ผมคุยกับผู้หญิงคนนึงตอนนี้สนิทกันมาก ไปเที่ยวด้วยกัน2คน ดูหนังด้วยกัน หลายครั้ง แต่ทั้ง2ฝ่ายยังไม่บอกชอบกันสักครั้ง ผมปรึกษากับเพื่อน เพื่อนบอกว่า "ผู้หญิงคนเนี้ยตอนแรกมันไม่ได้ชอบ***หรอก มันชอบไอA(นามสมมุติ) แต่พอมันจีบไอAไม่ติด มันก็มาหาเลย***แทน แถมมันยังลืมคนเก่าของมันไม่ได้ด้วย ***คิดดีๆแล้วกัน แถมมันยังคุยกับคน2คนไปพร้อมๆกันด้วย" ตอนนี้ผมคิดหนักเลยหละครับว่าจะเอายังไงดี แต่สุดท้ายผมจะไปถามกับเธอตรงๆเลย เธอเป็นเพื่อนผมตั้งแต่ ม.1 แล้วละ มีอะไรผมก็ช่วยตลอด น่ารักด้วย