ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    Call of Duty Elite 2.0 โห แล้ว Elite ของ PC ละไหนบอกว่าจะออก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smokebigbite อ่านกระทู้
    ภาคที่แล้วๆ มา ก็สนุก เหมือนดูหนังทุกภาคแหละครับ แต่เสียตรงกราฟฟิคไม่พัฒนา

แล้ว มัลติเพลเยอ ผมว่ามันซ้ำซากไปหน่อย
    ผมเกลียดเสียงปืนที่สุดแล้วครับ เหมือนปืนอัดลม

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ทำหวัง กำไร อย่างเดียว เดี๋ยวก็ออกมาแป็กเหมือน MW3(2.5) สู้พัฒนา หลายๆ ปี แล้วออกเกมดีๆ มาเลยดีกว่าไหมครับ ..... พอนานๆไปเดียวคนเค้าก็เลิกสนใจหรอก !!!!!!!
    Forever alone !!!! (T____T)

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    นวดแผนไทยมาอีกแระ คราวนี้ - -

★Super Uploader 5 Years★
    กล่าวขอบคุณ
    2,941
    ได้รับคำขอบคุณ: 45,744
    15
    แข่งกับ MOH ภาคใหม่อีกแล้วสินะ ฮ่าๆๆๆ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    จะมาบ่นกันทำพระแสงไรครับ

เขาทำมาให้เล่นก็เล่นไป

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ผมว่า Black ops ภาคที่แล้วทำออกมาแปกนะครับ ไม่มันส์เลย แถมตอนท้ายๆฉาก Movie ก็โคตรยาว ไม่สนุกด้วย

Haters = Shit
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    คนเรานี่แปลก...

เกมไหนที่ยังยึดติดอยู่กับตัวตนของมันเองก็ไปด่าว่าไม่พัฒนา

ส่วนเกมไหนพยามจะพัฒนาตัวเองขึ้นเรื่อยๆก็ไปด่าว่ามันไม่เหลือความเป็นตัวตนของมันเอง

ผมเห็นการถกเถียงกันในกระทู้นี้แล้วทำให้นึกถึงตอน Black Ops ออกแรกๆ ผมจำได้ว่ามีแต่คนด่า Black Ops นะ

แต่หลังจากที่ alterOps เปิด เสียงด่าทอก็หาไป เสียงอวยก็เข้ามาแทน เช่นเดียวกับกรณีของ Modern Warfare 3 เลย

ผมว่าตอนนี้อย่าเพิ่งเถียงกันดีกว่า รอเกมออกและลองเล่นมันดูแล้วค่อยออกมาด่าก็ไม่เสียหายอะไร

ส่วนเรื่องเกมคู่แข่งอย่าง BF3: Warfighter เอ้ยไม่ใช่ !! MoH: Warfighter เราคงตัดสินกันเองว่าเกมไหนดีกว่าไม่ได้

เพราะแต่ละคนชอบแนวเกมที่ไม่เหมือนกัน งั้น... ให้ยอดขายเกมเป็นผู้ตัดสินแล้วกัน

ปล.ผมก็ไม่รู้ว่า Black Ops 2 จะเจ๋งหรือจะเจ๊ง แต่ผมซื้อแท้แน่นอน

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    black ops2 หรอ หุๆ ไม่เอาแล้วนะประเภทหลอนๆจิตกดประสาท แนวเดียวกับ dead space 2 อ่ะ

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Matizano อ่านกระทู้
    ทำเอนจิ้นใหม่ พัฒนาเอนจิ้นเพิ่มเติม ลงทุนอัดเสียงปืน มันก็เสียตังค่าลงทุนเพิ่มอ่ะดิ
    ฮ่าๆๆ งกจัด
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    พึ่งเล่น MW3 จบ จะออกมาให้เล่นอีกแล้วหรอเนี่ยย
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 301
    ถ้าภาพเหมือนเดิม เสียงปืนกากเหมือนเดิม ผมไม่ซื้อแน่ = =
    DevilclouD is going to cut you like a cornish game hen...

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมว่าเนื้อเรื่องมันโคตรจะดีเลยนะ ทำให้เวลาผมเล่นเเล้วลืมเรื่องภาพไปเลยเเต่ว่านะ

พัฒนาภาพกับเสียงให้ดีกว่านี้จะดีมากๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 700
    1
    ผมเล่นcall of duty ครั้งเเรกในplay2 ชอบมากเลยcall of duty2 ในplay2 เล่นไป4-5รอบ- -
    PSN ID: poshe998

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ตูรอเสพแบทเทิลฟิลดีกว่าเพราะตอนนี้คอมตูไหวละ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    1
    ตอนนี้เล่น Call Of Duty ครบทุกภาคแล้วจริงๆ อยากให้สร้าง Call Of Duty ในสมัยสงครามโลกครั้งที่2 อีกสักครั้งจริงๆ ติดใจตั้งแต่ภาค 1-3 สมัยเล่นใน PS2

กล่าวขอบคุณ
    314
    ได้รับคำขอบคุณ: 528
    สรุปง่ายกับซีรี่ส์ Call of Duty นะ (ความคิดเห็นส่วนตัวล้วนๆ ใครไม่ชอบ ลืมๆไปเหอะ)

1. อยากเล่นแนวแอคชั่น บู๊ เลือดสาด คอขาด แขนกระเด็น ต้องเล่นของทีม Treyarch (CoD: World at War, CoD: Black Ops)

2. อยากเล่นแนวสงครามเสมือนจริง แอคชั่น เนื้อเรื่องสุดเข้มข้น มีตัวละครที่มองปุ๊ปก็จำได้ เล่นของทีม Infinity Ward (ซีรี่ส์ Modern Warfare)

