใครสักคนหรือไม่เหลือใครเลย ^,^

คิดว่า กระทู้นี้จะให้ ปล่อยตกเลยครับ ไว้ท่าคิดไม่ออกจะมารบกวนใหม่
    ขอบคุณมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Arbadius'z : 9th April 2012 เมื่อ 17:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    รักที่เป็นไปได้ครับ อยากไปด้วยดี ^^

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    ถามหัวใจนายดูสิ

คมป่าว
    555+
    เป็นกำลังใจให้ครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแหละครับ จะเลือกคนที่รักเรา หรือ คนที่เรารัก

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    คุณจะเลือก คนที่เรารัก หรือ คนที่รักเราล่ะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ถามใจตัวเองดูดีกว่าครับ ไม่มีใครตอบแทนนายได้

กล้าตัดสินใจไปเลยจ้า เชื่อสิ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเลืกคนที่รักเราครับ เพราะผมผ่านมันมาแล้ว และเค้าก็รักผมมากมายจนทุกวันนี้ครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    เรียกมาทั้ง 2 คน แล้วคุณก็กินยาปลุกเซ็กส์ แล้วก็รอดูผล ว่าคุณจะซั่มคนไหน..... แล้วก็เลือกคนนั้นแหละ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hansamu อ่านกระทู้
    ผมเลืกคนที่รักเราครับ เพราะผมผ่านมันมาแล้ว และเค้าก็รักผมมากมายจนทุกวันนี้ครับ
    อ่า ขอบคุณมากครับ จะเก็บไปคิดดูนะครับ ^,^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    คำตอบนี้หาจากหัวใจพี่เองเถอะครับ ^^ รักใครก็บอกไป ไม่จำเป็นต้อง ได้รับการชี้แนะ เชื่อใจตัวเองครับ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมก็เคยเจอเรื่องแบบนี้มา ตอนนั้นผมให้ความหวังคนที่มาชอบผมจนทำน้องเค้าเสียใจ

คิดให้ดีๆละกัน เป็นกำลังใจให้ครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เออ ถ้าเป็นผมคงเลือกคนที่รักเรา

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อะไรมันไม่ได้ มาง่ายๆ จงหาบางสิ่งในตัวคุณแล้วคุณ ก้จะรู้ว่าใจเราต้องการ อะไร (พูดเป็นหนังเลย )
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    นี่มันไม่ต่างจากคำถามที่ว่าเลือกคนที่้เรารักกับเลือกคนที่รักเราเลยนะ !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไม่ออกความเห็น แต่เป็นกำลังใจให้
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MagicStar อ่านกระทู้
    อันนี้มันก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณเองแหละครับ จะเลือกคนที่รักเรา หรือ คนที่เรารัก
    น้านนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนใช้คำสุดยวดเลยนายยย

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    คนใหนก็ได้ครับที่คุณคิดว่าอยู่กับเขาแล้วจะทำให้เรามีความสุขที่สุด ไม่งั้นคุณลองไปบอกความรู้สึกกับคนที่คุณแอบชอบดูครับถึงจะถูกปฎิเสธแต่ก็จะทำให้คุณสามารถรักกับรุ้นน้องคนนั้นได้อย่าง
    ไม่มีอะไรข้างคาใจมันจะทำให้คุณมีความสุขกับความรักของคุณที่สุดครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    = = บอกกันไม่ได้หรอกครับ ถามใจตน แล้วจงคว้ามาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    เลือกคนที่คุณคิดว่าใช่ที่สุดฮะ

Enjoy
    กล่าวขอบคุณ
    1,280
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    แล้วแต่ครับจะเลือกครับว่าจะเลือกคนที่รักเราหรือคนที่เรารัก
    ถ้าเลือกคนที่เรารักอาจต้องทำให้ชนะหัวใจของเธอ
    ถ้าเลือกคนที่รักเราง่ายหน่อยแต่อาจต้องทำใจ(แล้วแต่คนมั่ง)

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ความรัก มันมาถามคนอื่นไม่ได้หรอก ต้องเชื่อใจตัวเองเท่านั้น
    SUPERMAN

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชอบคนที่พอดีหรือว่าดีพอล่ะ
    คนที่มารักเราน่ะแล้วเรารักเค้าไหมถ้าไม่อย่าเลือกแล้วคนที่เรารักน่ะลองบอกเค้าหรือลองแสดงออกบ้างยังถ้ายังให้รีบเพราะเรื่องแบบนี้ช้าไม่ได้
    แต่ยังไงซะคนทั้งคู่อาจจะไม่ใช่คู่ของเราก็ได้

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    บุญตายแล้วคร๊าบ ที่มีคนมาชอบ T-T *-*

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    คำตอบเดิมครับเลือกคนน่ารักครับ 555+

ล่อเล่นเน้อแต่ถ้าคุณคิดว่าคนไหนที่อยู่กับคุณแล้วมีความสุขที่สุดแล้วอยู่ด้วยกันแล้วคิดว่าจะคบกันนานที่สุดนั้นแหละครับคนที่คุณต้องการ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จับปลา 2 มือ เลยสินะครับสุดยอดจริงๆ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: