ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1

Red face คุณไม่ชอบหน้าใครในระแวงแถวบ้านคุณ มาแชร์กัน

ตามหัวข้อเลย
    ผมไม่ชอบ อาม่า ข้างบ้านมากเพราะว่า ชอบเสียงดังโวกเวกโวยวาย อยู่บ้านมาเป็นสิบปีเปิดประตูบ้านไม่เป็น เฮ้อผมหล่ะเซงแล้วมาตะโกนให้เปิดประตูให้อยุ่เลยและมาเป็นภาระที่บ้านผมอีกญาติก็ไม่ใช้
    *มีอยุ่ตอนหนึ่งผมโมโหมากๆ ตรงบ้านเขาสามารถมองมาตรงหน้าต่างบ้านผมได้ตอนนั้นผม และ ลูกของน้องพ่อผม และ อา แล้วก็พ่อผม นอนหลับกันอยุ่เพราะเขาทำงานกันหนักมาก
    แล้ว อาม่า แกเดินมาตรงหน้าต่างบ้านผมเห็นก็เห็นว่าเขานอนกันอยุ่มาตะโกนจะดังลั่นบ้านผมว่า "อ้าวนอนกันหมดแล้วหรอ" ตะโกนแบบดังมากจนตื่นกันหมดผมหล่ะเบื่อแกมากเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I Love with "Dubstep"
    กล่าวขอบคุณ
    2,237
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,035
    2
    ไม่มีคนเกลียด มีแต่คนรักครับผม = ="
    .:: คิดไปไหนกัน ::.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ไม่มีคนเกลียด มีแต่คนรักครับผม = ="
    เช่นกันๆ

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elizabeth อ่านกระทู้
    ไม่มีคนเกลียดครับ

ไม่มีคนรักเหมือนกัน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    ไม่มีอ่ะครับ มิตรภาพอยู่รอบตัว ~

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    ไม่ชอบหน้าคนข้างบ้านครับ เค้าซั้ม กันเสียงดังมากไม่มีอารมณ์ เล่นเกมเลย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    เพื่อนตูรอบๆข้างนี่แหละรำคาญบางเวลาขอให้ช่วยไม่ช่วยเวลาเราเลี้ยงข้าวบ้างแหละมันขอกันจัง

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    คนข้างบ้านครับ
    ตอนเด็ก ๆ มันชอบเตะบอลอัด สังกะสี แล้วผมยังเด็กอยู่ คิดถึงตอนเด็กนอน นึกสะภาพดูแล้วกัน
    พอมันมีลูก ผมเล่น ดอกไม้ไฟ มันเดินมาบอกว่ารีบ เล่นให้หมด ลูกมันนอนอยู่

พ่อแม่ มันนิสัยดีมาก ไม่รู้ไปเอานิสัยแย่ ๆ มาจากไหน แล้วยังได้เมียนิสัยแย่อีกเหมือนกัน

ห้องนอนผม ติดกับพี่ แล้วมันไปอยู่ฝั่งบ้านเค้า ตอนเช้า ๆ เมียมันตะโกนร้องเพลง คันหู......ไม่รู้เป็นอะไร
    ผมตะโกนไปว่า เอา teen แคะให้ไหม ส่วนพี่ผมตะโกนไปว่า เรียกผัว มึ.. ซิ เท่านั้นแหละเงียบกริบ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm1150 อ่านกระทู้
    ไม่ชอบหน้าคนข้างบ้านครับ เค้าซั้ม กันเสียงดังมากไม่มีอารมณ์ เล่นเกมเลย
    ดัง ขนาดนั้นเลยหรอ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ตอนเช้า ๆ เมียมันตะโกนร้องเพลง คันหู......ไม่รู้เป็นอะไร
    ผมตะโกนไปว่า เอา teen แคะให้ไหม ส่วนพี่ผมตะโกนไปว่า เรียกผัว มึ.. ซิ เท่านั้นแหละเงียบกริบ
    ฮาอ่ะ 555+ เรียกผัวมิ... ซิ
    Steam : Blackwolf

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ไอ้ขี้ยาฝั่งตรงข้างถัดไปสี่ หลัง และก็ไอ้กุ้ยสถุนสุดซอย

โดนมันหาเรื่องมาสองครั้งล่ะ

ถ้ามีครั้งที่สามระเบิดไม่ต้องเก็บไว้ให้สนิมกินเล่นล่ะ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    มีแต่คนรักผมอ่ะ - -

