ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1

Cool M&B Warband Rpg Server2!!!! by.ArmathaiTeam

Server Online

เป็นmodที่เน้นการดำรงชีวิตรอดนะครับและการเล่นป็นทีม

แนะนำสำหรับผู้เล่นใหม่

1.ควรเรียนรู้การหาเงินเบื่องต้นตอนเป็นCommoners(ชาวบ้านเร่ร่อน)พอมีเงินตั้งตัวก็ให้ไปเข้าร่วมกับfactionอื่นๆ
    2.สามารถหนีไปค้าขายกับปราสาทใดก็ได้ ถ้าหนีรอด แต่ถ้าโดนจับได้ให้เลือกว่าจะสู้หรือจะยอมกลับไป
    3.หากอยากเป็นทหารก็หาจขปราสาทรวยหรือที่แจกจ่ายอาวุธให้ลูกปราสาทดีๆครับถึงจะได้มีของดีๆใช้ตอนwar

ข้อตกลงในการเล่นServerเรา

-ไม่ฆ่าCommoners โดยไม่มีเหตุผล เหตุผลที่ใช้ได้เช่น ขอค่าคุ้มครองแล้วไม่ให้ ให้ไปขายของที่ปราสาทแล้วไม่ไป(โดนฆ่าแล้วยึดของไม่ได้ตังค่าของอีก ทำตามซะดีกว่า)
    -Outlaw หรือพวกนอกกฎหมาย เป็นศัตรูกับทุกฝ่าย เข้าโจมตีได้ทันที ยกเว้นCommoners ให้ขู่เอาของ/เงินจากCommonesได้ ขโมยของจากปราสาทได้ รับจ้างเจ้าปราสาทเป็นการลับได้ ร่วมมือกับคอมมอนเนอร์ได้เช่น ให้ไปซื้อของมาให้
    -การสู้กันขอให้มีการประกาศเป้่าหมายหรือจุดจบ เช่น ประกาศว่าจะรบกันแบบไม่ยึดปราสาท ก็ให้สู้กันจนกว่า ทหารฝ่ายหนึ่งไปเกิดใหม่หมด แล้วจบห้ามตีต่อถึงปราสาท หรือการท้าดวล ก็ขอให้จบที่การตายครั้งเดียว คนแพ้โดนวัดฝีมือไปแล้ว
    -หากต้องการปิดเกมโดยการเอาธงไปยึดทุกปราสาท ต้องประกาศบอกทั้งเซิฟเวอร์ล่วงหน้า เพื่อให้คอมมอนเนอร์ทุกคนได้เลือกเข้าฝ่ายให้เรียบร้อย จะได้ให้ทุกคนได้สนุกด้วยกัน และเพื่อความเสมอภาค ระหว่างการประกาศนี้ สามารถส่งกำลังไปป้องกันการตัดสะพาน หรือขโมยเรือได้

ปุ่มคำสั่งที่จำเป็นในmodนี้

C = การตั้งค่าพิเศษ
    esc = เมนู
    P = การจัดการเงิน
    F = ปุ่มใช้งานหลัก
    Q = พูดได้ยินเฉพาะใกล้ๆ
    T = พูดได้ยินทั้งเซิฟ
    I = พูดได้ยินเฉพาะฝ่ายที่อยู่

วิธีการเล่นเบื่องต้นสำหรับเด็กใหม่

เราใช้ตัวlanผ่านXGNVPNนะครับเนื่องจากไม่มีข้อจำกัดเรื่องจำนวนคนconnect โหลด

ตัวเกม

แครก

fontภาษาไทย

modที่ใชเล่นครับ

Xgnvpn+วิธีลง+วิธีจอย

อันดับแรกเลยคือการลงXGNVPN

ใครที่ใช้ตัวเกม - มอดนอกจากนี้แนะนำให้ลบลงใหม่ด้วยโปรแกรม uninstall ครับ

วิธีลง

1.แตกไฟล์

2.แล้วจะได้ตามภาพลงตามภาพที่บอกเลยครับ

3.เลือกลงopenvpnอันแรกเลย

เลือกที่ลงแบบนี้
    ลงเสร็จก็ลงตัวXGNetworkVPN-Configuration-Pack.exeต่อเลยจ้า

4.เลือกที่ลงลงที่เดีวกับที่เราลงopenvpn

5.ลงเสร็จจะได้แบบนี้

เข้าไปเลยครัล
    6.จากนั้นเปิดมันขึ้นมาจะได้แบบนี้ตรงมุมขวาล่างของจอ

7.จอยโปรแกรมคลิกมุมขวาล่างที่จอแดงของโปรแกรม
    เลือกXgnNetworkแล้วคลิกขวาเลือกconnect

