ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468

ไอ้ก็อต จุดๆๆๆเป็นข่าวเลย มาดูพร้อมกัน!!

ดูพร้อมกันครับ ท่างช่อง 9 ข่าวข้นคนข่าว กำลังจะถึงครับ อิอิ ออกข่าวเลย ดังแน่ๆๆๆ

http://www.kirz.com/

กดช่อง 9 หรือดูผ่านทาง TV ที่บ้านครับ

(ข่าวจบแล้วนะครับ รอดูย้อนหลังได้เลยครับ แต่คงจะพรุ่งนี้หละมั้ง ^__^)

ชื่อโต้ด . . . ลืม

ผมว่าเด็กมันคงอายแน่ๆ ตอนนี้คงไม่หรอก แต่ต่อไปนะไม่กล้าเข้าโลกออนไลน์แน่ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ npdeoh2754 อ่านกระทู้
    ก็อตนั่นชื่อเรานะ ตกใจหมดเลย
    เย้ยยย 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armsupergame อ่านกระทู้
    ชื่อโอ็ตไม่ใช่หรอ
    โต้ดครับ

สุดท้ายก็เป็นเรื่องใหญ่จนได้ 555 ศธ.กลัวกระแส “เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่” จี้ ดูแลเด็กใช้แท็บเลต ระแวงเกิ๊นนนน

“เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่”

จากกรณีที่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนแห่งหนึ่ง บันทึกวิดีโอแล้วนำเผยแพร่ในเว็บไซต์ยูทูป มีเนื้อความน้อยใจเพื่อนๆ และข่มขู่เพื่อนๆ ว่า ถ้าไม่ยอมรับตนกลับเข้ากลุ่ม เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ จนคลิปดังกล่าวถูกนำมาเผยแพร่ในโชเชียลเน็ตเวิร์ก จนวลี ” เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ !!” กลายเป็นกระแสสังคมอยู่ในขณะนี้

ล่าสุด ศ.ดร.สุชาติ ธาดาธำรงเวช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ กล่าวว่า เรื่องนี้เป็นหน้าที่ของโรงเรียนและผู้ปกครองที่ต้องดูแลอย่างใกล้ชิด แต่ปัญหานี้ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเปลี่ยนเป้าหมายการแจกแท็บเลต เพราะเด็กจะดีหรือไม่ดีไม่ได้ขึ้นอยู่กับเทคโนโลยีแต่อยู่ที่การดูแลของพ่อแม่ผู้ปกครองมากกว่า

ด้านนายชินภัทร ภูมิรัตน เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน(กพฐ.) กล่าวว่า มั่นใจว่าแม้จะมีนโยบายแจกแท็บเลตให้กับเด็ก ป. 1 ทั่วประเทศ แต่เชื่อว่าเด็กก็จะไม่นำแท็บเล็ตที่ทางรัฐบาลแจกให้ไปทำเรื่องไร้สาระ ซึ่งการใช้แท็บเลตต้องอยู่ในการควบคุมของครูผู้สอน ขณะเดียวกันต้องมีการใช้ อินเตอร์เน็ตอย่างรู้เท่าทัน และตัวครูเองก็ต้องรู้เท่าทันเด็กด้วยเช่นกัน เพื่อควบคุมพฤติกรรมการใช้ไอทีอย่างถูกต้อง เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์

อย่างไรก็ตาม นางอังคณา แสบงบาล หรือครูอังคณา ที่ถูกพูดถึงในคลิป ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ถึงกรณีดังกล่าวด้วยว่าอยากให้คนที่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์นำความรู้ไปใช้ในเชิงสร้างสรรค์ดีกว่า เพราะตัวเองสนุกแต่เป็นทุกข์ของครู และน้อง ๆ ซึ่งยังเรียนอยู่แค่ชั้น ม.1 เท่านั้นเอง

อ้างอิงข้อมูลใหม่ๆจาก : Mthai News

ส่วนตัว ข่าวบอกว่าเข้าใจกันดีแล้วแล้วเพื่อนๆก็รับกันเข้ากลุ่มแล้วครับ คือเรื่องท่างเขา "มันจบเเล้วเคลียแล้ว" แต่สิ่งที่ยังเหลืออยู่คือกระแสต่างๆที่ยังไม่จบ ส่งสารน้องเขามากครับ เป็นไปได้ก็ช่วยกันหยุดเเชร์เรื่องนี้เถิด สาธุ - -'
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย XBOX_PSP : 10th April 2012 เมื่อ 22:47

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เรื่องนี้ ถึง สรยุทธ ช่อง3แน่
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.: Taylor Gang :.
    กล่าวขอบคุณ
    3,367
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    คงจะ ถึงแน่ ๆๆๆๆๆๆๆ

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ดูพร้อมกันครับ ท่างช่อง 9 ข่าวข้นคนข่าว กำลังจะถึงครับ อิอิ ออกข่าวเลย ดังแน่ๆๆๆ

http://www.kirz.com/

กดช่อง 9 หรือดูผ่านทาง TV ที่บ้านครับ

ชื่อโต้ด . . . ลืม

ผมว่าเด็กมันคงอายแน่ๆ ตอนนี้คงไม่หรอก แต่ต่อไปนะไม่กล้าเข้าโลกออนไลน์แน่ๆ

สุดท้ายก็เป็นเรื่องใหญ่จนได้ 555 ศธ.กลัวกระแส “เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่” จี้ ดูแลเด็กใช้แท็บเลต ระแวงเกิ๊นนนน

“เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่”

จากกรณีที่นักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 โรงเรียนแห่งหนึ่ง บันทึกวิดีโอแล้วนำเผยแพร่ในเว็บไซต์ยูทูป มีเนื้อความน้อยใจเพื่อนๆ และข่มขู่เพื่อนๆ ว่า ถ้าไม่ยอมรับตนกลับเข้ากลุ่ม เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ จนคลิปดังกล่าวถูกนำมาเผยแพร่ในโชเชียลเน็ตเวิร์ก จนวลี ” เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่ !!” กลายเป็นกระแสสังคมอยู่ในขณะนี้

ล่าสุด ศ.ดร.สุชาติ ธาดาธำรงเวช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ กล่าวว่า เรื่องนี้เป็นหน้าที่ของโรงเรียนและผู้ปกครองที่ต้องดูแลอย่างใกล้ชิด แต่ปัญหานี้ไม่ใช่เรื่องที่ต้องเปลี่ยนเป้าหมายการแจกแท็บเลต เพราะเด็กจะดีหรือไม่ดีไม่ได้ขึ้นอยู่กับเทคโนโลยีแต่อยู่ที่การดูแลของพ่อแม่ผู้ปกครองมากกว่า

ด้านนายชินภัทร ภูมิรัตน เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน(กพฐ.) กล่าวว่า มั่นใจว่าแม้จะมีนโยบายแจกแท็บเลตให้กับเด็ก ป. 1 ทั่วประเทศ แต่เชื่อว่าเด็กก็จะไม่นำแท็บเล็ตที่ทางรัฐบาลแจกให้ไปทำเรื่องไร้สาระ ซึ่งการใช้แท็บเลตต้องอยู่ในการควบคุมของครูผู้สอน ขณะเดียวกันต้องมีการใช้ อินเตอร์เน็ตอย่างรู้เท่าทัน และตัวครูเองก็ต้องรู้เท่าทันเด็กด้วยเช่นกัน เพื่อควบคุมพฤติกรรมการใช้ไอทีอย่างถูกต้อง เพื่อเป็นไปตามวัตถุประสงค์

อย่างไรก็ตาม นางอังคณา แสบงบาล หรือครูอังคณา ที่ถูกพูดถึงในคลิป ได้ออกมาให้สัมภาษณ์ถึงกรณีดังกล่าวด้วยว่าอยากให้คนที่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์นำความรู้ไปใช้ในเชิงสร้างสรรค์ดีกว่า เพราะตัวเองสนุกแต่เป็นทุกข์ของครู และน้อง ๆ ซึ่งยังเรียนอยู่แค่ชั้น ม.1 เท่านั้นเอง

อ้างอิงข้อมูลใหม่ๆจาก : Mthai News
    ก็อตนั่นชื่อเรานะ ตกใจหมดเลย

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    โอ๊ต เอ๋ย

เรื่องนี้ถึง .. โน๊ต (อุดม) แน่ !!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bunlove123 อ่านกระทู้
    วันนี้เหนออกข่าวช่อง3แล้ว 555555

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    จุดมาก ก็ฟลัดได้จนคนลำคาญ เด็กก็งี้แยกแยะอะไรไม่ได้

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    หาคนมา จุด เป็นเพื่อนครับ เผื่อจะได้ดังกับเขาม่ง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    สงสารน้องเขาทำไมเท่าที้ผมเห็นมันสนุกด้วยซ่ำ --

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tumzar555 อ่านกระทู้
    สงสารน้องเขาทำไมเท่าที้ผมเห็นมันสนุกด้วยซ่ำ --
    ตอนนี้น้องเขามันไม่รุ้เรื่องอะไรมากหรอกครับ เดี๋ยวโตขึ้นอีกหน่อยก็แทรกแผ่นดินอยู่เเล้วครับ อีกอย่างน้องเข้าโพสคลิปลง facrbook เฉยๆ แต่มีคนอัพลง youtube ซะ ถือว่าซวยละกัน

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ XBOX_PSP อ่านกระทู้
    ตอนนี้น้องเขามันไม่รุ้เรื่องอะไรมากหรอกครับ เดี๋ยวโตขึ้นอีกหน่อยก็แทรกแผ่นดินอยู่เเล้วครับ อีกอย่างน้องเข้าโพสคลิปลง facrbook เฉยๆ แต่มีคนอัพลง youtube ซะ ถือว่าซวยละกัน

ผมว่าไม่หรอกคนไทยลืมง่ายกระเเส มาเเรงเดี๋ยวก็ไป เหมือน simsimi ตอรเเรกเห็นเกลื่อนตอนนี้เเทบจะไม่มีละ

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เด็กหนอเด็ก - -"

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 218
    โต๊ดไม่ได้ตั้งใจ ๕๕๕

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    แจกแท็ปเล็ตทำไม อ๋อ ฝึกให้เด็กเป็นพวกวัตถุนิยมสินะ.....

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    เรื่องเล่าเช้านี้เล่าเรื่อง " ถึงครูอคณาแน่ " นานมาก 55+
    จะล้มสักกี่ครั้ง ก็ต้องลุกขึ้นสู้!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ไร้สาระจริง ๆ เรื่องนี้