3. ภาคที่มีการพัฒนามากที่สุด ในบรรดา CoD คือ Modern Warfare 2

4. เห็นได้ชัดว่า ทีม Treyarch นั้นเป็นทีมเสริมทัพให้ซีรี่ส์นี้(ตั้งแต่ CoD3) ผลก็คือ ต้องให้ Infinity Ward เปิดทางก่อน ตัวเองถึงจะมีแนวทางในการทำเกม

5. โหมด Multiplayer ที่พัฒนามาเรื่อยๆในแต่ละภาค แต่ก็ไม่ได้พัฒนามากจนเห็นความแตกต่าง

6. เรียกได้ว่า Treyarch สร้างชื่อเสียงไว้กับ Black Ops ได้ดี ในการจับเนื้อเรื่องช่วงสงครามเย็น ผนวกกับแนวแอคชั่นคอขาด ถือว่าเป็นการรวมกันที่ลงตัว

7. ทีม Infinity Ward เริ่มรู้ว่าคนสนใจเกมเดินหน้ายิงยุคสงครามโลกครั้งที่ 2 น้อยลง จึงได้ทำภาค 4 เป็น Modern Warfare แล้วก็ประสบความสำเร็จเป็นอย่างมาก

8. เกมซีรี่ส์นี้ที่พักหลังทำออกมาได้ทุกปี เพราะว่ามี 2 ทีมคอยทำเกมอยู่ เมื่อเกมนึงเสร็จไป ก็เร่งมือทำภาคต่อให้ออกมาทันในปีถัดๆไป
    STEP ก็คือ IW ทำเสร็จ พร้อมกับ Treyarch กำลังทำ >> Treyarch ทำเสร็จ พร้อมกับ IW กำลังทำ แล้วก็วนแบบนี้ไปเรื่อยๆ

9. เนื้อเรื่องเกี่ยวกับสงคราม มันยังมีอีกเยอะที่จะนำมาใช้กับเกมซีรี่ส์นี้

10. ซีรี่ส์นี้ไม่มีเอนจิ้นเกมที่เป็น Original ของตัวเอง แรกเริ่มตั้งแต่ภาคแรกก็เอา id Tech 3 ของ id software มาปรับปรุงแบบสุดๆ
    แล้วภายหลังจึงเปลี่ยนชื่อเป็น IW Engine และเปลี่ยนอีกครั้งเป็น MW3 Engine ซึ่งสรรค์สร้างโดย Infinity Ward ไว้เนรมิตภาพให้ CoD1,2,MW,MW2,MW3
    แถมทาง Treyarch เองก็นำไปใช้ในเกม CoD: World at War ด้วย(IW 3.0) โดยภายหลังได้มีการปรับปรุงให้ดีขึ้นและนำไปใช้กับ CoD: Black Ops
    ในตอนแรก Treyarch ยังเคยนำ id Tech(ไม่รู้เวอร์ชั่นไหน)มาปรับปรุงให้เป็นเอนจิ้นของตัวเองเช่นกัน ซึ่งเนรมิตให้ CoD3 นั่นคือ Treyarch NGL และได้ใช้แค่ภาคนี้ภาคเดียว

11. จงรู้ไว้ว่า ค่าย EA ยิงสู้แขก ค่าย Activision ยิงสู้รัสเซีย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Instinger_Zone : 10th April 2012 เมื่อ 01:51

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    พอเขาทำเกมส์ออกมา ก็บ่น ไปนู้นนี่

พวกเล่นออนไลน์ก็อปนี่ก็ชาบูกันไป ซื้อแท้ก็มีน้อย
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    จะรอโหลดนะจ๊ะ Call of Duty ของฉัน

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ส่วนตัวนะ

ผมไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่กับ Black Ops 2 อ่ะไม่รู้ทำไม

ไม่ซื้อละมั้งเอาเกมซีรีอื่นมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ก็อยากเห็นเหมือนกันถ้ามันยังก่ะไม่เปลี่ยนแปลง
    อะไรอีกผมก็กล้าจะจัดแผ่นแท้อีกค่ายเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    บ่น แต่ก็ยังเล่นอยู่...แบบนี้รึเปล่าครับที่เขาเรียกว่า "เกลียดตัวกินไข่ เกลียดปลาไหลกินน้ำแกง"
    ส่วนตัวผมชอบ Black Ops นะ เพราะเนื้อเรื่องมันออกฮาร์ดคอ สมจริง รวมทั้งใช้ฉากในเวียดนามด้วย ซึ่งผมชอบตรงนี้มาก และแอบหวังนิดๆว่า Black Ops 2 จะได้กลับไปเวียดนามอีก ^^
    โดยส่วนตัวแล้วชอบสไตล์การทำเกมของซีรี่ Call of duty ของ Activition ครับ เน้นออกถี่ ถึงแต่ละภาคจะมีลูกเล่นอะไรเพิ่มขึ้นเพียงไม่มาก แต่ก็ดี ทำให้ไม่รู้สึกว่านี่มันใช่คอลออฟป่ะเนี่ย? เปลี่ยนหน้ามือเป็นหลังมือเลยนะ? แล้วก็จบชีวิตซีรี่เกมดังของตัวเองแบบที่ค่ายคู่แข่งของเขาชอบทำ มันไม่ทำให้รู้สึกแป๊ก แม้จะรู้สึกไม่หวือหวา ไม่มีอะไรใหม่ แต่ไม่ว่าจะออกภาคใหม่มากี่ภาคๆ ก็ยังได้รสชาติดั้งเดิมของ Call of Duty อยู่
    ปล.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เอ่อ ถ้าส่งกระทู้นี้ไปให้ทางผู้พัฒนา Call of Duty ได้ก็คงดี
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ผมว่าเนื้อเรื่องเขา มันส์ เร้าใจ อีกออกครับ