8.จากนั้นจะได้แบบนี้ครับ- -

9.รอจนมันจะขึ้นจอเขียวๆตรงมุมขวาล่างของจอจะเป็นแบบนี้

ได้แบบนี้ก็เข้าเกมเลยครับหาห้องเลือกlocal network areaนะครับ

ห้องชื่อTaskforce86

วิธีลงmod+ลงเกม
    วิธีเข้าเล่น
    • โหลด mod PW4 มาก่อนแล้วนำไปลงที่ X:\Program Files\Mount&Blade Warband\Modules
    • ลงแคร๊กทำในโฟลเดอร์ที่ติดตั้งเกมทั้ง 2 ไฟล์
    • เมื่อลงแคร๊กเสร็จให้กดรันไฟล์ mbreg แล้วเลือก Warband
    • อย่างเพิ่งเข้าเกมให้ลง Font ไทยก่อน ดาวน์โหลดได้ในกระทู้นี้เลย
    • เมื่อโหลด Font ไทยมาให้ทำการแตกไฟล์จะได้โฟลเดอร์ THAIMBFONT1.1
    • ให้ก็อปไฟล์ในโฟลเดอร์ THAI MB FONT 1.1 ทั้งหมด (มี 2 โฟลเดอร์) ไปไว้ในที่ที่ติดตั้งเกม (X:\Program Files\Mount&Blade Warband)
    • จากนั้นเข้าเกมที่ mb_warband
    • จะได้หน้าต่างขึ้นมาตามรูปให้เปลี่ยน Current module เป็น PW_4_beta2

วิธีลงเกม

1.ลงเกม
    2.โหลดแครกแตกไฟล์ทับตัวเก่าในforerที่ลงตัวเกมไว้จากนั้นกดรูปกุญแจ เลือกwarband
    3.ทำตามวิธีด้านบน วิธีเข้าเล่น
    หมายเหตุ Serverไม่ไำด้ใ้เน็ตบ้านเปิดนะครับ ใช้เน็ตจากcolocation Dedicated serverหายห่วงเรื่องความแลค

กฎเหล็กแบบเดียวกันกับชาวPW_THนะครับ
    เปลี่ยนการเล่นใหม่ join แค่ 2 faction นะครับ(ไม่นับ outlaw และ commoner) 10 vs 10 คนจะได้เยอะๆและเกมจะได้จบเร็วๆและสนุก

ร่วมกันตั้งกฎได้นะ คนที่เล่นแล้วรู้สึกไม่ดี ให้ใช้การแชทกับโหวตแบนให้เป็นประโยชน์ คนรอเข้าห้องอีกเยอะ โหวตแบนเกรียนไปเหอะครับ ไม่มีใครอยากแกล้งแบนคนที่เล่นด้วยแล้วสนุกหรอก

เกรียนที่พบ
    เกรียนด่าชาวบ้าน
    เกรียนรอขโมยของ ขโมยม้า
    เกรียนจะเลิกเล่น ขอตีมั่วก่อนออก
    เกรียน เพราะอยากลองฝีมือ ท้าคู่ดวลก่อนตีครับ แมนๆหน่อย ถ้าเขาไม่อยากดวลอย่ากวนตีนเขาครับ ประกาศท้าดวลทั้งแมพไปเลย ใครหมั่นไส้เขาก็มาเองละ ชนะดวลก็ดังอีก สะใจกว่าตีมั่วเยอะ
    เกรียนทำไรไม่ถูก แล้วไม่ถามคนใกล้ๆ จบด้วยการขโมยและตี
    เกรียนกูรู้คนเดียว กูไม่บอก อย่ามาถาม
    เจ้าปราสาทเกรียน ไปรออยู่หน้าประตูเมืองศัตรู แล้วประกาศสงคราม ฆ่าคนงานอย่างไม่ปรานี ไม่มีเวลาแม้แต่จะซื้ออาวุธ หรือเปลี่ยนเป็นทหารได้ทัน แนะนำว่าควรตกลงเป็นกฎไปเลย "ก่อนประกาศสงครามให้ทุกคนเข้าปราสาท แล้วปิดประตูปราสาทตัวเอง ฝ่ายศัตรูจะได้ระแวงไว้บ้าง เมื่อมีคนบอกว่าประตูปราสาทไหนปิด ทุกปราสาทจะได้เตรียมตัวครับ แมนๆหน่อยเจ้าปราสาทอ่ะ"