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    1
    ไม่ชอบข้างบ้านคับ มันชอบอัดยาโชเก๋า - -

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JMsweety อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อเลย
    ผมไม่ชอบ อาม่า ข้างบ้านมากเพราะว่า ชอบเสียงดังโวกเวกโวยวาย อยู่บ้านมาเป็นสิบปีเปิดประตูบ้านไม่เป็น เฮ้อผมหล่ะเซงแล้วมาตะโกนให้เปิดประตูให้อยุ่เลยและมาเป็นภาระที่บ้านผมอีกญาติก็ไม่ใช้
    *มีอยุ่ตอนหนึ่งผมโมโหมากๆ ตรงบ้านเขาสามารถมองมาตรงหน้าต่างบ้านผมได้ตอนนั้นผม และ ลูกของน้องพ่อผม และ อา แล้วก็พ่อผม นอนหลับกันอยุ่เพราะเขาทำงานกันหนักมาก
    แล้ว อาม่า แกเดินมาตรงหน้าต่างบ้านผมเห็นก็เห็นว่าเขานอนกันอยุ่มาตะโกนจะดังลั่นบ้านผมว่า "อ้าวนอนกันหมดแล้วหรอ" ตะโกนแบบดังมากจนตื่นกันหมดผมหล่ะเบื่อแกมากเลย
    555+ ฮาดีครับ อาม่าแกป่วนเนอะ~

ส่วนผมไม่ค่อยชอบคนบ้านนึงอ่าครับ ไม่แน่ใจอยู่ตรงไหนของซอย แต่ว่าบ้านนี้มันชอบปล่อยหมาออกมาเดินเยี้ยว ขี้ หน้าบ้านคนอื่น โดยเฉพาะหน้าบ้านผม

เป็นประำจำเลย ผมล่ะเซงกะบ้านนี้มาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ตอนเด็ก ๆ มันชอบเตะบอลอัด สังกะสี แล้วผมยังเด็กอยู่ คิดถึงตอนเด็กนอน นึกสะภาพดูแล้วกัน
    พอมันมีลูก ผมเล่น ดอกไม้ไฟ มันเดินมาบอกว่ารีบ เล่นให้หมด ลูกมันนอนอยู่

พ่อแม่ มันนิสัยดีมาก ไม่รู้ไปเอานิสัยแย่ ๆ มาจากไหน แล้วยังได้เมียนิสัยแย่อีกเหมือนกัน

ห้องนอนผม ติดกับพี่ แล้วมันไปอยู่ฝั่งบ้านเค้า ตอนเช้า ๆ เมียมันตะโกนร้องเพลง คันหู......ไม่รู้เป็นอะไร
    555+ ฮามากมายครับผม 555+ เอา teen แคะให้มั๊ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TanInw1410 : 10th April 2012 เมื่อ 17:53

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101
    ไม่ชอบหมา แถวบ้าน รำคาญมันเห่าดึกๆ

หมาหน้าบ้านอ่ะ เจ้าของไม่เคยปล่อยออกนอกบ้านเลยมันคงเก็บกด

แล้วก็อีป้าหน้าบ้าน**** จอดรถกวนตีน เวลาจะเอารถเข้าบ้านไม่มีปัญญาเปิดเอง ต้องบีบแตรดังๆเรียกคนในบ้านมาเปิด

หมากับอีป้านี่ บ้านเดียวกัน
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    หลังบ้านครับ ไม่ถึงกับเกลียดนะ แต่แบบเคือง เค๊าชอบเผาขยะอ่า ตื่นเช้ารอบนคงตอนมืดๆอีกรอบนึง แล้วควันก็มาเข้าบ้านผมประจำ เหม็นมากๆ เสื้อผ้าบางทีมีกลิ่นควันติดเลย ผมไปถามผู้ใหญ่บ้าน เขาบอกว่า "รายเนี้ยเหรอ ก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้ว เขาไม่ฟังใครเลย " ผมก็ติด stun 1.75 วิทันที = =

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไม่มีครับ รักกันจะตายซอยผมมีอะไรก็มาแบ่งปันกัน

... " JOKERGAMETH " ...

I'm in Nightmare
    อ่อนนุช กรุงเทพ 10250
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ฝั่งตรงข้ามบ้านทั้งแถบ และ ก็คนที่เช่าอาพาทเม้นท์ น้าครับ คนเช่ามันเปิดเพลงหนวกหู บ้านผมอยู่ด้านในหลังอาพาทเม้นท์น้า วันนึงพ่อผมซื้อรถมา มันเดินออกมาชี้ให้ดู เหมือนพวกอจฉา และก็ชอบนินทาลับหลัง นินทาปกติ ก็ไม่ใช่ นินทาแบบก็หดใส่ความอะครับ ฝั่งตรงข้ามบ้าน ก็เป็นพวกเด็กแวนซ์แขกเสพยา เคยเรียกตำรวจไปก็ไม่มาจับรู้กันทั้งซอย ถ้าจับคงโทษประหาร 2-3 คน ผมคิดว่าว่าจะบอกพ่อให้ย้ายบ้านไปให้พ้นๆพวกนี้ ตอนนี้นครอบครัวผมก็มรเรื่องกันอีก พวกลุง น้า น่าลำคานมากครับ TT

i7-4770@3.4GHz + ASRock H87 Pro4 + Avexir DDR3 8GB + GALAXY GTX760 GC 2GB

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ฝรั่งบ้านตรงข้าม กับตึกเหลืองทางขวาครับ

ฝรั่งบ้านตรงข้ามนี้ ดีอยู่แค่ฝรั่งที่เป็นพ่อคนเดียว แม่เป็นคนไทย จบ ป4 วันๆเอาแต่ไปเล่นไพ่ ลูกมี 2 คน คนนึงออกไปเล่นเกมทั้งวัน อีกคนก็เรียนจบแค่ ป6 อยู่แต่บ้าน เห็นเขาว่าวิ่งยาบ้า แล้วเคยโดนจับ แล้วแม่ของมันก็เคยกวนบ้านผม
    เวลาญาติมาคุยด้วย มันจะชอบกดแตรรถ จนแม่ผมทนไม่ไหว โวยไปชุดใหญ่ ป้าผมก็เดินมาหยิบมีด เป็นปกติครับ

ตึกเหลืองนี้ มาประมาณปีนึงได้ มาเปิดร้านขายของแข่งกับบ้านผม แรกๆก็ปกติ แต่หลังๆมา แม่ผมจัดต้นไม้อยู่หน้าบ้าน มันเดินมาโวยเฉยเลย เปิดมาก็ขึ้น *** กู เลยครับ แม่ผมเลยจัดหนัก

ด่าแบบ non stop ป้าผมก็เสต๊บเก่าแก่ มาหยิบมีดในบ้านเลยครับ ตอนนี้ร้านมันก็เริ่มไม่ไหวแล้ว แต่รอบข้างหลังอื่นๆ เป็นมิตรหมดครับ
    Only one thing I want.

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    1
    ข้างบ้านคับ มันหาว่าผมเล่นกีตาร์เสียงดัง(ก็ดังจิงนั่นแหละ) จริงๆไม่มีหรอกครับ คนดีๆ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    บ้านข้างๆเลยครับ เห็นแก่ตัวสุดๆ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ทุกคนที่ข้าคิกว่าข้าไม่ชอบ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    ไม่ถึงกับเกลียดครับ แค่นึกอยู่เสมอๆว่า คนมีเงิน มองไม่เห็นคนที่ด้อยกว่า แม้กระทั่งเพื่อนบ้านเลยหรอ
    คือ ข้างบ้านผมมีเปิดเป็นห้างขายเครื่องไฟฟ้าครับ ตรงข้ามก็มี คือว่าเวลาเค้าทำอะไร เนี่ย
    เค้าไม่เห็นบ้านผมในสายตาเลยครับ หลังบ้าน มีหลังคากระเบื้องครัวครับ จู่ๆ จะทำอะไรบอกกันก่อนก็ดี
    นี่เล่น คนงานปีนเลย เหยียบเลย แตกด้วย -*- เจ้าของก็ไม่ได้มาดูมา รับรู้อะไร
    ตอนตกแต่งใหม่หมดอีก น้ำซึมเข้าบ้านผม จากกำแพงบ้านเลยครับ สุดๆ ไหม ? ผมต้องติดกระเบื้องเอา ทำเท่าที่ทำได้
    แล้วยังมีอีกครับ แต่ไม่เล่าดีกว่า

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszero_3 อ่านกระทู้
    พวกวัยรุ่นไร้สาระทั้งหลาย
    มาเกรียนหรอครับAB?

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ไม่ได้เกลียดใคร
    ไม่รู้ว่ามีคนเกลียดไหม มันไม่เคยมาบอกนิว่า "เฮ้ย กุโคตรเกลียด****เลย"