ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    โทษนะครับ !! อย่าด่าอาชีพนี้มั่วนะครับ พ่อผมทำงานตัดไม้ยางพารานี้แหละครับ แบบตัดต้นที่ไม่มีน้ำยางแล้ว และทำแบบถูกกฏหมายด้วยครับ สำหรับการทำอาชีพนี้คนที่จะตัดต้องซื้อแปลงไม้นะครับ พอตัดแล้วเค้าปลูกทดแทนครับ พ่อผมตัดมา 10 กว่าปียังไม่หมดเลยครับ นี่ตัดเฉพาะเขตอำเภอนะครับ
    ฉะนั้น หากพวกท่านไม่รู้จริงๆก็กรุณาอย่ามาด่าทออาชีพนี้กันมั่วซั่วนะครับ พวกที่น่าด่าคือพวกที่ลักลอบตัดมากกว่าครับ อาชีพนี้มี 2 ประเภทนะ สุจริตกับลักลอบ ^^

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    อย่าด่ากันเลย อาชีพของเขา เขาก็เอามาทำ เก้าอี้ โต๊ะ ตู้ เตียง ดินสอ ให้คนใช้กันเนี่ยแหละ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ภาพสุดท้ายเรียงกัน ยังกับกำแพง

Everything is Permitted
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ทำให้โลกร้อนปะฟะ
    < - - - - - - ~~~//~~~ - - - - - - >

ชอบอ่านเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    953
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eswc2011 อ่านกระทู้
    อ่อ ธุรกิจของบ้านผมเอง 55555
    เฮ้ย!!จริงดิ บ้านผมผลิตใบเลื่อยผ่าไม้อยู่ มาๆๆ ทำธุรกิจร่วมกัน 55555
    ทำดีได้ดีมีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ใหญ่ไปหน๊าายยย

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เฮ้อ ไอ้คนบ่นนี่ไม่รู้เหตุเลย เห็นคนแรกบ่นว่าไม่ดีก็บ่นตามน้ำกันไป
    คุณมาบ่นว่าโลกร้อนเพราะตัดไม้นะหรอ มีอุตสาหกรรมมากมายที่มันทำร้ายโลกมากกว่าตัดไม้อีกครับ

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    ถ้าคุณไม่อยากเห็นภาพแบบนี้ คุณก็ควร เลิกใช้ กระดาษ ดินสอ เก้าอี้ โต๊ะ เตียง ประตู ตู้ หน้าต่าง .....ทุกอย่างที่ทำจากไม้

และคุณควรปิดคอม ปิดแอร์ และลุกจากเก้าอี้ไปปลูกต้นไม๊ ซะ ถ้าคุณไม่อยากให้โลกร้อน

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ถ้ามันถล่มล่ะ

Oh!! My God = w =
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ดูจากภาพน่าจะเป็นแถว สวีเดน นะครับ ที่สวีเดนเขามีป่าเยอะครับ ขายไม้เยอะมาก

และนโยบายการค้าไม้ของเขาก็คือ ถ้าตัดแล้ว ต้องปลูกใหม่ด้วยครับ เขาปลูกทิ้งไว้แล้วตัด แล้วปลูกอีก มันก็จะมีเรื่อยๆครับ

และที่สวีเดนถ้าเป็นอุทยานแห่งชาติเขาจะไม่ให้ตัดเลยครับ ถ้าอยากตัดต้องเป็นที่ของตัวเองเท่านั้น

ปล.ที่สวีเดน มีคอรัปชั่น เกือบจะน้อยที่สุดในโลก
    ใช่ครับ สวีเดน ผมเคยดูสารคดี อยู่นะ เขาตัดเเล้วจะปลูกทดเเทน ต้นที่ตัดไป กฏหมายบ้านเมืองเขาเข้มงวดมากๆๆ- -
    [IMG][/IMG]

...
    กล่าวขอบคุณ
    727
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    ใช่ครับตัดไม้ทำให้โลกร้อนแล้วผมก็ไม่รู้ด้วยว่าเขาปลูกทดแทนจริงหรือไม่จริง แต่ในชีวิตประจำวันของคนเราทุกคนมันจำเป็นต้องใช้ไม้อยู่ครับ
    ถ้าไม่มีไม้ส่งไปโรงงานแปรรูปจะมี โต๊ะ เก้าอี้ ตู้ ชั้นวางของ เตียง ให้ใช้กันจนทุกวันนี้หรอ ยกตัวอย่างง่าย ๆ โต๊ะคอมที่ใช้อยู่ของผมยังเป็นไม้เลย หรือ ที่บ้านใช้วัสดุเหล็กกันทั้งบ้านไม่มีไม้ปนเลย
    แล้วลองมองมุมมองโดยรวม โรงเรียน ที่ทำงาน บริษัทต่าง ๆ รวมถึงบ้านผมบ้านพวกคุณก็จำเป็นต้องใช้ยังไงก็ต้องมีซักชิ้นนั้นแหละ
    มันก็เหมือนคุณไปอุดหนุนคนตัดไม้ส่งเสริมให้เขาตัดไม้ทำให้โลกร้อนเหมือนที่พวกคุณด่ากันนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    ดูจากภาพน่าจะเป็นแถว สวีเดน นะครับ ที่สวีเดนเขามีป่าเยอะครับ ขายไม้เยอะมาก

และนโยบายการค้าไม้ของเขาก็คือ ถ้าตัดแล้ว ต้องปลูกใหม่ด้วยครับ เขาปลูกทิ้งไว้แล้วตัด แล้วปลูกอีก มันก็จะมีเรื่อยๆครับ

และที่สวีเดนถ้าเป็นอุทยานแห่งชาติเขาจะไม่ให้ตัดเลยครับ ถ้าอยากตัดต้องเป็นที่ของตัวเองเท่านั้น

ปล.ที่สวีเดน มีคอรัปชั่น เกือบจะน้อยที่สุดในโลก
    ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ
    No Comment

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อะไรจะเยอะขนาดนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    กองเป็นภูเขาเลย

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    โห้ โลกร้อนมั้ยนั้นนะ

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อย่าไป ว่าเลยครับ เขาคงทำแบบถูกกฏหมายนะแหละ

อาชีพใครอาชีพมัน ไม่ทำก็ไม่มีเงินทองใช้ ยังมีหลายอย่างที่ทำร้ายโลกอีก

โลกจะดีมากหากเป็นแบบนี้
    ย๊าก ก ก ก ! ! ?

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

ผมว่าไม่ตัดเลยดีที่สุด

ปล.น่าจะมีไม้สังเคราะห์เนาะ

ข้าเชื่อในพระเจ้า
    อยู่บนโลกใบนี้อะแหละ
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    ไม่เห็นหรอคับ ในภาพยังมีป่าเต็มไปหมด เหมือนเค้าตัด-ปลูก ตัด-ปลูกอยู่ตลอดอะคับ คือว่าหมุนเวียนนั่นเอง แต่อย่างน้อยเค้าก้อไม่เหมือนคนไทยที่ตัดไม้ทำลายป่าละกัน ^ ^
    อาจจะอ่อนไปนิด5555 รอเปลี่ยนการ์ดจอ+ซื้อพรีเมี่ยมก่อน 555 ผมจะเทพให้ดู