มีปัญหาเรื่องไฟล์เกม หรือการติดตั้ง
    join Teamspeak3 Ip:202.52.6.177
    ซิบหาคนชื่อLeonaiduszaนะครับ

:::: นี่คือ role play ไม่ใช่ death match เป้าหมายคือบทบาทสมมุติช่วยเหลือทีม ไม่ได้เล่นเอามัน ทำตามหน้าที่ของแต่ละสาย

ขอให้เล่นกันอย่างสุภาพมีเหตุผล ไม่เกรียนไม่ทะเลาะกัน นะครับ

เครดิต:จากทีม bacon gaming
    totally thanks : cardmannn

เครดิตกระทู้Evil:http://www.jokergameth.com/board/sho...698#post950698
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย physicxza : 17th April 2012 เมื่อ 11:46

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    โอ้ววว ขอบคุณครับบบบ

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    โห มีตั้ง 2 เซิฟ เล่นเซิฟไหนดีเนี่ย

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    โหย.. ไรอะ ก้อป มาชัดๆอะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...698#post950698

แต่เพิ่มอีกทางเลือกก็ดีเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EviL ANgle : 10th April 2012 เมื่อ 16:26

TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EviL ANgle อ่านกระทู้
    โหย.. ไรอะ ก้อป มาชัดๆอะ

http://www.jokergameth.com/board/sho...698#post950698

แต่เพิ่มอีกทางเลือกก็ดีเหมือนกัน
    เอ่อท่านครับ- -ผมให้เคดิตอยู่ผมเห็นhamachiเต็มเลยทำอีกทางเลือก ถ้ายังไงผมผิดพลาดประการใดก็ขอโทษมานะที่นี้ด้วยนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    เปิด 24 ชม. ไม่รีสนุกมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    ตอนนี้ มีคนประมาณเท่าไรอ่ะ อยากให้มีเยอะๆ ถึงจะมัน

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    - -ไม่รีครับคน15+

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    - -ดันๆๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    310
    ได้รับคำขอบคุณ: 172
    ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

My Name Is SuZuKung
    Yoo~! Pleased to see you
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 299
    เจิม เป็นกำลังใจให้

กล่าวขอบคุณ
    310
    ดันครับเซิฟ สอง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    9
    moolnw123 ฝากดัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dota 2 Forever
    Silent Hill : Harry Mason's House
    กล่าวขอบคุณ
    459
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    น่าสนใจนะครับ
    i5 760 2.80GHz HIS HD 7870 Corsair 4GB Raidmax RX600AF 600Watt

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เซิฟนี้แจ๋วครับ ลองแล้ว เป็นกันเองมาก !

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    น่าสนใจมากครับเป็นกำลังใจให้

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    310
    มันมากๆๆๆ ฮาๆๆๆ กันเองๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    มีการบุกไปจีบสาวด้วย 55
    เลี้ยวซ้ายผ่านตลาด !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สนุกมากครับ ดัน ดัน

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มาดัน ก่อนอน
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้า VPN~ ไม่ได้อะครับ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    310
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atus2005 อ่านกระทู้
    มัน เป็นยังไงครับ ?

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atus2005 อ่านกระทู้
    เข้า Teamspeak มาสอบถามได้เลยครับถ้าเกิดปัญหาต่างๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    310
    แม่นแล้ว..........................................................

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เข้า VPN ได้แล้วคับ และเล่นได้ปกติแล้ว แต่พอเวลาออกจากเกมแล้วเข้าใหม่มันก็ขึ้นว่า *Unable to connect to server* ทำให้ผมเข้าเซิฟไม่ได้ ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีครับผม